(ประกาศผลแล้ว น.10)แจกภาพหลวงปู่ชา สุภัทโท วัดหนองป่าพง ด้านหลังติดเกศา

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย fon-dekwat, 10 ธันวาคม 2011.

1. bambooya สมาชิก

20 กันยายน 2007
    ขออนุโมทนา และแสดงความยินดีกับผู้โชคดีด้วยนะค้า

ตะกี้เข้ามาลุ้น หัวใจแทบวาย :z2

2. เฮียเครียด เป็นที่รู้จักกันดี

พี่สาวเรากลับมาแล้วเย้ๆๆๆๆ ผมนึกว่าพี่โดนเอเลี่ยนลักพาตัวไปซะแล้ว+55555 ขำๆน่ะครับพี่
    คุณโดนข้อหาบุญเยอะครับ ต้องประกันตัวด้วยแจกพระเกศาและพระธาตุให้น้องบูชาครับ+5555

อนุโมทนาสาธุด้วยครับพี่.............

อนุโมทนาสาธุด้วยครับน้องฝน............

จัดให้พี่เขาหนักๆเลยน้อง ด้วยหินหลายก้อนและก้อนใหญ่ๆเลยครับ+55555

3. fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011

ว่างั้นแหละครับ พี่เอก55+

4. sky6 เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้ที่ได้รับภาพหลวงปู่ชาด้านหลังติดผ้ารองสรีระสังขารหลวงปู่ ตามชื่่อIDดังต่อไปนี้[/C
    1.sky6
    สาธุ สาธุ สาธุ
    เป็นของสำหรับวันเกิดสำหรับปีนี้(อีก 10 วัน)ที่ยิ่งใหญ่สูงค่า ประมาณไม่ได้ ขอบคุณมากครับ
    ประพัฒน์ ไชยโยธา
    237 ม. 8 ต.หมูม่น
    อ.เมือง
    จ.อุดรธานี
    41000

5. fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

ครับหลวงปู่เมตตา ส่งซองมาเลยนะครับ

6. jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

ดีๆๆ เอาหนักๆๆ เยอะแบบในรูปนะจ้ะกำลังสร้างทางเข้าวัดที่วัดป่าฯแถวอุดรพอดี กำลังหาอะไรหนักๆๆ มาทำพื้น แหมดีๆๆน้องทำทางไปนิพพาน โฮ่ๆๆๆ

7. B&N Active Member

อนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ...สาธุ
    ขอความเจริญในธรรมจงมีแก่ท่านเทอญ

8. keey8 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2011
    ผู้ที่ได้รับภาพหลวงปู่ชาด้านหลังติดผ้ารองสรีระสังขารหลวงปู่ ตามชื่่อIDดังต่อไปนี้[/C

5.keey8

หลวงปู่เมตตาผมครับ ดีใจจริงๆ
    สมาพล ทรัพย์อนันต์
    261 หมู่ 11 ถ.ราษฏร์บูรณะ
    บางปะกอก ราษฏร์บูรณะ
    กทม 10140

9. gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    อิอิ..ว่าแล้วว่าถ้าเราไม่ได้ลงชื่อแล้วบอกว่าอยากนำส่งให้คณเต๋า เดี๋ยวต้องมีคนนำส่งให้แทนแต่บังเอิญพี่แก๊สไหวไม่ทันไวน้องเจต อิอิ
    อนุโมทนาบุญ ใหญ่ๆให้เลยจ้า

