ปิดกระทู้! ให้บูชาพระพิมพ์สมเด็จ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก บูรณะศาลาท่าน้ำ วัดกำแพง อ่างทอง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย guawn, 24 มีนาคม 2007.

1. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    รับทราบการจองครับ

2. guawn

พระพิมพ์สมเด็จ หลวงปู่ดู่ วัดสะแกสร้างพ.ศ.2512 คงเหลืออยู่ 2 องค์ ครับ

รวมที่จองไว้แล้ว
    1.คุณ พรหมประกาศิต จอง 2 องค์
    2.คุณ ransang จอง 1 องค์
    3.คุณ woottipon จอง 2 องค์

3. guawn

จัดส่งพระช้าหน่อยนะครับ พอดีต้องไปเอาพระที่บ้านท่าน อ.จเร

4. บาส วิดยา มอ.

บาส วิดยา มอ. Active Member

30 กรกฎาคม 2007
    จะโอนเงินให้วันนี้ครับ

ขอจองไว้ก่อน 1 องค์ 500+50 บาท เป็นค่าส่งแล้วจะแจ้งอีกที

5. บาส วิดยา มอ.

โอนเรียบร้อยแล้วครับ

โอนให้ 550 บาท รวมค่าส่งครับ ที่อยู่ส่งพระหลวงปู่ดู่
    ภัทราวุธ หนูศรี 13/17 บี เค แมนชั่น ห้อง 108 ซอย สุขุมวิท 105 (ลาซาล)
    บางนา บางนา กท.10260 ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยครับที่ทำให้มีโอกาสทำบุญและได้พระดี ที่ผมนับถือไว้ใช้ ช่วยยืนยันและจัดส่งตามที่อยู่ให้ด้วยครับ
    ขอบคุณมากๆ
    ขอให้บุญที่ตั้งใจทำสำเร็จดังประสงค์นะครับ

6. บาส วิดยา มอ.

ลืมแจ้งเลขที่สลิป

7. guawn

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

เดี๋ยวผมจัดส่งพระไปให้ครับ

8. guawn

พระพิมพ์สมเด็จ หลวงปู่ดู่สร้างปี 2512 หมดแล้วครับ

9. guawn

ขอเชิญร่วมสร้างพระประธานหน้าตัก4ศอก ถวายหลวงปู่ทองดี ณ วัดใหม่ปลายห้วย

พระประธาน(พระพุทธรูปปางสมเด็จองค์ปฐม )ขนาด 4 ศอก (60 นิ้ว) พร้อมพระอัครสาวกซ้าย-ขวา รวมกระถางธูปและเชิงเทียน ประดิษฐานไว้ ณ ศาลาปฎิบัติธรรม วัดใหม่ปลายห้วย งบประมาณ 250,000 บาท โดยจะถวายวันที่ 12 สิงหาคม 2550
    <!-- / icon and title --><!-- message -->
    ท่านอาจารย์จเร ได้มอบพระและวัตถุมงคลส่วนตัว ให้แจกให้แก่ทุกท่านที่ร่วมทำบุญสำหรับงานบุญต่อไปดังนี้

1.พระกริ่งคลองตะเคียน สร้างสมัยอยุธยา หลวงปู่รอด(เสือ)เสก วัดประดู่ทรงธรรม มี จำนวน 15 องค์ (คงเหลือ 11 องค์)
    พุทธคุณ เด่นคงกะพัน และ เมตตา
    ร่วมทำบุญ 1000 บาท ได้รับจำนวน 1 องค์

2.สมเด็จยอดศิลป์ ฝั่งตะกรุด1 ดอก มวลสารว่าน 108 ตามตำหรับการสร้างพระของหลวงปู่พรหมา เขมจาโร มีจำนวน 79 องค์ ร่วมทำบุญ 300 บาท ได้รับ 1 องค์ (คงเหลือ 27 องค์)
    พุทธคุณครอบคลุมทุกด้าน เด่นเมตตา

ปลุกเสกโดย 9 พระเถราจารย์ 5 แผ่นดิน อายุ 100 กว่าปี เมื่อปี 2544 ที่วัดชมนิมิต ได้แก่

