ประเทศไทยจะเกิดอุบัติภัยอย่างที่ทำนายกันจริงๆหรือไม่

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย koymoo, 25 มกราคม 2005.

1. vannipa

vannipa เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    เข้าเว็บไซค์จิตจักรวาล ของคุณปริญญา ตันสกุล สามารถดูวีดิโอที่อาจารย์บรรยายไว้ แล้วจะเข้าใจอะไร ๆ ได้มากขึ้น

2. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สาส์นจากปู่ฤาษีนาคราช
    15/06/2012

ข้ายากหมากแพง (เริ่มตั้งแต่เดือน ส.ค-ก.ย.55 เป็นต้นไป)

ให้กินข้าวเหนียวแทนข้าวสวยจะได้อยู่ท้อง (เนื่องจากข้าวยากหมากแพง) และกินพืชผักที่มีหัวใต้ดินจะปลอดภัย บนพื้นดินไม่ปลอดภัยนับตั้งแต่นี้ไป เช่น หัวเผือก หัวมัน หัวไชเท้า เป็นต้น (คงเนื่องจากสงครามเชื้อโรคจากอาวุธเคมีชีวภาพ)

จังหวัดที่มีเจดีย์ = นครปฐม พื้นรอบฐานเจดีย์จะยุบหรือทรุด น้ำจะผุดขึ้นมา คนจะแตกตื่น

จังหวัดที่ให้ระวังเรื่องน้ำให้ดี = สุพรรณบุรีและกาญจนบุรี

ตามแผนที่ มันมีเรื่องดินก่อน แล้วตามด้วยน้ำ มีเรื่องแผ่นดินไหวเล็กน้อยอาจมีข่าวแผ่นดินร้าวเป็นทางยาว แล้วอีกไม่นานจะมีเรื่องน้ำใต้ดินไหลผ่าน ทำให้เห็นว่ามีดินยุบบริเวณที่เป็นแถบแดง

*มันจะมีข่าว ตามตลิ่งที่ชัน ดินสไลด์ พังทลาย มันคือสัญญาน ก่อนจะเกิดภัย*

สัตว์ = ให้ดู สัตว์ปีก นก แมลง ไส้เดือน สัตว์พวกนี้จะได้ยินแผ่นดินไหวสันชาตญาณธรรมชาติ เช่น ให้คอยดูข่าวผึ้งที่ปกติทำรังบนต้นไม้ จะเปลี่ยนมาทำรังใต้ต้นไม้ หรือใต้ถุนบ้านแทน ที่ตุ๊กแกห้อยหัวลง มันเป็นสิ่งผิดปกติ อย่าคิดว่าปกติ โลกกลับตาลปัตร

ซอมบี้ในไทย = ราชบุรี นครนายก(น้ำตกสาริกา) วัดกิ่งแก้ว แถบขอบ ๆ ป่าตีนเขาตะนาวศรี ขอบเทือกเขาบรรทัด แถบเมืองบรรพตพิสัย(จุดกำเนิดผีดูดเลือด) ไม่ได้ระบุว่าจุดใด ให้คอยดูข่าว หา่กมีเหตุการณ์ ทองผาภูมิ มีดวงอาทิตย์ตกช้าที่สุด นั่นแหละสัญญาณ

กลางเดือนเมษาปีหน้า 2556 = จะมีโรคใหม่เกิดขึ้นที่มาจากสารเคมีในอเมริกา โรคนี้จะกวาดผู้คนให้ล้มตายเป็นจำนวนมาก ก่อนมีเหตุการณ์ต่าง ๆ เราจะดูสัญญาณจากพระอาทิตย์ตกช้า สัตว์กลับตาลปัตร สัตว์ิผิดปกติ ให้สังเกตุสิ่งพวกนี้ด้วยนะทุกคน กรุณาพิจารณาด้วยจิตดี หากไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่กัน

อ้างจาก: abyss ที่ มิถุนายน 20, 2012, 09:08:37 AM

ครูคะ ซอมบี้กะผีดูดเลือดนี่จะมาจากไหนคะ ประตูมิติที่เปิด เราเอาอะไรจัดการได้มั่งคะ แล้วแถบแดงๆ นั่นคือดิน slide ใช่ไหมคะ?

แถบแดงเกี่ยวกับแผ่นดินทรุด สไลด์ค่ะ และขอยืนยันเรื่องน้ำกรุยดินค่ะ คือน้ำเป็นสาเหตุของการเกิดดินยุบ พังหรือสไลด์ทั้งหมดค่ะ

ส่วนเรื่องซอมบี้หรือผีดูดเลือด เป็นเรื่องเกี่ยวกับโรคชนิดหนึ่ง เป็นการติดเชื้อค่ะ เมื่อได้รับเชื้อเข้าไปแล้ว(โดยการฉีดวัคซีน ป้องกันไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์ใหม่?) จะมีอาการภูมิคุ้มกันทั้งหมดของร่างกายค่อย ๆ ถูกทำลาย เซลล์ต่าง ๆ ไม่สามารถทำงานได้ จะดูได้จากผิวที่ซีดเพราะเลือดน้อย ผิวจะหยาบเพราะไม่มีน้ำหล่อเลี้ยงผิว อีกทั้งดูยุ่ย ๆ เพราะร่างกายไม่สามารถซ่อมแซมตัวเองได้แล้ว พวกเค้าไม่ได้มาจากประตูมิติที่เปิดค่ะ แต่มาจากเบื้องบนนานแล้ว เป็นการส่งมาคานกันระหว่างมนุษย์หรือประชากรโลกทั้งหมดที่เพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็ว นำมาจัดการผู้ขาดสติ เพราะต้องการให้มีสติในการระวังตน รู้จักการใช้จิตให้การสัมผัสเราจะรู้ว่าใครเป็นซอมบี้

ปัจจุบันซอมบี้อยู่รวมปะปนกับมนุษย์อย่างแยกได้ยากมากหากไม่สังเกตุ เราไม่สามารถไปปลิ้นหนังตาพวกเค้าเพื่อดูขอบตาล่างว่ามันมีสีคล้ำตรงกลางและมีสีแดงที่ริมขอบได้ เราไม่สามารถไปมองผิวพวกเค้าตรง ๆได้ เนื่องจากพวกเค้าจะสวมเสื้อผ้าคลุมกายมิดชิด ไม่ได้เกิดจากการกลัวแสงแดดอย่างที่เราเข้าใจว่า พอเจอแสงแดดแล้วจะถูกทำลายหายไปในพริบตา แต่ว่าในความเป็นจริงถ้าโดนแสงแดดมาก ๆ ร่างกายเค้าจะโดนทำลายอย่างรวดเร็ว เพราะมันมีความเสื่อมไปแล้ว แต่ไม่ได้อันตรธานหายไปในพริบตาอย่างในภาพยนตร์ค่ะ

วิธีการหลบหลีกหรือหนีซอมบี้ทำอย่างไร?

ง่ายมากค่ะ เนื่องจากเซลล์ต่าง ๆ ถูกทำลาย นอกจากภายนอกแล้วภายในก็ด้วย รวมทั้งสมองก็เช่นกัน ถูกทำลายไปแล้ว จึงทำให้การดำเนินชีวิตอยู่บนโลก เป็นไปอย่างขาดความคิดตริตรอง เค้าอยู่แบบดำรงชีพอยู่แบบสัตว์ชั้นต่ำเท่านั้น คือหากิน ขับถ่ายแต่ไม่มีการผสมพันธุ์ ชีวิตของพวกเค้าอยู่ได้จริง ๆ ไม่เกิน ๓ เดือน วิธีการหนีเมื่อเจอคือ เราต้องวิ่งหนีโดยอ้อมหลังซอมบี้แล้วหนี เพราะพวกเค้าจะหมุนตัวไ้ด้ช้าทำให้วิ่งตามเราลำบากมากขึ้น

วิธีต่อไปคือ ให้กระโดดลงจากที่สูง ไม่ต้องสูงมากก็ได้เพราะเราอาจได้รับอันตรายได้ อย่างที่บอกไปแล้วว่าพวกเค้ามีเซลล์ที่ตายแล้ว ดังนั้นหากเค้าต้องกระโดด กระดูกก็อาจเสียบแทงทะลุผิวเนื้อออกมาได้ง่าย ๆ ค่ะ

การพกไฟฉายส่องสว่าง ต้องสว่างมาก ๆ และดวงใหญ่ ๆ หน่อยนะคะ ไม่ใ่ช่เพราะพวกเค้าแพ้แสงหรอกค่ะ แต่ด้วยธรรมชาติสัตว์หรือแม้แต่มนุษย์ เมื่ออยู่ ๆ มีแสงเข้าตา ย่อมตาพร่าไประยะหนึ่ง นั่นทำให้เรามีเวลาพอที่จะหนีไปโดยพวกเค้าไม่รู้ว่าไปทางไหนค่ะ ถ้าไฟฉายเราดวงไฟขนาดเล็ก ก็คงยากนะคะ

วิธีการปราบ ถ้าต้องทำ น้ำหรือไฟค่ะ แค่น้ำสาดไปแรง ๆ การเคลื่อนที่ก็จะช้าลง และเนื้อหนังจะเปื่อยยุ่ยค่ะ แต่หลังจากพวกเค้าตายลงต้องเผาทันทีนะคะ ไม่เช่นนั้นจะแพร่เชื้อได้ค่ะ การเผาไฟดีที่สุด หรือถ้าบู๊ๆ หน่อยก็ตัดหัวหรือถีบหัวก็ได้ค่ะ เข้าใจการหลบเลี่ยงหรือ ปราบซอมบี้กันแล้วใช่ไม๊คะ จากนี้เมื่อพวกเค้าเกิด หรือเราได้พบ จะได้ระวังภัยกันได้ มีสตินะคะ อย่าลืมว่าเบื้องบนส่งมาเพื่อเ็ก็บผู้ขาดสติค่ะ

โพสต์โดยคุณ OsiliZ เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 08:30:45 PM

ที่มา http://lightofearth.fix.gs/index.php?topic=1990.0

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2012
  3. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

1
    เจ้าเกิดมา มีอะไร มากับเจ้า ?

สาส์นจากแม่พระธรณี ถึงผู้รับใช้ (ฉบับที่ 5)

<O:p</O:pเอาล่ะ เราจะเล่าถึงการบวงสรวง ณ วันนี้ให้เจ้าฟัง เรามิได้พาเจ้ามาด้วยความสนุก เราจะเล่าให้เจ้าฟังว่าทำไมถึงต้องมาบวงสรวงที่นี้
    <O:p</O:p
    เจ้ารู้ไหม? กว่าเจ้าจะมาอยู่สุขสบาย ณ ธรณีแผ่นนี้ ผู้ที่อยู่ตรงหน้าเจ้าต้องนำผู้คนหลายๆ ร้อยชีวิตมาเสียชีวิต ณ แผ่นดินตรงนี้และศตวรรษของเจ้านี้ แผ่นดินที่เจ้าอยู่ ถูกผู้โลภ ถูกผู้ที่แสวงหาอำนาจต้องการจะทำทุกอย่างเพื่อทำให้ทรัพย์ศฤงคารนั้นมาเป็นของตนเองโดยมิต้องผ่านการที่จะได้มาซึ่งการที่จะต้องเสียแม้แต่สิ่งใดสิ่งหนึ่ง ฉกฉวยช่วงโอกาสจากมนุษย์ผู้ที่ด้อยกว่า ทำให้เกิดทรัพย์ส่วนตัว ​

ฉะนั้น วันนี้เราพาเจ้ามาเพื่อให้พวกเจ้าตั้งจิตปณิธาน พวกเจ้าต้องใช้กำลังของพลังจิตที่จะช่วยกู้ชาติบ้านเมืองของพวกเจ้าด้วยการใจไม่โลภ พอใจในสิ่งที่เจ้ามีในทรัพย์สินที่เป็นของเจ้าเท่านั้น เจ้าต้องตั้งจิตจะช่วยกันเผยแพร่สิ่งที่จะหยุดยั้งความวิบัติ ความฉิบหายได้ด้วยการไม่โลภในอำนาจ ไม่โลภในทรัพย์ศฤงคารผู้อื่น เพียงแต่เจ้าตั้งมั่น ปฏิบัติตามสิ่งที่เจ้าได้ยึดถือไว้
    แม่บอกเจ้านะ ดวงจิตแห่งบุรพกษัตริย์ที่เจ้าอยู่ ณ ที่นี้ ยังอยู่เป็นดวงจิตที่ผู้นี้เคยตั้งสัตย์ไว้ มนุษย์ชอบศึกษาค้นคว้า เจ้าลองไปค้นคว้าสิ คำสุดท้ายก่อนจะสิ้นนี้ เจ้าองค์นี้ตรัสไว้ว่า :-
    “กูจะไม่ขอไปเกิดทุกชาติ ทุกชาติไป ถ้าแผ่นดินที่ลูกหลานกูอยู่ยังร้อนเป็นไฟ กูจะอยู่เพื่อที่จะให้ลูกหลานได้อยู่แผ่นดินที่มิร้อน มิยอมเป็นทาสใคร และจะมิขายชาติ ลูกหลานตนใดขายชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันฉิบหายในบัดดล”
    นี่คือคำที่บุรพกษัตริย์ผู้นี้ได้พูดไว้โดยที่ตั้งจิตว่าจะไม่ขอไปเกิดถ้าแผ่นดินที่ตนเองหลั่งเลือดไว้มิเป็นสุข แม่ถึงได้พาพวกเจ้ามาตั้งจิต ปลุกวิญญาณอันนี้ให้คุ้มครองผู้ที่กำลังจะยอมเสียสละชีวิตที่จะไม่ยอมให้ใครเข้ามาครอบครองและใช้อำนาจในการที่จะเอาทุกสิ่งทุกอย่างของผู้อื่นไปเป็นของตนเอง
    จำนะลูกนะ พวกเจ้าเช่นกันอย่าโลภ ความโลภคือความหายนะแห่งความฉิบหายแห่งชีวิตที่เป็นสุข ความสุขนั้นมิได้อยู่ที่ทรัพย์ศฤงคารที่เยอะแยะ ความสุขที่แท้จริง คือการแสวงหาธรรมะที่ถูกทาง ข้าวหนึ่งจาน เจ้าก็สามารถประทังชีวิตได้หนึ่งวันใช่ไหมลูก? แล้วทำไมเจ้าจึงต้องแสวงหาข้าวหลายร้อยจาน หนึ่งวันเจ้าก็อิ่มได้ด้วยหนึ่งคำ ถ้าเจ้าพอเพียงในข้าวจานนั้น เจ้าก็มีความสุขนะลูกนะ ดีกว่าเจ้าต้องไปแสวงหาข้าวร้อยพันจาน แล้วทำให้ผู้อื่นต้องเลือดหลั่งริน น้ำตาอาบแก้ม ข้าวหลายร้อยจานนั้น มิส่งความสุขให้พวกเจ้าหรอกนะลูกนะ มันคือความทุกข์ที่เจ้าต้องไปชดใช้ ณ บัดดล
    จำเราพูดนะ เมื่อความฉิบหายมาถึงตนจากที่เจ้าโลภ มันทรมานยิ่งกว่าหมาที่ถูกน้ำร้อนเดือดๆ ราด จนขนพองอย่างที่เจ้าเห็น ความร้อนจากความโลภ ความร้อนจากความกระหาย มันจะทำให้การตายครั้งสุดท้ายของมนุษย์ทรมานที่มนุษย์มักเรียกว่าการเข้าตรีทูต เพราะอะไรรู้ไหมลูก? ความตายเมื่อมันมาถึง เราจะให้เจ้าเห็นภาพ เจ้าค่อยๆ หลับตาและมองตาม
    การตายก็เหมือนการที่เจ้าค่อยๆ ดึงสิ่งหนึ่งที่ออกจากปากอย่างช้าๆ สิ่งนั้นมันเต็มปากเต็มคอใช่ไหม มันทรมานกว่าจะดึงออกมาจากปาก เจ้าว่าเจ็บไหม? เมื่อมันเต็มปากแล้วเจ้าต้องค่อยๆ ดึง ดึงอย่างช้าๆ เพื่อให้มันหลุดออกมาจากปากตนเหมือนความตายนะที่มันค่อยๆ ยื่นเข้ามาให้เจ้า แต่เจ้าพยายามที่จะดึงกรรมเหล่านั้นออกให้พ้นการทรมาน แต่มันยากนะลูกนะ เพราะเจ้ากินกรรมเข้าไปจนเกินกว่าที่เจ้าจะดึงมันออกแบบง่ายดาย นี่ล่ะลูก...“กรรม” มิมีใครเคี่ยวเข็ญให้พวกเจ้าสร้าง เจ้าสร้างด้วยมือเจ้าเอง กรรมเกิดจากความโลภ เจ้าโลภอยากจะได้อำนาจก็คือกรรมอย่างหนึ่งที่มนุษย์ทุกคนอยากได้
    วันนี้แม่พูดกับ“แม่แผ่นเหล็ก” (คุณกาญจน์ลดา มฤคพิทักษ์) เงินที่มนุษย์บอกว่าคือพระเจ้า เจ้าเข้าใจผิด พระเจ้าคือผู้ที่ให้ความสุข แต่เงินที่มนุษย์เรียกว่าพระเจ้านั้น มันให้ความทุกข์มากกว่าความสุขใช่หรือไม่ เจ้าต้องเข่นฆ่ากันด้วยคำว่าพระเจ้า
    สิ่งที่มนุษย์เรียกว่าพระเจ้านั้นเป็นเพียงการสมมุติขึ้นมาด้วยกระดาษหนึ่งแผ่นบางๆ พร้อมรูปลักษณ์ที่เจ้าบอกว่า “ชำระหนี้ได้ตามกฎหมาย”มนุษย์ แต่พระเจ้าแผ่นนี้ทำให้เจ้าต้องเข่นฆ่ากัน ทำให้เจ้าต้องทำทุกอย่าง เพื่อได้พระเจ้าแผ่นเดียวมาเป็นของเจ้าใช่ไหมเจ้าลูกฮั้ว (คุณสมชาติ ยงพิศาลภพ)
    แล้วถ้าเป็นพระเจ้าอย่างที่เจ้าบอกกัน มีรึเจ้าจะได้แต่ความทุกข์ พระเจ้าคือผู้ที่ให้ความสุข นี่ก็คือสิ่งหนึ่งที่มนุษย์สมมุติรูปลักษณ์ขึ้นเองใช่ไหมลูก มนุษย์สมมุติขึ้นมาว่านั่นคือพระเจ้า
    แต่ถ้าเจ้าสมมุติบ้างล่ะลูกว่าธรรมะก็คือพระเจ้า ถ้าเจ้ารู้จักใช้ธรรมะอย่างถ่องแท้ ก็สามารถใช้หนี้ตามกฎหมายได้ กฎหมายแห่งกรรมที่มนุษย์มีอยู่ทุกผู้คน ใช้ธรรมะในการซื้อสิ่งต่างๆ ด้วยใจที่บริสุทธิ์ จำเราพูดนะลูกนะ ธรรมะทุกศาสนาสอนให้มนุษย์หลุดพ้นได้ ถ้าเจ้าแสวงหาธรรมะอย่างจริงจัง มิมีศาสนาใดให้เจ้าเข่นฆ่ากันเอง เพียงแต่ผู้สืบศาสนานั่นแหละที่พยายามจะสื่อให้เกิดการเข่นฆ่ากันด้วยวาจา ในพุทธกาล มีศาสดาองค์ใดบ้างล่ะ ที่มาสอนผู้ที่เดินตามว่า “จงเข่นฆ่ากันนะแล้วพวกเจ้าจะได้ขึ้นสวรรค์” เจ้าเคยได้ยินไหมลูก?
    แต่ ณ บัดนี้ ทุกศาสนาถือสิ่งที่เรียกว่าเงินตราคือพระเจ้าใช่ไหมลูก สร้างวัตถุต่างๆ เพศบรรพชิตก็มียศถาบรรดาศักดิ์ แม่มิเคยเห็นในบรรพกาล พระพุทธเจ้าไม่เคยมียศถาบรรดาศักดิ์ มีอยู่อย่างเดียวคือการอ่อนน้อมถ่อมตน จากนั้นคือการยกย่องบุรพอาจารย์ให้เป็นผู้นำเท่านั้นเองนะลูกนะ ​

