บุญด่วนกฐินตกค้างวัดห้วยมงคล (หัวหิน) (โอนภายใน 2 พ.ย. 60)

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย Komodo, 31 ตุลาคม 2017.

1. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    #บุญด่วนกฐินตกค้างวัดห้วยมงคล (หัวหิน)
    #มีเวลาร่วมบุญสามวัน (ถึงวันที่ ๒ พ.ย. ๖๐ เวลา ๒๓.๕๙ น.)
    #ฝากประชาสัมพันธ์ด้วยครับ (เลขบัญชีอยู่ด้านล่าง)

เนื่องด้วยในปีนี้วัดห้วยมงคล ตำบลทับใต้ อำเภอหัวหิน จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ยังไม่มีเจ้าภาพกฐิน ประกอบในช่วงที่ผ่านมาทางวัดได้ให้ความสำคัญในการจัดเตรียมสถานที่ให้ประชาชนได้มาร่วมวางดอกไม้จันทน์ ในงานพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร อย่างสมพระเกียรติ

ทางวัดจัดงานเพื่อพ่อหลวงของเราอย่างสมพระเกียรติ ดังนั้นเรามาร่วมด้วยช่วยกันคนละไม้ละมือทำบุญกฐินตกค้างวัดห้วยมงคลกันนะครับ

สำหรับกำหนดถวายกฐินของวัดห้วยมงคลในปีนี้กำหนดขึ้นในวันศุกร์ที่ ๓ พฤศจิกายน ๒๕๖๐ เวลา ๑๓.๐๐ น. ซึ่งพระอาจารย์ไพโรจน์ เจ้าอาวาสวัดห้วยมงคล ได้แจ้งผ่านพี่แอ๊ว (คุณพิชญ์สินี) ว่า "การถวายกฐินสำคัญที่ผ้าไตรจีวรเป็นสำคัญ และขอเชิญทุกคนเป็นเจ้าภาพร่วมกัน"

ชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต จึงขอเชิญทุกท่านร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินวัดห้วยมงคลในปีนี้ โดยเราจะถวายผ้าไตรกฐิน และ ปัจจัยบริวารจะนำไปร่วมในการดำเนินการอุทยานหลวงพ่อพระพุทธโสธรองค์ใหญ่ที่ยังไม่แล้วเสร็จ (ภาพบน)

ทั้งนี้ในการบอกบุญครั้งนี้ ชมรมฯ ขออนุญาตใช้บัญชีของชมรมฯ เพื่อลดค่าธรรมเนียมในการโอน โดยจะรวบรวมปัจจัยทั้งหมดโอนเข้าบัญชีของพระอาจารย์ธวัชชัย ชาครธมฺโม (พระอาจารย์นิล) เพื่อนำไปถวายในวันศุกร์นี้ครับ โดยการบอกบุญครั้งนี้ พี่แอ๊วได้ขออนุญาตจากพระอาจารย์ไพโรจน์แล้ว

การบอกบุญนี้ดำเนินการโดยฆราวาส หากท่านไม่มั่นใจ
    กรุณาอย่าโอนเงินมานะครับ แต่ถ้าไว้ใจในชมรมฯ
    สามารถโอนปัจจัยมาได้ที่

บัญชีออมทรัพย์ ชื่อบัญชีนายชยาคมน์ ธรรมปรีชา
    สาขาศูนย์ราชการฯ มี ๔ ธนาคาร คือ

๑. ธ. กรุงไทย เลขที่บัญชี 955-0-09324-7
    ๒. ธ. กรุงเทพ เลขที่บัญชี 942-0-04380-5
    ๓. ธ. กสิกรไทย เลขที่บัญชี 641-2-08516-5
    ๔. ธ. ไทยพาณชิย์ เลขที่บัญชี 403-7-88152-8

ร่วมบุญได้ตั้งแต่วันนี้ - วันพฤหัสบดีที่ ๒ พ.ย.๖๐ เวลา ๒๓.๕๙ น.
    (กรุณาโอนภายในเวลาที่กำหนด เพื่อที่จะได้โอนเงินได้ทัน)

โมทนา

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
    https://www.facebook.com/motanaboon.chayakom

2. kritsadakorn

kritsadakorn เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2010
    ร่วมบุญกฐิน 100 บาท

3. tharaphut

tharaphut เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญด่วนกฐินตกค้างวัดห้วยมงคล (หัวหิน) ได้โอนเงินแล้ว ธนาคารกรุงไทย วันที่ 31 ต.ค. 60 เวลา 12.25 น. จำนวน 20 บาท ข้าพเจ้านายธราภุช โพธิ์แสง และนางทองรวม จันทบัตร และครอบครัวขอร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

4. มิตร

มิตร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญกฐินตกค้างวัดห้วยมงคล (หัวหิน) 100 บาท ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. พุทธรัตนา

พุทธรัตนา เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2008
    ผมขอร่วมทำบุญกฐินวัดห้วยมงคล 209 บาท โอนเข้าบช.กรุงไทยวันนี้แล้ว

6. tung696969

tung696969 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2009
    ร่วมทำบุญตามกำลังศรัทธา บุญด่วนกฐินตกค้างวัดห้วยมงคล หัวหิน
    โอนแล้วธ.กรุงเทพ วันที่ 01/11/2017

บุญด่วนกฐินตกค้างวัดห้วยมงคล หัวหิน.png
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้า ในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เถิดหากยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่มี ไม่รวย ความขัดข้องและอุปสรรคใด ๆ จงอย่าบังเกิดแก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปเทอญฯ

7. วอสุข

วอสุข เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2014
    ร่วมทำบุญ 500 บาท โอนเข้าบัญชี ธ.กรุงไทยครับ

8. เดือนตุลา

เดือนตุลา สมาชิก

โอนเงินร่วมบุญจำนวน 500 บาท เข้าบัญชีธนาคารกรุงไทย วันที่ 2/11/60 เวลา 15.30 น.ครับ

9. ลมสบาย

ลมสบาย เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    โอนเงินร่วมบุญ 200.00 บาท วันที่ 2/11/17 เวลา 19.20 น.ครับ
    ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