เพื่อการกุศล ปิดประมูลรอบที่ ๕๙

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 มีนาคม 2012.

1. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

คิดถึงพี่ช้างจังเลย.....pity_pig

2. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
  3. เงาบุหลัน เป็นที่รู้จักกันดี

นอกจากไม่หนาว ฝนยังมาอีกนะคุณเพื่อน อากาศแปรปรวน ท่านสมาชิกอย่าลืมดูแลสุขภาพร่างกายด้วยนะคะ

4. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ตอนนี้คนแก่ๆ ป่วยกันมากครับ

5. คณิทศร Active Member

สวัสดีครับ คุณพี่พี ผมได้รับผ้ายันต์รอยมือรอยเท้าเรียบร้อยแล้วครับ ขอขอบคุณและกราบโมทนาบุญด้วยครับ ตอนนี้รอแม่พิมพาอยู่ครับ ไม่ทราบว่าซองผมอยู่ในกลุ่มชุดแรกหรือเปล่าครับ

6. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อ้อ

ผมลืมบอกกติกาให้ชัด ผมจะไม่ส่ง แม่พิมพา ไปร่วมกับพระในที่เดียวกัน

พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ท่านสูงกว่าเยอะน่ะครับ

ตอนผมยังใหม่ๆ ผมซื้อนางพิม เอาไปถวายให้หลวงพ่ออั้บ ท่านเสกล้างให้ ( เป็นคำที่ศิษย์ท่านเขาใช้ ผมเข้าใจว่าประจุ ประสิทธิให้ )

ตอนนั้นหลวงพ่อท่านยังสักอยู่ และ ครอบให้ ศิษย์ที่มาสัก มีมากหน้าหล่ยตา

ท่านหนึ่งยังหนุ่ม ๆอยู่ ชี้มาที่กล่องพระของผม แล้วบอกว่า เอานางพิม ออกครับ

ผมใส่นางพิม ปนอยู่กับพระของหลวงพ่อ เช่น สมเด็จ เหรียญ

ผมมองหลวงพ่อ เห็นท่านพยักหน้าและ ยิ้มๆ และ จากประสบการณ์ของผมต่อๆมาอีกหลายปี แม่พิมท่านไม่ใช่แนวพุทธแท้ๆ เอารวมกับพระ อาคมจะทับกัน

ท่านอยากได้ ผ้ายันต์ คือ ผ้ายันต์น่ะครับ เป็นของคุณพระ

ถ้าจะเอาแม่พิม ก็ส่งซองมาอีกครับ

แม่พิม แจกสำหรับแฟนเก่าของบ้านหลังนี้โดยเฉพาะจากใจของผม อยากให้ท่านได้ของดีๆ ที่เขาร่ำลือกัน ไม่มีขาย แจกฟรี เป็นของดีไปช่วยท่าน ค้าขาย หาเงิน คุ้มครองได้ เต็มที่ตามกำลังกรรม ( ดี ) ของท่าน

ของแจก ไม่กี่วัน ประสบการณ์มาเรื่อยๆ แค่ออกแจกไม่กี่วันเท่านั้น แม่พิมท่านใจดี ชอบแจกเงินและ ช่วยคน ครับ

7. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ผมรอจารย์ช้างอยู่ รอเปิดรอบใหม่

รอบนี้จะทำบุญช่วยกันสร้างฐาน วางหลวงตาในวิหาร ร่วมกับ หลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤาษี หลวงพ่อ สวัดิ์

จะหใผมรอหรือ เปิดเลยครับ พระตามประมูลส่งไปหมดแล้วขาดแต่คุณ Krish ซึ่งคงจะเจอกันอีกในไม่นานครับ

8. jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

กติกาไม่ชัดเจน แต่เจตนารมณ์ชัดเจนมากครับ อนุโมทนาบุญกับพี่พี ร่ำรวย ๆ ครับผม :cool::cool::cool:

9. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แหะๆ

ขอประทานโทษถ้าไม่ชัดเจน และกราบขอบคุณในพร ขออำนาจกระดอนสะท้อนที่มี ให้พรนั้นกระเด้งกลับไปหาคุณและคนรอบข้าง ๑๐๐ เท่า