ไฟล์ที่แนบมา:

4. เกษม

1
    สาส์นจากแม่พระธรณี (ต่อ)

แม่มาทำพิธีมี “พริก” มาหนึ่งถุง ความหมายของพริกคือความร้อนแรงของการรักชาตินะลูกนะ
    “เกลือ” คือความเค็ม เจ้าจงรักษาความดี รักษาธรรมที่มีอยู่ในใจเจ้า อย่างเกลือที่รักษาความเค็มของมันไว้ ตั้งแต่ต้นขึ้นคำว่า “เกลือ” จนถึงทุกวันนี้ เกลือก็ยังรักษาความเค็มไว้เช่นนั้น
    “ดิน” ที่เราให้นำมาด้วย ดินก็คือดิน ดินมีแต่ความต่ำต้อย ดินคือสิ่งที่ให้ประโยชน์แบบเร้นลับ มิได้ให้ประโยชน์ที่ทำให้มนุษย์จับต้องและมองเห็นในฉับพลันนะลูกนะ แต่ดินให้ความอบอุ่นกับเท้ามนุษย์ที่เหยียบย่างลงไป เมื่อเจ้าหนาว เจ้าเหยียบดินเจ้าจะได้ไออุ่นที่ร้อน เมื่อเจ้าร้อน เจ้าเหยียบดินเจ้าจะได้ความเย็นจากดิน ดินมีให้เจ้าทุกอย่าง แต่เจ้าจะใช้ดินอย่างไรล่ะลูกที่จะเกิดเป็นธรรมะในใจ จำนะลูกนะ ความอ่อนน้อมถ่อมตนนั้นคือดินที่เจ้าควรจะอ่อนน้อมถ่อมตนในทุกอย่าง
    “ข้าวเปลือก” ที่แม่เอามานี่คือ “แม่โพสพ” ที่มีแต่ให้กับพวกเจ้า ก่อนจะเป็นข้าวให้เจ้าก็คือข้าวเปลือกที่มนุษย์มิเห็นความสำคัญ แต่เห็นจากประโยชน์เพียงข้าวที่อยู่ในข้าวเปลือกใช่ไหมลูก เหมือนบุคคลที่ต่ำต้อยที่เจ้ามองว่าเขาเหล่านั้นไม่มีประโยชน์ มิควรช่วยเหลือ แต่จำไว้นะลูกนะ รูปลักษณ์มนุษย์เป็นเพียงภายนอก แต่ภายในข้าวเปลือกนั้นมีข้าวขาวที่มีประโยชน์สำหรับเจ้า
    เช่นเดียวกันนะลูกนะ อย่ามองมนุษย์เพียงเครื่องแต่งกาย จงมองเข้าไปข้างในอาภรณ์ที่เจ้าประดับ เสื้อผ้าที่เจ้าใส่เป็นเพียงการปิดสรีระที่มนุษย์ถูกเรียกว่า ชาย หรือ หญิง เท่านั้น แต่ธรรมะสิลูก เจ้าควรจะต้องไขว่คว้า หาชุดงามๆ ไว้ใส่ ธรรมะอยู่ในใจเจ้าจะเป็นสุขมากกว่าใส่อาภรณ์สวยงาม แต่จงใส่อาภรณ์ไว้เพื่อปิดสรีระเท่านั้นนะลูกนะ จำเราไว้เถิด ธรรมะจะทำให้เจ้าเป็นสุขทั้งกายและใจตลอดไป เทพจะแซ่ซ้องสรรเสริญ มนุษย์จะคบหาสมาคม แม้กระทั่งก็จะเข้าใกล้เจ้า เจ้าลองดูสิลูก มนุษย์ผู้มีใจอ่อนโยน แม้กระทั่งสัตว์เดรัจฉานที่เหล่ามนุษย์เรียกว่าไม่มีสมอง แต่มันสามารถที่จะบอกเจ้าได้ว่าผู้ใดใจดีหรือผู้ใดใจร้ายใช่ไหมลูก?
    ก็เปรียบเช่นเดียวกันนะลูกนะ ธรรมะจะให้แต่ความสุขเจ้าตลอดไปถ้าเจ้าเดินทางในสายธรรม ที่เป็นพอประมาณสำหรับตนเองนะลูกนะ
    วันนี้เราขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ณ ที่นี้จงให้พรกับพวกเจ้าที่มา ผู้ใดคิดสิ่งใดในความพอประมาณที่เจ้าจะยังชีพ ขอให้เจ้าจงได้มีสิ่งนั้น ความพอประมาณจงเกิดกับพวกเจ้าทุกคนด้วย
    สาธุ สาธุ สาธุ<O:p</O:p
    หมายเหตุ : ถอดความจากการสนทนาระหว่างแม่พระธรณีกับผู้รับใช้ และผู้มาร่วมพิธีบวงสรวง ณ พระบรมราชานุสาวรีย์ สมเด็จพระนเรศวรมหาราช ณ ต.ดอนเจดีย์ อ.พนมทวน จ.กาญจนบุรี เมื่อเวลา 20.14 น. วันพฤหัสบดีที่ 27 กรกฎาคม 2549​

5. เกษม

1
    อย่าไปฉีดวัคซีนป้องกัน ระมัดระวังการฉีดทุกอย่างเข้าเส้นเลือด !!!

คำพยากรณ์ที่ 52 เราพระบิดา พระเยโฮวาย์ของเจ้า จะช่วยเจ้าให้หลุดพ้นจากภัยพิบัติต่างๆ อีกครั้งหนึ่ง I, FATHER YAHUVEH, WILL DELIVER YOU ONCE AGAIN! พฤศจิกายน 2, 2001

เรา YAHUVEH (พระเยโฮวาย์) สามารถที่เปลี่ยน DNA ดีเอ็นเอของเจ้า เจ้ารู้ไหม ? แน่นอน ถ้าเราเลือกที่จะทำดังนั้น เรา YAHUVEH (พระเยโฮวาย์) สามารถเปลี่ยนแม้แต่จะเปลี่ยนสีผิวของเจ้าและสีดวงตาของเจ้า ไม่ต้องอัศจรรย์ใจเจ้าจำได้ไหม เรา YAHUVEH (พระเยโฮวาย์) เป็นผู้ทรงสร้าง ?

เรา YAHUVEH (พระเยโฮวาย์) สามารถที่จะกระทำให้เจ้าหายตัวไปได้ ถ้าเรา YAHUVEH (พระเยโฮวาย์) เลือกที่จะกระทำ เจ้าไม่เข้าใจ ไม่สามารถคิดออกมาได้ว่ามาตราฐานอะไรที่เราได้ยกขึ้นมาต่อสู้กับความชั่วร้ายต่อคนหนึ่ง ทุกๆพันธนาการในฐานะเป็นทาส โรคภัยไข้เจ็บและโรคระบาดรุนแรงที่คนชั่วร้ายคนหนึ่งผู้ซึ่งเรียกว่าบุตรของซาตาน แสวงหาที่จะแพศยาอยู่เหนือเจ้า ทำให้สับสน ปะปนกันยุ่งในพวกเขาทั้งหลาย

บุตรของเราทั้งหลายจะไม่ได้รับบาดเจ็บ ไม่ได้รับความเสียหาย แต่จะแทนที่ด้วยคนชั่วร้ายคนหนึ่งๆในครอบครัวของพวกเขาเอง โรคภัยไข้เจ็บและโรคระบาดรุนแรงต่างๆ จะลงมาพร้อมกับความชั่วร้ายเหล่านั้น และพวกเขาไม่มีคำตอบเทียบได้เท่ากับในคำถาม ด้วยเหตุผลอะไรทำไมถึงเป็นเช่นนี้ ทั้งหมดของพวกเขาเหล่านั้นจะมีคือการยอมรับสภาพว่า เรา YAHUVEH (พระเยโฮวาย์) ได้อนุญาติให้เกิดขึ้น (ได้กระทำสิ่งเหล่านั้น)

คนชั่วร้ายเหล่านั้นพยายามอย่างหนัก ที่จะป้องกันตัวพวกเขาทั้งหลาย และพวกเขาคิดว่าพวกเขาทั้งหลายมีสติปัญญาฉลาด ยิ่งไปกว่านั้นพวกเขาทั้งหลายได้ฉีดวัคซีนในครอบครัวของพวกเขา และคนทั้งหลายที่พวกเขารัก และเพื่อนสนิทมิตรสหายและยังคง เรา YAHUVEH(พระเยโฮวาย์) จะทำให้การป้องกันนั้นไร้ผล ดังที่ผลของความชั่วร้ายในคนนั้นๆ ผู้ที่แสแสร้ง แสวงหาการทำร้ายต่อบุตรของเรา นั้นคือขนาดของการลงโทษ จะย้อนกลับไปสู่พวกเขาทั้งหลาย เริ่มต้นอธิษฐานตั้งแต่บัดนี้ เพราะมีพลังฤทธานุภาพในผู้ที่อธิษฐาน กล่าวในนาม เรา YAHUVEH (พระเยโฮวาย์) ในนามของพระเมสิยาห์ของเจ้า ซึ่งเป็นบุตรที่เราได้กำเนิดเพียงคนเดียว

YAHUSHUA พระยาโชวาย์ อธิษฐานว่า เราYAHUVEH (พระเยโฮวาย์) จะมอบแก่เจ้า ขีปนาวุธฝ่ายวิญญาณที่ยิ่งใหญ่กว่าเพื่อต่อต้านคนฝ่ายเนื้อหนังเหล่านั้น ผู้ซึ่งได้ต่อต้านบุตรทั้งหลายที่รักของเรา ผู้ซึ่งแสวงหาพระพักตร์ของเราและจะแสวงหาทุกๆวัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2012
  6. เกษม

1
    อย่างไปฉีดวัคซีนป้องกัน (ต่อ)

คำพยากรณ์ที่ 62 กษัตริย์บนสวรรค์กำลังจะเสด็จกลับมา ยมคิปูร์, กันยายน 16, 2002 (Yom Kippur ยมคิปูร์ (ยมแปลว่าวันค่ะ)เป็นหยุดประจำปีจะเริ่มตั้งแต่ตอนเย็นของวันที่10 ในเดือนทิชเร(เดือนยิว)ในวันนี้ชาวยิวทั่วโลกจะไม่รับประทานอาหาร และดื่มน้ำ)

เราได้บอกผู้รับใช้หญิงคนนี้ของเราในวันนี้เพื่อที่จะตักเตือนเจ้าว่าจะมีการกักขังไว้อย่างเข้มงวดเพื่อป้องกันการแพร่ของเชื้อโรคในวันข้างหน้า(การกักเรือหรือบุคคลหรือสัตว์ที่ต้องสงสัยว่าเป็นพาหะนำโรคติดต่อ,ระบบการป้องกันการแพร่ของเชื้อโรค,สถานที่กักกันเชื้อโรค,ระยะเวลา 40 วันหรือมากกว่า ) เพราะมนุษย์ได้สร้างเชื้อโรคต่างๆ (เสริมโรคภัยไข้เจ็บ เกิดจากความผิดบาปที่ไม่เชื่อฟัง คอรัปชั่นคำสั่งสอนของพระเจ้า) ซึ่งไม่ได้ถูกสร้างโดยเรา จากนั้นมนุษย์ได้สร้างสิ่งหนึ่งพวกเขาเรียกว่า วัคซีน

แต่บุตรของเราทั้งหลายเอ๋ยจงระมัดระวัง มีความตายอยู่ในวัคซีนนั้น ที่ได้ฉีดใส่ไปในเส้นเลือดของเจ้า อย่าไปวางใจในการการฉีดวัคซีน,หรือฉีดเชื้อเข้าในร่างกายเพื่อสร้างภูมิคุ้มกันของมนุษย์

วางใจในสดุดี 91ให้วางใจเชื่อในพระนามของบุตรชายของเราและเรียกออกชื่อของเราและดำเนินชีวิตยืนอยู่ในสดุดี 91 ว่าเราจะรักษาเจ้าจากโรคระบาดอย่างรุนแรงที่อยู่ท่ามกลางเจ้าและเมื่อเจ้าได้เคารพให้เกียรติเราในวันสะบาโตที่แท้จริง(เสริม วันศุกร์ดวงอาทิตย์ตกดินไปจนถึงวันเสาร์ดวงอาทิตย์ตกดิน) ตราบเท่าที่เจ้าได้พยายามอย่างที่สุดที่จะเชื่อฟังเรา ตราบเท่าที่เจ้าได้วางเราไว้เป็นอันดันแรกในความรักของเจ้าและในชีวิตของเจ้า และเป็นเหมือนสามีของเจ้าที่ได้มีสิทธิ์ถูกต้องอยู่เหนือภรรยา จากนั้นจะมีการป้องกันอยู่เหนือบ้านของเจ้า เพราะเป็นโลหิตของบุตรชายของเราที่ได้หลั่งออกเพื่อเจ้าที่ไม้กางเขนทีได้ปกคลุมและป้องกันเจ้าและพวกเขาเหล่านั้นที่ได้เรียกออกชื่อนามของเรา พวกเขาเหล่านั้นมีเป็นเหมือนนิสัยของพระเจ้า(ลักษณะบุคคลิกพระฉายของพระเจ้า)ภายในชีวิตของพวกเขา(มีพระเยซูคริสต์เป็นชีวิตอยู่ภายใน)

