ประวัติ เกจิอาจารย์วิเศษชัยชาญ สมเด็จเกษไชโย...และพระเครื่องเมืองอ่างทอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย benay, 11 มิถุนายน 2009.

1. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แท้แน่นอนครับพี่......ประสบการร์ทางคงกระพัน มหาอุตม์ไม่ธรรมดาครับสำหรับหลวงพ่อเกลื่อน ใครไม่ไปกราบไม่ทราบหรอกครับ ท่านเป้นพระคณาจารย์ที่น่าเคารพมาก และสรรพวิทยาของท่านไม่ธรรมดาครับ เอาเป็นว่าต้องลองไปกราบท่านครับ ท่านทำผมและเพื่อนๆอึ้งกันไปหลายเที่ยวครับ

2. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญหล่อปี 2482 หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำรุ่นนี้เป็นของดี แขวงเมืองวิเศษชัยชาญ อีกองคืที่ถ้าไม่เก็บแล้วจะพลาดครับ เพราะถุกกว่าพระไหม่ๆหลายๆอาจารย์ แต่ประสบการณ์นั้นเอาเป้นว่า เมื่อสมัยก่อนที่มีการกวาดล้างโจร และมือปืนครั้งใหญ่ คนห้อยเหรียญหล่อรุ่นนี้ถูกรุมตีหลังตลาดวิเศษ สมัยนั้นศพเกลื่อนกลาดเต็มลานวัดนางในไปหมด ผมก้เกิดไม่ทัน แต่มีผู้ใหญ่ท่านเล่าให้ฟัง ว่าต้องเอาไม้แหลมแทงทวาร คนที่ห้อยเหรียญรุ่นนี้จึงจะตายเพราะ ตียังไงก้ไม่แตก เหรียญรุ่นนี้สมัยนั้นถือว่าเป้นงานใหญ่มากของวัดโพธิ์ปล้ำ มีพระคณาจารย์ระดับเอาเป้นว่า ระดับเทพ ของเมืองไทย และของอ่างทองหลายท่านเข้าร่วมปลุกเสก ที่สำคัญประธานที่ถือสายสูตรตอนเททองพระรุ่นนี้ คือหลวงพ่อพริ้ง วัดบางปะกอก พระคณาจารย์ที่ปลุกเสกที่สืบได้ มีหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก หลวงพ่อภัก วัดโบสถ์ หลวงพ่อคำ วัดโพธิืปล้ำ หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน แค่เาอเหรียญรุ่นแรกของแต่ละท่านราคารวมๆกันก้หลักล้านน่ะครับ แต่รุ่นนี้สวยๆแค่เป้นหมื่น....คิดดุครับว่าเจ๋งป่าว

3. JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    ชอบมากทั้ง สอง เหรียญเลย
    เสี่ยเบนหา สมเด็จหูแบบ สวยๆ ให้หน่อยสิครับ

4. COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ยิ่งได้รู้อย่างนี้จากเสี่ยเบ็น ยิ่งรู้สึกดีจริง ๆ ที่ได้มีพระแขวงเมืองวิเศษกับเค้าอยู่บ้างครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      258.7 KB
      เปิดดู:
      929
      ขนาดไฟล์:
      227.9 KB
      เปิดดู:
      927
  5. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แท้ดูง่ายสบายตาครับ.....พระเกจิคณาจารย์เก่าๆ ถ้าสืบกันจริงๆ เก่งๆแทบทุกรุปครับ สมัยก่อนไม่เก่งจริงไม่กล้าทำหรอกรับอายเขา เราะเขาลองกันจริงๆจังๆ อิอิ

6. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เดี่ยวดุให้ครับพี่โจ...........(deejai)

7. BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    หลวงพ่อเกลื่อนท่านเก็บตัวครับ เลยไม่ค่อยมีคนรู้จัก ^^ ผมเองออกมาการันตี อีกเสียงว่า ท่านเก่งจริง

8. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จารย์น้ำ มีอะไรโชว์อีกป่าว อิอิ..........

9. peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

คนหาปลากับคอกาแฟ มีแต่ของในตำนานสวยๆมาโชว์นะครับ
    ของดีว่าหายาก แต่ของแท้ๆหายากกว่าครับ ยินดีด้วย

10. โอเค สมาชิก

14 สิงหาคม 2011
    ขอโทษอย่างมากเลยครับพี่ที่มาตอบช้า(ช้ามากๆๆๆๆ)พอดีช่วงนี้ไม่มีเวลาเข้ามาในบอร์ดผมอยู่ ต.รำมะสัก อยู่วัดม่วงคันครับ

11. โอเค สมาชิก

อีกเสียงหนึ่งครับหลวงพ่อเกลื่อนท่านสุดยอดจริงๆเหรียญท่านมีประสบการณ์มากครับ ส่วนมากที่ได้ยินจะเป็นเรื่อง เหนียว แคล้วคลาดครับ

12. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ครับ เพื่อนๆผมอยู่บ้านแจงแขวนหม้อเพียบเลยครับ ..............

13. โอเค สมาชิก

ขอบคุณพี่benayที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ได้สาระและความรู้มากครับ จ.อ่างทองมีพระเกจิเก่งๆหลายรูปครับ :cool:

14. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับเสี่ยเบ็นเสี่ยน้ำ แล้วตกลงเหรียญหลวงพ่อคำผมแท้ป่าวครับเสี่ยเบ็น อิอิ

เสี่ยโจเห็นเเล้วอยากได้เลย อิอิ

พี่ชัยเหรียญหล่อหลวงพ่อคำราคาขนมเลยนะนั้น อิอิ

15. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญหล่อหลวงพ่อคำแท้ดูง่ายครับ เมื่อสักห้าหกปีที่แล้ว สภาพนี้ไม่เกิน 800 บาท 5555

16. Yasamsen เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    ชอบจริงๆ ครับ ประโยคนี้

17. Yasamsen เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    ตอนนี้เท่าไหร่แล้วพี่ .....

18. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลักพันต้นๆครับ.......

19. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อันนี้จากประสบการณ์ผม..ที่พบส่วนมากเป้นอย่างนั้น ยิ่งพระพื้นที่เล่นหากัน ยิ่งแจ่มใหญ่ เพราะคนพื้นที่เห็นกันทุกวัน เล่นกันตั้งแต่ท่านอยู่ จนมรณะไปหกเจ้ดสิบปี ก้ยังหากันอยู่ราคาก้ขยับไปหลายเท่า คิดดุแล้วกันครับว่าจะเจ๋งไหม ดีกว่าพระไหม่ๆบางอาจารย์ที่ วูบมา และหายแว๊ปไปเลย อิอิ

20. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

เหออออ อยากได้อะองค์นี้ผมซัดไปหลายพันครับแพงเอาการ แต่เงินทำบุญเลี้ยงหลานครับ อิอิ