ปิดกระทู้ แจกฟรี !!! พระและวัตถุมงคลอธิษฐานจิตโดยพระเดชพระคุณหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย guawn, 4 ธันวาคม 2007.

1. HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

ได้คุยกะอาจารย์แล้วครับ เมื่อกี้นี้เอง ขอพระจากท่านแค่ 100 องค์ ไม่อยากเอามาเยอะ เพราะเผื่อเหลือแก่อีกหลายๆท่านที่อยากจะนำไปแจกในงานบุญต่อไป ผมเพียงขอรับพระเพื่อไปแจกแก่ ครูบาอาจารย์ ที่ประสิทธิ์ประสาทย์วิชาให้ และเป็นการตอบแทนบุญคุณของอาจารย์ไปในตัว

กรุณาส่ง (ช่องทางที่1)

ธวัชชัย ปัญญามีรักษ์

659หมู่ 1 ต.ริมใต้ อ.แม่ริม
    จังหวัด เชียงใหม่ 50180

<<โพสที่อยู่เผื่อไว้แต่เห็นอาจารย์บอกว่าจะส่งมาทางรถทัวร์ ถ้าส่งมาทางรถทัวร์ก้อคงใช่แค่ชื่อนะครับ

อนุโมทนากับอาจารย์มากๆครับ ขอบคุณอีกทีครับ

ค่าจัดส่งถ้ามันเยอะ ผมก็ยินดีจะโอนให้ อ.จเร ทีหลังครับ

2. Sunny เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนผู้ที่เคารพทุกท่านผมอาจารย์ จเร พยามยามจะหาทางเลือกไปในทางที่ดี สำหรับคุณ สุภาวดี หลงเปลียว บริษัท โชคสถาพรคาสติ้งจำกัดผมว่ามันน่าจะมีทางเลือกที่ดีใครผ่านมาเดียวผมฝากไปก็แล้วกันส่วนพระผมเริ่มจะส่งให้ตั้งแต่วันที่ 12 เป็นต้นไป ของที่ผมจัดเตรียมแล้วมีหลายท่าน
    เช่น ของคุณสุภาวดี น้องที่อยู่เชียงราย หรือลำปางอาจารย์จำไม่ได้ช่วยโทรหาที่ที่ขอ 400 องค์ ของคุณ รักษ์พระก็เรียบร้อยแล้ว ของคุณงานบุญก็จัดให้เรียบร้อยแล้ว( มารับเองที่บ้านเวลา 18.40 นาทีจัดให้เรียบร้อยพร้อมของแถบมูลค่าสูงพระหลวงปู่ทองดี สมเด็จเพชรดีศรีพิจิตร ส่วนน้อง Bd6/9 จาก
    นวมินทร์ เกษตร น้องบอก TaXiว่ามาสี่แยกเกียกกาย ข้างโรงเรียนโยธินของทราบยอดอีกครั้งนะครับว่ากี่องค์ ผมกำลังเช็คยอดอยู่
    พระที่ผมแจกให้บอกกับผู้รับด้วยว่ารับแล้วเก็บรักษาให้ดีไว้ในที่ที่ควรไว้เดี๋ยวมันจะไม่ดีนะเพราะเจตนาให้ด้วยความบริสุทธิ์เพื่อเป็นของขวัญปีและเป็นการทำดีเพื่อพ่อหลวงนะครับ คุณงามความดีก็จะได้กับตัวท่านเองนะ
    บอกกับน้องที่เป็นนักเรียนและอยู่ไกลน้องไม่ต้องส่งค่าส่งมานะจะรบกวนเงินของพ่อแม่เปล่า ๆ เดียวอาจารย์จะจัดส่งให้ ขอให้เจตนาของผู้ขอใปจงขอไปตามเจตนาที่ขอนะครับจะส่งผลให้คุณทั้งหลายในทางดี เสมอเพราะพระที่ท่านรับไปนั้นเป็นพระทำใหม่แต่ทำการอธิฐานจิตโดยพระเดชพระคุณหลวพ่อสิริ ครูบาอาจารย์ของผมซึ่งผมกราแทบท้าวทุกวันเช้าและก่อนนอน จงรักษาไว้ให้เหมือนผมบูชาท่านเพราะเจตนาให้ท่านด้วยใจจริงครับ
    สิ่งที่ผมให้คือความสุขของผมนะครับจึงมอบให้

3. HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณและอนุโมทนากับ อาจารย์ครับ
    เนื่องจากนะครับ ผมเห็นว่าการที่เราได้ให้ มันทำให้เราเป็นสุขครับ
    ขอรบกวนอาจารย์อีกครั้งครับตามที่ผมได้โทรขอกับอาจารย์ว่าผมอยากได้พระไปให้
    ครูบาอาจารย์ที่โรงเรียน จำนวน 100 องค์แล้วนั้น
    **
    อีกความคิดกนึ่งก็ผุดขึ้นมาครับ

เริ่มจากหมู่บ้านของผม เป็นหมู่บ้านที่ค่อนข้างอยู่แถบชานเมืองและชนบท
    การงานอาชีพส่วนมากก็ ทำไร่ ทำสวน หรือ รับจ้างไปทั่ว
    ผมจึงคิดว่า อยากช่วย แต่ควรทำอย่างไรดี ซึ่งเป็นวิธีที่ดีที่สุด และเกิดประโยชน์สูงสุด ทั้งผู้ให้
    และ ผู้รับ

ดังนั้น ผมจึงอยากจะขอพระจากอาจารย์เพิ่มอีก

200 องค์

(ถ้ารวมกับครั้งแรกที่โทรไปขอกับอาจารย์ ทั้งหมดก็จะรวมเป็น 300 องค์ครับ)

สรุปคือ

-100องค์แรกที่ขอไป เพื่อมอบให้ครูบาอาจารย์ที่โรงเรียนนะครับ
    -100องค์ที่สอง มอบแก่ชาวบ้านที่อยู่ในหมู่บ้านเดียวกันหรือละแวกใกล้เคียงกับผมครับ
    -100องค์สุดท้าย ผมจะมอบให้แก่ "วัดแม่ริม อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่" ทั้งหมดครับ ขอย้ำว่าทั้งหมดจริงๆ
    (เจตนาในข้อนี้ผมคิดว่า ทางวัดก็คงจะแจกจ่ายแก่ญาติโยมที่มาทำบุญตามจิตศรัทธา)

ถือว่ามอบเป็น พุทธานุสติแก่ ชาวบ้าน ซึ่งอาจทำให้ หน้าที่การงานของเขา คล่องตัวขึ้น มีเงินอุดหนุนจุนเจือครอบครัวมากขึ้น โดยมีวัดเป็นตัวช่วยในการเข้าถึงชาวบ้านอีก แรงหนึ่ง เพราะการที่ชาวบ้านได้รับจากมือของพระสงฆ์แล้วนั้น จะทำให้เขามีความสบายใจในระดับหนึ่งว่า วัตถุมงคลที่เขาได้นั้น ได้ผ่านการอธิษฐานจิต แล้ว อย่างแน่นอน ซึ่งถ้าเขาบูชาด้วยความศรัทธาอย่างจริงใจแล้ว
    ผมเชื่อว่า พลังของพุทธานุภาพนั้น สามารถช่วยเหลือเขาได้..

อนุโมทนากับอาจารย์นะครับ ขอบคุณมากๆครับ
    ถ้าส่งพระมาช่วยแจ้งที่เบอร์ 089-9568832 ด้วยครับ
    ผมจะได้ขับรถไปเอาที่สถานีขนส่งครับ

***ผมทำตามเจตนาขอที่บริสุทธิ์ กับ การให้ที่บริสุทธิ์จริงๆ ขออาจารย์ ร่วม อนุโมทนาในครั้งนี้ด้วยครับ***

4. nathakrit Active Member

เรียนอาจารย์จเรครับ ที่ผมขอพระไป 200 องค์นั้น ผมขอเพิ่มอีก 400 องค์จะได้ไหมครับ เพราะว่าจะแจกให้โรงเรียนในเครืออีก 2 โรงครับ โรงละ 200 องค์ คือโรงเรียนพณิชยการกาฬสินธุ์กับโรงเรียนพณิชยการพลาญชัยร้อยเอ็ดครับ ได้ไม่ได้ยังงัย ช่วยตอบด้วยนะครับ (ผมได้โทรประสานกับอาจารย์แล้ว)
    รบกวนคุณกวงเป็นธุระให้ด้วยนะครับ ขอขอบคุณครับ