เราจะพูดเรื่องนี้อีกครั้งหนึ่งในโอกาศหน้าเพราะตอนนี้เวลานั้นยังมาไม่ถึง เราต้องการจะตักเตือนเจ้าเดี่ยวนี้ บุตรของเราเอ๋ย อธิษฐานที่เจ้าจะไม่มีส่วนของการถูกนับอยู่ในจำนวนคนที่ถูกกักขังไว้อย่างเข้มงวดเพื่อป้องกันการแพร่ของเชื้อโรคในวันข้างหน้า เพราะหลายคนจะกลายเป็นกลุ่มที่เหมือนวัว ควาย สัตว์เลี้ยง เข้ามาในสถานที่กักขังการแพร่เชื่อโรค(เป็นระยะเวลาสี่สิบวันหรือมากกว่า)และอาศัยอยู่ในนั้น และคนที่ชั่วร้ายจะกล่าวว่าเพราะว่าคุณปฏิเสธการป้องกันต่างๆของมนุษย์ จากนั้นทำให้คุณได้ติดเชื้อ คุณอยู่ในภาวะอันตรายอย่างมาก และเป็นเหมือน วัว ควายที่ได้จับกลุ่มเป็นฝูง ที่นั้นหลายคนจะอยู่รวมกันเป็นฝูงชน เกือบจะไม่มีห้องที่จะให้ยืน

จงระมัดระวังบุตรทั้งหลายของเราเอ๋ย เกี่ยวกับการฉีดสิ่งที่มีพิษเข้าไปในเส้นเลือดของเจ้า บุตรทั้งหลายของเราเอ๋ย จงระมัดระวังอากาศทุกๆอากาศที่เจ้าหายใจเข้าไป บุตรทั้งหลายของเราเอ๋ยจงระมัดระวังน้ำทุกหนทุกแห่งที่เจ้าดื่ม

ความจริงก็คือถ้าไม่ใช่เพราะความเมตตาของเรา ชีวิตต่างๆคงได้ถูกลบ(จบชีวิตลง)ออกไปจากผิวโลก จงระมัดระวังบุตรทั้งหลายของเราเอ๋ยอะไรที่เจ้าได้ฉีดเข้าไปในร่างกายของเจ้า จงจำไว้ว่าเจ้าได้วางความเชื่อศรัทธาไว้ที่ไหนและความวางใจของเจ้าอยู่ที่ไหน ยืนหยัดอยู่ในสิ่งที่ถูกต้อง ลุกขึ้นยืนอยู่เพื่อการเป็นอิสระ ณ บัดนี้ (เสริม ดำเนินชีวิตให้พระวิญญาณบริสุทธิ์ทรงนำเป็นบุตรของพระเจ้าแท้จริง)

นักเทศนา(ผู้นำ ศิษยาภิบาล หัวหน้า เป็นต้น)หยุดที่จะคอรัปชันเพื่อเงินทองและสิ่งของถวายต่างๆ เพราะเจ้าได้กระทำอย่างเงียบๆมาเป็นเวลานาน เราจะคิดบัญชีเพราะเจ้าไม่ได้ตักเตือนลูกแกะของเรา และถ้าเจ้าไม่ลุกขึ้นพูดตักเตือนเหมือนผู้รับใช้หญิงคนนี้ของเราที่กระทำอยู่ จากนั้นจะเป็นเหมือนนำลูกแกะไปฆ่า(ให้พวกเขาไปตกนรก)

อันดับเริ่มแรกคนหนุ่มสาวและจากนั้นผู้สูงอายุและจากนั้นวัยกลางคนจะล้มตายลง แต่ไม่มีบุตรคนไหนที่ทรงเรียกในนามของเรา YAHUSHUA พระยาโชวาย์ที่พวกเขาจะ ….ถ้าพวกเขาได้ยินเสียงของเราและเชื่อฟังกระทำตามที่เราแนะนำ และมีความเชื่อว่าเราจะปกป้องพวกเขาและดำเนินชีวิตอยู่ในเราเหมือนที่เราเป็นผู้บริสุทธิ์และปราศจากตำหนิ..หนี!!!..จากการปรากฏของความบาปใดๆ เราจะปกป้องพวกเขาทั้งหลาย เราจะมอบสติปัญญาแก่พวกเขา เราจะซ่อนตัวพวกเขา ทูตสวรรค์ของเราจะอยู่ล้อมรอบ(เหตุการณ์ต่างๆที่เกิดขึ้นเกี่ยวข้องกับพวกเขา) ปกป้องพวกเขาและต่อสู้เพื่อพวกเขา

ที่มา อย่าไปฉีดวัคซีนป้องกัน ระมัดระวังการฉีดทุกอย่างเข้าเส้นเลือด

7. เกษม

1
    องค์กรลับ"อิลลูมินาติ"
    กำลังวางแผนปล่อยเชื้อไวรัสมรณะ !!!

“เกมส์ไพ่อิลลูมินาติ" เกมส์นี้วางตลาดในปี 1995 แต่เหตุการณ์จริงเกิดในปี 2001 หรือหลังจากที่เกมส์ออกวางตลาดแล้ว 6 ปี ไม่เชื่ออีกแล้วเหรอ ลองเข้าเว็บไซต์ขายของเช่น Ebay หรือ ที่ไหนก็ได้ แล้วหา “illuminati card game” เค้ามีขายทั่วไปหมด เรามาช่วยกันหาหน่อยว่าที่ไหนขายถูกที่สุด แล้วโพสต์ไว้ในบอร์ด ดูเวอร์ชั่นใหม่นะ เค้าเรียกว่า Deluxe Edition เรากำลังหาดูอยู่ นี่เป็นลิ๊งค์ของบริษัทเค้าเลยครับ Board Games from Steve Jackson Games อยู่ล่างๆ ด้านขวา แต่เค้าขายแพง หาตามอีเบย์หรือข้างนอกดีกว่า (ระวังของก๊อปสีไม่สวย) หรือ ลองดูใน Ebay All Categories

มีหลายคนที่อ่านบอร์ดนี้แล้วกำลังอยู่ในอเมริกา อาจจะช่วยเพื่อนๆ เราในนี้เป็นเจ้าของซักชุด ทำไมเหรอ เพราะไพ่ทุกใบในเกมส์คือสิ่งที่เกิดขึ้นแล้ว และกำลังจะเกิดในอนาคต คุณต้องมี เพื่อให้รู้ว่าเค้าจะทำอะไรต่อไป เช่น การฆ่าเพื่อลดจำนวนประชากร (Depopulation) การระเบิดหอนาฬิกาในลอนดอน การปล่อยเชื้อโรคไข้หวัด เกิดโรคระบาด และการกักกันคน การกดขี่ ข่มเหงประชาชนและฆ่าเพื่อ “สันติภาพ”

มีกระทั่งไพ่โอบาม่า แต่ในเกมส์เค้าเรียกไพ่ใบนี้ว่า “Messiah” หรือคนที่จะมาโปรดสัตว์อะไรประมาณนี้ ซึ่งภาพตอนเลือกตั้งก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ หาดูสัญลักษณ์ต่างๆ ที่เค้าซ่อนไว้ในไพ่แต่ละใบด้วยนะ เรามาดูภาพรวมของไพ่กัน แต่จะมีอีกมาก นี่คือบางส่วน

สถานการณ์ทุกอย่างที่เป็นอยู่ตอนนี้

- ถล่มตึกเวิลเทรด เพนตากอน ลดประชากร สงคราม โครงการ HAARP ทอนาโด
    - พายุเฮอริเคน การยึดอาวุธปืน การบิดเบือนตลาดหุ้น ทองคำ การกดขี่
    - พระสันตะปะปา แผ่นดินไหว การควบรวมบริษัท การประชุม G20
    และในอนาคต
    - การก่อวินาศกรรมหลายๆที่พร้อมๆ กัน การฝังชิพ โรคระบาด กักกันโรค ภูเขาไฟระเบิด
    - ซึนามิ การโจมตีเตาปฏิกรณ์นิวเคลียร์ การฆ่าล้างเผ่าพันธุ์ สงครามโลกครั้งที่ 3

ในอนาคตไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์ใหม่ 2009 จะเป็นโรคระบาดที่อันตรายที่สุดเท่าที่โลกเคยเผชิญ

เนื่องจากหลายวันก่อน พวกเราและกลุ่มแครกเกอร์จากใต้ดินกลุ่มนึงจากนานาชาติ ไม่ขอเปิดเผยชื่อ ได้แฮ็กเข้าระบบฐานข้อมูลลับสุดยอดของรัฐบาลอเมริกา, CIA, และรวมทั้งหน่วยสืบสวนคดีพิเศษ FBI ด้วย จากข้อมูลที่ได้มานั้นมีเรื่องนึงที่น่าสนใจมาก ๆ เกี่ยวกับการระบาดของไข้หวัดสายพันธุ์ใหม่2009 (เค้าว่างั้น)

ใจความคร่าวๆเลยก็คือ ในไฟล์ดาต้าเบสระบุว่า ไอ้เชื้อนรกนี้มันไม่ได้กลายพันธุ์จากหมูอย่างที่เป็นข่าว แต่มันกลายพันธุ์มาจากหมานั่นเอง เป็นเชื้อไวรัส Rabies ซึ่งอยู่ในสาย Family Rhabdoviridae, genus Lyssavirus หรือเรียกภาษาเราๆว่า เชื้อพิษสุนัขบ้า ที่ปัจจุบันยังไม่มียารักษาให้หายได้ การกลับมาครั้งนี้ มันได้เปลี่ยนแปลงพันธุกรรมและโครโมโซมใหม่และได้รวมเข้า กับ เชื้อ Influenza virus หรือที่เรียกง่ายๆว่า ไข้หวัดใหญ่คน นั่นแหละ

8. เกษม

1
    องค์กรลับ"อิลลูมินาติ"กำลังวางแผนปล่อยเชื้อไวรัสมรณะ (ต่อ)

แต่ครั้งนี้มันได้ถูกดัดแปลงพันธุ์กรรมใหม่ ทำให้รับมือได้ยากมาก จะสังเกตุได้ว่าเชื้อ 2 ชนิดนี้จะติดต่อกันทางน้ำลายเป็นหลัก และทางอากาศด้วย โดยเชื้อตัวนี้มีคุณสมบัติของทั้ง 2 โรครวมกันเลย แต่ของไวรัส Rabies ยังถูกข่มอยู่ ก็เลยยังไม่แสดงผลที่แน่ชัด แต่คาดว่าอีกไม่นานการกลับมาระบาดครั้งที่สอง ของเชื้อนรกนี้มันจะแสดง ศักยภาพได้อย่างเต็มที่แน่นอน

จากการสังเกตุพบว่าขณะนี้ เชื้อไวรัสนี้ได้ทำให้คนที่ติดเชื้อแค่ปวดหัว คลื่นไส้ อ่อนเพลีย บางรายจะมีอาการชักกระตุก และมีอัตราผู้ที่เสียชีวิตต่ำมาก ๆ ซึ่งแน่นอน ก็นั่นมันเชื้อไวรัสชนิดไม่รุนแรง ที่เป็นแผลนการปล่อยระบาดระลอกแรกขององค์กรลับองค์กรหนึ่ง และในอนาคตจะมีการปล่อยระบาดครั้งที่สอง และจะเป็นการระบาดครั้งร้ายแรงมากๆ ซึ่งเป็นการปล่อยเชื้อไวรัสชนิดที่กลายพันธุ์สมบูรณ์ให้มาระบาดในระลอกที่สองนั่นเอง

นั่นก็หมายถึงหายนะ ครั้งใหญ่ของมนุษยชาติเรยทีเดียว ซึ่งทางนั้นบอกว่า อาการในครั้งนี้จะติดต่อกันได้ไวมาก ส่วนใหญ่จะทางน้ำลาย และของเหลวในตัวผู้ชิดเชื้อเป็นหลัก และอาจจะทางอากาศด้วยนิดหน่อย นั่นก็ขึ้นอยู่กับตัวเชื้อไวรัสเอง อาการของผู้ที่ติดเชื้อก็คือ

จะมีอาการทางประสาทอย่างชัดเจน จำใครไม่ได้เลยแม้แต่ผู้ที่ไกล้ชิด อาจจะไล่ทำร้ายคนรอบข้างอย่างบ้าคลั่ง รูม่านตาเปิด แพ้แสง และสมองจะถูกทำลายอย่างสิ้นเชิง

คือพูดง่ายๆ คนๆนั้นจะไม่มีทางหายเป็นปกติได้เลย!! บ้าไปตลอดชีวิตนั่นเอง เนื่องจากสมองถูกทำลายไปบางส่วน จึงทำให้ผู้ติดเชื้อจะไม่รับรู้อะไรทั้งสิ้น ซึ่งมันก็เหมือนคนที่ตายไปแล้วนั่นเอง (ที่จริงหากนึกถึงหนังเรื่อง 28 days later ก็คงจะทำให้เข้าใจง่ายกว่า)

และแผนรับมือนั้น ทางอมเริกาก็ยังไม่ทราบเช่นกัน แต่มีแผนสำรองไว้แล้วนั่นคือ กักกัน และทำลาย !! (อันนี้ยังไม่ทราบความหมายที่แน่ชัด แต่เท่าที่รู้มาว่าขณะนี้ทางรัฐบาลอเมริกาได้ทำการสร้างค่ายกักกันไว้ทั่ว ประเทศแล้ว ชื่อว่า FEMA camp คาดว่าจะแล้วเสร็จในอีกไม่กี่วันข้างหน้า) เมื่อไม่กี่วันมานี้ พวกเราสืบค้นจนทราบว่า พวกที่อยู่เบื้องหลังของเรื่องนี้ทั้งหมดก็คือองค์กรลับองกรหนึ่งนามว่า Illuminati ซึ่งแน่นอนว่าจะต้องมีพวก Reptilian (พวกต่างดาวสายพันธุ์หนึ่ง)มีเอี่ยวด้วยอย่างไม่ต้องสงสัย และรู้สึกว่าจะเป็นหัวโจกซะด้วย!

ในข้อมูลไฟล์ยังระบุว่า จากการตรวจสอบดูลักษณะพันธุกรรม ละ โครโมโซม ของไวรัสนี้แล้วพบว่าความลับบางอย่างแฝงอยู่ และการจะคิดค้นวัคซีนขึ้นมาป้องกันไวรัสชนิดนี้นั้นด้วยเทคโนโลยี่ของเราตอนนี้ ไม่สามารถกระทำได้ มันต้องพึ่งพากระบวนการผลิตอันจะต้องใช้เทคโนโลยีขั้นสูง อย่างการแปรสภาพแบคทีเรียโดยใช้พลังงานไฟฟ้าเป็นต้น

ซึ่งขณะนี้พวกกลุ่ม Illuminati ได้มีวัคซีนไว้ในครอบครองจำนวนหลายล้านโดส โดยอาศัยเทคโนโลยีของพวก Reptilian ในการผลิตวัคซีน และพวกมันมีแผนแพร่กระจายไวรัส ให้ระบาดไปทั่วโลกระลอกที่สองในเร็วๆนี้ ตามแผนการกำจัดประชากรมนุษย์ขยะทิ้งกว่าค่อนโลก (New World Order) ของพวกมัน ไวรัสตัวนี้ถูกทดลองครั้งแรกที่เมือง Bonanza City ซึ่งอยู่ในรัฐนิวเม็กซิโก จนเกิดการระบาดอย่างหนักของเชื้อไวรัสนี้จำนวน 3 ระลอก (ในอดีตที่ผ่านมาแล้ว)

ระลอกแรกที่ทำการปล่อยไวรัสตัวนี้ครั้งแรกในปี 1889 ระลอกที่สองในปี 1897 และระลอกสุดท้ายในปี 1911 (โดยสองระลอกแรกเป็นชนิดที่ยังไม่ได้กลายพันธุ์อย่างสมบูรณ์ จึงยังไม่มีความรุนแรงมากนัก และระลอกที่สามซึ่งเป็นระลอกสุดท้าย จะเป็นชนิดที่รุนแรงกว่า และมีการณ์กลายพันธุ์ของไวรัสอย่างสมบูรณ์แล้ว) ส่งผลให้ประชาชนพลเมืองที่นี่ล้มตายไปกว่าค่อนเมือง และในปี 1911 นั้นเอง ทางรัฐบาลได้สั่งปิดเมือง และทำลายทั้งเชื้อไวรัสทั้งพลเมืองไปจนหมดสิ้น พร้อมกับปกปิดเรื่องนี้เป็นความลับระดับสุดยอด โดยให้ข่าวว่าเมืองนี้ถูกไฟเผาผลาญวอดทั้งเมือง จากเหตุระเบิดของเหมืองถ่าน หินที่อยู่ใต้เมือง ส่งผลให้เมือง Bonanza City นี้กลายเป็นเมืองร้างมาจวบจนทุกวันนี้!

