บูชาพระขรรค์-พระแสงขรรค์สลีศรีกัณไชย บรรจุคตปรอทหิน-ชมพูนุชและมวลสารพันแปด

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 19 พฤศจิกายน 2009.

1. 3303

3303 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ตั้งแต่กล่าวคำนี้ออกไป รู้สึกว่ามันวุ่นวายจัง
    เอาเป็นว่า ไม่ได้โยกย้ายไปไหนแล้วครับ

เรื่องพระขรรค์ ถ้าโอนตังค์แล้ว ผมจะแจ้งอีกครั้งครับ
    เรื่องซามูไร ผมล้อเล่นครับ :boo:

2. ta2498

ta2498 เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    ----------------------
    ถูกต้องครับคุณดาว สบายดีอยู่ ขอบคุณครับ ส่วนใหญ่จะอ่านมากกว่าโพสต์ข้อความ อย่างไรก็ขอให้คุณดาวและหลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง และสมหวังในสิ่งที่ปรารถนา

3. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณจ้า....... ขอพรนั้นคืนหาท่าน ๑๐๐ เท่า ๑๐๐๐๐๐ ทวี นะเจ้าคะ สาธุ

4. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้อาจารย์มืดได้รับปรอทน้ำที่ยังเป็นอยู่(หากตกลงดินแล้วหายเลย หากใครเหยียบหรือถูกตัว จะโดนปรอทเข้าตัว ตัวจะเหลืองคล้ายดีซ่าน ต้องปิดฝาให้สนิท เลี้ยงด้วยน้ำว่านต่างๆ หรือนวะโลหะ และแผ่นทองคำ หากจะเอามาใช้ค่อยมาหุงด้วยวิชาไฟทั้ง ๔ แค่สลบ ถ้าจะเอาเจ๋งต้องไฟทั้ง ๗ แต่เยี่ยมยอดต้องไฟทั้ง ๑๐) ปรอทน้ำนี้เอามาให้ชม เพื่อจะทำการเปิดสอนการหาปรอท การหุงปรอทต่อไป โดยนักพรตสันต์

แต่ท่านนักพรตสันต์ได้เมตตามอบ "กำแพงโกฎิ ๗ ชั้น" โครตเหล็กไหล ที่มีธาตุกายสิทธิ์มากหลายชนิดรวมกัน แม่เหล็กดูดติด ดูภายนอกจะคล้าย คตปรอทหิน แต่ผิดกันที่ คตปรอทหิน จุดหลอมเหลวต่ำ สามารถนำมาหลอมรวมโลหะอื่นๆ ได้ แต่แม่เหล็กไม่ดูด" ก็จะนำไปขอบารมีครูบาอาจารย์ โดยเฉพาะหลวงปู่ละมัย ท่านสงเคราะห์พิจารณาชี้แนะหรือถ้าท่นเมตตากว่านี้คงต้องขอให้ท่านเสกให้ด้วย เพื่อนำไปเป็นมวลสารรวมในชุดพระขรรค์ - พระแสงขรรค์ นี้ด้วยนะคะ

......................................................................

ท่านใดที่สนใจ ก็ตัดสินใจจองได้นะเจ้าคะ

............................................................

5. ใจหม่น

ใจหม่น เป็นที่รู้จักกันดี

ยายจ๊า..ขอร่วมสังเกตการณ์ด้วยได้มั้ยเจ้าคะ ศิษย์คนนี้ยังปฏิบัติได้ไม่ถึงไหน คงไม่มีวาสนาที่จะร่ำเรียน แต่อยากได้ใกล้ชิดครูบาอาจารย์ไว้เป็นบารมีบุญติดตัวน่ะเจ้าค่ะ

6. DevilBitch

ท่านใดที่สนใจร่วมเรียน ร่วมทริป รอคอยการประกาศนะเจ้าคะ

ส่วนท่านใดที่จดๆ จ้องๆ เอ...จะบูชารายการไหนดี รีบๆ ตัดสินใจนะคะ เพราะว่า ยิ่งสั่งเร็ว ได้รับก่อนเมื่อครบพิธีนะเจ้าคะ

.............................................

