ปิดกระทู้ขอเชิญร่วมบูชาพระที่ผมสะสมไว้รายได้นำไปทอดผ้าป่าเพื่อการศึกษา(ยอด 3,300 บาทถ้วนครับ)

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย นิโรธสมาบัติ, 16 พฤศจิกายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    ปิดกระทู้ขอเชิญร่วมบูชาพระที่ผมสะสมไว้รายได้นำไปทอดผ้าป่าเพื่อการศึกษา(ยอด 3,300 บาทถ้วน

ตอนนี้สรุปยอดจากการให้บูชาพระทั้งหมดจากกระทู้นี้นะครับ โดยหักเฉพาะค่าจัดส่งและค่าบรรจุภัณฑ์ รายการละ 44 บาท

ยอดรวมทั้งหมด คงเหลือ 3,300 บาทถ้วนครับ

และผมจะได้นำไปทอดผ้าป่าเพื่อการศึกษาตามวัตถุประสงค์ของการตั้งกระทู้นี้ต่อไปครับผม

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านทุกคนด้วยนะครับ
    <!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูป</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2008
  2. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 1

รายการแรกขอเป็นสมเด็จวัดระฆังฯ รุ่น 118 ปี สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) เนื้อหามวลสารก็จะมีพระสมเด็จแตกหักสมัยเจ้าประคุณสมเด็จฯ มวลสารรุ่น 100 ปี 108 ปี และอื่นๆ ครับ หาสมเด็จที่ทันท่านไม่ได้ ใช้ชุดนี้แทนได้ครับ
    ชุดหนึ่ง มี 5 องค์ครับ แบ่งเป็น
    - พิมพ์พระประธาน 1 องค์
    - พิมพ์ฐานแซม 1 องค์
    - พิมพ์ปรกโพธิ์ 1 องค์
    - พิมพ์รูปเหมือน 1 องค์
    - พิมพ์คะแนน 1 องค์

ทั้งชุดพร้อมกล่องเดิม และซองกระดาษเดิมให้ร่วมบุญ 800 บาทครับ

อนุโมทนาครับ

ขอปิดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2008
  3. นิโรธสมาบัติ

ชุดที่ 2

ชุดที่สองเป็นพระผงศักดิ์สิทธิ์รุ่น 1 ออกปี 2540 รุ่นสร้างมณฑปประดิษฐานหลวงพ่อนาคปรกอายุพันกว่าปีครับ ของหลวงปู่เครื่อง สุภัทโธ วัดสระกำแพงใหญ่ จังหวักศรีสะเกษ เทพเจ้าแห่งนครลำดวน ซึ่งท่านพึ่งมรณภาพไปได้ไม่นานครับ

กิตติศัพท์ผมคงไม่ต้องบรรยายครับทุกท่านคงเคยได้ยินกันมาแล้ว พระชุดนี้ผมบูชามาจากวัดเลยครับ เพราะเดินทางผ่านบ่อย เวลาที่กลับบ้านก็จะแวะไปกราบท่าน ให้ท่านรดน้ำมนต์เป็นประจำครับ

พระผงศักดิ์สิทธิ์หนึ่งชุดมี 7 องค์ครับ ถ้าคิดองค์ละ 200 ก็ 1400 แต่ผมให้ร่วมบุญ 700 บาทครับ

ขอปิดครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2008
  4. นิโรธสมาบัติ

รายการที่ 3

รายการที่ 3 เหรียญพระชัยหลังช้าง หลัง ภปร. หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ร่วมอธิษฐานจิต พิธีใหญ่ครับ หลายๆ ท่านคงจะรู้ดี ผมมีอยู่ 3 เหรียญ และหลัง สก. 1 เหรียญ ขอเอาออกให้ทุกท่านร่วมบุญ เหรียญเดียวหลัง ภปร. ครับ

เหรียญนี้ขอร่วมทำบุญ 300 บาทครับ แต่ก่อนเหรียญนี้เจอเยอะครับ แต่ทุกวันนี้ใครๆ ต่างก็เก็บครับ

ขอปิดครับผม

5. นิโรธสมาบัติ

รายการที่ 4

รายการที่ 4 เป็นเหรียญพระเจ้าอยู่หัวรัชกาลที่ 9 หลวงพ่อฤาษีลิงดำครับ ออกปี 2520 อายุมากกว่าผมอีกครับ เพราะตอนนี้ผม แค่ 23 ปีเหรีญกะไหล่เงินสวย ไม่เคยใช้ครับ ผมเก็บไว้อย่างดี ถ้าไม่มีงานบุญผมก็คงไม่เอาออกมาให้บูชาครับ

ผมมีเหรียญนี้อยู่แค่ 2 เหรียญครับ เอาออกมาให้ร่วมบุญเหรียญเดียวพอ อีกเหรียญขอเก็บไว้ครับ เพราะผมก็ไม่รู้จะไปหาที่ไหนได้เหมือนกัน เพราะไม่ค่อยเจอครับ

