เพื่อการกุศล ปิดประมูลรอบที่ ๕๙

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 มีนาคม 2012.

1. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ทำบุญรายการต่อไป

วันที่ทำรายการ : 19/08/2014 08:14:38 PM.
    หมายเลขอ้างอิง : KBKR140819015090606
    โอนเงินจากบัญชี : xxx-x-08166-4
    ธนาคารของบัญชีผู้รับโอน : THAI MILITARY BANK
    เพื่อเข้าบัญชี : 481-2-18939-9 นางประภาศรี นิยมแก้ว
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล : MRS PRAPASRI
    จำนวนเงิน (บาท) : 1000.0
    ค่าธรรมเนียม (บาท) : 25.0
    บันทึกช่วยจำ : donation จากบ้านเหรียญบินฯ

2. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ทานรายการต่อไป มหาทาน คนกำลังลำบากครับ

August 16
    สวัสดีครับเพื่อนๆ..วันนี้ขออภัยมา ณ.ที่นี้
    เนื่องจากภาพอาจจะไม่สวยงามเท่าไร
    แต่ผมไม่มีเจตนาที่จะซ้ำเติมผู้ป่วย นี่เป็น
    ความประสงค์ของผู้ป่วยเองครับ..ในภาพ
    ถ้าเพื่อนๆเห็นก็คงไม่น่าเชื่อว่าเธอผู้นี้จะ
    ใช้ชีวิตอยู่ได้ เมื่อวานตอนเย็นผมได้รับ
    รูปที่แชร์มาให้ผม และผมเห็นว่าอยู่ใน
    กทม นี้เอง จึงไปหาเธอที่บ้าน เธอชื่อ
    น.ส.ธิดารัตน์ ณ.เชียงใหม่ อายุ49ปี อยู่
    กับสามี นาย สุรชัย ชัยเลิศฤทธิ์ เธอมีลูก
    4คน กำลังเรียนหนังสือทุกคน เธอเป็น
    แบบนี้ก็เริ่มมาจากเธอเป็นซีดที่บริเวน
    แก้ม แล้วเธอก็ไปผ่าตัดเพราะหน้าเธอ
    บวมขึ้น หลังผ่าตัดก็รักษามาเรื่อยๆเมื่อ
    ปลายปี55 เมื่อก่อนฐานะของเธอก็ถือว่า
    ใช้ได้ สามีมีรถตู้พอได้เลี้ยงลูก4คน บ้าน
    ก็อาศัยพี่สาวสามีให้มาอยู่ อยู่มา30กว่า
    ปี ชีวิตกำลังจะไปได้สวย แต่เธอต้องมา
    ป่วยเป็นแบบนี้ สามีก็ต้องขายรถ ขายทุก
    อย่างเพื่อเอามารักษาภรรยาที่เขารักจน
    หมด สามีก็ไปรับจ้างขับรถอีก แต่โชคก็
    ไม่ช่วย รถไปคว่ำทำให้ตกงานมาหลาย
    เดือนเพราะรถซ้อมอยู่ สามีพยายามทุก
    วิถีทางเพื่อจะหาเงินมารักษา แต่ก็จนใจ
    เธอต้องไป รพ ทุกๆเดือน บางเดือนก็3
    ครั้ง ช่วงหลังๆเธอก็ไม่ได้ไปเพราะค่ารถ
    ไม่มี เธอรักษาอยู่ที่ รพ จุฬา แต่เธอผ่า
    ซีดที่ รพ อื่น ผมไม่ขอกล่าวถึง เรื่องมา
    ถึงผมเพราะเพื่อนของลูกสาวมาเห็นแล้ว
    ขอถ่ายรูปจะส่งให้พี่บิณฑ์มาช่วย ทั้งตัว
    เธอกับสามีก็เคยคิดแต่ก็ไม่กล้าขอความ
    ช่วยเหลือจากใคร สามียังมีแม่อีกท่าน
    หนึ่งที่ดูแลอยู่อายุ98ปี แต่ก็ยังแข็งแรง
    อยู่ เมื่อวานผมเห็นหน้าเธอแล้ว ผมถาม
    กับสามีเธอเลยว่า ไม่กลัวเหรอ ทำไมไม่
    ทิ้งภรรยาไป สามีบอกว่า เรารักกันมา20
    กว่าปี สุขทุกข์เราก็มาด้วยกันผมไม่ได้รัก
    ที่ใบหน้าผมรักที่ใจเขา เขาเลี้ยงลูกให้
    ผมตั้ง4คนแม่ผมอีกคน ถ้าผมทิ้งไปผมก็
    ไม่ใช่คน ผมชอบพี่เขามากเลยครับ เมื่อ
    วานนี้ผมช่วยพี่เขาไป20,000บาท และ
    ทุกวันนี้สามีล้างแผลทำแผลให้ภรรยา
    ทุกวัน ภรรยาต้องต่อสายยางลงไปที่คอ
    เลยครับ เพื่อนๆดูภาพก็แล้วกันครับ ใคร
    ที่ท้อแท้อกหักรักคุดคิดจะฆ่าตัวตาย ดูพี่
    เขาไว้นะครับ เขายังสู้กับชีวิตเลย ถ้า
    เพื่อนๆต้องการช่วยเหลือเธอ ก็โอนโดย
    ตรงให้เธอเลยนะครับ ชื่อ บ/ช นาย
    สุรชัย ชัยเลิศฤทธิ์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา
    แจ้งวัฒนะ เลขที่ บ/ช 3242989880
    ออมทรัพย์
    ขอให้เพื่อนๆโชคดีกันนะครับ ผมจะเป็น
    กำลังใจให้ทุกๆท่านครับ สวัสดีครับ

