บูชาพระขรรค์-พระแสงขรรค์สลีศรีกัณไชย บรรจุคตปรอทหิน-ชมพูนุชและมวลสารพันแปด

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 19 พฤศจิกายน 2009.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปดูขนาดไม้งิ้วดำ ที่จะทำพระขรรค์พระยายม (มัจจุราช) คิดว่าน่าจะทำได้ขนาด ๓ นิ้ว จำนวนไม่เกิน ๒๕ เล่มเจ้าค่ะ

ดังนั้น ท่านที่จองแบบชุดใหญ่ อันดับต้นๆ มีสิทธิ์ได้รับเป็นของแถมมงคลนะคะ

.....................................................

2. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

ยายคะ ถ้าหากทุกอย่างแล้วเสร็จ ขอเก็บฝากไว้ที่บ้านยายก่อนนะคะ จนกว่าจะพร้อมและมีที่จัดวางแล้วจะไปรับอัญเชิญมาเจ้าค่ะ
    ขอบพระคุณเจ้าค่ะ

3. DevilBitch

ตัดสินใจเมื่อไรบอกนะคะ ยังเหลืออีกเยอะจ้า ขอบคุณค่ะที่สนใจ

4. หยกแดง

คงเป็นคำสัตย์ที่ตั้งมั่นจริงๆนะเจ้าคะ ถึงกับยอมสละดาบเนี้ย
    ไม่เป็นไรเจ้าค่ะ ถึงไม่มีดาบก็สามารถสานงานทางพระพุทธศาสนาได้สำเร็จเช่นกันเจ้าค่ะ เพราะพระพุทธเจ้าท่านก็ไม่มีดาบติดมือไปนิพพานดอกเจ้าค่ะ สาธุ..

5. DevilBitch

นักรบในอดีตมันเชื้อแรงเจ้าค่ะ เมื่อมาชาตินี้เรารบกันด้วยธรรม ดาบของเราดำรงไว้ซึ่งคุณธรรม ป้องกันการทำลายล้างศาสนา และแผ่นดิน

.............................

คุณหมอคะ เมื่อก่อนใครบอกยายผีป่าว่า "ต้องมีพระแสงดาบเพิ่มบารมีนะ จะได้ช่วยกัน" ยายผีป่าบอกว่า ชาตินี้เป็นผู้หญิง คงไม่เหมาะนะ ขอไม่สะสมดาบไม่หาพระแสงอะไรมาเพิ่มเลย ใครขอให้เขาไปหมด ที่ไหนได้ พอท่านเบื้องบนมาสั่ง

ท่านบอกว่า "ให้สร้างให้มีกันไว้ ยามมีภัย ยามเข้าตาจน พลังจะหนุนได้ คนอื่นใกล้จมน้ำ จมน้ำตาย แต่เราคลานขึ้นฝั่งได้ คนรอบตัวเราก็ช่วยเขาได้ ของๆ เราเคยสั่งสมบารมีกันมา ทิ้งไปน่าเสียดาย"

..............................................

ขอให้คุณหมอจงประสบความรุ่งเรือง ทันใจ สุขภาพแข็งแรง ครอบครัวสุข สมหวัง นะคะ

ทุกๆ ท่านเช่นกันค่ะ

............................

6. MEW

MEW เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2005
    คุณยายผีป่าครับ
    ขอจองรายการที่ 2 พระขรรค์ขนาด 5 นิ้ว 1 เล่ม
    จะโอนเงินให้ภายในวันพุธที่ 2 ธันวาคม โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

7. DevilBitch

สรุปรายชื่อผู้จองมา ณ วันนี้เจ้าค่ะ

๑.คุณ w. สุรพล จองชุดที่ ๓ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๒๑,๕๐๐ บาท (ทำการโอนเต็มจำนวนแล้ว)

๒. คุณ หยกแดง จองชุดที่ ๓ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๒๑,๕๐๐ บาท (ทำการโอนเต็มจำนวนแล้ว)

๓. คุณ banjerdw จองชุดที่ ๒ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๔,๑๐๙ บาท (ทำการโอนเต็มจำนวนแล้ว)