ซีดีหลวงพ่อชา พี่อยากได้มากจ้าแต่ขอเป็นพากย์ไทยได้ป่าวอ่ะ หลวงพ่อเทศน์เป็นอีสาน พี่ฟังลำบากเพราะต้องตั้งใจฟังด้วยแปลด้วย สมาธิหายหมด เอาแบบแผ่นใต้ร่มโพธิญาณอ่ะค่ะ แผ่นนั้นฟังหลายรอบมาก แต่ถ้าเป็นภาษาอีสาน น้องฝนไม่ต้องส่งมานะพี่น่าจะมีแล้วค่ะ อิอิ..เรื่องมากไปไหมนี่ แต่เกศาหลวงพ่อไม่ต้องส่งมาให้พี่หรอกจ้า พี่ก็แซวเล่นไปงั้นเองว่าเค้ายังไม่มี อิอิ..น้องๆแก๊งค์นี้ใจดีทุกคนเลยเนอะ
    น้องฝนโชคดีจังได้ไปวัดหลวงพ่อ พี่ยังไม่เคยได้ไปเลย ศรัทธาในคำสอนของหลวงพ่อ
    ไม่เอา เรียกเค้าเป็นน้องได้อ่ะป่าวอ่ะ 55555
    เรียกพี่แก๊สก็ได้ค่ะคุณเต๋า หรือจะเรียกป้าแบบคุณ นโมพุท ก็ได้ อิอิ
    เรียกอะไรก็ได้ ขอแค่ให้แก๊สรู้แล้วกันว่าเรียกแก๊ส 555

10. gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

พี่สาวเรากลับมาแล้วเย้ๆๆๆๆ ผมนึกว่าพี่โดนเอเลี่ยนลักพาตัวไปซะแล้ว+55555 ขำๆน่ะครับพี่

อิอิ..พี่จะไปไหนได้เล่าคุณน้อง อยู่มั่งแว่บมั่งตามประสาคนต๊องๆ ตามอารมณ์จ้า
    เหมือนรู้เลยว่าชอบดูหนังเอเลี่ยน 55555 ถ้าโดนจับไปจริงคงต้องรีบนำกลับมาส่งด่วน เอเลี่ยนรับไม่ได้ อิอิ
    จบกระทู้น้องฝนแล้วใครจะตั้งกระทู้ต่ออีกบ้าง จะได้ตามไปป่วนถูก อิอิ..เราจะตั้งสภากาแฟตามกระทู้ใช่ป่าว5555

คุณโดนข้อหาบุญเยอะครับ ต้องประกันตัวด้วยแจกพระเกศาและพระธาตุให้น้องบูชาครับ+5555

55555 น่ารักจัง
    น้องเจต พี่สงสัยอ่ะอยากถาม
    ใต้ดินนี่มีอะไรดีอ่ะ เห็นแจกใต้ดินประจำเลยอ่ะ อิอิ

จัดให้พี่เขาหนักๆเลยน้อง ด้วยหินหลายก้อนและก้อนใหญ่ๆเลยครับ+55555

อิอิ..ระวังนะ เดี๋ยวพี่เจตเค้าส่งก้อนหินคืนมาให้นะ
    บ้านพี่เจตเค้าภูเขาเยอะนะ

11. wikonr เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้ที่ได้รับข้าวก้นบาตรหลวงปู่บุญฤทธิ์ ปัณฑิโต

4.wikonr

วิกร วรรณบุญญากร

94 ม.2 ต.นาเกลือ อ.พระสมุทรเจดียื จ. สมุทรปราการ 10290

จะรีบส่งซองไปครับ

ขอบคุณครับ

12. kanamukrop69 Active Member

ผู้ที่ได้รับปรมัตถ์ที่เหลือจากหลวงปู่บุญฤทธิ์ ปัณฑิโต ฉัน(มะตูมอ่อนเชื่อม)

5.kanamukrop69

ภัทรชัย สำราญบำรุง
    211/5 หมู่ 11 ต.บ้านแดง อ.พิบูลย์รักษ์ จ.อุดรธานี 41130
    ขอบคุณและอนุโมทนาครับ

13. fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ครับ ภาษาไทย เทศน์หลวงปู่มีหลายสิบกัณฑ์ครับ เดีั๋๋ยวไปดูที่ศูนย์เผยแผ่มรดกธรรมที่วัดหนองป่าพง ก็ถือว่าโชคดีครับ ที่ได้เกิดมาอยู่ใต้ร่มเงาธรรมขององค์หลวงปู่ชา มีโอกาสก็มาเยี่ยมชม หรือมาปฏิบัติธรรมที่วัดหนองป่าพงได้ครับ 12-17 ม.ค. ของทุกๆปี เป็นวันครบรอบวันมรณภาพขององค์หลวงปู่ชา :cool:

