บุญดลให้มีรูปงาม!!!เชิญร่วมถวายปูนกาวตกแต่งองค์ปฐม136องค์ๆละ350บาทขาด11000บาท

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย เก๋ณัฐา, 21 สิงหาคม 2012.

1. เก๋ณัฐา

เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    เก๋ขอร่วมอนุโมทนาสาธุการกับ คุณ nikorn และทุกๆท่านเช่นกันคะสาธุ

2. My Buddha

My Buddha เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    ข้าพเจ้า ชนันท์ธิพัฒน์ ชุณหวิริยะกุล ขอร่วมเป็นเจ้าภาพปูนกาวตกแต่งผิวพระพุทธรูปองค์ปฐม และได้โอนปัจจัยจำนวน 350 บาทแล้ว (29/8/55 เวลา 19.02 น.)

สาธุ ด้วยอานิสงส์แห่งผลบุญจงดลบันดาลให้คำว่า-ไม่มี-ไม่ได้-ไม่รู้-ในทางกุศลทั้งปวง จงอย่าได้บังเกิดกับข้าพเจ้าตราบเข้าสู่บ้านนิพพาน หากต้องเกิดอีกในชาติใดภพใด ให้ข้าพเจ้าได้พบธรรม ได้ฟังธรรม ได้เห็นธรรม และได้พบแต่กัลยาณมิตร ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ นิพพานัง ปัจจโย โหตุ

ขออนุโมทนาบุญร่วมกับท่านผู้ใจบุญทุกท่านที่ได้ทำกุศลครั้งนี้ร่วมกันด้วยค่ะ
    เรียน คุณเก๋ หากมีโครงการงานบุญใดๆ รบกวน PM มาบอกบุญบ้างนะคะ ขอบคุณค่ะ

3. เก๋ณัฐา

อยากจะเขียนอะไรมากมายแต่คงเขียนไม่ไหวคะ เพราะรูปตอนสร้างองค์ปฐมใหญ่ถ่ายทุกวันดังนั้นประมวลภาพจะเยอะมากๆ ขืนให้เก๋เขียนคงจะโยเยกลายเป็นไม่ลงรูปไปเป็นแน่ แต่ล้านคำพูดคงไม่เท่ารูปเพียงใบเดียว ที่สามารถอธิบายทุกอย่างด้วยตัวมันเองจริงไหมคะ ^_^ ​

ณ อุทยานสมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดา วัดป่าโนนจ่าหอม ซึ่งกำลังหล่อองค์ปฐมหน้าตัก 6 เมตร อนุโมทนาสาธุการคะ<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

4. เก๋ณัฐา

เห็นแล้วอยากจะไปกลางเต้นท์ปฏิบัติธรรมกลางอุทยานสมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดาแห่งนี้เหลือเกินคะ ชอบคะเวลาไปวัดชอบไปนอนเต้นท์กลางแจ้งไม่ก็ไปนอนใต้ศาลาเลยคะ แต่นอนใต้ศาลานี่อาจจะประเจิดประเจ้อไปนิดนึงเพราะชอบนอนตื่นสายคะ เวลาชาวบ้านมาทำบุญตักบาตรตอนเช้าก็จะเจอคณะของเก๋นี่แหละนอนยังไม่ตื่น หลังๆรู้สึกละอายใจเลยย้ายไปนอนในเรือนพักญาติโยมแทนคะ ^_^ แหมก็อุบลหน้าหนาวอากาศมันหนาวมากเลยนะคะตื่นไม่ไหวจริงๆคะ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2012
  5. เก๋ณัฐา

ไหนๆวันนี้ก็ไม่มีใครเข้า พวกเราก็ถือโอกาสสลายตัวกันเถอะคะ เดี๋ยวเก๋จะไปนอนซักงีบนึง พอสักห้าทุ่มค่อยตื่นขึ้นมาปฏิบัติ ปฏิบัติตอนห้าทุ่มถึงตีสี่ครึ่งกำลังดีคะ แหมจิตมันนิ่งมีความสุขมากเลยคะ ^_^ แต่สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นคร่า ต้องลองนั่งดูคะ แล้วร้อง "อ้อ แบบนี้นี่เอง!!!!" เลยละคะ เฮ้อนี่แหละคะชอบนอน ตัวถึงโต