เหรียญจริงสวยมากครับ กะไหล่เงินเดิมๆ แต่ถ่ายรูปออกมาแล้วเป็นสีดำๆ ครับ

ผมขอให้ทุกท่านร่วมบุญ 400 ครับ หายากแล้วนะครับสำหรับเหรียญในหลวง โดยเฉพาะหลังงานครองราชย์ครบ 60 ปี เหรียญที่เกี่ยวเนื่องกับพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวราคาพุ่งเลยครับ

ขอยกเลิกที่คุณ m8000 จองครับ

ขอปิดครับผม

6. punyawat

punyawat เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาด้วยครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

-------------------หลวงปู่โต พรหมรังสี--------------------

7. นิโรธสมาบัติ

รายการที่ 5

รายการที่ 5 เป็นสมเด็จรูปเหมือนหลวงปู่ญาท่านสวน ฉันทโร พระอรหันต์ดีศรีอุบลครับ ออกเมื่อคราวฉลองอายุครับ 8 รอบครับ หลวงปู่ญาท่านสวนท่านเป็นพระในสายสำเร็จลุน ซึ่งปรากฏอภินิหารต่างๆ มากมายครับ

วัตถุมงคลหลวงปู่ญาท่านสวน ทุกวันนี้พระหลักราคาพุ่ง เช่น พระกริ่งโปร่งฟ้าหรือพระกริ่งร่ำรวย พระอุปคุตปราบมาร พระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้า หรือพระในพิธีเปิดโลกพุทธาภิเษกครับ เราๆ ท่านๆ ผู้มีเบี้ยน้อยหอยน้อยก็ได้อาศัยที่วงการเขาไม่นิยมกัน แต่ทันหลวงปู่ท่านอธิษฐานจิต

พระสมเด็จเนื้อผงสีดำด้านหน้าเป็นรูปเหมือนหลวงปู่ ด้านหลังเป็นยันต์และมีอักษรอายุครับ 8 รอบ พระครูอาทรพัฒนคุณ หลวงปู่สวน ฉนฺทโร

หลวงปู่สวนท่านมรณภาพแล้วแต่ร่างท่ายไม่เน่าเปื่อยครับ ซึ่งแสดงภูมิธรรมของท่านเป็นอย่างดี ปัจุบันนี้เก็บร่างท่านไว้ในโลงแก้ว บนศาลาวัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานีครับ

ผมเก็บเกษาของท่านไว้ไม่มาก และทุกวันนี้ผมไปดูเกษาที่เก็บไว้ปรากฏว่าใสเป็นแก้วแล้วครับผม

คุณ Noo Norway ปิดแล้วครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2008
  8. นิโรธสมาบัติ

รายการที่ 6

รายการที่ 6 เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่โทน วัดบูรพา อ.พิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลราชธานีครับ

หลวงปู่โทนท่านเป็นศิษย์สายสำเร็จลุนครับ เคยไปศึกษาสรรพวิชาต่างๆ กับสำเร็จลุน ผู้วิเศษแห่งฝั้งลาวครับ

เหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญที่มีลงในหนังสือพระยอดนิยมอุบลราชธานี และ ของดีลุ่มน้ำโขงครับ ซึ่งเขาประมาณการความนิยมไว้ที่หลักพันต้นครับ หลายๆ คนต่างก็ถวิลหาครับ แต่ก็พาได้ยากพอสมควร ผมมีอยู่เหรียญเดียวแต่ก็ขอนำออกให้ร่วมบุญกันครับ

เหรียญนี้ขอให้ร่วมบุญ 450 ครับ เหรียญรุ่นแรกถือว่าไม่แพง และได้ร่วมบุญด้วยครับ

ขอปิดครับผม

9. นิโรธสมาบัติ

เกษาหลวงปู่ญาท่านสวน

เกษาหลวงปู่ญาท่านสวน ฉันทโร วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี ที่ได้พูดไว้ข้างต้นครับ มีเก็บไว้แค่นี้ครับ ไม่ได้ให้บูชานะครับเพราะมีน้อย เอามาให้ชมเฉยๆครับ

ภาพแรกครับ

ภาพที่สองซูม แต่ไม่ชัด อิอิ

10. m8000

m8000 เป็นที่รู้จักกันดี

จอง
    รายการที่ 4 เป็นเหรียญพระเจ้าอยู่หัวรัชกาลที่ 9 ออกปี 2520 ร่วมบุญ 400

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2008
  11. นิโรธสมาบัติ

รับทราบการจองครับ

รับทราบการจองขอรับกระผม

12. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    รายการที่ 5 เป็นสมเด็จรูปเหมือนหลวงปู่ญาท่านสวน ฉันทโร พระอรหันต์ดีศรีอุบลครับ ออกเมื่อคราวฉลองอายุครับ 8 รอบครับ หลวงปู่ญาท่านสวนท่านเป็นพระในสายสำเร็จลุน ซึ่งปรากฏอภินิหารต่างๆ มากมายครับ

วัตถุมงคลหลวงปู่ญาท่านสวน ทุกวันนี้พระหลักราคาพุ่ง เช่น พระกริ่งโปร่งฟ้าหรือพระกริ่งร่ำรวย พระอุปคุตปราบมาร พระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้า หรือพระในพิธีเปิดโลกพุทธาภิเษกครับ เราๆ ท่านๆ ผู้มีเบี้ยน้อยหอยน้อยก็ได้อาศัยที่วงการเขาไม่นิยมกัน แต่ทันหลวงปู่ท่านอธิษฐานจิต

