บ้านป้าแน๊ต - ธรรมะ..ธรรมชาติ..ธรรมดา

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย pinkdemon, 16 เมษายน 2009.

1. pinkdemon

pinkdemon เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    ลืมถาม ว่างยังอ่ะ มาช่วยกู้บอร์ดป้าหน่อยจิ

มะวานเจอน้องปาม มางเข้าบอร์ดป้าล่าย แต่ป้าซึ่งเปงadmin เข้ามะล่าย ฮือ ช้ำใจโคดๆๆๆ ข้อมูลก็เกลี้ยง มะเหลือเรย มีแต่ฟามว่างเปล่า ตอนนี้เอาเฉพาะหน้าบอร์ดขึ้น หน้าเว็บยังไม่ได้แปะ เพราะหายโม๊ดเหมือนกาน แง๊...

2. mongkonchai

mongkonchai เป็นที่รู้จักกันดี

ว่างคับ งานป้าช่วยได้ผมช่วยเต็มที่คับ ไงก็ PM เว็บมานะคับจะได้เข้าไปสมัคร รายงานตัวและดูด้วยว่าจะช่วยไรป้าได้บ้างคับ อยากช่วยป้าบ้างเพราะป้าจะได้มีเวลามาตอบมาคุยกับทุกคนในนี้บ้างเพราะทุกคนที่เข้ามาที่ห้องนี้ เขาคิดถึงป้ากันทุกคนนะคับ

ฝากประชาสัมพันธ์ นิดหนึ่ง อิอิ

<center>[​IMG]</center>​

พอดีผมว่าจะส่งแผ่นทองเหลืองไปทางไปรษณีย์ให้ทุกคนแต่กลัวไม่ทันเพราะพระจะหล่อวันที่ 12 ธ.ค ที่วัดท่าซุง แต่ท่านใดอยากฝากคำอธิฐานแด่ ในหลวง แด่แผ่นดิน เขียนทิ้งไว้ในนี้นะคับ ผมอาสาลอกข้อความลงแผ่นทองเหลืองให้นะคับ
    อนุโมทนาสาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2009
  3. pinkdemon

ขอให้ในหลวงสุขภาพแข็งแรง เป็นมิ่งขวัญของชาวไทยตลอดไป
    ขอให้คนดี ศีลห้าครบ รอดพ้นจากอันตรายทั้งปวง

ขอแค่นี้แร๊ะ

4. Yingpai

Yingpai Active Member

16 พฤษภาคม 2009
    ไชโย..เข้าบ้านได้แล้ว
    ป้าแน๊ตขา ทำไมมาเร็วเคลมเร็วจัง

5. Yingpai

Yingpai Active Member

16 พฤษภาคม 2009
    คีตา...บทกวีแห่งธรรม
    เจ้าอยากรู้จัก คนอื่น ให้มากล้น
    ฤาอยากรู้จัก ตนเอง ให้มากเล่า
    เจ้าอยากรู้ จักรวาล อันนานเนาว์
    ฤาอยากรู้ ตัวเจ้า มาจากใด
    เจ้าอยากรู้ วิถี ของคนอื่น
    เจ้ารู้ซึ้ง ในวิถี ตนบ้างไหม
    เจ้าศรัทธา สรรพสิ่ง อันห่างไกล
    ไยเจ้าไม่ ศรัทธา ในตนเอง
    เจ้าเที่ยววิ่ง ไปยึด สิ่งภายนอก
    อันแปรเปลี่ยน กลับกลอก หลอกเจ้าเล่น
    ถ้าเจ้า ตั้งจิตไว้ ไม่โอนเอน
    เจ้าจะเห็น สัจธรรม อยู่ในตน

6. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    ขอพ่อหลวงแข็งแรง ทรงพระเจริญ และเป็นมิ่งขวัญของปวงชนชาวไทย ตลอดกาลนานด้วยเทอญ
    ผมขอด้วยคนครับ

7. mongkonchai

mongkonchai เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าของกระทู้ไปเมากระทิงแดงที่ไหนไม่รู้
    กระทู้ก็ตกเอาๆ

