ปิดกระทู้ **อริยศิลป์พระเครื่อง** สมบัติพ่อให้ และพระเครื่องสุดยอดเกจิ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หูกาง, 18 สิงหาคม 2011.

1. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007
    รายการวัตถุมงคลในสายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 1 ชุบเงิน วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ (รุ่นแรกหลังวัดพันท้ายนรสิงห์) หายากครับ
    สร้างจากชนวนทองคำที่หลวงพ่ออธิษฐานจิตให้หลวงตาชลอ หลังจากหลวงพ่ออธิษฐานให้แล้ว หลวงพ่อได้บอกกับหลวงตาชลอว่า เอาไปสร้างวัดนะ หลังจากนั้นมาหลวงตาชลอก็นำเอาชนวนทองคำนี้ มาสร้างพระเพื่อเป็นที่ระลึกสำหรับคนที่ทำบุญสร้างวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ของดีแบบนี้ หลวงพ่อท่านทำไว้"เสร็จ"และ"สมบูรณ์"แล้ว บูชาไว้แทนองค์ปฐมของวัดท่าซุงได้เลย
    ***บูชา 2500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท ***

พระคำข้าว+พระหางหมาก
    วันนี้ จัดมาเป็นชุดให้บูชากันครับ ได้บูชาทั้งพระคำข้าวทั้งพระหางหมาก หลวงพ่อเคยบอกไว้ว่าให้แขวนพระคำข้าวกับพระหางหมากคู่กัน เน้นลาภและการป้องกัน คู่นี้สภาพสวยมากราคานี้ไม่แพงเลย ตอนนี้รีบบูชานะครับ เดี๊ยวต่อไปแพงขึ้นจะเสียใจนะครับ
    บูชา 1200 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

พระคำข้าวรุ่น 2 พิมพ์แขนจุดบัวจุดสวย ๆ สวย ๆ!!!
    สภาพสวยมากครับ น่าบูชามากครับ ต่อไปราคาวิ่งกว่านี้แน่นอนรีบเก็บนะครับ ราคานี้คุ้มสุด ๆ ครับ
    หลวง พ่อเคยบอกว่าใครบูชาพระคำข้าวยิ่งได้สวดคาถาเงินล้านจะยิ่งเห็นผลเร็ว ขึ้น หลวงพ่อทำไว้เหมือนพระสมเด็จโต ต่อไปจะแพงเป็นหมื่นเป็นแสน
    บูชา 1200 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาท

พระคำข้าวรุ่น 2
    (1)
    สภาพสวยเดิม ๆ ครับ เก็บทั้งทีต้องเก็บแบบสวยเดิม ๆ ครับ ต่อไปราคาวิ่งกว่านี้แน่นอนรีบเก็บนะครับ ราคานี้คุ้มสุด ๆ ครับ
    หลวง พ่อเคยบอกว่าใครบูชาพระคำข้าวยิ่งได้สวดคาถาเงินล้านจะยิ่งเห็นผลเร็ว ขึ้น หลวงพ่อทำไว้เหมือนพระสมเด็จโต ต่อไปจะแพงเป็นหมื่นเป็นแสน
    บูชา 600 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาท ลดเหลือ 500 บาท

พระคำข้าวรุ่น 2 (2)
    สภาพสวยครับ น่าบูชามากครับ ต่อไปราคาวิ่งกว่านี้แน่นอนรีบเก็บนะครับ ราคานี้คุ้มสุด ๆ ครับ
    บูชา 600 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาท ลดเหลือ 500 บาท

บูชา 2500 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาท

บูชา 800 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาท

นายอนรัฐ มากพุ่ม
    ธนาคารกรุงเทพ ออมทรัพย์
    สาขา อุทยานวิทยาศาสตร์
    เลขบัญชี 080-0-08741-3
    โทร 086 057 0591 (โทรก่อน 4 ทุ่มนะครับ)