ด้วยความนับถือ

ณัทฐกฤต แจ่มใส
    โรงเรียนพณิชยการขอนแก่น 182/12 ถ.ศรีจันทร์ ต.เมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000 โทร.0-4322-2516 ต่อ 107

5. yokusta เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีว่าเมื่อสักครู่ได้โทรคุยกับอาจารย์แล้วค่ะ อาจารย์บอกว่ามีคนมหาชัย(สมุทรสาคร)จะไปรับพระกับท่าน และท่านจะฝากพระมาให้ด้วย แต่ไม่ทราบว่าเป็นใครที่จะไปรับพระค่ะ (อาจารย์จำไม่ได้ค่ะ และไม่ได้ทิ้งเบอร์โทรไว้ด้วยอ่ะค่ะ) เลยขอทิ้งเบอร์โทรให้ผู้ที่จะไปรับพระกับอาจารย์ ช่วยโทรติดต่อกับข้าพเจ้าทีนะคะ จะได้คุยกันเรื่องการขนส่งน่ะค่ะ ที่เบอร์ 084-6355263 หรือเบอร์ 034-839477-9 (จอยค่ะ) ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ...
    อนุโมทนา...สาธุค่ะ

6. newcomer เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณกวง และ อ.จเร ผู้ใจดีมากๆ

เมื่อวาน ผมได้เข้าไปรับพระตามที่ได้แจ้งไว้ที่บ้านพักของ
    อ.จเร และ ได้รับทราบถึงจิตเจตนาอันบริสุทธิ์ของ อ.จเร ในการ
    ช่วยงานหลวงพ่อสิริ และหลวงปู่ทองดี ผมรู้สึกซาบซึ้งในความ
    เสียสละของอ.จเร อย่างสูงครับ

ในส่วนของพระที่ได้รับมีความสมบูรณ์ ทั้งรูปแบบ และ
    พุทธคุณที่หลวงพ่อได้เมตตาอธิษฐานจิต ซึ่งผมจะได้แจ้งกับ
    ผู้ที่ได้รับแจก เพื่อให้รับทราบและ บูชาด้วยความเคารพครับ

ขอขอบคุณ และ ขอโมทนาบุญครับ

7. guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    ท่านที่อยู่เชียงใหม่ ประมาณช่วง 19-23 ธันวาคม ผมจะไปเชียงใหม่อาจจะฝากน้องที่อยู่แถววัดกู่เต้าไว้ให้ครับ

8. Bd6/9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆครับ เด๋ยวผมไปเอาเองเลยก็ได้คับเพราะจะได้นำของไปให้อาจารย์ด้วยคับ ... ยอดเดิมผมขอไว้ 200 องค์ แต่ตอนนี้ ขอเพิ่มอีก 100 องค์ครับ เป็น 300 องค์ จะเอาไปมอบในงานบุญต่างๆ(ตอนช่วงปีใหม่) กะนำไปมอบให้ศาลเจ้าแถวบ้าน เพื่อแจกให้ผู้ศรัทธาทั่วๆไปคับ

9. wichitt เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    อนุโมทนาบุญครับท่านอาจารย์จเร

10. MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    กราบโมทนากับอาจารย์จเร ด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      5.9 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      6.4 KB
      เปิดดู:
      125
  11. guawn เป็นที่รู้จักกันดี

1.คุณรักษ์พระ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_840113", true); </SCRIPT> ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพื่อไปช่วยงานผ้าป่าของวัดป่าเขมธัมโม รับแล้ว

2.คุณmoowasin ขอรับพระจำนวน 400 องค์ ขอพระไว้แจกในงานบรรจุเจดีย์ทั้ง 2 แห่ง คือวัดห้วยพลูและป่ารวก จ.เชียงรายคับ

3.คุณsithiphong<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_846338", true); </SCRIPT> ขอรับพระจำนวน 500 องค์ เพื่อนำไปถวายหลวงพ่อแผน ที่สำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง เพื่อไว้แจกท่านที่ไปทำบุญที่สนส.บ่อเงินบ่อทอง