ป.ล เตรียมพบบ้านใหม่นะคับ เร็วๆนี้ บอกแค่นี้ละเพราะยังไม่ได้ขออนุญาติเจ้าของเว็บมาโปรโมท อิอิ กำลังเร่งทำ รอนิสสสสส

8. palm96

palm96 เป็นที่รู้จักกันดี

ราชันย์จอมสยาม
    ทรงพระนามภูมิพล
    สถิต ณ กมล
    ชนสรรเสริญพระภูบาล

เทียนธรรม ธ ส่องทิศ
    ราชกิจเกื้อทุกสถาน
    น้ำพระทัยดั่งสายธาร
    ผ่านพิภพสงบเย็น

บารมีศรีภูวนาถ
    นำปวงราษฏร์ไร้ทุกข์เข็ญ
    โพธิ์ธรรม ธ บำเพ็ญ
    เป็นโพธิ์ทองของผองไทย

เเปดสิบสองพรรษา
    ห้าธันวามหาสมัย
    เถถิงเกรียรติเกริกเกรียงไกร
    ภูมิไผททรงพระเจริญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2009
  9. Ricardo DeCalgary

Ricardo DeCalgary เป็นที่รู้จักกันดี

ขอพระองค์จงทรงพระเจริญ

ฑีฆายุโกโหตุ มหาราชา

ด้วยเกล้า ด้วยกระหม่อม ขอเดชะ

10. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    หวัดดี ครับ
    ไปไหนกันหมด
    ทั้ง
    เจ้าของบ้าน แขก
    เรา เดินหลงทางมา ครับ

เหงามาก

11. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนเช้านี้ผมได้ปฎิบัติและแผ่บุญกุศลให้กับพ่อหลวงแล้วครับ
    ผมแผ่ให้ท่านทุกวันครับ แต่วันนี้มีเวลามากหน่อยสวดร่วมกับทางวัดถํ้าเมืองนะ ตอน ๒๐.๓๐ น.ครับ
    ขอให้พ่อหลวงเราจงมีสุขภาพแข็งแรง และอยู่เป็นมิ่งขวัญของพวกเราไปนานแสนนานเทอญ
    สาธุ สาธุ สาธุ

ป้าแน๊ต recovered หรือยังก๊าบ
    เรือนนี้เหงาจังครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2009
  12. pinkdemon

บ่ได้เมาทิงแดง เมาเอ็มร้อยห้าจิบ บ้านใหม่ก้อได้น้องบอสกะน้องปามสุดหล่อนี่แหละ อุตส่าห์มีน้ำใจช่วยสร้างฐานวางหลังคา.
    เว๊บยังพอทำเนา บอร์ดเนี่ยหมดปังยา อิสุดแสบปากิสถาน เจ็บนี้มะลืม ฮือๆๆ

13. pinkdemon

ดีใจ

วันนี้ได้มีโอกาสพาคุณแม่คนสวยคนหนึ่งไปค้นพบชาติตระกูลตัวเองหลังจากที่มีเหตุให้ต้องพรากจากอกแม่ตั้งแต่อายุหนึ่งปี คุณแม่คนนี้ปัจจุบันอายุห้าสิบสี่ เธอรอคอยวันนี้มาห้าสิบสามปี วันนี้วันที่ได้รู้ว่ามารดาผู้ให้กำเนิดยังรักเธอ ยังมีชีวิตอยู่ แม้จะอยู่คนละประเทศ วันนี้วันที่เธอรู้ว่าเธอมีน้องอีกหกคน

ฉันดีใจที่เธอสมหวัง ถึงแม้ว่าระบบนำร่อง ระบบเรดาร์ ระบบเนวิเกเตอร์และระบบบาลานซ์คอนโทรลในร่างกายของฉันจะปั่นป่วนและรวนไปหมด เนื่องจากต้องฝ่ากระแสมือเท้าแม่ไม้มวยไทยของคุณท่านกรรม อีกทั้งแหวกว่ายสวนกระแสกังฟูยุทธ์ของคุณท่านเวร เพื่อให้เธอสมหวัง

