(ปิดการแจก) ขอเป็นกระทู้ตัวอย่างครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย aod2513, 12 มีนาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. chai09

chai09 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

พรชัย ขุมทรัพย์

51/13

สาธิตาคอนโด

เเขวงหนองค้างพลู

เขตหนองเเขม

กทม

10160

2. ohrm

ohrm เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่อย่ากได้บูชา รบกวนช่วยค่าส่ง หรือ ส่งซองติดสะแตมป์ให้พี่เค้าด้วยซิครับ
    น่าจะไม่รบกวนจนเกินไป เพราะจะได้มีคุณค่าทางจิดใจมากกว่า และพี่เค้าไม่หนักภาระจยเกินไปขอรับ

3. sitsadee

sitsadee สมาชิกใหม่

6 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอรับ 1 องค์ครับ

ด.ช.ศิษฎี ตรีชิต
    79/35 หมู่12 ต.ธารเกษม อ.พระพุทธบาท
    จ.สระบุรี 18120

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    สาธุ...
    ;aa5

4. เรียนรู้ธรรม

เรียนรู้ธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    อยากบูชาพระอรหันตธาตุ พระอุปคุตและพระอานนท์มากๆๆๆครับ
    ไม่ทราบว่าพี่มีไหมครับ

ถ้ามีขอความกรุณาส่งที่
    นายอนันต์ วัฒนเสถียรวงศ์
    49/60-61 หมู่ 1 ซ.รามคำแหง90 ถ.รามคำแหง
    แขวงสะพานสูง เขตสะพานสูง กรุงเทพฯ 10240

ขอพระคุณมากครับ

ปล.ถ้าประสงค์ให้ช่วยค่าจัดส่ง กรุณาแจ้งผมด้วยครับ

5. half wave

half wave เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ผมได้รับพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันต์ธาตุแล้วครับ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

6. Thailoel

Thailoel เป็นที่รู้จักกันดี

[FONT=&quot]พระอาจารย์พระวิริทธิพล ติกฺขปญฺโญ วัดกู่เสือ ม.[/FONT][FONT=&quot] 1 ตำบลยางเนิ้ง สารภี เชียงใหม่ 50140 ท่านมารับตู้พระบรมสารีริกธาตุ และเจดีย์พระธาตุที่ทางคุณ<st1:personName productid="โยมเฉลิมรัฐ จำปาดง" w:st="on">โยมเฉลิมรัฐ จำปาดง</st1:personName> และคุณโยม<o:p></o:p>[/FONT]
    [FONT=&quot]อุกกฤษฏ์[/FONT] [FONT=&quot]แก้วอำนวย[/FONT][FONT=&quot] ได้ถวายให้วัดกู่เสือ พระอาจารย์[/FONT][FONT=&quot] ได้เดินทางมารับ ณ วัดศรีโสดา พระอารามหลวง ตำบลสุเทพ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ ตามรูปภาพที่แนบมาพร้อมนี้ <o:p></o:p>[/FONT]

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>

7. JeanRtech

JeanRtech Active Member

อยากบูชา พระบรมสารีริกธาตุ และพระอรหันตธาตุคับ

อนุโมทนา คับ ขอบพระคุณอย่างสูง

ส่ง

นายภูมิสันต์ บังเกิดผล

53หมู่ 1 ตำบลปากน้ำกระแส อำเภอแกลง จังหวัดระยอง 21170

ขอบคุณคับ ๆๆ

8. พยัคฆ์ขาว

พยัคฆ์ขาว สมาชิก

แม้นมีบุญบารมีก็คงได้สักการะบูชาครับ
    ธันยพงศ์ สัมมาสกุล
    41/9 ถ.ลำพูน-ป่าซาง
    ต.ในเมือง อ.เมือง
    จ.ลำพูน 51000

9. akkarawat

akkarawat Active Member

ขอรับพระธาตุเพื่อบูชาด้วยครับ

ส่งที่ นายอัครวัฒน์ อุดมเลิศสุวรรณ

126/158 ซ.4 ม.2 ต.ทับมา อ.เมือง จ.ระยอง 21000
    โมทนาสาธุบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