การทดลองแพร่เชื้อครั้งที่ 2 นี้เกิดขึ้นที่เมือง Centralia รัฐเพนซิลเวเนีย ในปี 1981 ส่งผลให้ชาวเมือง Centralia เสียชีวิตลงกว่าค่อนเมือง จนทางรัฐบาลต้องประกาศทำลายเมือง Centralia ไปพร้อมกับพลเมืองโดยไม่สนว่าใครจะติดเชื้อหรือไม่! ? และได้ทำลายเชื้อโรคไปจนหมดเช่นกัน แต่ก็ไม่วายสั่งให้ปิดเมืองนี้ซะ พร้อมด้วยปกปิดเรื่องนี้เป็นความลับระดับสุดยอดเช่นเคย โดยอ้างว่าพื้นที่เมือง Centralia เป็นเมืองที่ประสบภัยเหมืองถ่านหินระเบิด

ทั้งเมืองถูกเปลวเพลิงเผาวอดทั้งเมือง และควันพิษจากใต้เหมืองได้คร่าชีวิตพลเมืองไปจนหมดสิ้น จนกระทั่งปัจจุบัน เมืองนี้ก็ยังคงถูกปิดตายอยู่พร้อมกับความลับระดับสุดยอด! ! และตอนนี้ เป้าหมายของพวกมันก็คือพลเมืองโลก หากแต่ไม่ใช่การทดลองตามเมืองชนบทต่างๆอีกต่อไป เป็นอย่างไรบ้าง สำหรับข้อมูลลับสุดยอดอันนี้ ซึ่งอยากให้เพื่อนๆ ได้รับรู้ไว้และออกมาแสดงความคิดเห็นกันหน่อย และจะได้เก็บเป็นข้อมูลสำหรับประเทศไทย ซึ่งบทความอันนี้ จะถูกโพสต์ไปทั่วทุกทวีปและสำรวจ, เก็บข้อมูลข้อคิดเห็นของผู้คนจากทั่วโลกเพื่อวิเคราะห์และดำเนินการที่ควรจะทำต่อไป

โดย fernezzo

บทความ ในอนาคตไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์ใหม่ 2009 จะเป็นโรคระบาดที่อันตรายที่สุดเท่าที่โลกเคยเ

9. เกษม

1
    สัญญาณ WiFi อันตรายที่ไม่ควรมองข้าม !!!

สัญญาณ wireless มีผลกับร่างกายของคนหรือเปล่าครับ (โดยเฉพาะกับเด็กอายุต่ำกว่า 5 ขวบ)?

คือที่บ้านอยากจะใช้ wireless router แต่กังวลเรื่องสัญญาณที่ปล่อยออกมาจะมีผลกับเด็กๆหรือเปล่า จึงอยากสอบถามทุกท่านครับ ขอบคุณครับ

โดยคุณ control วันจันทร์ ที่ 15 มิถุนายน 2552, เวลา 03:41 น

โดยทฤษฎีแล้ว เขาว่าไม่มีผลครับ แต่ในความรู้สึกส่วนตัว เมื่ออยู่ใกล้สัญญาณที่มีการอัดความแรงขึ้นหน่วยเป็น mW ประมาณที่ 150 mW เพื่อทำลิงค์กัน แล้วไปไปยืนอยู่ระหว่างกลาง ผลก็คือเวียนหัวมากครับ ไม่รู้ท่านอื่นลองแล้วเป็นเช่นไร ไม่ได้เป็นแค่ตัวเองครับ เพื่อนร่วมงานมาลองก็เวียนหัวเหมือนกันครับ เลยไม่แน่ว่ามีผลต่อสมองมากน้อยเพียงใด

โดยคุณ Dream บ๊อก บ๊อก วันจันทร์ ที่ 15 มิถุนายน 2552, เวลา 10:23 น.

ผมเห็นด้วยครับกรณีใช้ wireless router ในบ้าน หรือเข้าไปในร้านที่มี hotspot ที่มีกำลังส่งแรงๆ ผมจะรู้สึกเวียนหัว นอนก็ปวดหัว มึนๆ หรือแม้แต่ตอนใช้ notebook แล้วเปิดใช้ wireless ทั้งวัน ใครใช้ไวเลสในบ้านแล้วเวียนหัวไม่ทราบสาเหตุ ลองปิดเครื่องดูครับว่าหายไหม ยิ่งกับบ้านที่มีเด็กเล็กๆ หรือคนแก่ๆ ก็ควรระวังการใช้งานตลอดเวลาด้วย อาจมีผลกับสมองของเด็ก

โดยคุณ Petchy วันพุธ ที่ 19 สิงหาคม 2552, เวลา 11:40 น.

แล้วทุกวันนี้ที่เราเดินตามท้องถนนมี WiFi มีสัญญาณโทรศัพท์ ที่ทำงานก็มีสิ่งเหล่านี้ ชีวิตินี้หนีไม่พ้นหรอกครับ แล้วจะป้องกันตัวยังไง มีอันตรายจริงจะเรียกร้องค่าเสียหายจากใคร

โดยคุณ len123 วันพุธ ที่ 19 สิงหาคม 2552, เวลา 12:30 น.

อย่างที่บอกครับ ความแรงน้อยๆ ไม่มีผลครับ อีกอย่างกฎหมายควบคุมอยู่ครับ wifi ที่ปล่อยกัน ก็ไม่เกินที่เค้ากำหนดครับ ไม่มีอันตราย แต่ที่อัดกำลังส่งกันแรงๆ ก็คงมีบ้าง เพราะผมรู้สึกเวียนหัวครับ

โดยคุณ Dream บ๊อก บ๊อก วันพุธ ที่ 19 สิงหาคม 2552, เวลา 14:43 น.

ที่มา http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=3187.0

หมายเหตุ

ข้อมูลข้างบนนี้ เป็นข้อมูลที่โพสต์กันไว้เมื่อปี 2552 สัญญาณ WiFi ยังไม่แรงเท่ากับปี 2555 นี้ ซึ่งอัฟเกรตขึ้นเป็นระบบ 3G แล้ว และมีการแจกแทปเลตให้เด็กนักเรียนใช้กันแล้วด้วย จึงน่าเป็นห่วงเรื่องคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าจากเครื่อง wireless router ตามโรงเรียนต่างๆ ย่อมจะมีผลต่อคลื่นสมองของเด็กอย่างแน่นอนครับ เพราะขนาดผู้ใหญ่ยังรู้สึกเวียนหัว แล้วเด็กๆจะไปเหลืออะไร...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2012
  10. วรเดช

วรเดช เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2006
    "ไคตั๊ก" อ่อนกำลังลงเป็นโซนร้อน ส่งผลไทยมีฝนเพิ่มช่วง18-19ส.ค.

ประกาศเตือนภัย
    "พายุ ไคตั๊ก"
    ฉบับที่ 8 ลงวันที่ 18 สิงหาคม 2555
    เมื่อเวลา 04.00 น. วันนี้ (18 ส.ค.55) พายุไต้ฝุ่น “ไคตั๊ก” (KAI-TAK) ได้อ่อนกำลังลงเป็นพายุโซนร้อน และได้เคลื่อนตัวขึ้นฝั่งเมืองกว๋างนินห์ ประเทศเวียดนามตอนบนแล้ว โดยมีศูนย์กลางอยู่ห่างประมาณ 60 กิโลเมตร ทางทิศตะวันตกเฉียงเหนือของกรุงฮานอย ประเทศเวียดนาม หรือที่ละติจูด 21.5 องศาเหนือ ลองจิจูด 105.5 องศาตะวันออก ด้วยความเร็วลมสูงสุดใกล้ศูนย์กลางประมาณ 95 กิโลเมตรต่อชั่วโมง พายุนี้กำลังเคลื่อนตัวทางตะวันตกค่อนทางเหนือด้วยความเร็วประมาณ 25 กิโลเมตรต่อชั่วโมง คาดว่าจะเคลื่อนตัวเข้าสู่ประเทศลาวในระยะต่อไป ซึ่งจะส่งผลให้ในช่วงวันที่ 18-19 สิงหาคม 2555 ประเทศไทยมีฝนเพิ่มมากขึ้น และมีฝนตกหนักถึงหนักมากบางแห่งโดยเฉพาะบริเวณภาคเหนือ และภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
    ส่วนคลื่นลมบริเวณทะเลอันดามันและอ่าวไทยตอนบนจะมีกำลังค่อนข้างแรง โดยมีคลื่นสูงประมาณ 2 เมตร ขอให้ชาวเรือเพิ่มความระมัดระวังอันตรายในการเดินเรือในระยะ 1-2 วันนี้
    อนึ่ง กรมอุตุนิยมวิทยาจะออกประกาศฉบับต่อไปในเวลา 10.00 น วันนี้ (18 ส.ค.55)
    ประกาศ ณ วันที่ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 เวลา 05.00 น.

ขอขอบคุณเนื้อหาข่าว คุณภาพดี โดย: หนังสือพิมพ์มติชน

11. เกษม

1
    นิมิตเหตุการณ์วันสิ้นโลก
    โดย ซาร่า ฮอฟแมน แปลโดย 1p2m

เขียนเมื่อ วันที่ 14 มีนาคม 2006 นิมิตของวันสิ้นโลก(ยุคเก่า)

ซาร่า ออฟแมน ได้ตัดสินใจฆ่าตัวตายเมื่อปี 1979 (แต่ไม่สำเร็จ) เธอกล่าวว่าเธอจำต้องฟื้นกลับขึ้นมาและทำบางสิ่งในชีวิตให้สำเร็จ แต่สิ่งแรกก็คือเธอได้รับการสำแดงเกี่ยวกับวาระสิ้นโลก (หลายคนอาจจะสงสัยว่า ทำไมคนที่คิดฆ่าตัวตายอย่าง ซาร่า ถึงได้รับเลือกจากพระเจ้าให้ได้เห็นนิมิตร พระเจ้าทรงมีหนทางในแบบที่เราไม่อาจคาดคิดได้ ดังตัวอย่างหลาย ๆ ตอนในพระคัมภีร์ที่พระเจ้าไม่ได้เลือกคนที่เราคิดว่าดีพร้อมหรือสมบูรณ์แบบ)

ต่อไปนี้คือภาพมุมกว้างของโลกที่ข้าพเจ้าเห็นจากมุมกว้างและแคบใกล้เข้ามาเรื่อย ๆ เหมือนกับเราอยู่นอกโลก ในอวกาศและกำลังบินเข้ามาใกล้โลก

ข้าพเจ้ารู้ว่านี้คือสิ่งที่ทำให้ข้าพเจ้าต้องตัดสินใจกลับมายังโลก(ฟื้นขึ้นมา) กลับมาสู่ชีวิตที่น่าระทมอีกครั้ง ร่างกายส่วนหนึ่งข้าพเจ้าต้องการไปสู่โลกฝ่ายวิญญาณหรือสวรรค์ แต่อีกส่วนหนึ่งก็อยากกลับไปสู่ร่างกายเดิมและดำเนินชีวิตใหม่ ความรู้สึกภายในเหมือนว่ากำลังชักเย่อกันอยู่ และสิ่งที่ข้าพเจ้ากำลังจะไปพบเห็นนั้นก็ช่วยให้ข้าพเจ้าได้เข้าใจถึงสิ่งที่ข้าพเจ้าจะต้องไปบอกเมื่อข้าพเจ้าได้กลับมายังกายเดิม (จิตวิญญาณกลับมาเข้าสู่ร่าง)

ทุกอย่างวนกลับมาอีกเหมือนเล่นวีดีโอเทปไปข้างหน้าอย่างรวดเร็วและเป็นอีกครั้งที่ข้าพเจ้าได้ซึมซับเห็นทุกสิ่งอย่างชัดแจ้งและสมบูรณ์ ขณะที่โลกเคลื่อนใกล้เข้ามาข้าพเจ้าได้เห็นโลกทั้งใบและเห็นหลาย ๆ ประเทศ

ข้าพเจ้าไม่รู้จักประเทศต่าง ๆ ดีนัก แต่ขณะที่ได้มองเห็นผืนแผ่นดินก็พอจะรู้ว่าเป็นประเทศอะไรบ้าง ข้าพเจ้ามองไปที่ตะวันออกกลางได้เห็นมิสไซต์พุ่งออกจากลิเบีย พุ่งเข้าโจมตีอิสราเอลเกิดระเบิดเป็นรูปดอกเห็ดใหญ่โตมาก ข้าพเจ้ารู้ว่ามิสไซต์นั้นแท้จริงแล้วเป็นของอิหร่าน ที่ได้แอบนำมาซ่อนเก็บไว้ที่ลิเบีย นั่นคือระเบิดนิวเคลียร์ และเกือบในทันทีทันใดก็มีมิสไซต์พุ่งออกจากประเทศหนึ่งไปยังอีกประเทศหนึ่ง มิสไซต์พุ่งข้ามไปมาทั่วทั้งโลก ข้าพเจ้าได้เห็นการระเบิดของนิวเคลียร์ ที่ไม่ได้มาจากมิสไซต์อย่างมากมาย แต่เป็นการระเบิดจากใต้ดินชนิดหนึ่ง ข้าพเจ้ารู้ว่าในอนาคตจะมีสงครามนิวเคลียร์แน่นอนทั่วทั้งโลก และต่อไปนี้คือภาพการเริ่มต้นของสงครามว่าเริ่มต้นได้อย่างไร

ข้าพเจ้าเปลี่ยนการเพ่งมองจากตะวันออกกลางไปที่อเมริกา และกำลังจะได้เห็นสิ่งที่นำไปสู่สงครามนิวเคลียร์ล้างเผ่าพันธุ์มนุษย์ ซึ่งข้าพเจ้าจะเป็นพยานถึงสิ่งนี้ ขณะที่มองดูไปทั่วทวีปอเมริกาเหนือนั้น ข้าพเจ้าได้เพ่งดูไปที่แถวชายฝั่งตะวันออกขึ้นไปจนถึงนิวยอร์ก ได้เห็นตึกมากมายและผู้คน และก็ได็เห็นตึกสูงกำลังพังทลายลงมาที่พื้นดินมีควันกระจายอย่างน่ากลัว ซากปรักหักพัง ฝุ่งคลุ้งไปทั่ว (เธอเห็นภาพตึกเวิร์ดเทรดถล่มหรือเปล่า?) ข้าพเจ้าเห็นผู้หญิงอุ้มเด็กผู้หญิงตัวเล็ก ๆ ในอ้อมแขนวิ่งหนีจากจากตึกที่ถล่ม

ผู้หญิงผมยาวสีดำ หยิกเล็กน้อยพาดไหล่ ใส่ชุดสูทผ้าขนสัตว์สีแดงปลายสีเข้มหรือออกสีเปลือกไม้ ไม่ใส่แว่นตา เด็กหญิงตัวเล็ก ๆ ดูอายุประมาณ 6-7 ปีผมสั้นเลยคางสีน้ำตาลทรงผู้หญิง พวกเขาจับมือกันวิ่งหนีจากตึกสูงที่กำลังถล่มลงมา ฝุ่นควันหนาทึบมากและทำให้พวกเขาแยกจากกัน เด็กร้องอย่างตกใจกลัวหาแม่หลายครั้ง ข้าพเจ้าไม่รู้ว่าพวกเขาจะเป็นหรือตาย ข้าพเจ้าเห็นหน้าของผู้หญิงคนนี้ได้อย่างชัดเจนและระบุตัวถ้าหากได้เห็นรูปของเธอ หรือบอกให้นักวาดรูปวาดภาพของเธอได้ ข้าพเจ้าสงสัยว่าตึกถล่มเพราะแผ่นดินไหวหรือไม่ แต่ในความรู้สึกที่เห็นก็คือ ไม่ใช่ แต่ไม่รู้ว่าเพราะสาเหตุใดแน่

สิ่งต่อมาก็คือข้าพเจ้ารู้สึกได้มากกว่าที่เห็นแม้จะช่วงสั้น ๆ คือหลังจากเหตุการณ์นี้ไม่นาน การค้าขาย การซื้อขายก็หยุดชงักหรือกล่าวได้ว่าเศรษฐกิจยุติลง หรือเกือบล้มเหลวอย่างสิ้นเชิง ไม่มีใครมีเงินถืออยู่เลย

ต่อมาข้าพเจ้าเห็นผู้คนล้มป่วยและค่อย ๆ ตายไป สิ่งที่เห็นนี้เจาะจงลงไปยังเมืองใหญ่ ๆ 4 เมืองคือ นิวยอร์ก ลอสแองเจลิส ซานฟรานซิสโก และ ซอร์ลเลค เชื้อโรคก็เริ่มแพร่กระจายโดยเกิดตุ่มสีขาว ๆ ไปทั่วตัวคน บางตุ่มก็ขนาดเท่าเหรียญบาทอยู่บนมือ แขนและหน้า และพัฒนาไปอย่างรวดเร็วกลายเป็นตุ่มพองฟูสีขาวอย่างน่ากลัว ผู้คนเริ่มเดินสะดุดหกล้มลงและตายในเวลาอันรวดเร็วอย่างมากมาย หรือภายใน 24 ชม.