กติกา
    1. พระองค์ที่ลงบูชาผมรับประกันความแท้ให้ครับ หากพบภายหลังว่าพระเก๊ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับ
    2. พระทุกรายการผมยินดีรับประกันความพอใจภายใน 7 วันหลังจากได้รับพระ แต่พระต้องอยู่ในสภาพเดิมก่อนที่จะบูชาจากผมไป หากเลยกำหนดการรับประกันความพอใจผมขอหัก 20% ของราคาพระที่เช่าไปนะครับ
    3. ท่านใดที่จองพระไว้ขอให้โอนภายใน 7 วันนะครับ หากเลยเวลาถือว่าท่านสละสิทธิ์การจองนะครับ หากไม่สะดวกยินดีคุยหลังไมค์ได้ครับ
    4.ผม เป็นเพียงผู้ที่นิยมชื่นชอบในพระเครื่องเท่านั้น หากแม้พระที่ผมลงไว้ไม่ใช้พระแท้ ขอพี่ ๆ ช่วยแจ้งด้วยนะครับ หากเกิดความเสียหายกับบุคคลใดผมขอรับผิดชอบเองครับ
    5.หากพี่ ๆ ท่านใดมีพระของหลวงพ่อเยอะ ๆ แบ่งบูชาผมบ้างนะครับ จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ...อิอิ (ข้อนี้เกี่ยวไหมหวา)

2. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

รายการวัตถุมงคลพระอริยาจารย์ที่มีให้บูชาครับ

พระสมเด็จรัศมีแหวกม่านเปิดโลก เนื้อดินยุคต้น หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย จ.นครนายก
    พระ สมเด็จรัศมี เนื้อดินยุคต้นสร้างเมื่อประมาณปี พ.ศ. ๒๕๐๐ เป็นพระชุดแรกๆ ที่ท่านสร้างและปลุกเสกยาวนานที่สุด ท่านทำไว้แล้วเสกทุกวัน โดยปลุกเสกเดี่ยวในกุฏิของท่านเอง ใช้น้ำว่านที่ปรุงของท่านเอง และเสกน้ำมนต์พรมที่องค์พระทุกวัน พุทธคุณสูงสุด อธิษฐานขอเอาในขอบเขตแห่งธรรม ครอบจักรวาล ข้อมูลเพิ่มเติมดูจากหนังสือครับ
    บูชา 950 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

พระกริ่งเล็ก วัดโขงขาว อ.หางดง เชียงใหม่
    องค์เล็กขนาดน่ารัก ออกเป็นที่ระลึกในงานทอดกฐินสามัคคี ปี2547
    หลวงพ่อบุญรัตน์ เจ้าอาวาสท่านเคยเกิดเป็นลูกของพระราชพรหมยาน(หลวงพ่อฤาษีลิงดำ)
    มาหลายชาติ สมัยที่ท่านยังดำรงขันธ์อยู่ ท่านได้นำกฐินมาทอดที่วัดโขงขาวทุกปี
    บูชาองค์ละ 350 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

เหรียญพระสยามเทวาธิราช วัดป่ามะไฟ ปราจีนบุรี
    หนึ่งในสุดยอดเหรียญ พิธีสุดยอดราคาเบาอีกชิ้นหนึ่ง สุดยอดยังไง ทำไมถึงสุดยอด อ่านรายละเอียดหน้า 13 นะครับ
    บูชา 700 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

เหรียญที่ระลึกสร้างศาลาการเปรียญ หลวงปู่ชอบ วัดป่าโคกมน เลย
    แกะพิมพ์ได้เหมือนหลวงปู่มาก
    บูชาเบาๆ 250 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระปิดตา หลวงปู่แก้ว วัดดอยโมคคัลลาน์ เชียงใหม่
    หลวงปู่แก้ว สุทโธ พระขีณาสพเจ้าที่หลวงปู่แหวน อรหันตเจ้าแห่งดอยแม่ปั๋ง ก็ยอมรับในคุณธรรมของท่านว่า "
    บ่ต้องมาหาเฮาดอกเน้อ ทางมันยาก นู่นไปดอยโมคคัลลาน์เน้อ เหมือนกับเฮาทุกอย่าง "
    บูชา 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