๔. คุณ Osz จองชุดที่ ๒ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๔,๑๐๙ บาท (ทำการโอนเต็มจำนวนแล้ว)

๕. คุณ ศิริวีร์ จองชุดที่ ๒ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๔,๑๐๙ บาท (ทำการโอนเต็มจำนวนแล้ว)

๖. คุณ อายุมั่น จองชุดที่ ๒ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๔,๑๐๙ บาท (ทำการโอนเต็มจำนวนแล้ว)

๗. คุณ genmai จองชุดที่ ๒ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๔,๑๐๙ บาท (ทำการโอนเต็มจำนวนแล้ว)

๘. คุณ ลือชา thummawichit จองชุดที่ ๒ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๔,๑๐๙ บาท

๙. คุณ MEW จองชุดที่ ๒ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๔,๑๐๙ บาท

.....................................

พระขรรค์ -พระแสงขรรค์ ชุดนี้มีฝัก เป็นฝักไม้ประเภทเดียวกับด้าม ยกเว้นพระขรรค์พญายม จะไม่มีฝัก ซึ่งอาจจะทำแถมสำหรับท่านที่บูชาชุดใหญ่ (เนื่องจากไม้มีน้อย อาจทำได้น้อย ดังนั้นหากสล่าท่านยินดีทำพระขรรค์พยายมให้ จะทำตามหมายเลขชุดผู้จองอันดับแรกก่อน หมดที่ท่านใดก็ถือว่าของแถมหมดนะเจ้าคะ

8. พระยา

พระยา เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    เอาไปทำอะไรกันหรอครับ เดี๋ยวก็ม้วยกันหมดแล้ว บุญบารมีสิครับหมั่นทำหมั่นสร้างสะสมไว้เดี๋ยวต้องเดินทางไกลกันนะครับ ดาบเขาไม่ให้เอาไปหรอกครับ เขาให้เอาทิ้งไว้ที่บ้านครับ

9. MEW

MEW เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2005

วันนี้ (อังคารที่ 1 ธันวาคม 2552) เวลา 9.00 น.
    ได้โอนเงินให้แล้วครับ
    โอนผ่าน ATM ของธนาคารกสิกรไทย Location S1A1435
    เป็นเงิน 4,111.11 บาท
    คาดว่าคุณยายผีป่าได้รับ SMS แล้วนะครับ

10. naf06

naf06 เป็นที่รู้จักกันดี

สำคัญเลย....ผมเอาซามูไรเข้าพิธีได้รึเปล่า เผื่อพวกผีเหลือบมันใช้สปาต้า ของผมจะได้ยาวกว่าของมัน :boo:(อย่าว่าแต่ของมันเลย ยาวกว่าของเผือกก็ได้) เอาเข้าพิธีได้ไม่หวงห้าม.....4444:cool:

11. thummawichit

thummawichit เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2008
    ถึง ยาย
    ผมลือชา ธรรมวิชิต รพศ.เจ้าพระยายมราชสุพรรณบุรี ได้โอนเงินเข้าบ/ข ธ.นครหลวงไทยของ ยายเรียบร้อยแล้ว จำนวน 1,645 บาท ร่วมบุญ 3 ประการตามที่แจ้ง เพื่อรับพระขรรค์ รายการที่ 2 วันที่ 1 ธ.ค. 52 เวลา 11.52 น. ต้องขอโทษยายด้วย ที่เลยมา 1 วัน

12. ใจหม่น

ใจหม่น เป็นที่รู้จักกันดี

กองปั่น(ป่วน) มาทำให้กระทู้ครึกครื้น

สมัครชื่อใหม่ๆ เวียนมาก็ได้นะจ๊ะ

พรีเมี่ยมบางท่านเมื่อก่อนเนี่ย

ยังไม่มีการตรวจบัตรนะคะ ก็ใช้ชื่อหลายๆ ชื่อมาเชียร์ตัวเอง

อยากไปป่วนคนอื่น ดิสเครดิตคนอื่น

คนใคร่ร่วมบูชากับยายผีป่าเพื่อเอาเงินส่วนที่พวกคุณสละได้ ช่วยทางเวบซื้อเชิรฟเวอร์ และทำที่รักษาผู้คนยามที่ไม่ตายทันที ยังต้องการมีชีวิตอยู่ต่อไปค่ะ