14. เฮียเครียด เป็นที่รู้จักกันดี

15. gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

โห..มีเป็นแบบพากย์ไทยอีกเหรอ พี่คิดว่ามีแต่แผ่นใต้ร่มโพธิญานแผ่นเดียวนะที่เป็นแบบนี้ ที่พี่ฟังเป็นแผ่นที่หลวงปู่ท่านเทศน์เป็น ภ.ไทยนั่นแหละ แต่พี่ฟังลำบาก ถ้าไม่ใช่นำมาอ่านใหม่ก็ไม่ต้องส่งมานะ เดี๋ยวพี่ฟังไม่ถนัดอีก แต่ถ้าเป็นแบบอ่านใหม่ พี่ฝากซื้อมาแล้วกันนะ ถ้าไม่ให้จ่ายเป็นตังค์ก็จะจ่ายเป็น....อะไรยังไม่ได้คิดเลย อิอิ..เกรงใจเดี๋ยวน้องว่าเรื่องมาก แต่ที่ต้องเรื่องมากเพราะเดี๋ยวถ้าส่งมาให้แล้วพี่มีแล้วแต่ฟังไม่ถนัดก็จะสิ้นเปลืองน้องเปล่าๆ
    ขอรายละเอียดการปฏิบัติธรรมที่วัดหลวงพ่อให้หน่อยสิ หรือมีอ่านได้ที่ไหน
    น้องฝนนี้เป็นสายนี้โดยแท้เลย คำว่าใต้ร่มโพธิญาน ฟังแล้วรู้สึกอบอุ่นนะ

16. gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17. เฮียเครียด เป็นที่รู้จักกันดี

18. เฮียเครียด เป็นที่รู้จักกันดี

บ่ายนี้พี่ได้รับของจากน้องฝนแล้วน่ะครับ หนักมากๆครับ จัดหนักมาให้พี่หรือเปล่าครับ แต่ยังไม่ได้แก๊ะซองดูเลยว่ามีกี่ก้อน+5555
    ขอบคุณน่ะครับ
    อนุโมทนาสาธุด้วยครับ ขอให้เจริญในธรรมที่ตั้งใจหวังสาธุ.

19. fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ท่านเทศน์ภาษาไทย ก็มีครับพี่ วันนี้ไม่ต้องไปถึงวัดหนองป่าพง พอดีสอบถามครูบาอาจารย์ฝนดู ท่านก็หาให้ก็เลยได้ จะส่งให้พี่แก๊สวันนี้แล้ว แต่ว่าจัดของแล้วลืมเอาไปด้วยบางรายการ เลยยังไม่ส่ง ซีดีธรรมทั้งหมด3แผ่น ของหลวงพ่อเลี่ยม ฐิตธัมโม เจ้าอาวาสวัดหนองป่าพง องค์ปัจจุบัน1แผ่น และของหลวงปู่ชา 2 แผ่น แผ่นนึงนี่น่าจะเทศน์ที่เมืองนอก แผ่นนึงชื่อว่ามรดกธรรม ลองฟังแล้วหลวงปู่เทศน์ภาษาไทย กำหนดการไปที่เว็บไกด์อุบลน่าจะมีครับ ที่นั่นจะมีภาพงานแต่ละปีให้ดูด้วยครับ ฝนก็เป็นหลานศิษย์เหลนศิษย์หลวงปู่ชา เพราะวัดที่ไปประจำเป็นวัดสาขาหนองป่าพง ในอำเภอเดียวกันนี่แหละครับ ก็สุขสงบ ในระดับนึง ใต้ร่มเงาธรรมหลวงปู่ที่เมตตาไว้ ทั้งธรรมะคำสอน และครูบาอาจารย์ทายาทธรรมขององค์ท่าน (ถ้าไม่ได้ร่มธรรมนี้ กิเลส ดึงไปหมดชัวร์ สังคมวัยรุ่นทุกวันนี้ ก็อย่างเห็นๆกันครับ):cool:

20. fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

ว้า!น้องฝนก็ลืมแล้วว่านับก้อนหินใส่ลงไปกี่ก้อน ยังไงก็ลองนับดูนะครับ555+ จัดหนักทุกคนครับ พี่แก๊ส พี่เจต และพี่เอก