เป็น เหรียญที่น่าบูชามาก เพราะในเหรีญญเดียวมีทั้งหลวงปู่ทวด และหลวงปู่ดู่อยู่ด้วยกัน แล้วเหรีญยยังออกแบบได้สวยมาก ดูแล้วองค์พระเหมือนมีชีวิต คนเกะบล็อกเหรีญญนี้ก็คือคนที่เกะบล็อกเหรีญญหลวงปู่ทวดนั้นเอง แล้วแต่สำคัญรุ่นนี้ผสมชนวนศักสิทธิ์เยอะมาก โดยเฉพาะ " ชนวนเปิดโลก " ไม่บูชาไม่ได้แล้ว
    บูชา 1200 ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

บูชา 2000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระ ผงพระครูนนท์รุ่นนี้สร้างเมื่อปี14 สร้างจากมวลสารศักดิ์สิทธิ์ของพระครูนนท์และของพ่อท่านเขียว เมื่อได้มวลสารครบแล้วก็นำไปกดพิมพ์จากแม่พิมพ์ที่ลูกศิษย์ทำขึ้นมากันเอง ซึ่งแม่พิมพ์นี้พ่อท่านเขียวได้ทำการเจิมและปลุกเสกก่อน แล้วท่านก็ได้กดพิมพ์เป็นปฐมฤกษ์ก่อน9องค์ จากนั้นก็ให้พระสงฆ์ภายในวัดช่วยกันกดพิมพ์ต่อจนครบจำนวน1500องค์ เมื่อได้ครบตามจำนวนแล้วจึงได้นิมนต์พ่อท่านเขียวทำการปลุกเสก ซึ่งพ่อท่านเขียวได้ทำการปลุกเสกเดี่ยวถึง15คืนเต็มๆ เนื่องจากพ่อท่านเขียวนั้นนับถือพระครูนนท์มาก ท่านจึงตั้งใจสร้างและปลุกเสกพระผงรุ่นนี้อย่างเต็มที่ หลังจากปลุกเสกเสร็จแล้วจึงนำพระออกแจกและให้ทำบุญ ปรากฏว่ามีคนมาทำบุญขอรับแจกพระผงรุ่นนี้กันมาก ภายในระยะเวลาไม่นานพระก็หมดไปจากวัด ทั้งๆที่ตอนนั้นทั้งเหรียญและรูปเหมือนพ่อท่านเขียวปี13 ก็ยังมีเหลือที่วัดหรงบนจำนวนมาก แต่พระผงรุ่นนี้กลับหมดก่อนรูปเหมือนและเหรียญพ่อท่านเขียวเสียอีก ทั้งนี้เพราะว่าท่านมีส่วนร่วมในการสร้างทุกอย่างตั้งแต่มอบมวลสารให้มาผสม เป็นเนื้อพระ การเจิมและปลุกเสกแม่พิมพ์ การกดพิมพ์เป็นปฐมฤกษ์ไปจนถึงการปลุกเสก

บูชา 5200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

เลขบัญชี 080-0-08741-3

โทร 086 057 0591 (โทรก่อน 4 ทุ่มนะครับ)