7. rawats_99

rawats_99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

19 กรกฎาคม 2009
    น่าสนใจมากๆแต่ขอดูสถานะทางธนาคารก่อน

8. หยกแดง

ถึงจะอยากร่วมลงคะนะด้วยแต่ก็คงได้แค่นั่งลุ้นส่งกำลังใจให้เพื่อนๆนะเจ้าคะยาย คนอยู่ไกลฝากใจไปเผื่อเจ้าค่ะ คงต้องรอเรียนรู้จากศิษฐ์รุ่นนี้ที่ท่านสำเร็จกันไปแล้วนะคะยาย สาธุเจ้าค่ะ

9. DevilBitch

ชมพูนุช คือปรอทชนิดหนึ่ง ป้องกันรังษี-ดูดพิษ และเข้มขลังในตัว

สวัสดีเจ้าค่ะ หลายท่านสงสัยกันว่า "ชมพูนุช" ที่ยายผีป่่าเน้นว่าเป็นมวลสารสำคัญอย่างหนึ่งที่จะนำมาหลอมรวมกับ คตปรอทหิน นั้น คืออะไร

...........................................

โกเนี้ยวเล่าว่า หลวงปู่ละมัยสั่งให้ไปเอาชมพูนุช ในถ้ำแห่งหนึ่ง โดยเตือนว่า ให้ไปกลางวัน เพราะถ้าอยู่ถึงกลางคืน จะโดนปรอทเข้าตัว (ขอเพิ่มเติมว่า ปรอทนี่ถ้าเราโดนเข้าตัว แบบไม่รู้เนื้อรู้ตัว นั้นเป็นปรอทธรรมชาติยังไม่สลบ หรือหุงด้วยผู้ทรงญาณผู้รุ้ขั้นตอนกำกับจนเป็นปรอทสำเร็จ ซึ่งปรอทที่ยังเป็นๆ นี่อันตรายมากหากถูกเนื้อถูกตัว มันจะซึมเข้าไปในร่างกายเราทันที จะทำให้เป็นเหน็บชา เป็นโรคมึนงง หรืออาการเหลืองซีด และถ้าปริมาณมาก หากเรียกออกไม่เป็น ก็จะตายได้ในที่สุด)

ปรอทชมพูนุช นี่หลวงปู่ละมัยเอามาผสมกับปรอทธรรมชาติและว่านต่างๆ และโลหะที่เลือกเฟ้นเพื่อมาใส่รวมเป็นปรอทกรอหุง ปรอทสำเร็จ หรือเอกอุที่สุดคือ ปรอทเพชร ซึ่งมีพลังครอบจักรวาน โดยเฉพาะหากได้ปรอทเพชรอมไว้ใต้ลิ้น จะย่นระยะทางได้ง่ายดาย

มาเล่าเรื่องชมพูนุช นี่ท่านว่าไว้ว่า เม็ดเล็กๆ ก็ป้องกันอานุภาพจากพลังงานพิษต่างๆ ได้ เช่นรังษีต่างๆ รักษาโรค ขับพิษ มหาอุตฯ

.....................................

โกเนี้ยวบอกว่า ชมพูนุชที่หลวงปู่ละมัยได้นำมาทำพระปรอทกรอหุงและปิรามิด พระแม่ซื้อ รวมทั้งปรอทเพชร(มีกับหลวงปู่ ๑ ศิษย์เอกท่านหนึ่ง และคนธรรพ์สอง"

...........................................

ฤษีพาไปเอาในถ้ำ ที่ลึกและเย็นมากๆ ภายในถ้ำนั้นพบโครงกระดูกพระสงฆ์มากมาย และแน่นอน สาเหตการตายนั้นมาจากการโดนพิษปรอทกินเอา

...........................