6. รมิดา ช้างประสิทธิ์

รมิดา ช้างประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพถวายปูนกาวตกแต่งผิวสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก2เมตรจำนวน1องค์
    จำนวนเงิน350บาท

จะโอนเงินให้วันเสาร์ที่1กันยายนนี้ค่ะ

7. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    สวยงามมาก อนุโมทนาบุญด้วย จะร่วมส่งเงินมาทำบุญด้วยค่ะ

8. Sun flower

Sun flower เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    ร่วมทำบุญค่ะ

เรียน คุณเก๋

วันนี้ เวลา 19.39 น. ได้โอนเงินร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพจำนวน 350 บาทค่ะ

ขอบุญนี้จงให้ข้าพเจ้าเจริญในธรรม สำเร็จธรรมดังปรารถนาค่ะ และขออนุโมทนาในบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

9. วรณัน777

วรณัน777 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมนาบุญกับทุกๆๆคนน่ะด้วยน่ะคร๊าบ ถ้าโอนปัจจัยแล้วจะแจ้ง
    ให้ทราบน่ะครับ ขอบคุณมาก ๆๆๆๆๆ

10. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุการคะคุณ Tantara ขอให้เจริญๆอันใดติดขัดขอให้คลี่คลายโดยฉับพลันนะคะสาธุคะ

เรื่องโอนเงินร่วมบุญไม่ต้องรีบร้อนก็ได้คะ สะดวกเมื่อไหร่โอนแล้วแจ้งเก๋ได้ตลอดเวลาเลยคะ สาธุ ^_^ ด้วยนะคะ

11. เก๋ณัฐา

เก๋ของร่วมอนุโมทนาสาธุการกับคุณbuakwunและทุกๆท่านด้วยเช่นกันคะ
    ร่วมบุญมาได้ตลอดเลยคะ เป็นโครงการใหญ่ด้วยปรารถนาให้นักปฏิบัติทั้งหลายแอบรวมตัวเก๋เองด้วยคะ ได้มีสวนปฏิบัติธรรมกลางแจ้ง ที่ห้อมล้อมไปด้วยธรรมชาติและพระพุทธรูปองค์ปฐมใหญ่จำนวนมากที่สุดในประเทศไทยคะ ส่วนตัวเป็นนักปฏิบัติคนหนึ่งชอบปฏิบัติคะ เสร็จเมื่อไหร่พวกเรานักปฏิบัติทั้งหลายจะมีศูนย์รวมในการส่งนักปฏิบัติทั้งหลายข้ามสะพานแห่งสังสารวัฎเพิ่มขึ้นอีกหนึ่งแห่งคะสาธุ

12. เก๋ณัฐา

คุณSUNFLOWER ได้รับแจ้งเรียบร้อยแล้วคะ
    อนุโมทนาสาธุการคะ ขอให้สำเร็จในสิ่งที่อธิษฐานปรารถนา
    โดยฉับพลันนะคะสาธุคะ

13. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุการคะ คุณวรณัน777 โอนได้เมื่อสะดวกคะ
    ขอให้เจริญๆทั้งทางโลกทางธรรมตราบจนเข้าถึงนิพพานคะสาธุ

14. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุการคะคุณMy Buddha ขอให้ได้สำเร็จสมตามที่ปรารถนาโดยฉับพลันคะนะคะ

