บูชาพระขรรค์-พระแสงขรรค์สลีศรีกัณไชย บรรจุคตปรอทหิน-ชมพูนุชและมวลสารพันแปด

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 19 พฤศจิกายน 2009.

1. #1stunna

#1stunna เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดนี้คุณยายผีบ้าขายไปสามเเสนบาทเลยหรอครับ

เเหมมม

ทำไปด้ายยย สงสารคุณดาวจรัสเเสงจริงๆ:'(

ไฟล์ที่แนบมา:

2. อึ่ง

อึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2009
    ผมเป็นลูกหลานพญาครุฑ ต้องใช้วัตถุมงคลเเบบไหนจึงจะเหมาะครับ:boo:

3. อึ่ง

อึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2009

ผลจากการใส่เครื่องประดับชิ้นนี้คือ

เสี่ยวได้อีก:cool::cool::cool:

4. Stradale

Stradale เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007

หลอกแดรกแล้วแบบนี้ คิดว่าขายเด็กอนุบาลหรืองัยหนะ
    เค้าคงดูกันไม่ออกหรอกนะ 300 ยังแพงเลยอันนี้หนะ

5. #1stunna

#1stunna เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
    ทำไมขายเเพงจัง สามร้อยยังว่าเเพงไปครับ

ดูเเล้วเหมือนโลหะมาอ๊อกใหม่มากกว่าครับ

คุณทำของมาราคาต้นทุนไม่เท่าไหร่เอาไปใส่เข้าพิธี เติมนิทานกล่อมเด็กอีกซักเรื่อง เอามาขายเป็นหมื่นเป็นเเสนเเบบนี้ เเถมบอกว่ามีราคาก่อนเข้าพิธี หลังเข้าพิธีอีก

เข้าข่ายลวงโลกนะครับ เเนวนี้ ขออภัยที่ต้องพูดตรงๆเเต่มันอดสงสารคนที่ตกเป็นเหยื่อไม่ได้

6. chanunnon

chanunnon เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    ไม่เจอกันนานเลยเนาะ

นัทเองนะคะchanunnon โฮะๆๆ ลืม password เก่าอ่ะ เลยต้องสมัครใหม่สะเลย 55555555555 ยายจ้ายาย ตอนนี้ก็ยังคงตกงานอยู่ พยายามที่จะเก็บเงินมาบูชาพระขรรค์กับยายตามที่จองไว้ แต่ว่า....หึหึ งานไม่มี เงินไม่มา ก็เลยตัดสินใจมายกเลิกการจอง สละให้กับท่านที่พร้อมดีกว่า นัทไม่อยากทำให้ท่านที่พร้อมต้องเสียโอกาส อย่างไรเสีย ถ้านัทพร้อมและหางานได้แล้ว จะมาร่วมด้วยช่วยกันอีกนะคะยาย หุหุ ล่าสุดได้แค่ร่วมบูชาสมเด็จองค์ปฐม ที่นัทจองแบบเล็กสุดไว้คะ กังวลใจมากมายแบบหึหึยังไม่ได้โอนเงินให้ยายเสียที รองานอยู่ ผ่านมาหลายเดือนแล้ว ละอายใจมาก เลยตัดสินใจ ขอยกเลิกก่อน เสียดายเนาะ แต่ไม่เป็นไร ลูกหลานยายมีอะไรให้ร่วมกันอีกเยอะเนาะ สาธุๆๆๆ

ปล ตอนนี้ครอบครัวก็เริ่มเข้าที่เข้าทางดีแล้ว นัทคงหมดห่วง ก็พยายามทำตามคำแนะนำของยาย ปลงได้เยอะเลยคะ

7. chanunnon

chanunnon เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    อย่าว่าอย่างงั้นอย่างงี้เลยนะคะ นัทว่าทุกอย่างมันอยู่ที่ความพอใจของผู้ที่ทำบุญนะ ยายไม่ได้บังคับนะคะ มันเป็นความเต็มใจของผู้ที่อยากร่วมบุญกันก็เท่านั้น นัทไม่ได้เป็นหน้าม้าให้ยายนะ แต่จากที่เคยพูดคุยกัน ยายใจดีมาก แนะนำแต่ละเรื่องก็สามารถทำได้จริง มีหลักเหตุและผล อยากให้ทำใจกลางๆๆเนาะ คนรักมี คนชังก็มีเช่นกัน เราชาวพุทธอย่ามาชังกันเองเลยนะคะ

ปล หากข้าพเจ้าได้กระทำการใดๆๆที่เป็นการดูหมิ่น หรือทำให้ใครไม่พอใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมมา ณ ที่นี้ด้วย สาธุ

8. Stradale

Stradale เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
  9. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ยายผีห่า หากินบนศรัทธาของคนอื่น[​IMG]

10. tonpcenter

tonpcenter เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    - -" . . . .