โกเนี้ยวบอกว่า ตอนนี้คงไปเอามาเพิ่มอีกยาก เพราะไม่มีใครกล้าเสี่ยงเข้าไปเอาอีก และเหลือน้อยเต็มทีแล้ว อีกอย่างฤษีที่เข้าไปทำพิธีเชิญชมพูนุช และปรอทที่พญาถ้ำท่านเลี้ยงไว้นั้น ท่านเองก็มรณะภาพไปแล้วเช่นกันหลังการไปนำออกมาไม่นาน แม้จะมีวิชาป้องกันก็ตาม
    ......................

จึงขอแจ้งว่า วัตถุมงคลที่ยายผีป่าจัดสร้างนั้น เน้น

- รูปแบบต้องตรงตามวิชาที่เคยทำมา

-จุดประสงค์ที่จัดสร้าง ต้องมีที่มาที่ไป ที่เหมาะแก่การควรสร้าง

- มวลสารและพิธีการอีกทั้งการขอรับพลังเมตตาจากเบื้องบนและครูบาอาจารย์สงเคราะห์อธิษฐานจิตให้นั้น ยายผีป่าได้ตั้งจิตขอเป็นพิเศษ และเมื่อเบื้องบนท่านเปิดทางให้ ก็ดำเนินการตามนั้น

......................................................

10. DevilBitch

สรุปรายชื่อผู้จองมา ณ วันนี้เจ้าค่ะ

๑.คุณ w. สุรพล จองชุดที่ ๓ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๒๑,๕๐๐ บาท (ทำการโอนเต็มจำนวนแล้ว)
    ๒. คุณ หยกแดง จองชุดที่ ๓ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๒๑,๕๐๐ บาท (ทำการโอนเต็มจำนวนแล้ว)

๓. คุณ banjerdw จองชุดที่ ๒ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๔,๑๐๙ บาท (ทำการโอนเต็มจำนวนแล้ว)

๔. คุณ Osz จองชุดที่ ๒ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๔,๑๐๙ บาท (ทำการโอนเต็มจำนวนแล้ว)

๕. คุณ ศิริวีร์ จองชุดที่ ๒ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๔,๑๐๙ บาท (ทำการโอนเต็มจำนวนแล้ว)

๖. คุณ อายุมั่น จองชุดที่ ๒ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๔,๑๐๙ บาท (ทำการโอนเต็มจำนวนแล้ว)

๗. คุณ genmai จองชุดที่ ๒ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๔,๑๐๙ บาท (ทำการโอนเต็มจำนวนแล้ว)

๘. คุณ ลือชา thummawichit จองชุดที่ ๒ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๔,๑๐๙ บาท (ทำการโอนงวดแรก ยังคงค้าง )

๙. คุณ MEW จองชุดที่ ๒ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๔,๑๐๙ บาท (ทำการโอนเต็มจำนวนแล้ว)

๑๐. คุณ ta2498 จองชุดที่ ๓ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๒๑,๕๐๐ บาท (ทำการโอนเต็มจำนวนแล้ว)

๑๑. คุณ ประพาศ หาดใหญ่ (passri) จองชุดที่ ๒ จำนวน ๑ ชุด เป็นเงิน ๔,๑๐๙ บาท

.....................................