คราบน้ำตาและแววตาที่ฉายความสุขของเธอ คือ ความงดงามแห่งชีวิตอย่างแท้จริง

ฉันกลับบ้านอย่างเยินสุด ปวดหลัง ปวดขา ปวดตัว ปวดไปหมด คว้ามือถือเปิดอิแมวถอนหายใจแปดเฮือก ปิดอิแมว เปิดเว็บ..... พูดได้คำเดียว ซึ้งน้ำใจอิน้องบอสกะอิน้องปามเพโดยเฉพาะอิน้องบอส มางเก่งจริงๆ

คืนนี้ถ้าระบบรีเอ็นจิเนียร์ในร่างกายป้ารีบู๊ตได้ พรุ่งนี้จะรีบลากตัวกะหัวมานั่งหน้าคอมให้ได้

14. pinkdemon

งานพลังจิต

ลืมบอกว่า ป้าเหนอหน้าไปช่วยงานอาจารย์หม่อม ช่วยกันพี่ๆน้องๆร่วมกับญาติธรรมอีกหลายท่าน วันพุธช่วยจัดของที่พันธ์ทิพย์ วันจันทร์ช่วยจัดของที่บ้านอาจารย์หม่อม ฝากบ้านด้วยเน้อท่านบอส

15. chaivat chinkidjakar

หวัดดีครับป้าแน๊ต ป้าไปเหนอหน้าช่วยอาจารย์หม่อมและที่พันธ์ทิพย์อีก:cool: งานอะไรครับ ป้าคงจะได้บุญอักโขเลย มีอะไรที่พวกเราพอจะช่วยได้บ้างหรือเปล่าครับ อิอิ
    ขอตามอนุโมทนาก่อนคนแรกเลยครับ อิอิ ขอสะสมบุญไว้ก่อนจ้า

16. mongkonchai

อนุโมทนาบุญครับป้า ป้าช่วยทางโน้นตามสบายเลยครับ ทางนี้ผมก็ช่วยเท่าที่ช่วยได้ งูๆปลาๆ แฮ่ๆ เหมือนระลึกชาติกลับไปสมัยเรียน 555+ โค๊ตจำได้บ้างไม่ได้บ้างแต่ก็พอจะหาได้ ตอนนี้รอหัวเว็บบอร์ดจากฝีมือปามสุดหล่อดูแค่นิดเดียววันนั้นแต่ดูแล้วแจ่มมากทีเดียว ที่เหลืออีกนิดก็แค่ลงข้อมูลอันนี้ต้องหลายคนหน่อยช่วยๆกัน ถ้าทำหน้าเว็บเสร็จลิ้งข้อมูลก็เปิดได้อย่างเป็นทางการ 555+
    --บ้านใหม่ใกล้เสร็จแล้วเด้อ ทุกคน--

ป.ล. อีกนิดสำหรับป้า ป้าจดค่า Server Address ที่เราได้มาจากโฮสต์ Username Password ที่เราได้มาจากโฮสต์ ผมจะมาลองลง Mod
    ถ้ามีโปรแกรม Ws FTP Professionalที่ใช้ลง Modification จะแจ่มมาก แต่ขอ Server Address กะ Username Password ของโฮสต์ แล้วบอร์ดป้าจะไฮโซยิ่งกว่านี้อีก 555++

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2009
  17. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนา ครับ

18. pinkdemon

ได้เรย พรุ่่งนี้ส่งให้เน้อ เว๊บเรามีคติว่า What u think, You become. นะค๊า

19. pinkdemon

งานมหกรรมพลังจิตค่า ช่วยงานแรงงาน. ยกเก้าอี้ แบกของประมาณนี้ สะสมบุญแล้วมีคำโมทนาบุญของลพ ฤาษั ยางค๊า

20. Ricardo DeCalgary

Ricardo DeCalgary เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญด้วยคนครับ ป้าแน็ต

เป็นมหาบุญ มหากุศล ที่ทำให้ แม่ลูกได้พบกันครับ
    นานขนาดนั้น ใครจะนึกครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

อย่างไรก็แต่ อย่าลืมรักษาสุขภาพด้วยนะครับ
    ขอพรพระให้สุขภาพของป้า Reboot, Recharge, Refresh, Reengineering, Refilled, etc.
    ได้รวดเร็ว และสมบูรณ์ดังเดิมครับ

บุญรักษา สวัสดีครับ