พระสมเด็จเนื้อผงสีดำด้านหน้าเป็นรูปเหมือนหลวงปู่ ด้านหลังเป็นยันต์และมีอักษรอายุครับ 8 รอบ พระครูอาทรพัฒนคุณ หลวงปู่สวน ฉนฺทโร

หลวงปู่สวนท่านมรณภาพแล้วแต่ร่างท่ายไม่เน่าเปื่อยครับ ซึ่งแสดงภูมิธรรมของท่านเป็นอย่างดี ปัจุบันนี้เก็บร่างท่านไว้ในโลงแก้ว บนศาลาวัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานีครับ

ผมเก็บเกษาของท่านไว้ไม่มาก และทุกวันนี้ผมไปดูเกษาที่เก็บไว้ปรากฏว่าใสเป็นแก้วแล้วครับผม

พระผงญาท่านสวน ขอให้ร่วมบุญ 300 ครับ
    I would like to reserve this one.

13. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG][​IMG]ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...[​IMG][​IMG]

14. นิโรธสมาบัติ

รับทราบการจองขอรับ

15. นิโรธสมาบัติ

รายการที่ 7

รายการที่ 7 ล๊อกเก็ตหลวงปู่ พรหมมา เขมจาโร วัดป่าสวนหินผานางคอย อ.โขงเจียม จ.อุบลราชธานี

หลวงปู่พรหมมาท่านเป็นศิษย์สำเร็จลุน ชื่อเสียงขจรไกล โดยเฉพาะฤาษีของท่านครับ หลายๆ ท่านคงจะรู้จักดี

ล๊อกเก็ตที่นำมาให้ร่วมบุญนี้สวยมากครับ เป็นรุ่นสำเร็จแก้ว ออกปี 2537 อายุครับ 96 ปีครับ ด้านหลังอุดเทียนชัย ปั๊มยันต์ และโค๊ตชัดเจนครับ

ให้ร่วมบุญ 500 บาทครับผม พร้อมกล่องเดิมครับ

ขอปิดครับผม

16. นิโรธสมาบัติ

รายการที่ 8

รายการที่ 8 พระพุทธประทานพร หลวงปู่ญาท่านสวน ฉันทะโร วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานีครับ

พระเนื้อผงรูปใบโพธิ์ด้านหน้าเป็นพระพุทธประทานพร ด้านหลังเป็นยันต์เอกลักษณ์หลวงปู่ และ คำว่า หลวงพ่อสวนครับ เนื้อออกเหลืองฟักทองครับ สวยมากครับ มีแค่องค์เดียว ทีแรกว่าจะไม่เอาออกมาแต่ แต่ก็ตัดสินใจครับ เพื่องานบุญ เพราะหายากมากครับ ผมเองพึ่งเคยเห็นแค่ 2 องค์เองครับ

ให้ร่วมทำบุญ 500 ครับ ราคาเบา

คุณ Narong<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1681384", true); </SCRIPT> ปิดแล้วครับผม

ขออนุโมทนาบุญกุศลด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2008
  17. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] ขอจองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤศจิกายน 2008
  18. Ugood

Ugood ธรรมชาติ

อนุโมทนา ครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

19. นิโรธสมาบัติ

รับทราบการจองขอรับ

20. นิโรธสมาบัติ

รายการที่ 9

รายการที่ 9 เป็นพระทรงพาหนะหลวงพอผาด วัดดงตาลครับ ศิษย์หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค หลายๆ ท่านบอกว่า ไม่มีหลวงพ่อปาน ใช้หลวงพ่อผาดแทนได้ครับ

พระหลวงพ่อผาดเป็นพระเนื้อดินเผา มี 2 แบบ คือ ทรงเสือกับทรงสิงห์ครับ ด้านบนจะมีรูแล้วก็อุดด้วยผงพุทธคุณของหลวงพ่อปานที่มอบมาให้ครับ ตามประวัติบอกว่าหลวงพ่อปานปลุกเสกแล้วหลวงพ่อผาดนำมาบรรจุไว้ที่วัดดงตาลครับผม

หลวงพ่อผาดที่นำมาให้ร่วมบุญเป็นทรงสิงห์ครับ คมชัดแจ๋วครับ สภาพสวย ครับ หาสวยๆ ยากนะครับ เพราะเป็นพระเนื้อดินเผา มีคราบกรุเดิมๆ อีกต่างหากครับ ตอนนี้หลวงพ่อผาดมีของปลอมออกมาแล้วนะครับ แต่องค์นี้รับประกันครับ ถ้าอยากรู้ว่าของปลอมเป็นยังไง pm มาถามนะครับผม เพราะไม่อยากลงในนี้ครับ เผื่อมีผู้ไม่หวังดีนำไปทำปลอมครับผม

องค์นี้ผมให้ร่วมบุญราคาเบาๆ ครับ ร่วมบุญ 500 บาทครับ

คุณ teerins ปิดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้