4.คุณ yokusta ขอรับพระจำนวน 600 องค์ เพื่อแจกให้พนักงานในวันปีใหม่ค่ะ(เป็นขวัญและกำลังใจในการทำงานด้วยค่ะ) และ อ.จเร ท่านก็จะมอบรูปพระให้ด้วยค่ะ

5.คุณ newcomer ขอรับพระจำนวน 400 องค์ เพื่อแจกในงานบุญวันที่ 20 ธค 2550 รับแล้ว

6.คุณ ji_d ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพื่อจะไปแจกในงานรับน้องใหม่

7.คุณ thanyaka ขอรับพระจำนวน 300 องค์ เพื่อแจกในงานบุญ

8.คุณคนโคราช ขอรับพระจำนวน 356 องค์หรืออาจจะได้มากกว่า บรรจุกรุที่ จ.สสุรินทร์

9.คุณ Bd6/9 ขอรับพระจำนวน 300 องค์ เพื่อแจกในงานบุญ

10.คุณ nathakrit ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพิ่มอีก 400 องค์เพื่อแจกจ่ายให้แก่ คณะครู-อาจารย์ นักศึกษา ในโอกาสขึ้นปีใหม่ โรงเรียนพณิชยการขอนแก่น
    <!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig -->
    11.โรงพยาบาลนครพนม ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพื่อจะไปแจกให้แก่อาสาสมัครผู้ช่วยเหลือประชาชน เนื่องในวันปีใหม่

12.คุณ 0896804841 ขอรับพระจำนวน 150 องค์ เพื่อมาแจกในวันปีใหม่ ที่ร.ร.สตรีสมุทรปราการ วันที่ 1 ม.ค.

13.คุณ หญิงจัน ขอรับพระ 120 องค์ จะนำไปแจกงานปีใหม่,งานทำบุญบ้าน,เพื่อน ๆ ที่บริษัท ฯ ผู้ใหญ่ที่รักและเคารพกันค่ะ

14.คุณ นักธรรมเอก ขอรับพระจำนวน 400 องค์ เพื่อไปถวายพระอาจารย์ได้แจกกับผู้มาทำบุญร่วมกันพัฒนาฟื้นฟู วัดสนามชัย ตั้งอยู่ ต.พังทุย อ.น้ำพอง จ.ขอนแก่น

12. พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อประมาณ 4 ทุ่มได้โทรไปสอบถามกับอาจารย์จเรแล้ว ท่านบอกว่าให้ติดต่อเข้ามาใหม่วันที่ 11 ธันวาคม ซึ่งผมได้ขอไป 300 องค์ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อแจกจ่ายให้แก่พี่น้อง, เจ้านายที่ทำงาน ,รวมถึงพ่อแม่พี่น้องร่วมทั้งเด็กและเยาวชนที่มาติดต่องานและผู้เกี่ยวข้อง ในช่วงปีใหม่ ครับผมอยู่ที่นครพนม เห็นมีรายชื่อที่โรงพยาบาลนครพนมขอไป ถ้ายังงัยก็ไปรับที่โรงพยาบาลก็ได้ครับ หรือไม่อย่างนั้นก็รบกวนส่งให้ทางไปรษณีย์ครับที่นายสัญชาติ เชียงการ ศาลจังหวัดนครพนมแผนกคดีเยาวชนและครอบครัว ถ.อภิบาลบัญชา อ.เมือง จ.นครพนม 48000 ค่าจัดส่งรบกวนส่งเลขที่บัญชีให้ทางเมลล์ nong_sanchat@hotmail.com ด้วยครับเพื่อช่วยเป็นค่าใช้จ่ายในการจัดส่ง ขออนุโมทนาในบุญทั้งหมดทั้งมวลอันเกิดจากการแจกด้วยครับ./

13. HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษนะครับ รายชื่อการรับพระทำไมยังไม่เห็นมีผมเลยล่ะครับ รบกวนกรุณาย้อนไปอ่านโพสของผมด้วยครับ #69 และ#70

14. newhatyai เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2007
    ขาดผมด้วยครับ... ขอ 300-400 องค์ครับ น่าจะ 400 องค์น่ะครับ