1.หลวงปู่อิง สำนักปฎิบัติธรรมคงคำโคกทม
    2.หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน
    3.หลวงปู่สุภา สำนักสงฆ์เขาวัง
    4.หลวงปู่เหมือน วัดบ้านคลองทรายใต้
    5.หลวงปู่วรพรตวิธาน วัดจุมพล
    6.หลวงปู่กอง วัดสระมณฑล
    7.หลวงปู่ทองดำ วัดท่าทอง
    8.หลวงปู่ละมัย สวนป่าสมุนไพร สำนักคีรีนามทาสุขาวดี
    9.หลวงปู่บุญศรี วัดใหม่ศรีสุท

3.เหรียญหลวงปู่พรหมา เขมจาโร สร้างเมื่อ ปี 2540
    ร่วมทำบุญ 300 บาท ได้รับ 1 องค์ (คงเหลือ 10 องค์)
    พุทธคุณครอบคลุมทุกด้าน เด่นเมตตา

4.เหรียญหลวงปู่หิน วัดอ่างศิลา ชลบุรี เป็นรุ่นเดียวกันกับที่กรุแตก
    ร่วมทำบุญ 300 บาท ได้รับ 1 องค์ (คงเหลือ 17 องค์)

6.พระปิดตาวังหน้า(พระปิดตาปู่เทพโลกอุดร)
    ร่วมทำบุญ 500 บาท ได้รับ 1 องค์ (คงเหลือ 44 องค์)
    พุทธคุณครอบคลุมทุกด้าน

รายการที่ 7-11(หมดแล้ว)

12.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้ามีพระประจำวันล้อมรอบ หลังสมเด็จฯโต ปิดทอง มีจำนวน 7 องค์ (คงเหลือ 2 องค์)
    ร่วมทำบุญ 1000 บาท ได้รับจำนวน 1 องค์
    13. (หมดแล้ว)

14.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า หลังท่านเจ้าประคุณสมเด็จฯโต เนื้อปัญจสิริ มีจำนวน 6 องค์ (คงเหลือ 1 องค์)

15.พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า เนื้อปัญจสิริมีจำนวน 500 องค์ (คงเหลือ 460 องค์)
    ร่วมทำบุญ 200 บาท ได้รับจำนวน 1 องค์

รายการที่ 16-19 (หมดแล้ว)

20.พระทรงเตารีด พิมพ์ท่านเจ้าประคุณสมเด็จฯโต ปิดทองร่องชาด หลังปลาตะเพียนเงินตะเพียนทอง
    มี 4 องค์ (คงเหลือ 1 องค์)

<!-- / message --><!-- attachments -->
    อธิษฐานจิตโดยสมเด็จฯโต เด่นทางโภคทรัพย์ เมตตาค้าขายดี

21 (หมดแล้ว)

22.พระพิมพ์ท่านเจ้าประคุณสมเด็จฯโต ปิดทอง หลังปลาตะเพียนเงินตะเพียนทอง มี 7 องค์ (คงเหลือ 4 องค์)
    อธิษฐานจิตโดยสมเด็จฯโต เด่นทางโภคทรัพย์ เมตตาค้าขายดี
    สีเหลืองปิดทอง(หมดแล้ว)คุณ พิช
    สีแดงปิดทอง(หมดแล้ว )คุณ s3057780
    สีเขียวปิดทองจำนวน 1 องค์
    เนื้อขาวปิดทองจำนวน 3 องค์

[​IMG][​IMG]

23.พระพิมพ์ท่านเจ้าประคุณสมเด็จฯโต ปิดทอง หลังเรียบ

เนื้อขาวปิดทองร่องชาด มี 3 องค์ คงเหลือจำนวน 2 องค์
    ร่วมทำบุญ 800 บาท ได้รับจำนวน 1 องค์

24.พระหลวงปู่ทวด รุ่นบารมีธรรม สิริ ทองดี ด้านหลังบรรจุพระธาตุพระสิวลี จำนวน 329 องค์ (คงเหลือ 266 องค์) มวลสารชั้นยอด
    อธิษฐานจิตปลุกเสกโดยหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน และ หลวงปู่ทองดี อนีโฆ
    ให้ทำบุญองค์ละ227 บาท พุทธคุณครอบคลุมทุกด้าน