กติกา
    1. พระองค์ที่ลงบูชาผมรับประกันความแท้ให้ครับ หากพบภายหลังว่าพระเก๊ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับ
    2. พระทุกรายการผมยินดีรับประกันความพอใจภายใน 7 วันหลังจากได้รับพระ แต่พระต้องอยู่ในสภาพเดิมก่อนที่จะบูชาจากผมไป หากเลยกำหนดการรับประกันความพอใจผมขอหัก 20% ของราคาพระที่เช่าไปนะครับ
    3. ท่านใดที่จองพระไว้ขอให้โอนภายใน 7 วันนะครับ หากเลยเวลาถือว่าท่านสละสิทธิ์การจองนะครับ หากไม่สะดวกยินดีคุยหลังไมค์ได้ครับ
    4.ผม เป็นเพียงผู้ที่นิยมชื่นชอบในพระเครื่องเท่านั้น หากแม้พระที่ผมลงไว้ไม่ใช้พระแท้ ขอพี่ ๆ ช่วยแจ้งด้วยนะครับ หากเกิดความเสียหายกับบุคคลใดผมขอรับผิดชอบเองครับ
    5.หากพี่ ๆ ท่านใดมีพระของหลวงพ่อเยอะ ๆ แบ่งบูชาผมบ้างนะครับ จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ...อิอิ (ข้อนี้เกี่ยวไหมหวา)

3. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

พระหางหมาก
    (1) ปิดรายการ

องค์นี้สภาพสวยบูชาเบา ๆ แป้งเดิมยังอยู่
    ต่อไปราคาวิ่งกว่านี้แน่นอนรีบเก็บนะครับ ราคานี้คุ้มสุด ๆ ครับ
    พระ หางหมากเน้นพุทธคุณด้านป้องกัน แต่ลาภเสมอพระคำข้าว หลวงพ่อแนะนำให้ลูกหลานแขวนพระคำข้าวพระหางหมากคู่กัน เพราะถ้าได้ลาภมาแล้ว เดี๊ยวคนอื่นจะเอาไปหมด เลยต้องเน้นพุทธคุณแบบป้องกันไว้บ้าง เดี๊ยวได้มาคนอื่นจะเอาไปหมด

บูชา 750 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      128.8 KB
      เปิดดู:
      486
      ขนาดไฟล์:
      112.2 KB
      เปิดดู:
      54
  4. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

พระหางหมาก
    (2) ปิดรายการ

องค์นี้สภาพสวย ๆ
    ต่อไปราคาวิ่งกว่านี้แน่นอนรีบเก็บนะครับ ราคานี้คุ้มสุด ๆ ครับ
    พระ หางหมากเน้นพุทธคุณด้านป้องกัน แต่ลาภเสมอพระคำข้าว หลวงพ่อแนะนำให้ลูกหลานแขวนพระคำข้าวพระหางหมากคู่กัน เพราะถ้าได้ลาภมาแล้ว เดี๊ยวคนอื่นจะเอาไปหมด เลยต้องเน้นพุทธคุณแบบป้องกันไว้บ้าง เดี๊ยวได้มาคนอื่นจะเอาไปหมด

บูชา 900 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      120.6 KB
      เปิดดู:
      439
      ขนาดไฟล์:
      114.6 KB
      เปิดดู:
      83
  5. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าง ๆ จัดโปรดีกว่า

+ = 1500 บาทครับ

6. kUang ^^ เป็นที่รู้จักกันดี

จองคับ :cool:

7. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ ขอค่าส่ง 50 บาทด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ...:cool:

8. อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาเยี่ยมตอนดึกๆน้อง :cool:

9. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่นอนอีกพี่ ดึกแล้วนะ พอดีผมอ่านหนังสือเตรียมสอบอยู่ครับเลยนอนดึกนิดหน่อยครับ...:cool:

10. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

101010101010101010101010

11. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

จ๊ากกกกกกกกกก....พรุ่งนี้จะสอบแล้ว ยังไม่มีอะไรในหัวเลยนอกจากขี็เลื่อย...:':)':)'(

12. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

จ๊ากกกกกกกกกก....พรุ่งนี้จะสอบแล้ว ยังไม่มีอะไรในหัวเลยนอกจากขี็เลื่อย...:':)':)'(

13. kUang ^^ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อสักครู่โอนเงิน 1500+50=1550 บาท