15. sorboonsongsil เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ผมได้ให้แฟนผมโทรไปขอรับพระกับ อ.จเร500องค์แล้วครับ ทาง อ.จเรได้นัดวันที่10นี้ให้ไปรับที่ตัวท่าน100องค์ครับ อีก400องค์ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรต่อบ้างครับ ใน500องค์แบ่งเป็น 100องค์เพื่อไว้แจกจ่ายในวันทำบุญบ้าน(4หลัง) 300-400องค์เพื่อไว้บรรจุในองค์พระรูปหล่อเหมือนพระมหาประยูร เจ้าอาวาสวัดสีสุก บางมด เพื่อให้ท่านไว้แจกกับญาติโยมที่ไปกราบและปฏิบัติธรรมกัมมัฎฐานกับท่านโดยไม่มีการจำหน่ายครับ

16. Sunny เป็นที่รู้จักกันดี

กาบเรียนผู้ที่ขอพระไปใช้ในงานบุญทุกท่าน

กระผมขอแจงรายการบุคคลที่ได้รับพระในห้วงก่อนวันที่ 15ดังนี้ครับแล้วกรุณาโทรกลับหาผมด้วยเพื่อจะได้ทราบรายละเอียดเพราะมีปัญหาในด้านการส่งเราจะจัดส่งกันอย่างไรดี
    เรื่องค่าส่งเป็นหน้าที่ของผู้ขอแต่เรื่องจะช่วยทำบุญนั้นผมไม่ขอรับถ้าอยากจะทำหรือร่วมอนุโมทนาบุญก็ไปร่วมในรายการสร้างพระถวายหลวงพ่อสิริ จำนวน 90000 องค์ จะได้บุญกันมากกว่า( เพราะนำไปแจกในงานกฐิน 3 วัดในปี 2551และแจกทานเพื่อเป็นบารมีธรรมต่อไปขอให้ท่านไปช่วยในงานบุญในรายการที่ว่าจะได้ไม่ผิดเจตนาของผมและพระที่ผมได้มานั้นพระเดชพระคุณหลวงพ่อ สิริ สิริวัฒโน ครูบาอาจารย์ท่านให้กระผมมาผมจึงรักษาไว้ได้เอามาแจกในงานทำดีเพื่อพ่อในวันพ่อ(ตรงตามเจตนาของครูบาอาจารย์ครับ )
    บุคคลที่ผมพิมพ์ลงไปนี้คือบุคคลที่ได้รับพระในห้วงแรก
    1. คน โคราช 432 องค์ ( ธาตุสี่อาการสามสองครับ )
    2. คุณ yokusta 611 องค์ ( รูปของหลวงพ่อ 227 รูป )(ศีล )
    หกหมายถึง สิริ สิบเอ็ดหมายถึง พระพุทธเจ้าสิบชาติ กับชีวิตเราอีกหนึ่ง(หรือจิตของเรา )
    3. คุณ ji-d 227 227 องค์ (ศีล )
    4. โรงพยาบาทนครพนม 200 องค์ ส่งไปแล้วเมื่อวันศุกร์ วันอังคารถึงพร้อมผ้ายันต์หลวงปู่ทองดี อนีโฆและสีผึง(นวด)มหาเสน่ห์ใช้ให้ระวังนะน้อง ๆ ที่รักเดี่ยวจะหาว่าไม่เตือนดดนกันมาเยอะแล้ว ( เมีย-- ) สามีหึง
    5. คุณหญิง จัน 125 องค์ สิบสองคือราศี ห้าหมายถึงพระพุทธเจ้าทั้ง 5 พระองค์
    6. คุณ 089684841 จำนวน 156 องค์ หนึ่งคือจิต(เอกา) 56 คุณพระพุทธ
    7. คุณ นักธรรมเอก 432 องค์
    8. คุณ nathakrit 330 องค์ สามพระไตรปิฏกและบารมี 30 ทัศ
    9.คุณ moowasin 324 องค์
    10. คุณ ธวัชชัย 330 องค์
    11. คุณ Sorboongsil ขอรับก่อน 111 องค์ ในวันจันทร์ แล้วจะจัดให้หลังวันที่ 20 อีก 400 องค์
    12. คุณ เอกภพ งานสร้างพระอุโบสถ์จำนวน 227 องค์ ในการวันที่ 15-16 ธ.ค. 50( ขออนูโมทนาบุญด้วยครับ ) สาธุ สาธุ
    จำนวน 12 รายการนี้กรุณาติดต่อผมในวันจันทร์ ตั้งแต่ 13.00 น.นะครับ
    พรุ่งนี้ผมคงจะยุ้งมากเพราะผมต้องไปถวายพระประธานกับลูกศิษย์และคณะร่วมบุญที่จังหวัดชลบุรี ( วัดเขาวังตะโก ) จึงแจ้งมาเพื่อทราบโดยทั่วกันถ้าท่านรับทราบแล้วก็กรุณาลงผ่านเว็ปก็ได้บอกว่ารับทราบแล้วตามรายการที่ผมลงไปเพื่อไปผมจะได้รู้
    ท้ายนี้ก็ขอกราบขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้เป็นอย่างสูงผลของบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำไปแล้วไม่ว่ามากน้อยปานใดก็ตามข้าพเข้าและครอบครัวขอให้ทุกท่านที่ข้าพเจ้าเอยและได้ร่วมบุญกับข้าพเจ้า ขอให้ท่านทั้งหลายจง สำเร็จ จิต คิดปรารถนา จงสมจิตรที่คิดปรารถนา ทุกประการ
    ข้าพเจ้าขอส่งผลบุญบารมีที่กระทำได้แล้วอุทิศให้กับองค์พ่อหลวงของเราชาวเว็ปพลังจิต ขอให้เทวดาที่รักษาความสุข จงอวยพรให้พระองค์ท่านจงมีพระสุขภาพพลานมัยร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์ตลอดไปด้วยเทอญ
    ขอให้ท่านจงมีความสนุกกับบุญทานด้วยกันทุกท่านเทอญ

