ประสบการณส่วนตัว ลองใช้คาถา ชมบารมีพระ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Akazaba, 10 เมษายน 2009.

1. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    จากประสบการณ์ ก็ขอตอบ คร่าวๆนะครับ
    องค์แรก เป็นพระ ที่ลงไว้หลายด้าน หลักๆก็จะคุ้มครอง ป้องกัน แล้วก็เป็นพระ
    ที่ให้อธิษฐานขอได้ มีด้านเมตตาอยู่ด้วย เป็นพระที่น่านำมาห้อยคอเป็นอย่างยิ่ง
    เพราะสร้างดี ผู้ปลุกเสกมีพลังจิตสูง และรู้จริงครับ ยังไงเฉลยด้วยนะว่าเป้นพระอะไรครับ

***สำหรับมือใหม่ก็ถือว่า *****ได้ผลดีเลยครับ แต่ท่านอาจจะยังกลัวอยู่บ้างเกรงว่าจะหมิ่นเหม่ หรือลบหลู่ แต่การที่มืออกท่าทางไปนั้น เป็นเรื่องปกติ *****หากขอขมาแล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไร**** ลองปล่อยให้มือไปเรื่อยๆ ครับ ******ครั้งแรกยังไม่ชัดเจน
    ****ครั้งต่อไปก็ประคองมือไปเฉยๆก็พอ เ******รื่องพุทธคุณนี่มีจริงอย่างแน่นอน ครูบาอาจารยืที่ท่านทำวัตถุมงคลออกมาแล้ว *****ท่านก็ทำให้ใช้ได้ผล และท่านก็สามารถรู้ได้โดยจิต***** ของท่านว่าใช้ได้จริง ***แต่อย่างเราๆ ไม่ได้ฝึกจิต อย่างท่านเหากเราต้องการ ***พิสูจน์ ก็สามารถทำได้ ****และเป็นการสร้างความเชื่อ *****ในคุณ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์อีกด้วย *****มีผล ต่อการใช้วัตถุมงคล ให้ได้ผล ****เพราะของเหล่านี้ต้องอาศัยความเชื่อด้วย จึงจะสำเร็จ
    :) :) :) :)

2. concentration

concentration Active Member

พอดีดูพระไม่เป็นจำไมได้ว่า พระอะไร วัดไหน เลยต้อง ใช้เวลา ค้นหาประวัติก่อน

แต่องค์แรก ค้นหาดูประวัติแล้วครับ ฟังแล้วขนลุก ถือว่าโชคดีที่ได้มาบูชาครับ ^^

องค์แรก------ หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง พระปิดตา หัวบานเย็น สีดำๆแดงๆ บอกไม่ถูกครับ ครับ องค์นี้ พ่อแม่ให้มา ครับ

[FONT=&quot]องค์ที่สอง [/FONT]------ต่อเงิน ต่อทอง หลวงพ่อจืด โพธิเศรษฐี องค์นี้ได้มาตอนบวชครับ พระที่รู้จักให้มาครับ

[FONT=&quot]องค์ที่สาม [/FONT]------หลวงปู่ทวด วัดห้วยมงคล ครับ องค์นี้เช่ามาไม่กี่ร้อยบาทครับ

จริงๆเรื่องเล่า พระเครื่ององค์แรก ที่ได้มาบูชา หรือทำให้ผมได้รู่จัก หลวงปู่ เอี่ยม วัดหนัง แล้วนำมาห้อยคอ เรื่องนี้ยาวมากครับ ศัทธา ศัทธา ว่างๆเดี๋ยวจะมาแชร์ประสบการณ์ครับ
    ปล พี่ช่วยพอจะทราบไหมครับ ว่าองค์ที่ สองกับสาม [FONT=&quot]มีพุทธคุณอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ[/FONT]^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2009
  3. Akazaba

องค์ที่3 เหมือนจะไปด้านหลัง ก็น่าจะเป้นแคล้วคลาดนะครับ
    องคืที่ 2 ยังมีอาการไม่หมด บางทีต้องรอ นาน กว่าจะออกอาการ ผมก็มีมือค้างอยู่อย่างนั้นและ ต่อรอซักพักจึงจะขยับต่อ
    แต่บางทีผมก็ หยุดเลยครับ รอนานเกิน 55
    มีอะไรดีดีก็มาแชร์ ถือว่าเล่าสู่กันฟังครับ

4. Akazaba

องค์ที่3 เหมือนจะไปด้านหลัง ก็น่าจะเป้นแคล้วคลาดนะครับ
    องคืที่ 2 ยังมีอาการไม่หมด บางทีต้องรอ นาน กว่าจะออกอาการ ผมก็มีมือค้างอยู่อย่างนั้นและ ต่อรอซักพักจึงจะขยับต่อ
    แต่บางทีผมก็ หยุดเลยครับ รอนานเกิน 55
    มีอะไรดีดีก็มาแชร์ ถือว่าเล่าสู่กันฟังครับ