ที่อยู่แจ้งใน PM นะครับ

14. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ ผมขอจัดส่งวันเสาร์นะครับ พรุ่งนี้สอบทั้งวันไม่สะดวกจัดส่งครับ

ขอบคุณมากครับ...:cool:

15. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

มาอัพกระทู้รอบดึกครับ...:cool:

16. KRITA เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    สงสัยกำลังทำข้อสอบอย่างเคร่งเครียด ขอให้ทำทันเวลาและถูกต้องทั้งหมดนะครับนิว:cool:

17. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่ เวลาอ่ะทัน แต่ทำถูกไม่หมดแน่นอน ยากมาก ๆ ...:':)':)'(

18. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ขอลงพระสายใต้แถว ๆ บ้านหน่อยครับ...:cool:

ประวัติหลวงพ่อทวดนวล เทวธมฺโม อดีตเจ้าอาวาส วัดมุจลินทวาปีวิหาร (ตุยง) อ.หนองจิก จ.ปัตตานี

หลวงพ่อทวดนวล ท่านเป็นภิกษุที่จำพรรษาอยู่แถบจังหวัดปัตตานี เป็นสหธรรมิกร่วมสมัยเดียวกันกับ หลวงพ่อทวดหมาน วัดทรายขาว จ.ปัตตานี ผู้เรืองวิชาอาคม มีเรื่องเล่าขานเป็นตำนานว่าหลวงพ่อทวดหมาน สมัยนั้นท่านดำรงตำแหน่งพระครูธรรมประดิษฐ์ เจ้าคณะอำเภอมะกรูด ( อ.โคกโพธิ์ ) ท่านใช้มือตบต้นมะพร้าวเบาๆ ลูกมะพร้าวก็หล่นลงมา เป็นอัศจรรย์ และท่านมักเย้าแหย่หลวงพ่อทวดนวล เวลามาวัดตุยง ด้วยการเขย่าเสากุฏิของหลวงพ่อทวดนวล ด้านทิศตะวันตก จนกุฏิสั่นสะเทือน เป็นประจำ

หลวงพ่อทวดนวล ท่านสั่งสอนธรรมะ สืบทอดพระศาสนา ณ จังหวัดชายแดนภาคใต้ ในรัชสมัยของ พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 โดยจำพรรษาเป็นเจ้าอาวาส วัดมุจลินทวาปีวิหาร หรือวัดตุยงตามปรากฏในประวัติศาสตร์การประพาสหัวเมืองทางใต้ หลวงพ่อทวดนวลท่านเป็นเสาหลักของกองทัพธรรมในจังหวัดปัตตานี ในสมัยนั้น ทำให้พระพุทธศาสนาเฟื่องฟูและดำรงอยู่ได้ ท่ามกลาง ชาวมุสลิมและ คติความเชื่อของศาสนาอิสลาม

หลวงพ่อทวดนวล ท่านเป็นที่พึ่งพาของพุทธศาสนิกชนในละแวกแถบนั้นไม่ว่าใครจะ เจ็บไข้ได้ป่วย เกิดโรคระบาด โดนคุณถูกกระทำ ผีเข้า ลมเพลมพัด ฯลฯ ต่างต้องมาพึ่งบารมีของหลวงพ่อทวดนวลให้ช่วยรักษา ถอดถอนของนั้นๆ ด้วยยาสมุนไพร และอาคม เสมอๆ ท่านจึงเป็นที่เคารพนับถือของชาวบ้านในแถบนั้นอย่างมาก ไม่เว้นแม้ชาวมุสลิม ที่ท่านได้ช่วยถอนคุณไสย ( สมัยนั้นชาวมุสลิมนิยมทำร้ายศัตรูด้วยคุณไสย ) แต่ถึงกระนั้นวัดตุยงก็ยังไม่เป็นที่รู้จักอย่างแพร่หลาย เท่ากับ ยุคของพระราชพุทธิรังษี หรือ หลวงพ่อดำ ที่ท่านได้ตั้งวัดตุยง เป็นโรงเรียนสอนพระปริยัติธรรมแก่พระภิกษุสามเณร และเป็นสถานที่สอบนักธรรมของจังหวัดปัตตานี ในช่วงประมาณปี พ.ศ. 2480 รัชกาลปัจจุบัน