ที่ชัดเจนคือแจกฟรีครับ แจกมาหลายสิบ พ.ศ. เพียงแต่ว่าของแจกของผมไม่ใช่ของโหล จะปลุกเสกมาอย่างดี หลายครั้ง จาก พระที่ผมนับถือ เช่นหลวงปู่บุญศรี หรือ หลวงตาเล็ก หลวงพ่อทรง หลวงพ่ออั้บ หลวงพ่อเสียน หลวงปู่เล็ก

แจกเพื่อเอาไปบูชาอยู่ เพราะหลังจากเสก แต่ล่ะท่านก็ยืนยันว่าของท่านเสกให้ดีแล้ว ส่วนการประมูล มาเริ่มเพราะน้ำท่วม ติดอยู่ที่บ้านเลยเอาของออกประมูล ช่วยน่ำท่วมเมื่อปีที่แล้ว เลยติดลมกันมา ช่วยไปหลายอย่างต่อจากน้ำท่วม เช่นวัด พระที่อาพาธ สร้างวิหารทาน

แต่ถ้าถามผมจริงๆ ผมอยากสร้างโรงพยาบาลที่มีคนป่วยมาใช้น่ะครับ สร้างพวก ตึก ห้อง ข้างของเครื่องใช้ เครื่องมือแพทย์ ไปช่วยคนป่วย อันนี้อยากทำมากที่สุดครับ

ส่วนวิหารทานในพระพุทธศาสนา ก็ ทำไปเรื่อยๆ

10. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ส่วน แม่พิม ห้ามเอาไปปนกับพระเด็ดขาด เพราะแม่พิม เขาชอบกินเหล้า และ ชอบเฮฮา แต่เป็น ท่านที่มีสัจจะ และ มีคาถาอาคม

คนล่ะแนวกับพระ และ นักบวชเลยครับ

11. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พีคะ

ถ้าเรารู้ว่ามีคนขโมยของเราไป แต่ใจเราอยากได้คืนมากๆ จะบอกให้แม่พิมช่วยได้ไม๊คะ (หายไปเป็นเดือนแล้วค่ะ) :'(

12. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยตังค์จะหายไปที่อื่นเลยต้องตามคืน อิอิ

13. R-LEK เป็นที่รู้จักกันดี

น้าพีครับ ผมส่งซองไปขอรูปหลวงตา แล้วถ้าจะขอผ้ายันต์รอยมือรอยเท้าอีกจะได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

14. jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

ตามมารับพรจากผู้หลักผู้ใหญ่ สาธุ ๆ ครับพี่พี

เรื่องสร้างโรงพยาบาลผมเห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ ยังไงถ้าโครงการเกิดขึ้นเมื่อไหร่ ผมขอร่วมบุญด้วยนะครับ ^^

15. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องมันเศร้า....อย่าตอกย้ำ.....:':)':)':)':)'(

16. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กลัวมันจะเอาไปขายยาวไปแล้วน่ะครับ

แต่เป็นผม ผมบอก หลวงตาผมก่อน พูดอ้อนให้ท่านช่วย แล้วเลยไปบอก แม่พิม ให้ช่วยอีกแรง

จุดธูปบอกตามที่ หลวงพ่ออั้บท่านสั่งครับ

17. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

หลังไมค์ครับ

18. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ผมน่ะคนยืมตังค์ไปเป็นปี โทรไปไม่ใช่จะทวง มันปิดเบอร์หนีไปแล้ว

ถ้าเป็นเงิน สงสัยยาก แต่ลองดูน่ะครับ ปาฏิหาริย์ เกิดขึ้นได้ ของลาภมา เจ๊า กันก็ได้ครับ

19. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบโมทนาในบุญของคุณปลัดที่ได้ อุปัฏฐาก หลวงพ่อมายาวนานน่ะครับ

ผมคงไปวัดได้ เมื่อตอนจบงานน่ะครับ ตอนนี้มีภาระหลายอย่างมากครับ

20. ต้น รามอินทรา เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่พี และพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่าน
    ผมได้รับแม่พิมแล้วครับพี่ จัดการถวายเหล้าเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ
    ขอบารมีหลวงปู่ หลวงพ่อ ทุกองค์ที่ทุกๆท่านนับถือ คุ้มครองทุกๆท่านครับ