ข้าพเจ้าเห็นบางคนมีเลือดออกมาจากจมูก ปากตา และหู มันเริ่มต้นคล้ายไว้รัสไข้หวัดใหญ่และแพร่กระจายอย่างรวดเร็ว เร็วกว่าเชื้อผุพองสีขาวที่เห็น ประชาชนที่ได้รับเชื้อโรคนี้ตายเร็วกว่าเดิมเสียอีก สิ่งนี้แพร่กระจายไปทั่วทั้งอเมริกา คนหลายแสนเริ่มอ่อนแอเจ็บป่วยด้วยเชื้อโรคสองชนิดนี้ (ถูกฉีดวัคซีนที่มีพิษ หรืออาจจะถูกโจมตีด้วยอาวุธเคมีชีวภาพ?)

ข้าพเจ้ารู้ว่ามันคือเชื้อโรค และมีหลายชนิดมาก แต่สองตัวแรกบรรจุใส่ภาชนะขนาดเล็ก ๆ ที่ขนเข้ายังอเมริกา มันมีลักษณะคล้ายกับเหยือกเบียร์ และข้าพเจ้าเห็นเหมือนกับมีคนถือมันและนำมันไปลงบนพื้นในที่ ๆ มีฝูงชนเยอะ ๆ และคนก็ติดเชื้อโรคโดยไม่รู้ตัว

ในเมืองเหล่านี้ที่บอกมามีเชื้อโรคกระจายไปทั่ว ประชาชนก็พยายามหนีออกจากเมืองไปนอกเมือง มีจราจลวุ่นวายาทั้งเมือง สังคมแตกสาแหรกขาด ไม่มีไฟฟ้าอีกต่อไปโดยข้าพเจ้าไม่รู้ว่าทำไม และไม่รู้ว่าจะมีได้อย่างไร มีรถยนต์เต็มไปหมดขวางกั้นถนนและคนจำนวนมากได้เดินเท้าเปล่า เชื้อโรคกระจายออกไปทั่วโดยเริ่มต้นที่เมืองเหล่านี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2012
  12. เกษม

1

ประชาชนเริ่มหนีไปยังเมืองอื่น ๆ และก็มีแก็งอันธพาลโจมตีและฆ่าประชาชน ในเมืองที่ถูกโจมตีด้วยเชื้อโรคนั้นก็จราจลวุ่นวายทั้งเมือง มีการปล้นสะดม ฆาตกรรม พังพินาศสิ้น คนจำนวนมากดูเหมือนกับเสียสติบ้าคลั่ง ข้าพเจ้ารู้สึกว่า ระบบไฟฟ้าล้มเหลวไปทั้งเมือง และไม่มีอะไรนอกจากการวิ่งหนีวุ่นวาย ไม่มีการติดต่อสื่อสารหรืออะไรเลยไม่ว่าที่ไหนในประเทศ ไม่มีการทำงาน ไม่มีการออกอากาศวิทยุหรือโทรทัศน์ ข้าพเจ้าเห็นประชาชนขว้างปาก้อนหินใส่กระจก หน้าต่าง เพื่อขโมยทีวีในร้านซึ่งข้าพเจ้าคิดว่ามันเป็นความบ้าคลั่งจริง ๆ เพราะขโมยทีวีไปก็ใช้ไม่ได้

ในทันใดนั้น ในขณะที่ข้าพเจ้าได้เห็นสิ่งที่เกิดขึ้นในอเมริกา ข้าพเจ้าก็กระโดดกลับมามองแถวตะวันออกกลางและได้เห็นบางสิ่งในอิสราเอล เป็นความเลวร้ายเช่นเดียวกัน คือข้าพเจ้าได้เห็นเชื้อโรคบางชนิดหรือโรคร้ายบางอย่างที่นั่น ข้าพเจ้ารู้โดยไม่ทราบสาเหตุเลยว่าเชื้อโรคที่ใช้ในอเมริกานั้นก็เป็นชนิดเดียวกับที่นำมาใช้ในอิสราเอลด้วย

ในชั่วขณะหนึ่งข้าพเจ้าก็ได้พุ่งกับมาที่อเมริกา ได้เกิดฤดูหนาวที่น่ากลัวอย่างยาวนานขึ้นซึ่งยาวไปจนถึงหน้าร้อน นั่นทำให้หลายคนประหลาดใจและเป็นจุดเริ่มต้นของความอดอยากขาดแคลนอาหารอย่างเต็มที่ แต่จริง ๆ แล้วที่ข้าพเจ้าได้เห็นนั้นเพิ่งจะเริ่มความอดอยากครั้งยิ่งใหญ่อย่างเต็มขนาด เพราะความอดอยากได้เริ่มมาแล้วตั้งแต่เกิดเพราะพายุ ความแห้งแล้ว น้ำท่วมหรือโรคระบาด ซึ่งเกิดมาเป็นเวลาหลายปีนำหน้าฤดูหนาวที่ยาวนานนี้แล้ว

มันดูเหมือนเป็นปีที่ตามมาด้วยฤดูหนาวที่ยาวนาน เริ่มเมื่อทุกสิ่งเริ่มต้นล่มสลายลงอย่างรวดเร็วหรือ ทุกสิ่งพังทลายหักทับถมกันโดยไม่มีสิ้นสุด ข้าพเจ้าไม่แน่ใจเรื่องเวลาชัดเจนนักเพราะข้าพเจ้าเห็นหลาย ๆ สิ่งดูเหมือนเกิดขึ้นพร้อม ๆ กันในเวลาใกล้เคียงกันมาก

ในช่วงระหว่างและหลังจากฤดูหนาวที่ยาวนานนี้ เชื้อโรคได้แพร่กระจายไปทุกที่ และเพิ่มความเลวร้ายขึ้นอีก เศรษฐกิจล่มสลายอย่างสมบูรณ์พร้อมทั้งระบบไฟฟ้าด้วยมีการจราจล ไร้กฎหมายบ้านเมือง อย่างสมบูรณ์ทั่วทั้งอเมริกา ไม่มีรัฐบาลเพราะทุกอย่างล่มสลาย ไม่มีอาหารอีกต่อไป ข้าพเจ้าได้เห็นประชาชนพยายามค้นหาอาหารและประสาทเสียอย่างสุดขีดเพราะไม่มีอาหารกิน และได้เห็นประชาชนขุดดินเพื่อหาหนอนกินเพราะความหิวอย่างมาก

ในระหว่างนี้ข้าพเจ้าได้คิดถึงเกี่ยวกับน้ำ เพราะมีน้ำอยู่เพียงน้อยนิด และน้ำที่เหลือเกือบทั้งหมดเป็นพิษ หากว่ามีใครดื่มเข้าไปก็จะติดเชื้อและตาย คนจำนวนมากไม่รู้ว่าพวกเขากำลังจะตายเพราะพวกเขาหิวน้ำอย่างมาก

ประชาชนบางส่วนดูเหมือนจะบ้าคลั่งเสียสติ และเข้าร่วมไปกับแก็งอันธพาลต่าง ๆ เพื่อไล่ฆ่าคนอื่น ๆ โดยเหตุผลเพราะอยากฆ่า ซึ่งเป็นความเลวร้ายสุดขีด ในขณะที่บางส่วนก็ฆ่าฟันคนอื่นเพราะต้องการอาหาร พวกเขาดูเหมือนสัตว์ร้าย สัตว์ป่าที่ไร้ซึ่งการควบคุมตนเองอย่างสิ้นเชิง มีการขมขื่น ปล้นสะดม เผาทำลาย ไล่ฆ่าสับประชาชนข้าพเจ้าเห็นพวกเขาเข้าไปยังบ้านของคนต่าง ๆ และเข้าไปฉุดลากคนในบ้านที่ซ่อนตัวออกมาและขมขื่น และฆ่าสับพวกเขา

ดูเหมือนกับความกลัวและความเกลียดชังได้พุ่งออกมาจากตัวของคน ครอบครัว ภรรยา สามิ ความรักระหว่างกันไม่มีเหลืออีกต่อไป มีแต่ความอยู่รอดเท่านั้น สามีจะฆ่าภรรยาและลูก ๆ ของเขาเพื่ออาหารและน้ำดื่ม แม่จะฆ่าลูก ๆ เป็นความเลวร้ายอย่างถึงที่สุดเกินจะบรรยายได้

ในอากาศดูเหมือนจะเต็มไปด้วยหมอกควัน และตึกจำนวนมากถูกเผาทำลายไม่มีใครดับไฟ ในขณะที่ข้าพเจ้ามองดูฉากแห่งความวุ่นวาย การพังทลายและหมอกควัน ก็สังเกตุเห็นกลุ่มแสงกระจายไปทั่วอเมริกา ข้าพเจ้าคาดว่าน่าจะประมาณยี่สิบหรือสามสิบ และส่วนมากจะวางอยู่บริเวณตะวันตกของอเมริกา เพียงสามหรือสี่กลุ่มอยู่ทิศตะวันออก กลุ่มแสงเหล่านี้ดูเหมือนจะส่องผ่านความมืดออกมาและทำให้ข้าพเจ้ารู้สึกสนใจและเพ่งดู สงสัยว่ามันคืออะไร

ข้าพเจ้าได้เห็นว่ามันคือกลุ่มของประชาชนที่รวมตัวกันและคุกเข่าอฐิษฐาน แสงเหล่านี้ออกมาจากตัวพวกเขา ข้าพเจ้านึกได้ทันทีว่ามันคือความดีและความรักของพระเจ้าข้าพเจ้าเข้าใจว่าพวกเขาคงมารวมตัวกันเพื่อความปลอดภัยและห่วงใยคนอื่นมากกว่าตัวเอง บางกลุ่มเล็ก ๆ มีคนเพียงไม่กี่คนเท่านั้น แต่บางกลุ่มก็มีคนหลายพันคน

ข้าพเจ้าระลึกได้ว่า ถ้าไม่ใช่เพราะส่วนใหญ่ของเมืองนี้รวมตัวกันก่อนการโจมตีด้วยเชื้อโรค และพวกเขามีการจัดเตรียมการอย่างดีแล้ว ก็ดูเหมือนพวกเขารู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นและได้เตรียมรับมือไว้ ข้าพเจ้าไม่เห็นมีผู้นำหรืออะไรควบคุม แต่เห็นคนจำนวนมากเกาะติดพวกเขาแม้ไม่มีอะไรแต่อะไรทำให้พวกเขายึดถือไว้ได้

ในเมืองแห่งแสงสว่างนี้มีอาหารและการแบ่งปันอาหารให้คนที่เข้ามาร่วมในกลุ่ม มีสันติและความปลอดภัย พวกเขาอาศัยอยู่ในเต้นท์ มีเต้นท์หลายชนิด ส่วนมากจะเป็นผ้าห่มคลุมขึงกับเสา ข้าพเจ้านึกถึงพวกแก็งอันธพาลที่ไม่ยุ่งกับกลุ่มประชาชนเหล่านี้ แต่จะเลือกโจมตีประชาชนที่ไร้การป้องกัน พวกเขายังคงอธิษฐานต่อผู้ที่พยายามจะมายังเมืองแห่งแสงสว่างนี้ คนจำนวนมากในเมืองนี้มีปืนเพื่อป้องกันตนเองจากพวกแก็งและดูเหมือนพวกแก็งไม่ต้องการต่อสู้กับพวกเขา

ข้าพเจ้าเห็นว่าเมืองแห่งแสงสว่างเหล่านี้ นับแต่แรก ๆ ที่ข้าพเจ้าคิดถึง ในช่วงเวลาสั้น ๆ หลังจากนั้นประชาชนในกลุ่มก็เริ่มออกไปยังที่ต่าง ๆ ข้าพเจ้าไม่รู้ว่าพวกเขาไปที่ไหนแต่ดูเหมือนพวกเขาจะรวมตัวกันที่ภูเขาหรือที่สูง ขณะที่ข้าพเจ้ามองดูเมืองแห่งแสงสว่างนี้ ก็เห็นมิสไซร์พุ่งออกมาและโจมตีบางเมืองและมีควันรูปดอกเห็ดพุ่งขึ้นเกิดขึ้นทั่วอเมริกา บางส่วนเป็นมิสไซร์ซึ่งข้าพเจ้ารู้ว่ามาจากรัสเซียแต่บางส่วนเป็นระเบิดที่อยู่ในอเมริกาแล้วนั่นเอง พวกเขานำมาซ่อนไว้ในรถบรรทุกหรือรถยนต์และระเบิด

ข้าพเจ้ามองอย่างเจาะจงไปที่ ลอส แองเจลิส ลาสเวกัส และนิวยอร์ก ที่ถูกโจมตีด้วยระเบิด นิวยอร์กถูกโจมตีด้วยมิสไซร์ แต่ ลอสแองเจลิส ดูเหมือนถูกโจมตีด้วยระเบิดในรถบรรทุกหรือหลาย ๆ อย่าง แต่ข้าพเจ้าไม่เห็นมิสไซร์ ส่วนทางเหนือของเมือง ซอล์ค เลค มีระเบิดดอกเห็ดกลุ่มหนึ่งแต่ไม่มีมิสไซร์

ในความมืดมิดข้าพเจ้าเห็นลูกไฟเล็ก ๆ แต่ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นถ้าสิ่งนี้อาจเกิดก่อนหรือหลังกลุ่มควันดอกเห็ด แต่มีลูกไฟเป็นล้าน ๆ ตกลงทุกที่ และร้อนมาก มีขนาดเท่ากับลูกกอล์ฟ ขณะที่มันตกลงมาจากฟ้ามันก็มีสายเปลวไฟเป็นหางมีควันตามหลัง และไม่ว่ามันตกกระทบอะไรก็จะเกิดไฟลุก ไม่ว่าจะตัวคน ตึก ต้นไม้ กระจก และทุกสิ่ง ข้าพเจ้าไม่รู้ได้ว่ามันคืออะไรหรือมาจากไหน เพราะในเวลานี้ข้าพเจ้ารู้สึกเหมือนคนป่วยที่ต้องได้เห็นภาพเหล่านี้และเพียงได้แต่มองโดยไม่สามารถถามอะไรได้

13. เกษม

1

หลังจากควันดอกเห็ดลอยพุ่งขึ้นเบื้องบนแล้ว ข้าพเจ้าได้เห็นกองทหารรัสเซียเคลื่อนพลบุกเข้ามาในอเมริกา มีพลร่มลงตามที่ต่าง ๆ จำนวนมากมาก่อนหน้านั้นจากฝั่งตะวันออก และเห็นพลร่มลงที่เมือง ซอล์ค เลค และข้าพเจ้าเห็นกองทหารจีนเคลื่อนพลเข้ามาทางฝั่งตะวันตกใกล้ ลอส แองเจลิส และประชาชนที่ยังคงอยู่ก็เริ่มต่อสู้ด้วยปืนของพวกเขาแต่ไม่เห็นทหาร(อเมริกา)ใด ๆ