อาจารย์ จเร เกิดผล

แห่งอาศรมบ้านดวงธรรมนำชีวิต

17. nathakrit Active Member

รับทราบครับ อ.จเร ผมอยากให้ อาจารย์ส่งให้ผมทาง EMS ครับ ค่าส่งผมจะโอนให้อาจารย์นะครับ ช่วยกรุณาบอกเบอร์ บัญชีธนาคารด้วยครับ ยอดรวมทั้งหมดที่ผมขอไป 600 องค์นะครับ (คละแบบก็ได้)

ณัทฐกฤต แจ่มใส
    โรงเรียนพณิชยการขอนแก่น 182/12 ถ.ศรีจันทร์ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000 โทรง.0-4322-2516 ต่อ 107

18. guawn เป็นที่รู้จักกันดี

1.คุณรักษ์พระ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_840113", true); </SCRIPT> ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพื่อไปช่วยงานผ้าป่าของวัดป่าเขมธัมโม รับแล้ว

2.คุณmoowasin ขอรับพระจำนวน 400 องค์ ขอพระไว้แจกในงานบรรจุเจดีย์ทั้ง 2 แห่ง คือวัดห้วยพลูและป่ารวก จ.เชียงรายคับ

3.คุณsithiphong<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_846338", true); </SCRIPT> ขอรับพระจำนวน 500 องค์ เพื่อนำไปถวายหลวงพ่อแผน ที่สำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง เพื่อไว้แจกท่านที่ไปทำบุญที่สนส.บ่อเงินบ่อทอง

4.คุณ yokusta ขอรับพระจำนวน 600 องค์ เพื่อแจกให้พนักงานในวันปีใหม่ค่ะ(เป็นขวัญและกำลังใจในการทำงานด้วยค่ะ) และ อ.จเร ท่านก็จะมอบรูปพระให้ด้วยค่ะ

5.คุณ newcomer ขอรับพระจำนวน 400 องค์ เพื่อแจกในงานบุญวันที่ 20 ธค 2550 รับแล้ว

6.คุณ ji_d ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพื่อจะไปแจกในงานรับน้องใหม่