10. kubota999

kubota999 สมาชิกใหม่

25 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาบุญครับ
    ขอรับ พระอรหันต์ธาตุครับ ถ้าเป็นไปได้ขอพระสีวลี พระสารีบุตร พระอุปคุต
    พระโมคคัลลานะ หรือพระอรหันต์อื่นๆ หรือพระสารีริกธาตุ
    (รบกวนช่วยระบุชื่อพระอรหันต์ธาตุด้วยนะครับ)

ภูวดล เลิศงามดี
    35/2 ม.8 ต.หนองรี อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000

ขอบคุณมากครับ

11. ohrm

สวัสดีครับ..
    ใครที่อยู่แถวสงขลา หาดใหญ่ สะเดา ชอบทำบุญ สวดมนต์ไหว้พระและตั้งใจอยากได้พระบรมสารีริกธาตุ ไว้สักการะบูชาเพื่อเป็นมหามงคล โทรมารับไปบูชาจากผมได้ครับที่ 081-5426575 (โอม หมายเหตุ แต่ต้องนำผอบ หรือเจดีย์มาอัญเชิญเอง) อยากช่วยพี่อุกกฤษฏ์ แผยแพร่บามีคุณพระพุทธเจ้าและสืบสานให้พระพุทธศาสนาเจริญรุ่งเรืองต่อไป
    ด้วยความสัจจริงนี้ขอผลบุญที่พึงเกิดขึ้น
    ...ข้าพเจ้านายนเรศ มณีเลิศ และครอบครับ ขอตั้งจิตอันบริสุทธิ์ที่ตั้งใจอยากเผยแผ่บารมีคุณพระชินสีห์ตามความสามารถ 1.ขอแผ่เมตตาให้ข้าพเจ้านายนเรศ มณีเลิศและครอบครัวจงประสบแต่ความสุข เจริญในหน้าที่การงานที่ดี ได้เลื่อนยศเลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง หมดหนีหมดสิน ปราศจากทุกข์ ใครคิดร้ายขอให้พ่ายไปเอง ขอให้พบคุณพระและสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองตลอดไป จน ตราบเข้าพระนิพพานในอนาคตกาลเบื้องหน้านั้นเทอญ
    2.ขออุทิศส่วนกุศลให้ 2.1 เจ้ากรรมนายเวรของข้าเจ้านายนเรศ มณีเลิศ ของคุณแม่นางอารีย์ มณีเลิศ ของคุณพ่อนายณรงค์ มณีเลิศ ของน้องชายส.ต.อ.นรา มณีเลิศ และครอบตั้งแต่อดีตชาติ-ปัจจุบันชาติ-อนาคตชาติ โปรดอนุโมทนาบุญและอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน ขอคำว่าไม่มีไม่ได้จงอย่าปรากฏแก่ข้าพเจ้าและครอบครัว 2.2 เทวดาที่คุ้มครองรักษาข้าพเจ้านายนเรศ มณีเลิศและครอบครัว เทพเจ้าทั้งหลายรวมทั้งท่านพระยายมราช โปรดอนุโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานบุญ 2.3นายพลัดิ/นางเจิม มณีเลิศ/ญาติผู้ล่วงลับ ขอท่านพระยายมราชเป็นพยาน พบพวกเขาที่ไหนเมื่อใด โปรดบอกให้อนุโมทนาบุญด้วย 2.4 เปรตสัมภเวสีอสูรกายทั้งหลาย โปรดอนุโมทนาบุญด้วย
    3.ขอตั้งจิตอฐิษฐาน หากกาลต่อไปในภายภาคหน้า มีผู้ใดสักการะบูชา สวดมนต์ภาวนา หรือทำบุญกุศลกับสามเณรทั้ง108รูปที่ข้าพเจ้าร่วมบรรพชาครั้งนี้ แม้ข้าพเจ้ามิได้มีโอกาสทำบุญด้วยก็ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยทุกครั้งอย่างไม่รู้จบรู้สิ้น จนกว่าจะได้มรรคผลนิพพาน ขอท่านพระยายมราชโปรดอนุโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานบุญด้วยทุกครั้งเทอญ.....สาธุ สาธุ