วันที่ทำรายการ : 19/08/2014 08:40:19 PM.
    หมายเลขอ้างอิง : KBKR140819015115914
    โอนเงินจากบัญชี : xxx-x-08166-4
    ธนาคารของบัญชีผู้รับโอน : SIAM COMMERCIAL BANK
    เพื่อเข้าบัญชี : 324-2-98988-0 นาย สุรชัย ชัยเลิศฤทธิ์
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล : SURACHAI CHAI
    บันทึกช่วยจำ : Donation จาก บ้านเหรียญบิน - แพโบสถ์น้ำ

3. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ทานรายการต่อไป ช่วยที่กำลังลำบาก ให้ไปทำความดีต่อไป

Yesterday

สวัสดีครับเพื่อนๆ..วันนี้ก็เป็นอีกวันนะ
    ครับ ที่ต้องนำภาพอาจจะไม่น่าดูนะ แต่
    อยากจะขอความช่วยเหลือน้องกุ๊กกิ๊ก
    หรือ ด.ญ.ธีระรินทร์ อินพิลา อายุ12ปี
    ซึ่งโดนรถชนเมื่อน้องอายุ7ขวบพร้อมกับ
    ตาของน้อง แม่น้องเล่าว่า วันนั้นวันที่13
    กุมภาพันธ์ เป็นวันศุกร์ ตาขี่รถมอเตอร์
    ไซด์ ไปรับหลานที่โรงเรียน ระหว่างทาง
    กลับบ้าน มีรถบรรทุกขับแข่งกันมาแล้ว
    จะพยายามแซง แต่แซงไม่พ้นรถได้มา
    ชนกับรถของน้องอย่างแรง ทำให้ตัวน้อง
    และตากระเด็นไปคนล่ะทิศล่ะทาง ตา
    น้องได้รับบ่าเจ็บที่ศรีษะ จนทุกวันนี้เป็น
    คนสมองพิการ ส่วนน้องขาซ้ายขาดตั้ง
    แต่เอวลงไปข้างหนึ่ง ทุกวันนี้น้องไม่มี
    รูทวาร และมีอวัยวะเพศครึ่งเดียว หมอ
    ต้องต่อสายท่อเข้าทีท่อปัสวะ ส่วนของ
    เสียต้องเจาะออกที่หน้าท้อง ตอนนี้น้อง
    กับแม่ก็ดิ้นรนเพื่อความอยู่รอด น้องต้อง
    ไปหาหมอทุกเดือน น้องรักษาฟรี แต่ค่า
    รถที่ไป รพ ศริราช ก็มากอยู่ น้องอยู่แถว
    พระรามเก้า มีคนใจดีเช่าบ้านให้อยู่ ทุก
    วันนี้แม่ก็เย็บกระเป๋าขายได้วันล่ะใบสองใบ ใบล่ะ100บาท เวลาไปขายก็ต้องเอา
    น้องนั่งรถเข็นไปด้วย ส่วนคนชนน้องก็
    ให้ค่ารักษาพยาบาลเบื้องต้น50,000บาท แล้วบอกว่าจะให้อีก แต่ก็เงียบหายไป
    น้องต้องนอนอยู่ รพ 4ปี น้องต้องเจ็บ
    ปวดอย่างแสนสาหัส แต่น้องก็ไม่ท้อ ตอนนี้น้องกำลังไปหัดเรียนไวโอลินและ
    ร้องเพลง น้องร้องเพลงได้ดีครับ แล้วก็
    เรียนหนังสืออยู่บ้านไปด้วย..คุณครูจะส่ง
    หนังสือมาให้อ่านที่ ถึงเวลาก็ไปสอบ น้องอยู่ที่สุขสันต์แมนชั่น ห้อง211 ถนน
    พระรามเก้าตัดใหม่ซอย50..เมื่อวานนี้ผม
    ช่วยน้องเป็นค่ารถกับค่าแพมเพิตเพราะ
    น้องจะใส่กางเกงไม่ได้เลย 15,000บาท
    และน้องเมย์ พิชญ์นาฏ อีก10,000บาท
    ส่วนของเพื่อนๆที่ช่วยน้องก็โอนให้น้อง
    ได้เลยครับ

