ปิดการแจกพระธาตุนาคนฤมิต+พระศิลามณีปัฐวีธาตุ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย สัญญา, 28 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. paul1234

paul1234 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการพระอาจารย์
    วันนี้ผมได้รับพระธาตุแล้วครับ และผมจะปฏิบัติตามที่พระอาจารย์บอกครับ
    อนุโมธนากับพระอาจารย์และบุญกุศลทั้งหมดครับ
    สุพจน์

2. sare.ewan

sare.ewan เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2007

โยมได้รับพระธาตุและนำขึ้นบูชาเรียบร้อยแล้วค่ะ

โยมขอกราบอนุโมทนาบุญและกราบขอบพระคุณในความเมตตาของพระอาจารย์เจ้าค่ะ

3. สัญญา

สัญญา เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    ขออนุโมทนา

เจริญพร...ขออนุโมทนาคุณโยมนพพร บุญปลูก และคุณโยมสุธาทิพย์ กันเชียง .. สำหรับซองซิปใสที่จัดส่งมาให้..อาตมาได้รับแล้ว..เป็นการช่วยอำนวยความสะดวกในการบรรจุสิ่งมงคลสำหรับจัดมอบให้กับญาติโยมได้มากเลย..ขอความร่มเย็นเป็นสุขและเจริญในธรรมจงมีแด่คุณโยมตลอดจนญาติสนิทมิตรสหายทุกผู้ทุกนามยิ่งๆ ขึ้นไปเทอญ...

4. rung_zero

rung_zero เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการพระอาจารย์ ขออนุโมทนาผลบุญนี้ให้แก่ทุก ๆ ท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

5. สัญญา

รายชื่อท่านที่จัดส่งพระศิลามณีปัฐวีธาตุ+พระธาตุนาคนฤมิตให้ ครั้งที่ ๕ วันศุกร์ ๒๓ ก.ค. ๒๕๕๓

เจริญพรญาติโยมทั้งหลายตามที่แจ้งไว้ว่า...วันนี้จะเริ่มมอบพระธาตุนาคนฤมิต และพระศิลามณีปัฐวีธาตุ...จากซองและกล่องที่บรรดาท่านทั้งหลายได้ส่งมารอรับนั้นบัดนี้อาตมาได้ดำเนินการจัดส่งให้แล้วตามรายชื่อดังนี้
    ๑. คุณโยมวิกร วรรณบุญญากร
    ๒. คุณโยมอานุภาพ เยรบุตร
    ๓. คุณโยมจักร บ.เดอะไรท์
    ๔. คุณโยมสุธาทิพย์ วันเชียง
    ๕. คุณโยมปทมวรรณ สังขพันธ์
    ๖. คุณโยมขวัญพัฒน์ อาณัติพงษ์ชัย
    ๗. คุณโยมเดือนเพ็ญ ประเสริฐอำนาจ
    ๘. คุณโยมศศินภัส กายพันธ์เลิศ

6. rutchanon

rutchanon เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการพระคุณเจ้า

กระผมได้รับเรียบร้อยแล้วครับ สวยงามมากครับ เพียงจับที่ซองเกิดปิติแล้วครับ

กราบโมทนา

7. Tianluang

Tianluang เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2010
    อนุโมทนาครับ ยินดีด้วยนะครับ

8. lively

lively เป็นที่รู้จักกันดี

กระผมได้รับเรียบร้อยแล้วครับ

ขอกราบอนุโมทนาบุญ

9. Premium

Premium เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการพระอาจารย์นะครับ...

วันนี้ผมได้รับพระศิลามณีปฐวีธาตุ พระธาตุนาคนฤมิตและพระอีก 1 องค์แล้วนะครับ

ผมต้องขอกราบขอบพระคุณพระอาจารย์เป็นอย่างสูงนะครับที่ได้โปรดเมตตาผม

ผมขออนุญาตถามนะครับพระอาจารย์ พระผงองค์สีดำที่พระอาจารย์โปรดเมตตาส่ง

มาให้กระผมนี้คือพระอะไรหรือครับ??? กราบขอบพระคุณพระอาจารย์มากๆนะครับ

---------------------------- อนุโมทนาสาธุ ---------------------------

10. สัญญา

เจริญพร...ถ้าเป็นทรงสี่เหลี่ยมคือพระสมเด็จพุทธเมตตา...ถ้าทรงสามเหลี่ยมพระนางพญาพุทธเมตตา...มวลสารเป็นผงว่าน ๒๕๗ ชนิด +ผงอิฐพระธาตุพนมองค์เก่า+หินอุกามณี+ฯลฯ...ขาดสิ่งเดียวคือเกศาพระสุปฏิปันโน (มีเฉพาะในรุ่น ๑)..พอดีอาตมาเห็นว่ายังพอมีแจกเลยมอบให้ไปท่านละองค์แต่ไม่ได้เจาะจงพิมพ์จึงจำไม่ได้ว่าคุณโยมได้รับพิมพ์ไหน..มวลสารนี่ไม่ต้องสงสัยหายากมากๆ ว่างๆ อาตมาจะเอารายละเอียดมวลสารลงให้ดู..ที่เวบ buddhametta.com ...