^_^ จะดีเหรอคะคุณ My Buddha งั้นเก๋ไม่เกรงใจนะคะ บอกให้เก๋ส่งโครงการบุญไป เดี๋ยวเก่ส่งไปทุกเดือนไม่รู้ด้วยนะคะเนี่ยะ 555 จริงๆก็จัดทุกเดือนแหละคะเดือนละอย่างน้อย 2 โครงการบุญเพราะสร้างทั้งวัด แต่ลูกศิษย์ลูกหาท่านอื่นๆไม่สะดวกออกหน้าบอกบุญ เก๋เลยต้องบอกเองและบอกอย่างต่อเนื่องคะ ดังนั้นก็จะเห็นโครงการบุญวัดป่าโนนจ่าหอม ตลอดปีและบอกโดยต้นบุญบอกบุญคนเดิมคือ เก๋ณัฐา จ้าวเก่าคร่าจัดตลอดปีคะและอย่างต่อเนื่องเรียกว่าวัดสร้างไม่เสร็จไม่เลิกราคะ ต้องเรียนชี้แจงก่อน ท่านที่เคยร่วมบุญกันประจำจะทราบดี แต่หลายๆท่านมาใหม่อาจจะไม่ทราบสาธุด้วยนะคะ

15. เก๋ณัฐา

การก่อสร้างอุทยานปฏิบัติธรรมสมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดา วัดป่าโนนจ่าหอม จ.อุบลราชธานี

ศรัทธาอยู่ที่ใดความสำเร็จรอจ่ออยู่ข้างหน้าเสมอคะ ไม่ใช่คำพูดนักปราชที่ไหนหรอกนะคะ ^_^ ฮะฮ่าฮ่า เก๋บัญญัติขึ้นเองแหละคะ ใช้ประสบการณ์จริงประสบการณ์ตรงส่วนตัวในการบัญญัติคะ จริงๆนะคะตอนเริ่มแรกที่เราจะสร้างอะไร ต้องเกิดจากมีความศรัทธาก่อนจริงไหมคะ ศรัทธาและตั่งมั่น งานไหนหนักหน่อยก็เพิ่มศรัทธาเข้าไปอีก เป็น ศรัทธาศรัทธาและตั่งมั่น พอถึงเวลาจะมาตามที่เราศรัทธาจะสร้างถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา ถวายแด่พระศาสนา ใช้ได้ผลจริงๆนะคะเก๋ใช่มาตลอดเลยคะลองนำไปใช้กันดุนะคะ ​

[​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2012
  16. คิดบวก

คิดบวก เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2012
    โอนเงินร่วมทำบุญตกแต่งผิวองค์ปฐม 350 บาท วันที่30/8/55 เวลา9.50น
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะค่ะ

17. สุญญตธรรม

สุญญตธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

วัดเขาสร้างโน้นสร้างนี้ ไม่เหมือนวัดเราไม่มีอะไรเลย ขออนุโมทนา

18. pomsakda

pomsakda เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ (วันพฤหัสบดีที่ 30 สิงหาคม 2555) ผมและคณะได้ร่วมโอนปัจจัยร่วมเป็น เจ้าภาพปูนกาวตกแต่งผิวพระพุทธรูปองค์ปฐม หน้าตัก 6 เมตรเป็นจำนวนเงิน 3,100 บาท
    ขอขอบพระคุณคุณเก๋เป็นอย่างสูงนะครับ ที่ได้เป็นกัลยาณมิตร ชักชวนให้ได้ร่วมมหาบุญกุศลใหญ่เรื่อยมา รวมถึงมหาบุญกุศลใหญ่ในครั้งนี้ ซึ่งมีความปีติยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้ร่วมบุญครั้งนี้ครับ

ขอน้อมอนุโมทนากับคุณเก๋และทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ(*)(*)(*)

19. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุการคะ ตุณคิดบวก ขอให้เจริญๆนะคะสาธุ

20. เก๋ณัฐา

ขอร่วมอนุโมทนาเช่นกันเจ้าคะพระคุณเจ้า เป็นสัญญาเก่าที่โยมและเหล่าผู้เกี่ยวข้องเคยสัญญาและปวารณากันเอาไว้ว่าจะมาสร้างบารมีสร้างวัดแห่งนี้ให้สำเร็จไปด้วยกันน่ะเจ้าคะ จึงได้มาสร้างตามที่ให้คำมั่นกันไว้เจ้าคะ