7.คุณ thanyaka ขอรับพระจำนวน 300 องค์ เพื่อแจกในงานบุญ

8.คุณคนโคราช ขอรับพระจำนวน 356 องค์หรืออาจจะได้มากกว่า บรรจุกรุที่ จ.สสุรินทร์

9.คุณ Bd6/9 ขอรับพระจำนวน 300 องค์ เพื่อแจกในงานบุญ

10.คุณ nathakrit ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพิ่มอีก 400 องค์เพื่อแจกจ่ายให้แก่ คณะครู-อาจารย์ นักศึกษา ในโอกาสขึ้นปีใหม่ โรงเรียนพณิชยการขอนแก่น
    11.โรงพยาบาลนครพนม ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพื่อจะไปแจกให้แก่อาสาสมัครผู้ช่วยเหลือประชาชน เนื่องในวันปีใหม่

12.คุณ 0896804841 ขอรับพระจำนวน 150 องค์ เพื่อมาแจกในวันปีใหม่ ที่ร.ร.สตรีสมุทรปราการ วันที่ 1 ม.ค.

13.คุณ หญิงจัน ขอรับพระ 120 องค์ จะนำไปแจกงานปีใหม่,งานทำบุญบ้าน,เพื่อน ๆ ที่บริษัท ฯ ผู้ใหญ่ที่รักและเคารพกันค่ะ

14.คุณ นักธรรมเอก ขอรับพระจำนวน 400 องค์ เพื่อไปถวายพระอาจารย์ได้แจกกับผู้มาทำบุญร่วมกันพัฒนาฟื้นฟู วัดสนามชัย ตั้งอยู่ ต.พังทุย อ.น้ำพอง จ.ขอนแก่น

15.คุณhippobankza ขอรับพระจำนวน 300 องค์ เพื่อ
    -100องค์แรกที่ขอไป เพื่อมอบให้ครูบาอาจารย์ที่โรงเรียนนะครับ
    -100องค์ที่สอง มอบแก่ชาวบ้านที่อยู่ในหมู่บ้านเดียวกันหรือละแวกใกล้เคียงกับผมครับ
    -100องค์สุดท้าย ผมจะมอบให้แก่ "วัดแม่ริม อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่" ทั้งหมดครับ ขอย้ำว่าทั้งหมดจริงๆ
    (เจตนาในข้อนี้ผมคิดว่า ทางวัดก็คงจะแจกจ่ายแก่ญาติโยมที่มาทำบุญตามจิตศรัทธา)

16.คุณ sorboonsongsil ขอรับพระจำนวน 500 องค์ 100องค์เพื่อไว้แจกจ่ายในวันทำบุญบ้าน(4หลัง) 400องค์เพื่อไว้บรรจุในองค์พระรูปหล่อเหมือนพระมหาประยูร เจ้าอาวาสวัดสีสุก บางมด เพื่อให้ท่านไว้แจกกับญาติโยมที่ไปกราบและปฏิบัติธรรมกัมมัฎฐานกับท่านโดยไม่มีการจำหน่ายครับ

17.คุณ newhatyai ขอรับพระจำนวน 400 องค์

18.คุณ พ่อน้องหนุน ขอรับพระจำนวน 300 องค์เพื่อแจกจ่ายให้แก่พี่น้อง, เจ้านายที่ทำงาน ,รวมถึงพ่อแม่พี่น้องร่วมทั้งเด็กและเยาวชนที่มาติดต่องานและผู้เกี่ยวข้อง ในช่วงปีใหม่

19. guawn เป็นที่รู้จักกันดี

1. คน โคราช 432 องค์ ( ธาตุสี่อาการสามสองครับ )
    10. คุณ ธวัชชัย 330 องค์
    12. คุณ เอกภพ งานสร้างพระอุโบสถ์จำนวน 227 องค์ ในการวันที่ 15-16 ธ.ค. 50( ขออนูโมทนาบุญด้วยครับ ) สาธุ สาธุ

รบกวนสอบถามทั้ง 3 ท่านใช้ชื่อในเวปว่าอะไรครับ ช่วยดูด้วยครับว่าโพสข้างบนมีชื่อท่านไหม

20. HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบเรื่องการขอรับพระครับ

รับทราบ ในรายการที่ 10 ครับ หลังวันที่ 11 ช่วง บ่ายๆจะติดต่อกลับหาอาจารย์ครับ อนุโมทนา สาธุครับ
    (||) (||)