พระขรรค์ -พระแสงขรรค์ ชุดนี้มีฝัก เป็นฝักไม้ประเภทเดียวกับด้าม ยกเว้นพระขรรค์พญายม จะไม่มีฝัก ซึ่งอาจจะทำแถมสำหรับท่านที่บูชาชุดใหญ่ (เนื่องจากไม้มีน้อย อาจทำได้น้อย ดังนั้นหากสล่าท่านยินดีทำพระขรรค์พยายมให้ จะทำตามหมายเลขชุดผู้จองอันดับแรกก่อน หมดที่ท่านใดก็ถือว่าของแถมหมดนะเจ้าคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ธันวาคม 2009
  11. passri

passri เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    สวัสดีครับยาย ขอบูชารายการที่ 2 จำนวน 1 เล่ม
    รายการที่ ๒. พระขรรค์ขนาด ตัวเล่ม ๕ นิ้ว ด้ามยาวประมาณ ๑๑ ซ.ม. สร้างจำนวน ๑๐๙ เล่ม ราคาจองก่อนเข้าพิธี เล่มละ ๔,๑๐๙ บาท

12. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุครับยาย....
    ครานี้หลานน้อยคงยังไม่ได้ร่วมบุญ
    โอกาสหน้านะครับ ยาย
    เก็บตังค์ๆๆๆ

13. DevilBitch

พรุ่งนี้เดินทางแน่นอน เพื่อไปรับมวลสารและดำเนินการ

เชิญจองได้นะเจ้าคะ

14. ใจหม่น

ใจหม่น เป็นที่รู้จักกันดี

;aa47..หากพี่กลับมา...ซื้อผ้าตาตา..ฝากน้องบ้างเน้อ...

15. kanman

kanman สมาชิกใหม่

19 มิถุนายน 2009
    ขอบูชา จำนวน 1 เล่ม
    รายการที่ ๒.
    พระขรรค์ขนาด ตัวเล่ม ๕ นิ้ว ด้ามยาวประมาณ ๑๑ ซ.ม. สร้างจำนวน ๑๐๙ เล่ม ราคา เล่มละ ๔,๑๐๙ บาท

16. หยกแดง

เฝ้ารอชมบารมีของพระแสงดาบเจ้าค่ะยาย

17. Somnuk5

Somnuk5 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณยายครับ
    ผมขอจอง รายการที่ ๒. พระขรรค์ขนาด ตัวเล่ม ๕ นิ้ว ด้ามยาวประมาณ ๑๑ ซ.ม. สร้างจำนวน ๑๐๙ เล่ม ราคาจองก่อนเข้าพิธี เล่มละ ๔,๑๐๙ บาท จำนวน 1 เล่มครับ
    ขอโอนเงินให้ภายใน วันที่ 4 ม.ค. 53 หากโอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ
    ไม่ว่ากันนะครับ

โมทนาบุญกุศลกับคุณยายด้วยนะครับ

18. rawats_99

rawats_99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

19 กรกฎาคม 2009
    พระแสงดาบฯใช้งานจริงๆได้ใช้หรือเปล่าครับ..คมเป็นคม..สันเป็นสันใช้มั้ยครับ

19. mooing2546

mooing2546 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ขอคารวะศิษย์พี่ทุกท่าน เป็นน้องใหม่ค่ะอยู่ศรีสะะเกษวันนี้ขอเปิดตัวครั้งแรก ขอจองชุด 3 เลยนะคะยายถ้าโอนปัจจัยเสร็จจะ Tel. บอกค่ะ

20. DevilBitch

สวัสดีค่ะ เราเน้นที่จะสร้างขึ้นมาเพื่อให้เป็นวัตถุมงคลเจ้าค่ะ เน้นมวลสาร และรูปลักษณ์ และอักขระ ผู้ทำและปลุกเสกเจ้าค่ะ แต่ถ้าผู้จองต้องการความคมด้านข้างแบบว่าจับกรีดขอบได้ บาดมือได้ เราจัดทำให้ได้ค่ะแค่ลับให้คมเท่านั้นเองนะคะ ส่วนปลายเอาแบบแหลมพร้อมใช้เป็นอาวุธได้เลยก็ทำให้ได้ค่ะ แต่ที่ทำนี่เราเน้นแหลมปลาย แต่ไม่ลับคมจนกริบด้านข้าง เพราะว่า อาจทำให้เกิดอันตรายกับผู้ไม่ระวังได้ค่ะ

..............................