ปิดกระทู้ !!!ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี วัดไชยมงคล รับหลวงพ่อเงินเหล็กน้ำพี้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย the_club, 12 พฤศจิกายน 2007.

1. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    <HR style="COLOR: #cccccc" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->
    ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี

จำนวน 2550 กอง กองละ 500 บาท เพื่อสมทบทุนสร้างอุโบสถ
    รับวัตถุมงคลหลวงพ่อเงิน เนื้อเหล็กน้ำพี้ (รุ่นแรก) เป็นที่ระลึก กองละ 1 องค์

ทอด ณ วัดไชยมงคล ต.น้ำอ่าง อ.ตรอน จ.อุตรดิตถ์
    <O[​IMG]
    ด้วยวัดไชยมงคล ได้ก่อสร้างอุโบสถขึ้น 1 หลัง ขนาดกว้าง 30 เมตร สร้างด้วยคอนกรีตเสริมเหล็ก ซึ่งยังไม่แล้วเสร็จ เพราะยังขาดทุนทรัพย์ อยู่อีกเป็นจำนวนมาก
    <O[​IMG]
    ดังนั้นทางวัดจึงได้จัดให้มีพิธีทอดกฐินสามัคคี จำนวน 2550 กอง กองละ 500 บาท สำหรับท่านพุทธศาสนิกชนรับเป็นเจ้าภาพทำบุญ 1 กอง ได้รับวัตถุมงคลหลวงพ่อเงินเนื้อเหล็กน้ำพี้ (รุ่นแรก) เป็นที่ระลึก 1 องค์

-------------------------------------------------------------

พอดีว่าเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาได้มีโอกาสไปกราบหลวงตาที่บ้านพี่ฟองน้อย ตอนกำลังจะกลับบ้าน แม่ชีปิ๊กได้บอกบุญมายังผม ขอสรุปให้ฟังดังนี้นะครับ

เนื่องจากหลวงตาท่านได้เดินทางไปที่ จ.อุตรดิตถ์ แล้วคุณนักรบ (ยังจำกันได้หรือเปล่าครับ ก็คนที่ทำพระขรรค์จักรพรรดิเหล็กน้ำพี้ไงครับ [​IMG] ) ได้กราบเรียนหลวงตาว่า เขาได้ร่วมกับทางวัดไชยมงคล จัดงานกฐินขึ้น แต่จนบัดนี้ยังหาเจ้าภาพกฐินไม่ได้เลย และงานจะมีขึ้นในวันที่ 24 พฤศจิกายน นี้แล้ว

เมื่อหลวงตาท่านทราบท่านก็เป็นห่วงเรื่องนี้ แม่ชีปิ๊กท่านจึงได้ให้ผมมาช่วยบอกบุญกับทุกท่านเพื่อร่วมกันเป็นเจ้าภาพในงานครั้งนี้ สำหรับท่านที่ประสงค์จะร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินนี้ สามารถร่วมบุญได้โดยโอนเงินมาที่

<O[​IMG]

ธนาคารกรุงเทพ สาขาย่อย เซ็นทรัลเวิลด์
    ชื่อบัญชี วีระยุทธ ยุทธกลาง
    เลขที่ 8790009347
    ประเภท ออมทรัพย์

โดยเจ้าภาพกฐินกองละ 500 บาท จะได้รับพระหลวงพ่อเงินเหล็กน้ำพี้ 1 องค์ (รบกวนช่วยค่าส่ง 50 บาท)

สำหรับพระหลวงพ่อเงินนั้นทุกท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพจะได้รับหลังจากทอดกฐินครับ โดยทางคุณนักรบจะนำมาฝากให้กับแม่ชีปิ๊ก จากนั้นผมจะนำมาส่งให้ทุกท่านอีกครั้งหนึ่ง

สำหรับงานกฐินนี้ผมจะเปิดรับเงินทำบุญถึงวันที่ 20 พฤศจิกายน นี้เท่านั้นครับ เนื่องจากวันที่ 21 ผมจะขึ้นถ้ำครับ และจะนำเงินไปฝากแม่ชีปิ๊กท่านไปทำบุญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2007
  2. the_club

ขณะนี้มีผู้ร่วมบุญร่วมเป็นเจ้าภาพแล้ว 2 กองครับ โมทนาบุญด้วยครับ

3. the_club

ขอแจ้งยอดผู้ร่วมเป็นเจ้าภาพนะครับ
    ขณะนี้มีผู้ร่วมเป็นเจ้าภาพทั้งสิ้น 5 กองครับ
    ผมจะเปิดรับถึงวันที่ 20 พ.ย. นี้เท่านั้นนะครับ ท่านใดอยากร่วมสร้างพระอุโบสถก็ขอเชิญร่วมบุญกันได้นะครับ

4. the_club

ปิดกระทู้ครับ

ขอโมทนาบุญกับท่านที่ได้ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพด้วยนะครับ พรุ่งนี้ผมจะขึ้นไปที่วัดถ้ำเมืองนะ นำซองฝากให้กับแม่ชีปิ๊กครับ