ในสมัยของหลวงพ่อดำนี้ หลวงพ่อทวดนวล ท่านก็ยังลงมาประทับทรงพระเณรในวัดตุยง เพื่อโปรดชาวบ้าน และพุทธศาสนิกชนที่มีเรื่องทุกข์ร้อน ครั้งหนึ่งพระมหาสุข กำลังเดินทางมาจากกรุงเทพ ด้วยเครื่องบินของกองทัพอากาศ เพื่อย้ายมาจำพรรษา ณ วัดตุยง แต่เครื่องยนต์เกิดดับขณะบินอยู่บนท้องฟ้า พระมหาสุข จึงอธิฐานจิต ถึงหลวงพ่อทวดนวล ว่าหากตนยังมีคุณค่ากับพระศาสนา ขอให้ปลอดภัยเถิด เป็นอัศจรรย์ที่แม้เครื่องยนต์จะดับ แต่เครื่องบินยังคงทรงตัวต่อไปในอากาศ จนถึงที่หมายสนามบิน บ่อทอง จ.ปัตตานี อย่างปลอดภัย เช้าวันนั้นหลวงพ่อทวดนวล ท่านลงทรงมาพบปะชาวบ้าน ท่านเปรยว่า “ วันนี้เราไปแบกแมลงภู่เหล็ก ช่วยลูกท่านดำมา” สร้างความงุนงงแก่ชาวบ้าน จนช่วงเย็นพระมหาสุขเดินทางมาถึงวัดตุยง จึงคลายสงสัย ว่าแมลงภู่เหล็ก นั้นคือ เครื่องบิน และ ลูกหลวงพ่อดำ ก็คือ พระมหาสุข นั่นเอง

พระมหาสุข รูปนี้ต่อมาท่านเป็นศิษย์และเป็นเจ้าอาวาสวัดตุยง ต่อจากหลวงพ่อดำ สมณศักดิ์ที่ พระสิทธิการมุนี ท่านได้สร้างคุณประโยชน์ให้แก่พระศาสนาอย่างมากมาย จวบจนท่านมรณะภาพ ท่านเป็นที่รักและเคารพของชาวปัตตานี จนมาถึงปัจจุบัน

ที่มา http://www.andaman-amulet.com/2010/01/blog-post_7462.html

19. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ทวดนวล วัดตุยง ปี 2507 สองโค๊ตหายากครับ!!! ปิดรายการ

หลวงปู่ทวดนวล วัดตุยง ปี 2507 เป็นพระเครื่องที่ได้รับการปลุกเสกจากพระเกจิอาจารย์ต่างๆที่ได้เข้าร่วมพิธีปลุกเสก หลวงปู่ทวดวัดช้างให้ตั้งแต่รุ่นแรก ปี 2497 หลวงพ่อดำ วัดตุยง หลวงปู่แดง วัดศรีมหาโพธิ์ พระอาจารย์ทิมวัดช้างให้ เป็นต้น เป็นพระเนื้อว่านเช่นเดียวกันของทางวัดช้างให้ พุทธคุณเฉกเช่นเดียวกันกับพระหลวงปู่ทวดราคาแพงๆ เน้นแคล้วคลาดและเมตตาเป็นหลักครับ

บูชา 1000 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาท

ขนาดไฟล์:
      101.2 KB
      เปิดดู:
      629
      ขนาดไฟล์:
      101.1 KB
      เปิดดู:
      538
  20. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

เหนือคำบรรยายสำหรับภาพนี้ พระผู้จัดสร้างและปลุกเสกหลวงปู่ทวดนวล