ชื่อบัญชี นาง พัชรินทร์
    ฉาวกระโทก ธ.กสิกรไทยสาขาพหลโยธิน เลขที่ บ/ช
    799-2-11019-4 ออมทรัพย์

ส่วนน้องเมย์เมื่อวานนี้โทรมาหาผมอยาก
    ทำบุญโดยจะมอบเงินให้ผม100,000บาท ผมก็เลยบอกให้น้องเมย์มาที่เคส ที่ผม
    กำลังจะไปช่วย น้องก็เลยมามอบให้ผม
    ผมก็เลยจะนำเงินของน้องไปช่วยรายล่ะ
    10,000บาท ขอขอบคุณน้องเมย์มากๆ
    ที่มีส่วนร่วมในการช่วยเหลือสังคมอีกด้านหนึ่ง ขอบคุณน้องจริงๆครับ

วันที่ทำรายการโอน: 19/08/2014 08:57:15 PM.
    บัญชีผู้รับโอน: 799-2-11019-4
    ธนาคารผู้รับโอน: ธนาคารกสิกรไทย จำกัด (มหาชน)
    ชื่อผู้รับโอน: พัชรินทร์ ฉาวกระโทก
    จำนวนเงิน (บาท): 1000.00
    ชื่อผู้โอน: AR
    ข้อความจากผู้โอน: Donation จากบ้านเหรียญบิน-แพโบสถ์น้ำ
    หมายเลขอ้างอิง: TRTR140819015133799

4. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ทำทานกันต่ออีกรายการกันน่ะครับ ได้อานิสสงค์ช่วยคนลำบาก ขอแม่พิม มาช่วยคนเหล่านี้ด้วย

about an hour ago
    สวัสดีครับเพื่อนๆ..ตอนนี้ผมอยู่ที่ จ.อุดร
    แต่ไปที่สกลนคร อ.ส่องดาว เพื่อไปช่วย
    เหลือ นางพิศ แสงมณี อายุ39ปี มีอาชีพ
    ทำนา แต่เมื่อ3เดือนที่แล้วไม่ทราบว่า
    เกิดอะไรขึ้นกับเธอ เธอมีหน้าอกที่ใหญ่
    มาก และมีก้อนเนื้องอกออกมาข้างๆแขน
    ทั้ง2ข้าง และมีอาการเจ็บตรงบริเวนหัว
    นม และปวดเป็นบางครั้ง เธอไปหาหมอ
    แต่หมอยังไม่ได้วินิตฉัยว่าเธอเป็นอะไร
    ตอนนี้เธอได้ตั้งท้องได้5เดือนแล้ว เธอ
    มีลูก2คนรวมคนนี้ก็3คน ตอนนี้เธอทำอะ
    ไรไม่ได้เลย สามีทำงานรับจ้างทั่วไป ก็
    ยังไม่ได้ทำอะไรมาหลายวัน เป็นห่วง
    ภรรยา บ้านก็สร้างทิ้งไว้มีแต่เสาร์ ช่วย
    กันทำงานหวังจะได้เงินมาทำให้เสร็จ แต่
    เธอก็ต้องมาเป็นแบบนี้ ตอนนี้อาศัยป้า
    เธออยู่ พรุ่งหมอก็นัดอีก วันนี้ผมช่วยเธอ
    ไป20,000บาท และของน้องเมย์อีก
    10,000บาท เป็นห่วงลูกเธอในท้องว่าจะ
    เป็นอย่างไร ถ้าเพื่อนๆอยากจะช่วยเธอก็
    เชิญเลยนะครับ

ชื่อ บ/ช นางพิศ แสงมณี
    ธ.กรุงไทยสว่างแดนดิน เลขที่ บ/ช
    440-0-30488-4 ออมทรัพย์