11. Ratti

Ratti เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กราบนมัสการพระคุณเจ้าวันนี้ได้รับพระศิลามณีปฐวีธาตุ พระธาตุนาคนฤมิตและพระอีก 1 องค์เรียบร้อยแล้วค่ะ

12. Peckpeck

Peckpeck เป็นที่รู้จักกันดี

นำขึ้นบูชาเรียบร้อยแล้วครับ

หลังจากขอขมาต่อพระธาตุนาคนฤมิตและศิลามณีปฐวีธาตุแล้ว
    ได้นำขึ้นบูชาบนโต๊ะหมู่ ตามที่พระอาจารย์ได้เมตตาบอกไว้
    มีความสุขปิติอิ่มเอิบมากครับ

อยากกราบเรียนถามพระอาจารย์ว่า
    ๑.น้ำควรเปลี่ยนทุกวันหรือเปลี่ยนเฉพาะวันพระก็ได้ครับ
    ๒.เอาน้ำอบหยดลงไปให้มีกลิ่นหอมได้มั๊ยครับ
    ๓.เอาดอกมะลิลอยในน้ำเหนือพระธาตุนาคนฤมิตและศิลามณีปฐวีธาตุได้หรือไม่ครับ

กราบขอบพระคุณพระอาจารย์มากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      61
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2010
  13. สัญญา

เจริญพรคุณโยมวีระ...
    ๑. น้ำสะอาดถ้าเป็นไปได้ควรเปลี่ยนทุกวัน...หรือถ้าไม่สะดวกก็อาจ ๓, ๕ หรือ ๗ วัน ก็ได้
    ๒.+๓. ควรทำเฉพาะวันพระ...พอวันรุ่งขึ้นก็เปลี่ยนเป็นน้ำสะอาดเหมือนเดิม...

14. paul1234

paul1234 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการ

ผมเชิญใส่แก้วเดียว+ใส่น้ำไว้ตลอด และ ขอปฏิบัติเพื่อบูชา สวดมนต์ ไหว้พระ นั่งสมาธิ+ปัญญา โดยไม่ได้ใส่น้ำอบ+ มะลิ ได้ใช่ไหมครับ

ขออนุโมธนา สาธุ ครับ

15. evlarmy

evlarmy เป็นที่รู้จักกันดี

วัน เสาร์ได้รับของแล้วครับ

16. Peckpeck

Peckpeck เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณครับ

17. ปูเเว่น

ปูเเว่น เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007
    กราบนมัสการพระอาจารย์ค่ะ ช่วงนี้โยมงานเยอะค่ะ ยังไม่ได้ส่งซองพร้อมค่าจัดส่งไปให้พระอาจารย์ค่ะ โยมจะจัดส่งพระบรมสารีริกธาตุถวายพระอาจารย์ให้อีกชุดหนึ่งค่ะ เพื่อให้ญาติโยมได้มีไว้บูชาช่วงเข้าพรรษานี้ค่ะ

18. สัญญา

เจริญพร...ปฏิบัติอย่างนี้ก็ถูกต้อง...

19. เวียงวัฒ

เวียงวัฒ Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2009
    กราบนมัสการครับ
    ผมอยากได้สักชุดครับ
    ไชยวัฒน์ ดำรงพงศ์พิพัฒน์
    จะจัดส่งซองและป้จจัยไปครับ

20. สัญญา

แจ้งการงดแจกชั่วคราว

เจริญพรญาติโยมทุกท่าน...สำหรับท่านที่ได้ส่งซองและค่าจัดส่งมารับพระธาตุนาคนฤมิต+พระศิลามณีปัฐวีธาตุแล้วนั้น...อาตมาจะรวบรวมซองเหล่านั้นไว้และจะจัดส่งให้หลังออกพรรษาดังที่เคยแจ้งไว้แล้ว...หากท่านใดยังไม่ได้รับแสดงว่าซองมาไม่ทันกำหนด...แต่คุณโยมไม่ต้องเป็นห่วงคุณโยมทุกท่านที่ติดต่อขอรับมาจะได้รับทุกท่านแน่นอน...ส่วนท่านที่ต้องการรับก็ยังสามารถส่งซองมารับได้หากหมดเมื่อไหร่อาตมาจะแจ้งให้ทราบและจะทำการปิดกระทู้ต่อไป...

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้