5. seedgogo

seedgogo เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ละองค์ก็ดี

แต่องค์แรกนิสุดยอด เพราะท่านลงไว้ครบทุกๆด้าน ผมก็มีคับแต่เป็นเหรียญรุ่นแรก ประสบการณ์ไม่ต้องพูด
    วันหลังผมจะลองทำดูมั่ง
    แต่ตอนนี้ไม่ค่อยกล้า ก็ดูแต่ของคนอื่นที่ทำแล้วว่าเป็นไงกันบ้าง

6. Akazaba

ลองแล้วมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ
    :p:p

7. *-*l34nk*-*

*-*l34nk*-* เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    เมื่อคืนผมลองใช้คาถาชมบารมีพระ
    เป็นครั้งแรกครับที่ใช้
    องค์แรก มีอาการคือมือพุ่งออกไปข้างหน้าแล้วกลับมาที่เดิมครับ แต่ว่าครั้งแรกนี้ผมยังกลัวอยู่ก็เลยออกจากสมาธิ ใช้เวลาประมาณเกือบ 10 นาที
    องค์ที่สอง มีอาการคือ มือค่อยๆขึ้นไปข้างบนเหมือนกับไหว้พระคือนิ้วหัวแม่มืออยู่ตรงคิ้วแล้วลงมาที่หน้าอกแล้วพุ่งออกไปข้างหน้าวนเข้ามาหาที่หัวใจครับ
    องค์นี้ใช้เวลาเกือบ 10 นาที
    อันที่สามนี้เป็นตะกรุดครับ อันนี้ใช้เวลาไม่มากประมาณ 5 นาที
    มีอาการคือพุ่งออกไปข้างหน้าแล้ววนมาที่ปากเลยครับ

ผมอยากทราบพุทธคุณของพระแต่ละองค์อะครับว่าเป็นอย่างไงบ้างครับ

8. Akazaba

ครับองค์ ที่ 2 น่าจะเป้นพระที่เกี่ยวกับเมตตามหานิยม นะครับ อาจจะลงคาถาพวกนะหน้าทอง ไว้ด้วย องคืที่ 1 กับ 3 นี่ ยังไม่ค่อยชัดนะครับ
    แต่ถ้ามาที่ปากก็ อาจจะลงพวก สาริกาลิ้นทอง ครับ

9. Def~devill

Def~devill เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2009
    ผมลองตะกรุดมีอาการพุ่งไปข้างหน้า2ครั้ง ครั้งที่3เอนไปทางขวา75องศา แล้วขึ้นหัว หมุนวนไปทางขวาประมาณ3รอบแล้วลงมาตรงหน้าอก ใช้เวลาประมาณ 7 นาที ตอนที่มือไปทางขวาเห็นแสงสีเหลือง
    รบกวนช่วยดูว่าตะกรุดมีพุทธคุณด้านไหนหน่อยครับ

10. Akazaba

ครับ ขอรายละเอียดหน่อยครับ ไม่ทราบใช้ 2 มือพนมหรือปล่าวครับ
    ถ้าใช้มือเดียว มันจะส่ายไปหมดครับ ส่วนใหญ่ถ้าทำถูกจะไม่ต่าง จาก ที่
    หลายๆกระทู้ที่ผ่านมาครับ คือ เมตตาก็จะวนเข้าหาตัว คุ้มครองมือก็จะเหยียดขึ้นหัว ช่วยเล่าแบบละเอียดนิดหนึ่งครับ จะได้วิเคาะห์ได้ครับ

11. Def~devill

คือผมเริ่มจากขอขมา พระพูทธ พระธรรม พระสงฆ์ ครูบาอาจารย์ที่เสก
    แล้วพนมมือจับตะกรุดตรงปลายนี้กลาง จับแนวนอนครับ แล้วท่องคาถา นะกะอะปิ เรื่อยๆมือก็เริ่มพุ่งออกไปข้างหน้าแล้วหลับมาที่หน้าอกแล้วพุ่งไปข้างหน้ากลับมาหน้าอกแล้วพุ่งไปข้างหน้าค้างไว้แล้วมือเริ่มเองไปทางขวาประมาณ 75 องศา มือก็เริ่มๆขึ้มมาข้างบนหัวเลยครับแล้วหมุนเวียนจากขวาไปซ้ายบนหัวนะครับ 3 รอบ แล้วมือก็ค่อยๆลงมาตรงหน้าอกคืนครับ(ตอนที่มือเวียนอยู่บนหัวนี้เห็นแสงสีเหลืองๆอะครับ) ผมเลยออกจากสมาธิ
    ใช้เวลา ประมาณ 7 นาทีครับ
    อยากทราบว่ามีพุทธคุณเป็นเช่นไรครับ

12. Akazaba

ครับ จากอาการที่พุ่ง ไปข้างหน้าแล้วกลับมาตรงๆ พระองค์นี้น่าจะเด่นไปด้านคงกระพัน นะครับ ผมว่าพระองค์นี่คงลงไว้หลายอย่าง นะครับ ส่วนตัวก็ยังไม่เคยลองแล้วมือวนไปบนหัวนะครับ แต่ก็เป็นไปได้ครับ ส่วนสีเหลืองนี่ เป็นพลังทางแคล้วคลาดนะครับ
    แล้วไม่ทราบเป็นตะกรุดของใครครับ ของหลวงพ่อตัดหรือเปล่า