นี่คือสงครามนิวเคลียร์ ที่ข้าพเจ้าได้เห็นตอนเริ่มแรกและรู้ว่ามันจะเกิดขึ้นทั่วทั้งโลก อย่างที่ได้เห็นมาก่อนหน้านี้ ข้าพเจ้าไม่เห็นสงครามมากนัก แต่พอรับรู้ได้ว่ามันจะกินเวลานานมากนัก และรัสเซียและจีนจะแพ้ แต่ข้าพเจ้าไม่รู้ว่าเพราะเหตุใด

กลุ่มควัน(จากระเบิดนิวเคลียร์)จะหนามาก ๆ ทั้งมืดและหนัก เป็นสิ่งที่ดูจะเลวร้ายพอ ๆ กับจุดกำเนิดของมัน และในทันใดนั้นก็เกิดแผ่นดินไหว สิ่งนี้จะเกิดในฤดูหนาว ซึ่งดูเหมือนเป็นฤดูหนาวที่ยาว นานมาก จนทำให้เกิดความโกลาหลวุ่นวายขึ้นเกือบทั้งปี แผ่นดินไหวดูเหมือนจะเริ่มในฝั่งตะวันตกรอบ ๆ รัฐ ไอดาโฮ และไวโอมิ่ง และแผ่กระจายไปทั่วทุกที่

ข้าพเจ้าเห็นแผ่นดินไหวใหญ่โจมตีเมือง ยูทาห์ และ แคลิฟอร์เนีย มีแผ่นดินไหวทั่วแคลิฟอร์เนียร์ แต่ ลอส แองเจลิส และ ซานฟรานซิสโก ถูกทำลายพินาศ แผ่นดินไหวนี้กระตุ้นให้เกิดภูเขาไฟระเบิดทั่วตลอดฝั่งตะวันตก และพ่นควันขี้เถ้าจำนวนมหาศาลอย่างรุนแรงขึ้นสู่อากาศ และอากาศก็มืดมิดสกปรก ดวงอาทิตย์ก็มืดลงเพราะควันและเกิดฝนขี้เถ้าตกกระจายไปทั่ว

ข้าพเจ้าเห็นคลื่นยักษ์พักถล่มชายฝั่งตะวันตก และเห็นว่ามันเกิดขึ้นทั่วชายฝั่งทะเลทั่วทั้งโลก เมืองลอส แองเจลิส เกือบทั้งหมดถูกคลื่นกวาดสิ้น คลื่นนั้นใหญ่มาก ๆ ข้าพเจ้าเห็นกำแพงน้ำ สูงกว่าตึกจำนวนมาก บางทีอาจสูงถึง 20 ฟุต(6 เมตร) พัดถล่มเมือง ซอล์ค เลค ซิตี้ ข้าพรู้สึกแปลกใจมากเพราะเมืองนี้ตั้งอยู่ห่างจากมหาสมุทรมาก และสงสัยว่าคลื่นเดินทางจากมหาสมุทรมาตลอดทางจนถึงเมือง ซอล์ค เลค ซิตี้ได้อย่างไร

ข้าพเจ้าเห็นได้ว่ามันไม่ได้มาจากมหาสมุทรแต่มาจากใต้ติด ข้าพเจ้าเห็นการแตกออก ของพื้นดินอย่างรวดเร็วรอบ ๆ เมือง ซอล์ค เลค ซิตี้ เปิดออกและมีน้ำพุ่งออกมาจากใต้ดินที่ลึกมาก มีน้ำจำนวนมากมหาศาลอยู่ใต้ดินและแผ่นดินไหวได้ผลักดันมันออกมาเมื่อน้ำพัดทำลายเมือง ก็ไม่มีตึกหลงเหลืออยู่อีก เป็นการทำลายล้างอย่างน่ากลัวจนไม่มีอะไรเหลืออยู่ และน้ำไหลไปจาก ไอดาโฮ ลงไปยังเมือง ซีดาห์ ใกล้ ๆ เลวร้ายอย่างมาก

ส่วนในเมืองมีการพังทลายอย่างใหญ่หลวง ตึกส่วนมากพังทลายสิ้น มีเศษอิฐปูนกระจายไปทั่ว แม้ว่าแผ่นดินไหว เชื้อโรค น้ำท่วม ภูเขาไฟ และคลื่นยักษ์ จะฆ่าคนไปจำนวนมาก แต่คนส่วนใหญ่ก็ตายเพราะถูกแก็งอันธพาลฆ่า และฆ่ากันเอง ไม่ได้มาจากภัยพิบัติทำลายล้างที่น่ากลัว ขณะนั้นเองข้าพเจ้าก็ได้เห็นโลกทั้งหมด ดูเหมือนย่ำแย่เพราะสิ่งเลวร้ายที่เกิดขึ้นบนโลก และก็มีการปฏิกิริยาต่อต้านในที่สุด ข้าพเจ้าเห็นเหมือนว่าโลกนี้ต้องการทำความสะอาดตัวเอง ต่อสิ่งเลวร้ายวุ่นวายและความความชั่วร้ายที่ครอบงำมนุษย์อยู่

เพราะภูเขาไฟระเบิดทุก ๆ ที่ ทำให้มีฝุ่นขี้เถ้าผสมกับอากาศ ขี้เถ้าได้ตกลงทุกที่ ทำให้ทุก ๆ ที่เกือบจะมืดสนิท เชื้อโรคก็กลับมาเลวร้ายเพิ่มอีกอย่างมาก ข้าพเจ้าได้เห็นประชาชนล้มตายบนพื้นอย่างชัดเจน และมีเชื้อโรคอื่น ๆ อีกด้วย ประชาชนมีตุ่มแผลบนตัวและเริ่มออกเลือดไปทั่วตัว และก็เริ่มแตกกระจายหรือรวมตัวกันไปเป็นอะไรบางอย่างที่บอกไม่ได้เป็นก้อนเนื้อและกระดูก ข้าพเจ้าก็ไม่อาจจะบรรยายสิ่งที่เห็นได้ ศพคนตายมีอยู่ทุกที่

หลังจากฤดูหนาวที่น่ากลัวนี้ ข้าพเจ้าได้เห็นหน่วยกู้ภัยได้เก็บศพคนตายกองทับถมกันและเผารวมกัน ส่งกลิ่นเหม็นสุดขีด ข้าพเจ้าสามารถได้กลิ่นได้แม้จะเพียงเล็กน้อยการเผาศพคนตายเหล่านี้เกิดขึ้นช่วงเล็ก ๆ ในระหว่างเกิดจราจลวุ่นวาย แต่มีคนไม่มากนักที่กังวลถึงเรื่องความอยู่รอดมากกว่าจนไม่ใส่ต่อคนตาย

สิ่งที่ข้าพเจ้าได้เห็นมากกว่าสี่อย่าง ข้าพเจ้าได้เห็นแผ่นดินไหวใหญ่ใจกลางอเมริกา มันน่ากลัวมากดูเหมือนจะแยกอเมริกาออกเป็นครึ่งหนึ่งตรงบริเวณเริ่มแม่น้ำ มิสซิบซิบปี้ รอยแตกนี้เปิดออกและทำให้แผ่นดินจมหายลงไปทั้งหมด มันกว้างเป็นไมล์และแผ่นดินก็จมลงไปในนั้น ดูเหมือนมันกลืนทุกสิ่งลงไปและน้ำจากอ่าวเม็กซิโกก็ไหลลงไปด้วยทำให้เกิดทะเลสาบขนาดใหญ่ แต่มันไม่ได้เป็นทะเลสาป แต่กลายเป็นส่วนหนึ่งของทะเลในพื้นแผ่นดิน

และข้าพเจ้าเห็นแผ่นดินไหวที่น่ากลัวเป็นชุด ๆ ไปทั่วโลก แต่มีไม่มากที่เป็นแผ่นดินไหวเดี่ยว ๆ มันจะเป็นคลื่นแผ่นดิวไหวอันเดียวกัน เป็นแผ่นดินไหวที่ใหญ่โตอย่างมากสุด ๆ ที่เขย่าโลกทั้งโลก และเพราะแผ่นดินไหวนี้ ทำให้น้ำไหลเข้ามาท่วมแผ่นดินทั่วทั้งโลก กำแพงน้ำยักษ์พัดถล่มชายฝั่งทั่วโลก แผ่นดินไหวและกำแพงน้ำที่เกิดก่อนหน้านี้ดูจะเล็กกว่าข้าพเจ้าไม่รู้ว่าแผ่นดินไหวที่แบ่งอเมริกาออกเป็นสองส่วนนี้เป็นส่วนหนึ่งของแผ่นดินไหวที่เกิดทั่วโลกด้วยหรือไม่

และข้าพเจ้าได้เห็นลมที่พัดอย่างรุนแรงมาก พัดผ่านบนแผ่นดินโลก ขณะที่ลมพัดข้าพเจ้าเห็นประชาชนวิ่งหนีเข้าถ้ำต่าง ๆ หรือรอยแตกของเปลือกหินต่าง ๆ เพื่อหนี มันน่ากลัวมาก ลมพัดต้นไม้และทุกสิ่งปลิวหมด มันดูเหมือนจะรุนแรงกว่าเฮอร์ริเคนหรือทอร์นาโด ทุก ๆ สิ่งถูกพลัดปลิวหมด ข้าพเจ้าเข้าใจโดยไม่ต้องถามว่า แผ่นดินไหวใหญ่ทั่วโลกนี้และลมนี้ เกิดจากวัตถุขนาดใหญ่อันหนึ่ง มันดูเหมือนดาวเคราะห์หรือบางสิ่ง (ดาว Nibiru ที่กำลังมา?) โดยมันเคลื่อนที่เข้ามาใกล้โลกและมีผลกระทบต่อทุกสิ่งบนโลก และนั่นคือจุดจบที่กำลังจะเกิดขึ้นที่ใกล้เข้ามา

และข้าพเจ้าก็กลับมาสู่อวกาศนอกโลก มองเห็นโลกทั้งโลกจากระยะไกลอีกครั้ง ข้าพเจ้าเห็นลูกบอลไฟขนาดใหญ่ ใหญ่กว่าโลกสองหรือสามเท่า (ลูกไฟที่ดาว Nibiru ปล่อยออกมาเพราะถูกกระตุ้นจากดวงอาทิตย์ ?)วิ่งเข้ามาที่โลกมันมีสีแดงเจิดจ้ามากและมีสีทองผสม และทันใดนั้นมันก็พุ่งมาห่อหุ้มโลกทั้งโลก เมื่อข้าพเจ้าเห็น เนื่องจากมันเป็นสิ่งที่ประหลาดกว่าสิ่งใด ๆ ก็ได้สงสัยว่าคืออะไร ข้าพเจ้าได้เห็นมันกำลังพุ่งมาเผาโลกซึ่งเป็นไปตามที่พระคัมภีร์กล่าวไว้

2 เปโตร 3:7 "แต่ว่าท้องฟ้าอากาศและแผ่นดินโลกที่อยู่เดี๋ยวนี้ พระองค์ทรงเก็บงำไว้โดยคำตรัสนั้นสำหรับให้ไฟเผา คือเก็บไว้จนถึงวันทรงพิพากษาและวันพินาศแห่งบรรดาคนอธรรม"

ข้าพเจ้าเข้าใจได้ว่าก่อนที่มันจะเกิดขึ้นนั้น (ก่อนลูกไฟวิ่งมาเผาโลก) พระเยซูคริสต์จะปรากฎต่อคนทั้งโลกและพวกประชาชนที่เป็นคนดีที่ข้าพเจ้าได้เห็นแต่แรกนั้น(ที่อยู่ในเมืองแห่งแสงสว่าง และที่อื่น ๆ ทั่วโลกและรวมตัวอธิษฐาน) จะถูกรับขึ้นไปจากโลกพร้อมกับพระคริสต์ไม่หลงเหลืออยู่อีกต่อไป แต่พวกประชาชนที่หลงเหลืออยู่ที่เป็นพวกคนชั่ว คนไม่ดีต่าง ๆ คนทำบาป จำนวนหนึ่งที่รอดตายจากภัยพิบัตินับแต่ครั้งแรก แต่ก็มีไม่มากและที่เหลือก็จะถูกไฟเผา

--------------------------- จบ ---------------------------------

ที่มา http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=jesuscomingverysoon&date=04-02-2010&group=1&gblog=3

14. เกษม

1
    จิตจักรวาลอ่านโลก ครั้งที่ 142
    " ชะตากรรมหรือธรรมชาติ "
    โดย อ.ปริญญา ตันสกุล

รายงานโดย แม่นายมล สมาชิกเว็บพลังจิต

ไปฟังมาพอสรุปได้ว่า ภัยพิบัติที่พม่าและจีน เป็นชะตากรรมไม่ใช่ธรรมชาติ พม่าอดีตเคยไปล้อมเมืองคนอื่นกรรมจึงถูกกีดกัน จากการช่วยเหลือของต่างชาติ ผู้นำก็กลับเกิดลงโทษพม่า เพราะเคยโดยกระทำมาก่อน

จีนสร้างเขื่อนเยอะปิดกั้นทางน้ำ หวังประโยชน์เฉพาะประเทศตน ทำให้ฮวงจุ้ยโลกเสียสมดุลย์ ก็จะเจอภัยซำ้ซากเช่นนี้

คำพิพากษาโลก 8 ข้อ พิพากษาแล้วไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ จะหนักหรือเบาเท่านั้น แต่แนวโน้มไปในทางรุนแรงเกินคำพิพากษา เพราะมนุษย์ทำตัวเอง การทำงานงานของช่างเทคนิคนั้น ไม่ได้เป็นไปตามลำดับของข้อที่พิพากษา มีหลายเรื่องที่เกิดพร้อมกันแล้วขณะนี้

คำพิพากษาข้อ 1. ระบบเศรษฐกิจโลกจะถูกทำลาย
    คำพิพากษาข้อ 2. แหล่งผลิตอาหารของโลกจะถูกทำลาย
    คำพิพากษาข้อ 3. มนุษย์จะเจ็บป่วยล้มตายด้วยโรคร้าย
    คำพิพากษาข้อ 4. มนุษย์ต้องทำสงครามกับธรรมชาติ
    คำพิพากษาข้อ 5. มนุษย์จะต่อสู้ฆ่าฟันกันเอง
    คำพิพากษาข้อ 6. ความรักความผูกพันธ์จะสิ้นไป
    คำพิพากษาข้อ 7. จะเผชิญภัยจากนอกระบบโลก
    คำพิพากษาข้อ 8. จะเผชิญภัยแห่งการตายหมู่

----------------------------------------------------
    คำพิพากษาข้อ 1. ระบบเศรษฐกิจโลกจะถูกทำลาย
    ----------------------------------------------------
    1. ตลาดทุนจะเสื่อมทรุด > ธนาคารไม่มีเงินจะตุน(เมื่อคนมีรายจ่ายมากกว่า รายรับ คนก็ไม่มีเงินเหลือเก็บ ธนาคารต้องจ่ายดอกเบี้ยเงินฝาก แต่คนกู้ไม่มี)
    2. ตลาดทุนล้มละลาย > ทรัสต์ล้มละลาย ถูกชักดาบเพราะดอกเบี้ยแพงเกินไป
    3. ตลาดหุ้นจะวายวอด > การพนันของคนรวย หุ้นตก

นี้คือ การสอนมนุษย์ให้สำนึกว่า เงินใช้เพื่อการดำรงชีวิต แต่กลับใช้เพื่อการกักตุน เพื่อความมีอำนาจเหนือ เงินคือปัญหาใหญ่ ทำให้คนมีความโลภ ต้องตัดปัญหาใหญ่ แต่พระบิดาจะให้ค่อยเป็นค่อยไป ฉะนั้นควรใช้ชีวิต แบบหลักพอเพียงของในหลวงเรา

ทำให้โลกเผชิญสถานะการณ์ต่อไปนี้

1. ความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินจะเป็น "0" (ศูนย์)
    2. จะมีผู้ป่วยทางจิตประสาทมากขึ้นเรื่อยๆ
    3. สถิติการฆ่าตัวตายจะเพิ่มเป็นทวีคูณ และด้วยวิธีแปลกๆ
    4. กฎหมายบ้านเมืองไม่ศักดิ์สิทธิ์(คนชั่วไม่กลัวกฎหมาย ในบ้านเราก็เกิดขึ้นแล้ว)
    5. ศีลธรรมเสื่อมทรุด อธรรมจะครองเมือง เกิดขึ้นทั่วโลก(ข้อนี้ ในบ้านเราก็เกิดขึ้นแล้ว )