ตอนนี้กำลังกลับนะครับ สวัสดีครับ

(ขอบคุณมากๆครับ วันนี้มีพี่ป้าน้าอามา
    ตอนรับผมเป็นจำนวนมาก อีกทั้งท่าน
    นายอำเภอ ท่านนายกเทศบาลและเจ้า
    หน้าที่อนามัยอำเภอ ขอบพระคุณครับ)

วันที่ทำรายการ : 19/08/2014 09:12:15 PM.
    หมายเลขอ้างอิง : KBKR140819015149350
    ธนาคารของบัญชีผู้รับโอน : KRUNG THAI BANK
    เพื่อเข้าบัญชี : 440-0-30488-4 นางพิศ แสงมณี
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล : น.ส.พิศ แสงมณี
    บันทึกช่วยจำ : Donation จากบ้านเหรียญบิน- แพโบสถ์น้ำ

5. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

วันนี้ผมพอใจที่ได้มีส่วนร่วมใน บุญและทานวันนี้ กับ พระภิกษุ และ พี่น้อง บ้านเหรียญบิน - แพโบสถ์น้ำทุกท่าน น่ะครับ ขอโมทนากับพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่าน ขออานิสงค์จงบังเกิดแก่ทุกท่าน ให้เราได้เป็นเสบียงพระพุทธศาสนา และแข็งแรงช่วยตัวเองได้ จนวันสุดท้ายที่สิ้นอายุขัย และ มีกำลังทำบุญได้ ทุกบุญที่อยากจะทำ

สาธุ ๆ ๆ

6. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบโมทนา ขอรับพรค่ะ สาธุ

7. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ถ้าคืนนี้เงียบ พรุ่งนี้เช้าถามใหม่ครับ รอกรรมการมาอัพตารางก่อน

8. ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปสถานะการณ์ประมูลรอบที่ ๒๑ ประจำวันที่ ๑๙ สิงหาคม พ.ศ.๒๕๕๗ กราบโมทนาบุญทุกท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สถานการณ์ปัจจุบันครับ

10. ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

กราบโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

11. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สถานการณ์ปัจจุบัน ๒๒๔ บุญ จะทำไปเรื่อยๆครับ

12. vrk6223 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    ----------

สาธุ ๆ ๆ กราบโมทนากับพี่สันติและทุกท่าน พร้อมขอรับพรอันประเสริฐด้วยครับ

13. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เงียบมาระยะหนึ่ง ขอถามครั้งที่ ๑ ใหม่ครับ

ถ้าเงียบถึง ตอนเย็นๆมืดๆ จะถามครั้งที่สองครับ

14. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ทุกเคสที่คุณบิณฑ์ ไปช่วย อาการหนักๆทั้งนั้น เก่ากรรม กำลังให้ผล ไม่งั้นหายไปก่อนหน้า เพราะบางเคส อาการเริ่มต้นเล็กมาก เช่น ซีส หรือ แผลเล็กๆ แต่บาดแผล หรือ อาการลุกลามไป ลึกเกินแก้ไขทัน

ทำให้เราเองได้สติขึ้นมา ว่า กรรมมันมีทุกคน หมู่เหล่า ของเราเองก็อาจจะมีกรรมหนักๆ ขอให้บุญที่พวกเราทำกันมาทุกอย่างอย่าได้ตกหล่น ทั้งอดีตชาติและชาติปัจจุบัน ที่ทำมา จงไหลมารวมกัน และขออุทิศให้ เจ้ากรรม นายเวร โดยเฉพาะ กรรมที่กำลังให้ผลอยู่ ขอให้ท่านเจ้ากรรมนายเวรได้ โมทนาในส่วนกุศลที่ข้าพเจ้าทำกันมา และ อโหสิกกรรมให้พวกข้าพเจ้าด้วยเทอญ

15. พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    รายการที่9 พระแร่โคตรเศรษฐี เนื้อดำ 3200 -

16. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก วัดใหม่ฯ

กราบ ท่านแม่ชีประทุม โชติอนันต์ ค่ะ

17. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบนมัสการครับ ไปกันต่อ

18. ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปสถานะการณ์ประมูลรอบที่ ๒๑ ประจำวันที่ ๒๐ สิงหาคม พ.ศ.๒๕๕๗ กราบโมทนาบุญทุกท่านครับ

19. cassanover เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 9 ...... 3,333 ครับ
    โมทนาบุญกับ ทุกๆ ท่านครับผม

20. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบโมทนาครับ

กะว่าจะถามใหม่...แหะๆ ไปกันต่อครับ