11. watjang2

watjang2 เป็นที่รู้จักกันดี

12. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

คุยเรื่องพระแสงดาบกับคุณสล่าบุญตัน

วันนี้ได้โทรศัพท์ไปสอบถามเกี่ยวกับเรื่องพระแสงดาบว่าดำเนินการไปถึงไหนแล้ว คุณสล่าได้ตอบว่า ตอนนี้กำลังหาทองเหลืองมาเพื่อสำหรับตีขอบ และรอที่จะนำชมพูนุชไปหยอดด้วยตัวเอง เนื่องจากเป็นของที่หายากและมีน้อยจึงต้องดำเนินการด้วยตัวเองไม่มอบให้ทางโรงงานหล่อทำให้ เกรงว่ามอบของไปแล้วจะหายลับ และหลังจากนั้นคุณสล่าก็จะนำไปเข้าพิธีตามสถานที่สำคัญๆให้
    และทางพี่เอื้อมก็จะนำไปเข้าพิธีสำคัญเพิ่มเติมอีกส่วน พร้อมทั้งจะนำไปที่บ่อญี่ปุ่น พระชื่อดังที่พม่า ที่เหล่าดารานักแสดงไทยต่างฮือฮาพากันไปกราบไหว้ ก่อนจะส่งมอบให้กับเจ้าของผู้ที่จับจองกันไว้
    ส่วนตอนนี้ท่านที่ยังคงเชื่อมั่นในงานตีดาบของสล่าบุญตัน ผู้ที่เป็นครูด้านนี้โดยเฉพาะชื่อเสียงอยู่ระดับต้นแถว และยังคงเชื่อมั่นในตัวพี่เอื้อม ท่านก็สามารถทำใจร่มๆรอคอยของที่เป็นของคู่กายของท่านได้ค่ะ เพราะอย่างไรท่านก็จะได้รับของที่เป็นของท่านเพียงหนึ่งเดียว ที่ผ่านการตีด้วยมือล้วนๆ ไม่ได้นำเข้าโรงงานตีเหล็ก เพราะนั้นเพียงแค่สองอาทิตย์ท่านก็คงได้รับของไปแล้ว แต่เป็นของที่ธรรมดามากๆ

ถ้าหากท่านใดต้องการที่จะโทรไปสอบถามคุณสล่าบุญตันด้วยตัวท่านเอง
    ก็ติดต่อได้ที่เบอร์โทรนี่นะคะ 089-3718482
    แกน่ารักมากค่ะ รับรองคุณจะได้คำตอบจากปากของคุณสล่าเองเลย จะได้สบายใจค่ะ

13. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    :cool::cool::cool:พระขรรค์สวยจัง อยากได้แต่ไม่มีเงินค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2010
  14. papawich

papawich เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    รออยู่เช่นเคยครับ ทำไมเงียบจัง

15. banjerdw

banjerdw เป็นที่รู้จักกันดี

คุณยาย...ช่วยส่งข่าวด้วยครับ

16. กัมมสัทธา

กัมมสัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ไปถึงไหนแล้วดาบนะ.........

17. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008

ทำงาน อบต. หรอ ครับ อยู่ จ. ไร ครับ เดี๋ยวให้ รุ่นพี่ ที่ อยู่ อบต. เช็ค ดู ว่า ทำ อบต. จริงมั้ย

18. กัมมสัทธา

กัมมสัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    อ้าว....คอมเสีย...........

19. เด็ก3ขวบ

เด็ก3ขวบ เป็นที่รู้จักกันดี

ดาบเสร็จแล้วต้องลองคับก่อนที่จะทำการลองดาบเราต้องทำการชักดาบก่อนคับ555555:boo:

20. non901

non901 เป็นที่รู้จักกันดี

:'(..............................