----------------------------------------------------------
    คำพิพากษาข้อ 2. แหล่งผลิตอาหารของโลกจะถูกทำลาย
    ----------------------------------------------------------
    1. ภูมิอากาศ ฤดูกาล วิปริตแปรปรวนรุนแรง(ภาคกลาง ต่อไปจะเต็มไปด้วยน้ำ)
    2. เกิดภัยพิบัติทางธรรมชาติ รุมถล่มทำลาย ซ้ำแล้ว ซ้ำเล่า
    3. ศัตรูพืช เชื้อโรคร้ายจะแพร่ระบาดไปทั่ว
    4. ปลูกพืช เลี้ยงสัตว์ ทำนาบนพื้นราบไม่ได้(ที่ลุ่มถูกน้ำท่วมถาวร ต้องไปฝึกปลูกข้าวบนดอย สัตว์ก็จะตายเยอะขึ้น เพราะต้องการให้มนุษย์เมตตาสัตว์)
    5. เกษตรกรทั่วโลกจะพากันเปลี่ยนอาชีพใหม่ (ที่จริงก็เป็นเกษตรกรอยู่ แต่เปลี่ยนจาก ชาวนา ไปเป็นชาวไร่อ้อยไร่มันสำปะหลัง นำมาเป็น พลังงานทดแทนน้ำมัน มนุษย์จะหลงผิดขาดการเตรียมการที่ดี ก็มาจากมนุษย์ที่จิตโลภ เอาเปรียบพี่ๆ น้องๆ)

---------------------------------------------------------
    คำพิพากษาข้อ 3. มนุษย์จะเจ็บป่วยล้มตายด้วยโรคร้าย
    ---------------------------------------------------------
    1.โรคเกิดจากการกินไม่ดี
    - โรคอ้วน มะเร็ง
    2.โรคเกิดจากปัญหาด้านสิ่งแวดล้อม
    - ยุง
    3.โรคเกิดจากปัญหาด้านมลพิษ
    - หืดหอบ ปอด ภูมิแพ้
    4.โรคเกิดจากเชื้อโรคสายพันธ์ใหม่
    - โรคไข้สมองอักเสบ เป็นโรคล่าสุด 1 วันตาย
    - ฝีดาษลิง - วัคซีนเดิมจะฆ่าไม่ได้
    - อีโบล่า
    - เอดส์
    - อหิวาต์ - กำลังมาแบบ 3 วันตาย

-------------------------------------------------------
    คำพิพากษาข้อ 4. มนุษย์ต้องทำสงครามกับธรรมชาติ
    -------------------------------------------------------
    1. ทำสงครามกับ "ลม"
    > พายุฤดูร้อน >ไต้ฝุ่น > เฮอริเคน > ทอร์นาโด
    ศูนย์กลางความเจริญต้องถูกทำลายไป ไม่เว้นแม้นเป็นวิหารศักดิ์สิทธิ์
    2. ทำสงครามกับ "น้ำ"
    - น้ำท่วม น้ำป่าไหลหลาก > พายุลูกเห็บ พายุหิมะ
    - ทะเลกลืนกินแผ่นดินชายฝั่ง น้ำแข็งละลาย > คลื่นซึนามิ
    3. ทำสงครามกับ "ดิน"
    - แผ่นดินยุบ
    - แผ่นดินแยก
    - แผ่นดินไหว จะถี่และรุนแรงขึ้น
    4. ทำสงครามกับ "ไฟร้อน"
    - คลื่นอากาศร้อน - แล้ง
    - ไฟป่าในเขตร้อน - เขตหนาว
    - ภูเขาไฟระเบิด (ใต้ดินกำลังปั่นป่วน)

----------------------------------------------
    คำพิพากษาข้อ 5. มนุษย์จะต่อสู้ฆ่าฟันกันเอง
    ----------------------------------------------
    1. การคลั่งลัทธิและล่าสาวก - พวกติดมายาและวัตถุ (พระบิดาเตือน "อย่าหามายา จงหาปัญญา")
    2. การตัดสินใจผิดพลาดของชนชั้นผู้นำ -ไม่มีคุณธรรม
    3. การแย่งชิงประโยชน์ อำนาจ ในชาติเดียวกัน
    4. เพราะมีจิตสำนึกบกพร่อง - "เห็นกงจักรเป็นดอกบัว"

--------------------------------------------------
    คำพิพากษาข้อ 6. ความรักความผูกพันธ์จะสิ้นไป
    --------------------------------------------------
    1. สถาบันครอบครัวจะเสื่อมสลาย
    2. มนุษย์จะมีความโหดร้ายทารุณต่อกันมากขึ้น
    3. สังคมจะเสื่อมโทรมเพราะจิตมนุษย์ที่เสื่อมทราม (วัฒนธรรมดีๆ หายไป พากันบ้าวัตถุ)

คำพิพากษาข้อ 7. จะเผชิญภัยจากนอกระบบโลก
    -----------------------------------------------------

1. เชื้อโรคร้ายสายพันธุ์ใหม่ เพาะบ่มที่นอกโลก นำเข้ามาในโลก เช่น
    - ไข้หวัดนก
    - ไวรัสทีเรีย จะมากับฝนห่าสุดท้าย
    2. สัตว์ร้ายจากห้วงอวกาศ (Alien Crysis 11) จากดาวหาง เทมเพลวัน

-------------------------------------------
    คำพิพากษาข้อ 8. จะเผชิญภัยแห่งการตายหมู่
    -------------------------------------------
    1. โศกนาฎกรรมของยานทางอากาศ
    2. โศกนาฎกรรมของยานพาหนะทางบก
    3. โศกนาฎกรรมของเรือเดินทะเล
    4. การก่อวินาศกรรม ก่อการร้าย อุบัติเหตุร้ายแรงอันเกิดจากการดลใจ
    ของเจ้ากรรมนายให้ทำ ต้องมีสติอย่าประมาท

--------------------------------------------
    นิยามของหัวข้อ"ชะตากรรมหรือธรรมชาติ"
    --------------------------------------------
    ชะตากรรมคือ อะไร

1. เงื่อนไขสถานการณ์ต่างที่มนุษย์ต้องเผชิญ ในชีวิตตนเอง (แน่นอนว่ามันต้องเป็นด้านลบ)
    2. สิ่งที่ถูกกำหนดไว้ภายใต้เงื่อนไขกฎแห่งกรรม (ถ้าชะตากรรมโลก มนุษย์ทั้งโลก กำหนดขึ้นมาร่วมกัน)
    3. สิ่งที่มนุษย์สามารถเปลี่ยนแปลงแก้ไขได้เสมอ (ใช้ปัญญาแก้ไข อย่างฉลาดและแยบยล)
    4. สิ่งที่มนุษย์ต้องรับผิดชอบ โดย
    - เรียนรู้ > ยอมรับ > ปรับแก้ (อย่ากลัวชะตากรรม ต้องมีความกล้าหาญที่จะต้องเผชิญ)
    - ที่ใดมีคนแล้งน้ำใจ ที่นั่นจะเจอ "น้ำ" เป็นการลงโทษ
    - แผ่นดินที่แย่งเขามา ก็โดนแย่งคืน "จม"

-------------------
    ธรรมชาติ คืออะไร
    -------------------
    1. สิ่งที่เป็นความจริงแท้
    2. สิ่งซึ่งไม่มีผู้ใดเปลี่ยนแปลงแก้ไขได้
    3. สิ่งที่มีความถูกต้อง เหมาะสมดีงามเสมอ
    (ถ้าธรรมชาติเอาชีวิตคนนั่นไม่ใช่ธรรมชาติ)
    4. สิ่งที่อยู่ภายใต้กฎแห่งการเป็นหนึ่งเดียวกัน
    - สันติสุข > เสมอภาค > สมดุล
    - ธรรมะคือธรรมชาติ ไม่มีตัวตนและต้องอาศัยความเข้าใจเท่านั้น

<FIELDSET class=fieldset style="FONT-SIZE: 11px; MARGIN-BOTTOM: 6px"><LEGEND style="FONT: 11px tahoma, verdana, geneva, lucida, 'lucida grande', arial, helvetica, sans-serif; COLOR: rgb(34,34,156)">รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2012
  15. ด้วยรัก30

ด้วยรัก30 เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    ขอขอบคุณเกษม มากครับ

ข้าพเจ้าขอคัดมาชี้ประเด็น ในความความคิดเห็นของข้าพเจ้านะเพื่อมาวิเคราะห์ให้ได้ประโยชน์กับพวกเรา
    โลกเรากลมประเทศเรากระทบแน่ถ้าเกิดจริง ถ้าเราเตรียมการไว้ดีมีมีชัยไปกว่าครึ่งแน่ ได้เจอชีโร่แน่ได้เจอผู้นำตัวจริงถ้ารู้จักเตรียมการดี

อย่าลืมจุดนัดพบ จุดนัดหมายสำคัญ นะก่อนกระจายกันไป(เผื่อได้ความรู้ ได้แนวความคิดและได้แลกเปลี่ยนสิ่งที่ขาดไปหรือได้ตามผู้นำผู้มีบุญนั้นไปต่อ) ไม่ไกลกรุงเทพฯเท่าไร กางเต็นท์ บริเวณแถว สวนพุแค ความสูงจากระดับน้ำทะเลประมาณ70เมตรมีต้นไม้ดูดฝุ่นพิษให้ด้วย ที่นัดหมายทิศเหนือ น่าจะเอาอยู่

ส่วนถนน304 ก็น่าสนใจนะหาเอานะ ระยะ100กว่า กม.ไม่ไกลไม่ใกล้นักเพื่อดูฟังข่าวต่างๆก่อนหรือเพื่อดูทางหนีทีไล่ถ้าไปไกลเกินไปอาจไปเจอความเหนื่อยมากหรืออะไรที่ไม่ทราบอีกก็ได้และอาจจะลำบากเกินไปอาจไม่ปลอดภัยกว่ามีที่มั่นก็ได้ตลอดจนการควบคุมทีมก็ยากด้วย รอดูสถานการณ์ตรงนั้นก่อน รอผู้มีบุญมาสมทบดูก่อนดีกว่านะ การไปต้องไปเป็นกลุ่มพอประมาณไม่ใหญ่นักจะได้ช่วยกันได้ในสิ่งที่เราขาดแคลน หรือตรงแถวบริเวณทางแยกที่จะไปถนน319 หาที่กางเต็นท์นอนเอา บริเวณแถวนั้น ก็น่าสนใจนะ ที่หมายหรือจุดนัดหมายก็ได้ด้านทิศตะวันออก สำหรับผู้ที่ต้องไปทางเส้นนี้ เผื่อเป็นจุดทวนสัญญานวิทยุมือถือ แทนโทรศัพท์หากติดต่อไม่ได้เพราะระบบอาจล่ม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2012
  16. เกษม

1
    โทษของการฉ้อราษฎร์บังหลวง

โลกที่เราอาศัยอยู่นี้เปรียบเสมือนศูนย์รวมแห่งบุญและบาป บัณฑิตผู้มีปัญญาเกิดมารู้คุณค่าของชีวิต จึงมุ่งแต่สั่งสมบุญสั่งสมความดี เพื่อจะได้เป็นเสบียงในการเดินทางไกลข้ามวัฏสงสาร ส่วนผู้ที่ไม่รู้คุณค่าของชีวิต ก็ปล่อยวันเวลาให้ผ่านไปอย่างไร้ค่า แล้วยังก่อบาปอกุศล ซึ่งดูเหมือนว่าจะมีความสุขในเบื้องต้น แต่จริงๆ แล้ว เป็นความทุกข์ตั้งแต่ต้นจนถึงอวสาน

นักสร้างบารมีผู้ไม่ประมาท จึงสั่งสมแต่บุญบารมีอย่างเดียว แล้วเว้นจากบาปอกุศลทั้งปวง มุ่งรุดหน้าไปสู่จุดหมายปลายทางคืออายตนนิพพาน การทำใจให้หยุดนิ่งเป็นวิธีการอันประเสริฐที่จะไปให้ถึงเป้าหมายสูงสุด ดังนั้น ผู้มีมรรคผลนิพพานเป็นแก่นสาร จึงควรหมั่นฝึกฝนใจให้หยุดนิ่งให้ได้ทุกๆ วัน

พระสัมมาสัมพุทธเจ้าตรัสไว้ วาเสฏฐสูตร ความว่า

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก กมฺมุนา วตฺตตี ปชา
    กมฺมนิพนฺธนา สตฺตา รถสฺสาณีว ยายโต

โลกเป็นไปเพราะกรรม หมู่สัตว์เป็นไปเพราะกรรม สัตว์ทั้งหลายมีกรรมเป็นเครื่องกระชับ เหมือนลิ่มสลักรถที่แล่นไปอยู่ฉะนั้น”

คำสอนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ทำให้เราเข้าใจในเรื่องของกฎแห่งกรรมว่า ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว ถ้าทำดีก็มีความสุขเป็นอานิสงส์ ทำไม่ดีก็ส่งผลให้ได้รับความทุกข์ทรมานทั้งในขณะที่มีชีวิตอยู่และละโลกไปแล้ว ฉะนั้นการกระทำใดๆ ที่ไม่ให้ผลนั้นย่อมไม่มี เหมือนปลูกถั่วก็ต้องได้ถั่ว ปลูกงาก็ต้องได้งา ปลูกถั่วจะได้งาเป็นไปไม่ได้ กฎแห่งกรรมนี้เป็นกฎสากล เสมือนผู้พิพากษาชีวิตที่เที่ยงตรงที่สุด ใครก็ไม่สามารถหลีกหนีการตัดสินคดีความแห่งการกระทำของตนได้ ไม่ว่าจะเป็นความชั่วร้ายที่ทำเอาไว้ หรือกระทั่งความดีที่ได้สั่งสมมา แม้วันนี้ยังไม่ให้ผล แต่วันหน้าต้องบังเกิดผลอย่างแน่นอน

ปัจจุบันสภาพแวดล้อมและสังคมได้เปลี่ยนแปลงไปอย่างรวดเร็ว จากยุคเกษตรกรรมมาสู่ยุคอุตสาหกรรม แล้วก็ก้าวไปสู่ยุคข้อมูลข่าวสารไร้พรมแดน ที่ทุกคนจะต้องก้าวให้ทันโลก จึงทำให้คนส่วนใหญ่ละเลยในเรื่องของการพัฒนาจิตใจ เพราะมัวแต่ไปพัฒนาวัตถุ ตราบใดที่ต้องวิ่งให้ทันโลก ต้องแสวงหากันรํ่าไป ซึ่งการดิ้นรนขวนขวายเพื่อความอยู่รอดนั้น บางครั้งก็ไม่ได้ตั้งอยู่บนพื้นฐานของความถูกต้องที่เรียกว่า สัมมาอาชีพ ทรัพย์สินเงินทอง ยศตำแหน่งที่ได้มาจึงเป็นของร้อน ที่ทำให้ต้องประสบแต่ความทุกข์รํ่าไป

* ในสมัยที่พระบรมศาสดาทรงสร้างบารมีเป็นพระโพธิสัตว์ มีอยู่ชาติหนึ่ง พระองค์บังเกิดเป็นพระราชาพระนามว่าพระเจ้าพรหมทัต ครองราชย์อยู่ในนครพาราณสี ทรงเป็นผู้มีความศรัทธาเลื่อมใสในพระรัตนตรัย ได้ให้ทาน รักษาศีล รักษาอุโบสถอยู่เป็นประจำ นอกจากนี้ พระองค์ทรงปรารถนาให้เหล่าพสกนิกรมีความเลื่อมใสในพระรัตนตรัย โดยให้ยึดเอาพระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์เป็นสรณะเช่นเดียวกับพระองค์

ในพระราชสำนัก มีปุโรหิตคนหนึ่งรับราชการอยู่กับพระองค์ เมื่อได้เลื่อนยศตำแหน่งเป็นผู้ปกครองคนแล้ว ก็คิดแต่อยากได้ทรัพย์สมบัติ ไม่รู้จักพอ แทนที่จะใช้ตำแหน่งหน้าที่ของตนสร้างบารมี ขจัดทุกข์บำรุงสุขช่วยเหลือราษฎร แต่กลับเอาไปทำในสิ่งที่ก่อให้เกิดบาป ขูดรีดประชาชนให้เดือดร้อน ไม่พอใจใครก็ใช้อำนาจบีบบังคับ รับสินบนเป็นอาจิณ ทำให้ตัดสินคดีความด้วยความลำเอียง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2012
  17. เกษม

