เพื่อการกุศล ปิดประมูลรอบที่ ๕๙

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 มีนาคม 2012.

1. ครรชิต วิมลจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ...หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง
    ได้รับ พระที่ร่วมทำบุญไว้เรียบร้อยแล้วครับ
    และยังได้ของแถมอีกด้วยครับ....ขอบคุณครับ

2. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอให้มีงาน แบบทำไม่ทันน่ะครับ ทำเช้า กลางวัน เย็น กลางคืน

เงินเข้ามาทั้งหลับและตื่นครับ

3. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับของมงคลที่ประมูลแล้วค่ะ

กราบขอบพระคุณคุณพีค่ะ โมทนา สาธุพี่น้องบ้านเหรียญบินค่ะ

4. พราหมณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2011
    พระมาถึงแล้วเช่้นเดียวกันพร้อมทั้งของแถมด้วย ขอโมทนาสาธุๆๆ

5. เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับวัตถุมงคลเรียบร้อยแล้วพร้อมของแถม ขอบคุณครับ

6. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สบายใจที่ไปถึงทุกท่านครับ ...แหะๆ

โมทนาครับ

ตอนนี้รอบที่ ๙ ต่อไปล่ะครับ

7. ngasye เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับท่านปลัดและรางวัลสำหรับคนรักจริงแล้วครับ... ดีใจสุดซึ้งเลย ขอบพระคุณพี่พี อ.ช้างและพี่ๆทุกท่านที่ร่วมกันทำบุญมหากุศลในครั้งนี้ ..โมทนาด้วยครับผม_/|\_

8. ครรชิต วิมลจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้มีงาน แบบทำไม่ทันน่ะครับ ทำเช้า กลางวัน เย็น กลางคืน

เงินเข้ามาทั้งหลับและตื่นครับ
    ....................................................................
    ขอบคุณครับ สำหรับคำอวยพร
    และขอคำอวยพรนั้น ขอให้ คุณพี เสาวภา สำเร็จด้วยเช่นกันครับ;38

9. ครรชิต วิมลจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้จัง

..............................................................
    ได้รับท่านปลัดแล้ว อยากรู้จัง แล้วรางวัลสำหรับคนรักจริง เป็นอะไรเอ่ย
    คงไม่ใช่นายอำเภอนะครับ

10. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

คู่กันเลยล่ะครับ

ไม่รู้โสดหรือปล่าว ....ตัวใครตัวมันแหละครับ

11. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

วันนี้จะเริ่ม รอบที่ ๙ ล่ะครับ จุดหมายหย้าคือ ปิดทอง สมเด็จองค์ปฐมทั้งองค์ครับ เอากุศลทั้งคณะ เงินทุกสตางค์เอาไปทำกุศล สร้างพระ สร้างวิหารทาน สร้าง อุทิสกเจดีย์ รับรองไม่มีเข้ากระเพราะลิงครับ

12. ngasye เป็นที่รู้จักกันดี

(deejai)....แหะ แหะ...ของดีครับ...

13. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เราประมูลกันมา ๘ ครั้ง ได้เงิน น่าจะถึงล้านบาทน่ะครับ จัดว่าพี่น้อง รวมตัวกันได้ดี เงินทุกบาทไปทำบุญ สาธารณประโยชน์ สร้างวิหารทาน

กราบขอบคุณทุกท่านครับ

มาเริ่มรอบที่ ๙ กันครับ

14. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ประมูลรอบที่ ๙ หลวงตาเล็ก หลวงพ่อทรง หลวงพ่ออั้บ ( เฉพาะกิจ )

๑) รายการที่ ๑ ตะกรุด มหาจักร สายคาดเอว พร้อมลูกสะกด

ชุดนี้ของจารย์ช้าง หลวงพ่อให้มา เด็ดจริงๆ ตะกรุดทองแดงตลาดน้อย ยาว ๖ นิ้ว ขนาดดอกใหญ่ ตอกโค็ดเพียบ ท ไม่มีหัว โค็ด หยดน้ำ และลูกสะกด ๔ ลูก ตอกโค็ดอีกเพียบ

ผมโทรไปหาหลวงพี่วิโรจน์หลายครั้ง แต่ไม่มีใครรับ จะเอาความแน่นอน เพราะพระสวัดดิ์ ผมไม่ได้ติดต่อท่านนานแล้ว และได้ข่าวมีเซียนอ่างทอง ขึ้นไปเหมาพระหลวงพ่อทรงที่พระสวัดดิ์ มาหมดกุฏิ ในราคาหลักแสน ข่าวมาขนาดบางคน จำนองที่ไปซื้อพระคราวนี้มา ผมไม่วิจารร์เพราะ เกินมือผมไปแล้ว แม้วัสดุ จะเป็นผมซื้อหามา ขอให้พระเหล่านั้น ไปงอก บุญ งอก ทอง ให้เหล่าศานุศิษย์ที่เลื่อมใส หลวงพ่อทรง น่ะครับ

ผมเลยมาส่องละเอียด ตะกรุดนี้เป็นพระสวัดดิ์จารแน่นอน พระสวัดดิ์จะจาร แผ่นทองใหญ่ พระสวัดดิ์ชอบจารสองหน้า ด้านนอกเป็นยันต์ตาราง เป็นยันต์ พระมหาจักพรรดิ์ ส่วนอีกด้านมองไม่เห็น แต่ผมสันนิฐานว่า เป็นยันตื ยอดกัณฑืพระไตรปิฎก ที่พระสวัดชอบจาร

ตะกรุดนี้ ไม่เคยใช็ สภาพวิ้ง มาพร้อมลูกสะกดซึ่งหายากมาก ในตะกรุดมหาจักร ลูกสะกดแต่ล่ะลูก ตอกโค็ด อีก ๔ ตัว ดอกนี้เล่นง่ายมาก

ท่านที่เป็นแฟนพันธ์แท้ หลวงพ่อทรง ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง ตะกรุดมหาจักร คือ สุดยอดตระกรุดของหลวงพ่อทรงครับ

ตะกรุดดอกนี้ ผมเห็นราคาในใจแล้ว เปิดประมูล เอาไป ปิดทองพระ สมเด็จองค์ปฐมด้วยกัน ในราคา ๑ บาทครับ

15. chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

5000 บาท ออกตัวก่อนครับ

16. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญกันค่ะ รายการที่ 1 .... 6599

17. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:หมอโชค สู้ๆๆ(deejai)chearrchearrchearr(deejai)

18. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: คุณ แสงแข สู้ๆๆ(deejai)chearrchearrchearr(deejai)

19. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:กราบโมทนาบุญด้วยนะครับ ทุกๆท่าน:cool:

20. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

๒) รายการที่ ๒ พระเนื้อแร่โคตรเศรษฐี ชนิดหนา

องค์นี้ เยี่ยมยอด ท่านผู้มีบุญให้มาประมูล เป็นแบบหนาที่หมดไปจากสำนักแล้วครับ เซียนใหญ่เครื่องรางยัง เลี่ยมทอง ล้อมฝังเพชร ติดตัว ไม่ต้องบรรยายสรรพคุณ ใดๆอีกครับ มาองค์เดียว พลาดแล้วหมดเลย ที่มาที่ไปดี มาจากสำนัก

เปิดราคาที่ ๑ บาทครับ