<!-- / message -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2010
  12. ohrm

สวัสดีครับ..
    ใครที่อยู่แถวสงขลา หาดใหญ่ สะเดา ชอบทำบุญ สวดมนต์ไหว้พระและตั้งใจอยากได้พระบรมสารีริกธาตุ ไว้สักการะบูชาเพื่อเป็นมหามงคล โทรมารับไปบูชาจากผมได้ครับที่ 081-5426575 (โอม หมายเหตุ แต่ต้องนำผอบ หรือเจดีย์มาอัญเชิญเอง) อยากช่วยพี่อุกกฤษฏ์ แผยแพร่บามีคุณพระพุทธเจ้าและสืบสานให้พระพุทธศาสนาเจริญรุ่งเรืองต่อไป
    ด้วยความสัจจริงนี้ขอผลบุญที่พึงเกิดขึ้น
    ...ข้าพเจ้านายนเรศ มณีเลิศ และครอบครับ ขอตั้งจิตอันบริสุทธิ์ที่ตั้งใจอยากเผยแผ่บารมีคุณพระชินสีห์ตามความสามารถ 1.ขอแผ่เมตตาให้ข้าพเจ้านายนเรศ มณีเลิศและครอบครัวจงประสบแต่ความสุข เจริญในหน้าที่การงานที่ดี ได้เลื่อนยศเลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง หมดหนีหมดสิน ปราศจากทุกข์ ใครคิดร้ายขอให้พ่ายไปเอง ขอให้พบคุณพระและสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองตลอดไป จน ตราบเข้าพระนิพพานในอนาคตกาลเบื้องหน้านั้นเทอญ
    2.ขออุทิศส่วนกุศลให้ 2.1 เจ้ากรรมนายเวรของข้าเจ้านายนเรศ มณีเลิศ ของคุณแม่นางอารีย์ มณีเลิศ ของคุณพ่อนายณรงค์ มณีเลิศ ของน้องชายส.ต.ท.นรา มณีเลิศ และครอบตั้งแต่อดีตชาติ-ปัจจุบันชาติ-อนาคตชาติ โปรดอนุโมทนาบุญและอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน ขอคำว่าไม่มีไม่ได้จงอย่าปรากฏแก่ข้าพเจ้าและครอบครัว 2.2 เทวดาที่คุ้มครองรักษาข้าพเจ้านายนเรศ มณีเลิศและครอบครัว เทพเจ้าทั้งหลายรวมทั้งท่านพระยายมราช โปรดอนุโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานบุญ 2.3นายพลัดิ/นางเจิม มณีเลิศ/ญาติผู้ล่วงลับ ขอท่านพระยายมราชเป็นพยาน พบพวกเขาที่ไหนเมื่อใด โปรดบอกให้อนุโมทนาบุญด้วย 2.4 เปรตสัมภเวสีอสูรกายทั้งหลาย โปรดอนุโมทนาบุญด้วย
    3.ขอตั้งจิตอฐิษฐาน หากกาลต่อไปในภายภาคหน้า มีผู้ใดช่ยเผยแผ่พระบรมสารีริกธาตุ หรือพระอรห้นต์เจ้า แม้ข้าพเจ้ามิได้มีโอกาสทำบุญด้วยก็ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยทุกครั้งอย่างไม่รู้จบรู้สิ้น จนกว่าจะได้มรรคผลนิพพาน ขอท่านพระยายมราชโปรดอนุโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานบุญด้วยทุกครั้งเทอญ.....สาธุ สาธุ