25.หมดแล้วครับ

26.ตระกรุดมหาลาภ ลงพระคาถา เนาวหรคุณ อะ สัง วิ สุ โล ปุ สะ พุ ภะ พระอิติปิโสเนาวหรคุณ มีอุปเทห์การใช้มากหมายสุดจะพรรณณา หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโนอธิษฐานจิตปลุกเสกขอบารมี มีจำนวน 50 ดอก ให้ร่วมทำบุญ 227 บาท (คงเหลือ 31 ดอก) เด่นเมตตา โภคทรัพย์

27.พระสมเด็จ โชลาภ เงินทอง มั่งมี ขรัวโต รุ่นแจ้วเรือจ้างมีจำนวน ๕๐ องค์(คงเหลือ 34 องค์) ผู้ร่วมบุญ ๓๕๖ บาท รับ ๑ องค์
    <!-- / message --><!-- attachments -->
    พุทธคุณครอบคลุมทุกด้าน เด่นเมตตา ค้าขาย

28.พระปิดตามหาลาภและปิดตามหาลาภปัฐวีไตรสรณ เป็นพระปิดตาจิ๋วบรรจุกริ่ง 1 หน้าและจิ๋ว 3 หน้า ได้รับความเมตตาจากพระเดชพระคุณหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน อธิษฐานจิตปลุกเสกขอบารมี(คงเหลือ 43 ชุด)
    พระปิดตาทั้ง ๒ พิมพ์ผู้บุญบริจาค ๒๒๗ บาท ได้ทั้ง ๒ พิมพ์
    พุทธคุณครอบคลุมทุกด้าน เด่นเมตตาโภคทรัพย์
    29.พระพิมพ์สมเด็จ หลวงปู่ดู่สร้าง มีจำนวน 3 0 องค์(หมดแล้วครับ)

สามารถร่วมทำบุญได้ที่

ชื่อบัญชี กฤตพล เกิดผล

ธนาคารกสิกรไทย สาขาบางกระบือ ออมทรัพย์
    หมายเลขบัญชี 007-250-2248

เมื่อโอนเงินแล้วรบกวนช่วยแจ้งยอดที่โอน ชื่อและที่อยู่ด้วยครับ ค่าจัดส่ง 50 บาท/การส่ง 1 ครั้ง

10. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โอนแล้วครับ 1150 บาท เวลา 17.11 น.
    จัดส่งที่
    นายวุฒิพงษ์ เปรมสมบัติ
    99/5 ม.8
    สำนักทางหลวงชนบทที่ 8
    ต.ท่าน้ำอ้อย อ.พยุหะคีรี จ.นครสวรรค์ 60130

11. guawn

เดี๋ยวผมจัดส่งพระไปให้ครับ

12. guawn

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญทั้งงานบุญบูชาพระพิมพ์สมเด็จ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก บูรณะศาลาท่าน้ำ วัดกำแพง อ่างทอง และ งานบุญถวายพระประธานหน้าตัก 60 นิ้ว ด้วยครับ

13. guawn

วันนี้ผมได้จัดส่งพระให้แก่

1.คุณ Santitam NO. EF 3440 8238 6
    2.คุณ บาส วิดยา มอ. NO. EF 3440 8239 0

14. guawn

ผมจะขอปิดกระทู้นี้ เนื่องจากพระพิมพ์สมเด็จ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก สร้างปี 2512 ได้หมดลงแล้ว ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

15. drmetta

drmetta เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    เรียน คุณguawn

ผมเพิ่งเดินทางกลับมาจากไปทำงานในต่างประเทศมา ตามรายการที่จองไว้ และตอบรับเมื่อ 16/06/07 กระทู้ที่ 542 ผมจะจัดการโอนเงิน จำนวน 2,010.00 ให้ในวันจันทรนะครับ