13. Def~devill

เป็นตะกรุดเมฆบังจันทร์รุ่นแรก ของหลวงปู่อั้น วัดโรงโค ครับ อุทัยธานี

14. Akazaba

ของท่านดีครับ สงสัยต้องหาไว้ใช้บ้างแล้ว

15. Def~devill

พี่ครับ ผมลองกับพระองค์หนึ่ง อาการเป็นแบบนี้ครับ มือวิ่งออกไปทางซ้ายประมาณ 75 องศาค้าง แล้วกลับมาที่หน้าอก จากนั้นก็พุ่งออกไปข้างหน้าค้างแล้วกลับมาหยุดที่หัวใจครับ อยากทราบว่ามีพุทธคุณทางด้านไหนครับ ขอบคุณครับ

16. Akazaba

มันออกไปซ้าย ขนาดนั้นเลยหรือครับ เดาว่าน่าจะเป็นเมตตามหาเสน่ห์ครับ

17. คนเมืองลุง

คนเมืองลุง เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมมีโอกาสได้ลอง 3 องค์ครับ
    1. องค์แรกลองสองครั้ง
    - ครั้งแรกมือพุ่งออกไปข้างจนสุด (จากความรู้สึกค่อนข้างแรง) จากนั้นก็ยกขึ้นเหนือหัวจนสุดแล้วค้างอยู่แบบนั้นนานพอสมควร จนผมรู้สึกสั่นไปหมด (ไม่แน่ใจว่าประหม่าด้วยหรือเปล่าเพราะเป็นครั้งแรก) ค้างอยู่นานประมาณ 2 - 3 นาทีจนผมรู้สึกเหนื่อยก็เลยขออาราธนาหยุดแค่นั้นครับ พอเสร็จรู้สึกค่อนข้างเหนื่อยมากแต่ก็รู้สึกอบอุ่นใจอย่างมากด้วยเช่นกัน
    - ครั้งที่สองไม่ประหม่าเหมือนครั้งแรก คราวนี้มีอาการแค่มือยื่นอกไปข้างหน้าแล้วค้างอยู่อย่างนั้น สักพักจนผมอาราธนากลับมือก็เลื่อนกลับมาที่หน้าอก
    2. องค์ที่สองลักษณะเดียวกับครั้งที่สองขององค์แรกครับ (ลองต่อเืืนื่่องกัน)
    3. องค์ที่สามมือเลื่อนจากหน้าอกขึ้นไปบรรจบที่หน้าผาก ค้างอยู่สักพักแล้วลดลงมาประนมที่หน้าอกเหมือนเดิม (เป็นสองรอบผมจึงอาราธนาจบ)

รบกวนพี่ๆ ชี้แนะทีครับว่าเป็นพุทธคุณด้านไหนบ้าง แล้วผมจะมาบอกอีกทีว่าทั้งสามองค์นั้นพระอะไรบ้างครับ

18. Akazaba

ครับ จาก 3 องค์ที่ผ่านมา ยังไม่ค่อยชัดเจน น่าจะเป็นเป็นจากการ ที่สมาธิอ่อนหรือไม่ต่อเนืองหรือเปล่า ไม่แน่ใจ หรือจะประหม่าด้วย
    อาการที่ออกก็เลยไม่ต่อเนื่องเลยมีอาการเหมือนมือค้าง บ่อย ครับ หรือไม่ก็ตอนท่องคาถา ถ้าให้ดีต้องย้ำๆแบบต่อเนื่องเลยครับ ดูจากอาการยังไม่ชัดเจน เลยผมไม่กล้าบอกครับ ว่าไปทางไหน

เพราะอาการน่าจะมีมากกว่านี้นะครับ ยังไงลองดูอีกทีนะครับ
    :) :) :)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2009
  19. Def~devill

ผมได้ลองเริ่มต้น ขอขมา พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ครูบาอาจารย์ที่เสก
    แล้วทองคาถา นะกะอะปิ มีอากการคือมือมีแรงดันพุ่งไปข้างหน้าแล้ววนเข้าหาที่หัวใจ
    แล้วก็พุ่งออกแล้วมีแรงมาดันให้ไปทางขวาแล้วมีแรงมาดันไปทางซ้ายอีก เป็นอย่างงี้อยู่ 2 รอบ แล้วผมออกจากสมาธิ
    รบกสนช่วยเช็คทีครับว่าเป็นอย่างไงบ้าง

20. Akazaba

เมตตามหานิยมครับ อาการดันซ้ายดัน ขวาเนีย อาจจะเป็น พลังที่แฝงไปในเมตตามหานิยมอีกที ซึ่งคุณอาจจะสัมผัสได้ ถ้ายังไงดูที่ประวัติการสร้างความเป็นมา ของวัตถุมงคล นั้นอีกที ครับ ว่าเด่นไปทางไหนบ้าง แต่เมตตามหานิยมมีแน่ๆ