ส่วนใครสร้างบารมีด้วยตัวเองได้ อนุโมทนาเจ้าค่ะ ด้วยการปฏิบัติอบรมจิตอย่างเอกอุ ห้ามท้อเด็ดขาด ซึ่งพวกจะเอาบารมีระดับนี้ เขาไม่เข้าบอร์ดหรอกเจ้าค่ะ เขารู้ว่าพระพุทธเจ้าท่านสอนให้ "อยู่กับตนเอง มองตน ไม่เพ่งโทษผู้อื่นนะเจ้าคะ"

13. หยกแดง

อนุโมทนาสาธุค่ะยาย มารไม่มี บารมีไม่เกิดเนอะ

......................

นี่คือคำตอบที่ถามว่า จะเอาไปทำอะไรกันเหรอ ก็เอาไว้ไล่ผีในตัวมนุษย์นี่แหละเจ้าข้า มันช่างมากเหลือ:boo:

14. หมูเล็ก

หมูเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2008
    คิดเหมือนกันเลยค่ะคุณหยกแดง มารไม่มี บารมีไม่เกิด
    พวกเราศิษย์รุ่น4คิดเหมือนกันใช่ไหมคะ เอ้า...ขอเสียงหน่อย

15. jinngee

jinngee เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆๆครับ เฮงๆ รวยๆ ^^ (deejai)(deejai)(deejai)

16. หยกแดง

.............................

ถูกต้องเจ้าค่ะ...:cool:

17. banjerdw

banjerdw เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับกับข้อความที่คุณหยกแดงเขียนไว้.... ยาย สู้..สู้..

18. ta2498

ta2498 เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    รายการที่ ๓. สั่งจองแบบชุดใหญ่พิเศษเหมาะสำหรับผู้ต้องการใช้เพื่อประกอบพิธีกรรม ประกอบด้วย พระขรรค์สลีศรีกัณไชย ๓ เล่ม ขนาด ๓ นิ้ว , ๕ นิ้ว , ๑๒ นิ้ว อย่างละ ๑ เล่ม และพระแสงดาบสลีศรีกัณไชย ขนาด ๒๔ นิ้ว ๑ เล่ม สร้างจำนวน ๔๕ ชุด ราคาจองก่อนเข้าพิธี ชุดละ ๒๑,๕๐๐ บาท
    ..................................
    ขอจองรายการที่ ๓ ๑ ชุด ครับ ยาย
    โอนเงินแล้ว วันที่ ๓ ธ.ค. เวลา ๐๙.๓๙ น. จำนวน ๒๕,๐๐๐ บาท
    ส่วนต่างร่วมสมทบค่าเดินทางและร่วมสร้างโรงอบสมุนไพรครับ แจ้งการโอนเงินทางมือถือแล้ว
    ขอขอบคุณและโมทนาอย่างสูงครับ (เอ๋)

19. หยกแดง

นักรบอีกท่านแวะมาทวงดาบคืนหรือเจ้าคะ ฮิๆ
    สบายดีมั้ยคะคุณเอ๋ (หวังว่าคงเป็นคุณเอ๋ที่ไปงานครอบครูด้วยกันนะคะ)
    คิดถึงจังเจ้าค่ะ คิดถึงเพื่อนๆพี่น้องทุกท่านเลยเจ้าค่ะ

20. DevilBitch

ให้จองเพื่อหาเงินส่วนต่างมาช่วยจรรโลงสิ่งดีงามจ้าพี่น้อง ไม่ได้เอาไปเที่ยวผับ

หากท่านใดยายผีป่่าแจ้งข้อมูลผิดพลาด กรุณาแจ้งทำการแก้ไขด้วยนะคะ

สัปดาห์หน้า ยายผีป่าจะเดินสายอีกครา สำหรับการไปดพเนินการครั้งนี้ คงไปหลายที่ และหลายๆ วัน จะนำโน้ตบุ้คติดตัวไปด้วยเจ้าค่ะ

..................................อนุโมทนากับทุกท่านเจ้าค่ะ............

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ธันวาคม 2009