<!-- / message -->

13. edso

edso สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญครับ

ขอรับพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันต์ธาตุ มาบูชาครับ

<meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8"><meta name="ProgId" content="Word.Document"><meta name="Generator" content="Microsoft Word 11"><meta name="Originator" content="Microsoft Word 11"><link rel="File-List" href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CMax%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_filelist.xml"><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> <w:UseFELayout/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Font Definitions */ @font-face {font-family:"MS Mincho"; panose-1:2 2 6 9 4 2 5 8 3 4; mso-font-alt:"MS 明朝"; mso-font-charset:128; mso-generic-font-family:roman; mso-font-format:eek:ther; mso-font-pitch:fixed; mso-font-signature:1 134676480 16 0 131072 0;} @font-face {font-family:"Angsana New"; panose-1:2 2 6 3 5 4 5 2 3 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:roman; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:16777219 0 0 0 65537 0;} @font-face {font-family:"\@MS Mincho"; panose-1:2 2 6 9 4 2 5 8 3 4; mso-font-charset:128; mso-generic-font-family:roman; mso-font-format:eek:ther; mso-font-pitch:fixed; mso-font-signature:1 134676480 16 0 131072 0;} /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0cm; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; mso-bidi-font-size:14.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"MS Mincho"; mso-bidi-font-family:"Angsana New";} @page Section1 {size:612.0pt 792.0pt; margin:72.0pt 90.0pt 72.0pt 90.0pt; mso-header-margin:36.0pt; mso-footer-margin:36.0pt; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </style><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> [FONT=&quot]นาย ปิยเมธ[/FONT] [FONT=&quot]โอภาสกิจ[/FONT]

230 [FONT=&quot]ถ.อินทราพิทักษ์ แขวงหิรัญรูจี[/FONT]

[FONT=&quot]เขต ธนบุรี[/FONT] [FONT=&quot]กรุงเทพ [/FONT]10600

ขอบพระคุณครับ

14. เทพปกรณัม

เทพปกรณัม สมาชิกใหม่

May I have some , please

May I have some of them Please

Please let me know at anaya_pusy@yahoo.com

Anumotana Sathu

Thank you so much

15. tharinee24

tharinee24 Active Member

ขออนุโมทนาค่ะ และขอพระธาตุมาบูชาด้วยนะคะ ช่วยบอกด้วยนะคะว่าพระธาตุของใคร

กรุณาส่ง
    ธาริณี เจียวหวาน
    4/31 สิริรัตน์แมนชั่น ห้อง 533 ต.ท่าตลาด อ.สามพราน จ.นครปฐม 73110

16. รัตนจิตร

รัตนจิตร Active Member

7 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนาบุญครับ
    ขอรับพระบรมสารีกธาตุเเละพระอรหันต์ธาตูครับ
    รัตนจิตร หมั่นจิตร
    459/1 ม.1 ต.ช่องสามหมอ อ.เเก้งคร้อ จ.ชัยภูมิ 36150

17. chai09

ขออนุโมทนาครับ สมัครสมาชิกเเล้ว

เลขที่ 51/13

สาธิตาคอนโด

เขตหนองเเขม

กทม

10160

18. chai09

ขออนุโมทนาครับ อยากได้มากครับ

เลขที่ 51/13

สาธิตาคอนโด

เขตหนองเเขม

กทม

10160

19. i2shadow

i2shadow เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ ก้องเกียรติ คล่องแคล่ว ศูนย์บ่มเพาะวิสาหกิจ มหาวิทยาลัยศรีปทุม 61 ถนนพหลโยธิน จตุจักร กทม 10900

20. thailandkingdom

thailandkingdom สมาชิก

ขอรับพระบรมสารีริกธาตุ และ พระอรหันตธาตุมีกี่องค์รบกวนขอทุกองค์ครับ องค์ละนิดหน่อยพอไว้บูชาระลึกถึงก็พอครับ
    นพ. โสพันธ์ บวรสิน
    225/553 ม.ธารดงปาร์ควิวล์ ถ.เชียงใหม่-ฮอด
    ต.บ้านแหวน อ.หางดง จ.เชียงใหม่
    50230
    ขอบคุณมากครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้