@ปิดกิจ หน้า 23@:รวมรวมพระธาตุสัณฐานต่างๆไปประดิษฐาน ณ วัดมาบจันทร์

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เออาร์, 5 ตุลาคม 2011.

1. ICDS

ICDS เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2010
    วันนี้ได้รับเกศาพระอาจารย์อนันต์

ขอขอบคุณและ อนุโมทนา สาธุ.....

2. ambro

ambro Active Member

8 มิถุนายน 2008
    เสียดาย มาไม่ทัน แต่ก็ ขออนุโมทนา สาธุ ทั้ง ผู้ให้ และผู้รับ ครับ

3. เออาร์

เออาร์ เป็นที่รู้จักกันดี

เต๋ารู้สึกยินดีและขอบพระคุณทุกๆ ท่าน มากๆ เลยนะคะ ขอบคุณผู้ที่ส่งพระธาตุมาร่วมบุญ ผู้ที่มาไม่ทันซึ่งเต๋าได้ปิดกระทู้ไปก่อน และผู้ที่มาร่วมโมทนาบุญ ขอบุญกุศลนี้ส่งผลให้ทุกๆ ท่านประหนึ่งที่ข้าพเจ้าได้รับ ขอบคุณนะจ๊ะ [​IMG]

4. boradcard186

boradcard186 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2009
    ผมสุรินทร์

ได้รับเส้นเกศาพระอาจารย์อนันแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ

5. เออาร์

แหม..เต๋าหาอยู่เลยค่ะว่า user name อะไร เพราะไม่รู้จะติดต่ออย่างไร ยังไงก็ขอบคุณมากๆ นะคะ และอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ^_^

6. นิพพิชฌน์2

นิพพิชฌน์2 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุกับคุณเต๋าและผู้ร่วมบุญทุกๆท่านด้วยนะคะ ขออนุโมทนาบุญในทุกๆประการด้วยคะ
    และขออนุโมทนาบุญคุณอนุรักษ์ด้วยนะคะ คุณอนุรักษ์สร้างบุญมากมายจริงๆเข้าร่วมทุกโครงการและแอบปิดทองหลังพระ ให้ความช่วยเหลือมาโดยตลอด ^_^ เพราะประสบมาแล้วคะ

7. siripenn

siripenn เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    อนุโมทนาค่ะคุณเต๋าได้รับเกศาพระอาจารย์แล้วค่ะ
    ศิริเพ็ญ ช่อทับทิม อ่างทอง

8. เออาร์

เมื่อวันที่ 16 มีนาคม 2555 ข้าพเจ้าได้มีโอกาสอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุถวาย ณ วัดบุญญาวาส อ.บ่อทอง จ.ชลบุรี ซึ่งทางวัดกำลังมีการก่อสร้างเจดีย์ เพื่อบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ และมีงานบรรจุพระธาตุวันที่ 30 มิถุนายน 2555 นี้ค่ะ

"ป้ายวัดบุญญาวาสค่ะ ^^"

"อัญเชิญพระธาตุจำนวน 8 สัณฐานและพระผงจักรพรรดิ์ 9 องค์ ค่ะ "
    ซึ่งพระธาตุที่ยังมีเหลืออยู่เมื่อครั้งที่ปิดกิจ อยากอัญเชิญถวายวัดต่างๆ เมื่อมีโอกาสค่ะ
    มีพระธาตุที่ได้รับจากคุณ
    1. jaetechno
    2. ธรรมวิวัฒน์
    3. lopycam
    4. พ่อโชคดี
    5. aetipp
    และพระผงจักรพรรดิ์ได้รับจากคุณ
    1. krichthep

"ถวายขันทองเหลืองเพื่อใช้ในการทำสมาธิโดยใช้ไม้วนไปรอบๆ ขัน ด้านข้างเมื่อเกิดสมาธิเสียงจะกังวาลไพเราะเชียวค่ะ"

"ถวายสังฆทาน ส่วนใหญ่เป็นอุปกรณ์เครื่องเขียนค่ะ"

"โบสถ์ที่กำลังมีการก่อสร้างเช่นกันค่ะ"

ต้องขอโทษด้วยนะคะตอนถวายพระธาตุไม่ได้ถ่ายภาพมาพอดีไม่ได้ขออนุญาตพระท่านก่อน กลัวไม่เป็นการสมควรค่ะ และเก็บภาพสถานที่มาได้ไม่มาก เนื่องจากมีกิจต้องรีบกลับถ้าหากมีโอกาสไปอีกจะเก็บภาพมาฝากนะคะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญค่ะ

9. เออาร์

สามารถติดตามอ่านเรื่องราวและข่าวสารเกี่ยวกับวัดบุญญาวาสได้ที่

www.watboonyawad.com

10. krichthep

krichthep เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2010
    ครับ ขออนุโมทนาบุญร่วใกับคุณเต๋าด้วยครับ หาก 16 มิถุนายน ว่างจะไปร่วมด้วยครับ

11. เออาร์

เป็นวันที่ 30 มิถุนายน 2555 ค่ะ เวลา 7.30 น. จากอำเภอแกลงไปถึงที่วัด ประมาณ 60 กิโลค่ะ

12. ริมรั้ว

ริมรั้ว สมาชิก

ขอโมทนาบุญยิ่งใหญ่ที่คุณเต๋า เพื่อน พี่ น้อง และผู้มีส่วนร่วมทุกท่าน ได้ร่วมสร้างนี้ สาธุๆๆๆ :)

13. เออาร์

ขอขอบพระคุณหลายๆ ท่านที่ได้มอบพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุ ให้กับข้าพเจ้า เพื่อให้ข้าพเจ้ามีโอกาสร่วมในบุญนี้ พระธาตุสันฐานต่างๆ ที่ได้รับมาหมดครบจำนวนแล้วค่ะ แต่ใจจริงอยากจะถวาย ณ วัดต่างๆ เมื่อมีโอกาส และพระธาตุที่เพื่อนสมาชิกหลายท่าน(พ่อโชคดี,ธรรวิวัฒน์,aetipp,kanamukrop69 ฯ)เคยมอบให้กับข้าพเจ้าซึ่งข้าพเจ้าขอตามกระทู้ต่างๆ ที่มีแจกถ้าได้ถวายยังวัดใดจะมาโพสท์เพื่อให้ทุกท่านร่วมโมทนาบุญนะคะ ขอบคุณจากใจค่ะ
    ^_^

14. aetipp

aetipp เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับผมพี่สาว ช่วงนี้ไม่ได้ทำอะไรเลย หลวงพี่ท่านก็ยังไม่ได้สึกก็เลยยังไม่อยากไปรบกวนท่านให้ทำเบี้ยแก้ให้ครับผมพี่สาว เน้นฝึกจิตอย่างเดียวเลยช่วงนี้พี่สาว