1
    ในวันอุโบสถ พระราชาทรงรับสั่งให้อำมาตย์ข้าราชบริพารทั้งหมดมาประชุมกัน แล้วให้ทุกคนรักษาอุโบสถศีล ทุกๆ คนก็น้อมรับตามพระราชประสงค์ มีเพียงปุโรหิตท่านนี้ที่ไม่ยอมสมาทานอุโบสถศีล เมื่อพระราชาทรงซักถาม ปุโรหิตทูลเท็จว่าได้สมาทานแล้ว ขณะที่กลับจากการเฝ้าพระราชา อำมาตย์ท่านหนึ่งจึงทักท้วงขึ้นว่า ท่านปุโรหิตยังไม่ได้สมาทานเลย ฝ่ายปุโรหิตกลัวเสียหน้า จึงพูดแก้ตัวว่า “จะกลับไปอธิษฐานอุโบสถศีลที่บ้านร่วมกับครอบครัว” เมื่อปุโรหิตกลับถึงบ้านแล้ว ก็ได้ทำตามคำสัญญานั้นด้วยการสมาทานอุโบสถศีลในช่วงเวลากลางคืน

อยู่มาวันหนึ่ง ขณะที่ปุโรหิตอยู่ในศาล มีสตรีผู้สมบูรณ์พร้อมด้วยศีลคนหนึ่งมายื่นฟ้องคดีความ ในช่วงใกล้ถึงเวลาสมาทานอุโบสถ ขณะนั้น มีผู้นำผลมะม่วงสุกมาให้ปุโรหิต ปุโรหิตรู้ว่าหญิงนั้นจะสมาทานอุโบสถศีล จึงหยิบมะม่วงส่งให้นางรับประทานให้อิ่มก่อน แล้วค่อยสมาทานศีลทีหลัง

ต่อมาเมื่อปุโรหิตสิ้นชีวิตลง ได้ไปบังเกิดเป็นเวมานิกเปรตในวิมานทอง ประดับตกแต่งด้วยเครื่องทรงสวยงามวิจิตรประณีต แวดล้อมด้วยนางอัปสรหนึ่งหมื่นหกพันเป็นบริวาร มีสวนอัมพวันเป็นรมณียสถานใกล้ฝั่งแม่น้ำใหญ่ในป่าหิมพานต์

แต่สมบัติอันเป็นทิพย์จะเกิดขึ้นเฉพาะในเวลากลางคืนเท่านั้น เมื่อรุ่งอรุณ อัตภาพอันเป็นทิพย์ก็อันตรธานหายไป และกลายมาเป็นเปรตตัวสูงเท่ากับลำตาล มีเปลวไฟเผาลนอยู่ทั่วร่างกาย เล็บมือแต่ละนิ้วโตเท่าใบจอบใหญ่ซึ่งมีไว้สำหรับควักเนื้อหลังของตนเองกิน ได้รับความทุกข์ทรมานเช่นนี้ไปจนกว่าพระอาทิตย์จะตกดิน แล้วร่างนั้นจะอันตรธานหายไป กลายเป็นร่างทิพย์เกิดขึ้นมาอีกครั้งหนึ่ง

การที่เปรตได้อัตภาพอันเป็นทิพย์ เสวยสุขในเวลากลางคืน มีนางเทพอัปสรหนึ่งหมื่นหกพันเป็นบริวาร เพราะผลที่ได้รักษาอุโบสถเพียงคืนเดียว และด้วยผลแห่งการให้ผลมะม่วงแก่สตรีผู้สมาทานอุโบสถศีล จึงมีสวนอัมพวันเป็นรมณียสถาน

แต่เพราะผลแห่งการรับสินบน ตัดสินคดีด้วยความลำเอียง ฉ้อราษฎร์บังหลวง ไม่มีความยุติธรรม จึงต้องจิกควักเนื้อหลังของตนเองกิน

ในเวลานั้นเป็นช่วงเดียวกับที่พระเจ้าพรหมทัตเห็นโทษในกามคุณ จึงเสด็จออกผนวชเป็นดาบสอยู่ในป่า ท่านเข้าไปในสวนอัมพวันได้เห็นเปรตกำลังร้องโหยหวนด้วยความทุกข์ทรมาน แต่ครั้นเวลาพระอาทิตย์ลับขอบฟ้า เปรตนั้นก็กลับกลายร่างเป็นทิพย์มีหญิงแวดล้อมบำรุงบำเรออย่างมีความสุข เมื่อเปรตเห็นพระโพธิสัตว์ก็จำได้ จึงทูลเรื่องราวที่เกิดขึ้นทั้งหมดให้พระองค์ทราบ พระองค์เมื่อสดับแล้วทรงรู้สึกสลดพระทัยในผลกรรมที่ปุโรหิตได้รับ จึงตั้งใจบำเพ็ญภาวนา ในที่สุดก็ได้ฌานและอภิญญา ๕ ครั้นละโลกไปแล้วก็ไปเสวยสุขอยู่ในสุคติภูมิ

เราจะเห็นว่า การกระทำทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นเรื่องเล็กน้อย ล้วนให้ผลทั้งสิ้น และตัวเราเองที่จะเป็นผู้ได้รับผลนั้น เราจะทำสิ่งใดก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของเรา โลกนี้มีหลายเส้นทางให้เราเลือกเดิน ให้ถามตนเองดูว่าเราจะเลือกเดินทางไหน บัณฑิตผู้รู้ทั้งหลาย ท่านเลือกทางแห่งความดีที่นำพาชีวิตไปสู่จุดหมายปลายทางอย่างปลอดภัย ฉะนั้นบาปกรรมแม้เพียงเล็กน้อย ท่านจะพยายามห่างให้ไกลที่สุด เพราะท่านรู้ดีว่า ทำดีย่อมได้รับผลดี มีผลเป็นความสุข ทำชั่วก็ย่อมได้รับผลชั่ว มีแต่ความทุกข์ทรมาน

เวลาในโลกมนุษย์นี้สั้นนิดเดียว แต่ชีวิตหลังความตายนั้นยาวนานมาก ไม่ว่าจะไปเสวยสุขในโลกสวรรค์ หรือทนทุกข์ทรมานอยู่ในอบายภูมิล้วนยาวนานเป็นกัปๆทีเดียว ดังนั้นเมื่อเรามีอัตภาพเป็นมนุษย์ได้โอกาสแห่งการสร้างบารมีแล้ว ให้ใช้เวลาอย่างมีคุณค่าด้วยการสร้างความดี ตั้งใจประพฤติธรรมให้เข้าถึงพระรัตนตรัยภายใน และให้ชักชวนกันสถาปนาบ้านกัลยาณมิตร เชิญชวนผู้มีบุญมาประพฤติธรรม ทำบ้านให้เป็นประดุจวิมานของชาวสวรรค์ ให้ทุกคนในครอบครัวอยู่เย็นเป็นสุข สังคมจะได้น่าอยู่ปัญหาต่างๆจะหมดไป จะได้เป็นบุญบารมีติดตัวเราไปทุกภพทุกชาติกันทุกๆ คน

พระธรรมเทศนาโดย:พระราชภาวนาวิสุทธิ์ (ไชยบูลย์ ธมฺมชโย)

* มก. เล่ม ๖๑ หน้า ๓๐๑

ที่มา โทษของการฉ้อราษฎร์บังหลวง

18. Numtrn

Numtrn เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    ซอมบี้ เหรอ !!

เป็นอะไรที่ กระสันอยากเจอมากๆ ตุนกระสุนรอไว้จนนะด้านหมดแล้ว

วัคซีน !

ผมและครอบครัว ฉีดมาแล้ว วัคซีนป้องกันไข้หวัด ที่ว่านั่นน่ะ

ก็ปรกติกันทั้งครอบครัว ในช่วงระยะเวลาที่วัคซีนคุมอยู่ โดนฝนตากฝนยังไงก็ไม่เป็นหวัดเลย

แต่ปีนี้ไม่ได้ฉีด อาศัยออกกำลังกายแทน ก็ได้ผลดีเหมือกัน

เดี๋ยวรอได้โควต้า วัคซีนราคาถูก ก็จะฉีดอีกครั้ง เหมาทั้งครอบครัว

อันที่จริงช่วงนี้ใคร ไม่ค่อยได้ออกกำลังกายก็ควรไปฉีดนะ เพราะฝนตกตลอด ถ้าเป็นไข้ไม่สบายแล้วจะเดือดร้อน

พวกฝรั่งมันก็ หาเรื่องแปลกๆมาให้กลัวกันได้ตลอดนั่นแหละ ......

19. เกษม

1
    ใครที่เบื่อนิมิตของพวกฝรั่งแล้ว ลองมาอ่านนิมิตของคนไทยดูบ้างครับ !!!

ธรรมภูมิ สมาชิก

(ความฝัน ณ วันที่ 15 มกราคม 2012 ประมาณช่วงเช้า 6:00 am)

ความฝันครั้งนี้ถือว่า เป็นความฝันครั้งที่ 2 ที่ฝันเกี่ยวกับ “แผ่นดินไหว,แผ่นดินแยก,แผ่นดินยุบตัวเป็นหลุมลึกกว้างมาก(เหมือนภาพหลุมลึกที่เกิดขึ้นในเมืองในต่างประเทศ)” ครั้งแรกเคยฝันเกี่ยวกับแผ่นดินไหว,แผ่นดินแยกและแผ่นดิบยุบตัวจนบ้านเรือนทั้งหลังหลายหล่นหายไปในหลุมลึก แต่ความฝันครั้งแรกเหตุเกิดที่ไต้หวัน ฝันว่าผมกับแม่ไ้ด้กลับไปเยี่ยมเพื่อนแม่ที่นั้น

แต่ความฝันครั้งที่ 2 นี้ซิ มันเป็นเรื่องเป็นราวมากๆ เพราะผมตื่นขึ้นมา 2-3 รอบแล้วกลับไปนอนต่อ ก็ยังฝันต่อจากเหตุการณ์เดิมเรื่องเดิมอีก ตั้งแต่เกิดมา ปกติเมื่อผมฝันเรื่องหนึ่งเรื่องใดแล้วตื่นขึ้นมาเข้าห้องน้ำแล้วนอนต่อ ถ้าจะฝันอีกก็ฝันเรื่องอื่น แต่นี้ตื่นมาหลายรอบแล้วยังกลับมาฝันต่อจากเหตุการณ์เดิมเรื่องเดิมอีกและมันเหมาะเจาะมากเลย ก็คือในความฝันรู้สึกปวดฉี่ก็เดินเข้าไปในห้องน้ำในศูนย์อพยพ พอเข้าไปก็ดันตื่นขึ้นมาเข้าห้องน้ำจริงๆ แล้วกลับไปนอนต่อ แล้วก็ฝันต่อว่าเข้าห้องน้ำเสร็จแล้ว ก็เดินออกมาจากห้องน้ำ... สรุปความฝันความจริง มันเป็นไปอย่างต่อเนื่องเหมาะเจาะมาก

ผมขอเริ่มเล่าเรื่องความฝันเลยนะครับ ขณะนั้นผมกับพ่อแม่พี่น้องกำลังอยู่ที่บ้าน(ในเมืองไทย) อยู่ๆ พื้นดินที่บ้านและบริเวณใกล้เคียงมันก็ค่อยๆ ยุบตัวลง ซึ่งผมรู้สึกและเห็นในความฝันว่า มันกำลังจะเกิด

“แผ่นดินไหว,แผ่นดินแยก,แผ่นดินยุบตัว เป็นหลุมลึกกว้างมาก(เหมือนภาพหลุมลึกที่เกิดขึ้นในเมืองในต่างประเทศ)”

ภาพฝันต่อมา คือ ผมกับพ่อแม่พี่น้องจึงขับรถหนีออกจากบ้าน ณ ตอนนั้นผมรู้สึกว่า มีรถมากมายที่กำลังหนีออกจากตัวเมืองไปยังต่างจังหวัด ในความฝันผมจึงขับรถมาจอดที่ศูนย์อพยพแห่งหนึ่ง เพื่อคิดหาเส้นทางในการอพยพออกจากเมืองกัน ในความฝัน ผมเสนอความคิดเห็นว่า ตามที่ผมได้เคยอ่านกระทู้เกี่ยวกับภัยพิบัติมา เส้นทางหลักบางเส้นทางไม่ควรไป ให้หลีกเลี่ยง เนื่องจากจะมีรถมากมายที่จะแย่งกันออกจากเมือง และผมก็ปรึกษากับพี่น้องว่า “เราจะขับรถออกไปในเส้นทางไหนดีที่เป็นเส้นทางย่อยรถไม่เยอะนะ?”

ซึ่งในความฝันผมเห็นรถมากมายมาจอดเรี่ยงรายอยู่หน้าศูนย์อพยพ และผมกับครอบครัวก็เดินเข้าไปในศูนย์ แล้วผมก็เห็นมีพนักงานกำลังต่อเรืออยู่ แต่ ณ ขณะนั้น ผมไม่เห็นมีน้ำท่วมเลย ต่อจากนั้นผมก็รู้สึกปวดฉี่ ผมจึงเดินเข้าไปในห้องน้ำของศูนย์ อยู่ๆผมก็ตื่นขึ้นมาจากเตียง แล้วเดินเข้าไปในห้องน้ำจริงๆ แล้วกลับมานอนต่อ ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมาก ก็คงจะฝันฟุ้งซ่านไปเองนั้นแหละ แต่พอนอนต่อแล้วก็กลับฝันต่อจากเหตุการณ์เดิมอีก คือฝันว่าตนเองเข้าห้องน้ำเสร็จแล้วในความฝัน ก็เดินออกจากห้องน้ำของศูนย์อพยพนั้น แต่ก็ยังอยู่ในศูนย์อยู่

พอเดินออกมา ก็เงยหน้าขึ้นไปมองที่ผนังกระจกบานใหญ่คล้ายๆ แบบสนามบินที่โปร่งโล่ง ซึ่งขณะนั้นก็มีคนมากมายกำลังมองออกไปข้างนอกกระจกนั้น ซึ่งภาพข้างนอกที่ปรากฎขึ้นนั้นเป็น

ภาพของเชื้อโรคหรือไวรัส หรือแบคทีเรียอะไรสักอย่าง กำลังแบ่งตัวกระจัดกระจายออกไปทุกทิศทุกทาง แต่เชื้อโรคเหล่านั้นมันเป็นภาพที่ขยายใหญ่ขึ้นมามากๆ จนเห็นชัดเจนว่า มันกำลังแตกตัวขยายแพร่ระบาดไปในอากาศ

พอฝันไปอีกนิดหน่อย ผมก็ตื่น...พอตื่นเพราะแสงสว่างเริ่มแยงตาแล้ว ผมก็พยายามข่มตาหลับอีกรอบ แต่รอบนี้ ผมกลับฝันว่า ผมไ้ด้อยู่ในบ้านหลังหนึ่ง ซึ่งผมกำลังยืนมองออกไปนอกหน้าต่าง และนอกหน้าต่างก็เป็นภาพของทะเลอันกว้างใหญ่ที่กำลังมืดครึม และในจิตผมรู้สึกว่า มันกำลังจะมีพายุฝนเข้ามา ผมจึงเอื้อมมือไปปิดหน้าต่าง แต่พอจะปิดหน้าต่างเท่านั้น ท้องฟ้าเหนือทะเลนั้นก็กลับสดใสขึ้นมา ผมจึงเปลี่ยนใจผลักเปิดหน้าต่างออกไปอีกครั้ง พอหน้าต่างถูกเปิดกว้างอีกครั้ง ท้องฟ้าที่กำลังสดใสกลับหม่นหมองมืดครึมเหมือนพายุฝนกำลังจะมาอีกครั้ง ทันใดนั้น ผมก็ตื่น...

ความฝันหรือความจริง
    ธรรมภูมิ

ที่มา http://palungjit.org/threads/แผ่นดินไหว-โรคระบาด-พายุฝน-ในปี-2012-ธรรมนาวา-พาพ้นทุกข์.283230/page-5

20. เกษม

1
    ถ้าเป็นวัคซีนที่ผลิดได้เองในประเทศไทย ก็คงไม่มีปัญหาอะไรครับ

แต่ถ้าเป็นวัคซีน ที่ต้องสั่งซื้อมาจากต่างประเทศ จะต้องระมัดระวังให้มาก

โดยเฉพาะวัคซีนที่มาจากประเทศสหรัฐอเมริกาแล้ว ควรจะต้องหลีกเลี่ยง

เพราะเป็นต้นกำเนิดของแหล่งผลิตเชื้อไวรัสมรณะ และเป็นศูนย์บัญชาการใหญ่

ขององค์กรลับ "อิลลูมินาติ" ซึ่งทำงานตามคำบัญชาการของมนุษย์ต่างดาวฝ่ายชั่วครับ