ขอขอบคุณมากนะครับ

drmetta

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2007
  16. guawn

รับทราบครับ

รบกวนถ้าโอนแล้วช่วยแจ้งลงในกระทู้

ขอเชิญร่วมสร้างพระประธานหน้าตัก4ศอก ถวายหลวงปู่ทองดี ณ วัดใหม่ปลายห้วย

108 งานบุญ กับพระและวัตถุมงคลชั้นเยี่ยม

ด้วยครับเพราะผมปิดกระทู้ให้บูชาพระพิมพ์สมเด็จ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก บูรณะศาลาท่าน้ำ วัดกำแพง อ่างทอง นี้แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2007
  17. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    เพราะผมปิดกระทู้ให้บูชาพระพิมพ์สมเด็จ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก บูรณะศาลาท่าน้ำ วัดกำแพง อ่างทองนี้แล้วครับ

<!-- / message --><!-- sig -->(cry) (cry) (b-cry)
    เข้ามาร้องไห้ครับ เพราะท่านเจ้าของกระทู้บอกว่าพระหมดแล้ว ทั้งๆที่จองล่วงหน้าตั้งสองเดือน โอนตังค์ช้าหน่อยเดียวแค่นั้นเอง (เพราะว่าลืม) เสียดายจัง
    แล้วเอาที่ของผมจองไปให้ไผ ฮือๆ ตังค์ก็โอนไปแล้ว เมื่อกี้นี้เอง ...แง้.....
    ผมขอเป็นคนปิดกระทู่นี้เป็นคนสุดท้ายก็แล้วกันนะครับ...เฮียกวง...

18. parasite_moll

parasite_moll Active Member

ไม่ทราบว่ารายการที่
    6.พระปิดตาวังหน้า(พระปิดตาปู่เทพโลกอุดร) ยังมีเหลือไหมครับ

ถ้ามีรบกวนเมลล์แจ้งหน่อยครับ

parasite_moll@hotmail.com

19. guawn

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พรหมประกาศิต [​IMG]
    เพราะผมปิดกระทู้ให้บูชาพระพิมพ์สมเด็จ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก บูรณะศาลาท่าน้ำ วัดกำแพง อ่างทองนี้แล้วครับ

<!-- / message --><!-- sig -->(cry) (cry) (b-cry)
    เข้ามาร้องไห้ครับ เพราะท่านเจ้าของกระทู้บอกว่าพระหมดแล้ว ทั้งๆที่จองล่วงหน้าตั้งสองเดือน โอนตังค์ช้าหน่อยเดียวแค่นั้นเอง (เพราะว่าลืม) เสียดายจัง
    แล้วเอาที่ของผมจองไปให้ไผ ฮือๆ ตังค์ก็โอนไปแล้ว เมื่อกี้นี้เอง ...แง้.....
    ผมขอเป็นคนปิดกระทู่นี้เป็นคนสุดท้ายก็แล้วกันนะครับ...เฮียกวง...
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ที่หมดไม่ใช่อะไรครับ จริงๆแล้วยังมีอยู่แต่ไม่งามครับเพราะแขนไม่ครบบ้าง พระพักตร์องค์พระไม่ชัดบ้างเลยไม่กล้าให้ไป

เดี๋ยวผมจัดส่งพระพิมพ์สมเด็จ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ของผมไปให้ครับ จำนวน 1 องค์+พระปิดตาวังหน้า(พระปิดตาปู่เทพโลกอุดร)จำนวน 1 องค์ (พอดีส่งข้อความก่อนดูกะทู้สร้างพระประธาน)

20. บาส วิดยา มอ.

ได้รับพระเรียบร้อยแล้ว

ดีใจมากได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับและของคุณสำหรับของแถม ทราบมาว่าพระหลวงปู่ดู่ใช้อาราธนาทำน้ำมนต์โดยแช่พระลงในน้ำแล้วใชได้ตลอดโดยเติมน้ำลงไปเรื่อยๆ มีข้อคิดเห็นอย่างไรชี้แนะด้วยครับ กลัวเนื้อพระจำยุ่ย

ขออนุโมทนาในบุญที่ทุกท่านได้ร่วมทำบุญในกระทู้นี้ด้วยครับ