เพื่อการกุศล ปิดประมูลรอบที่ ๕๙

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 มีนาคม 2012.

1. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    กุมารทองแอบมากระซิบตั้งแต่ตอน ๕ โมง เรื่องราคา....แหะๆ

2. upavana เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2009
    What's else he told you.....555

3. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    It' s me .....bad police nacotics

4. upavana เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 4 1699 บาท................

5. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบนมัสการครับ

กุมารทอง บอกไปแล้วใช่ไหมครับท่าน...

6. upavana เป็นที่รู้จักกันดี

My kumanthong told me something more than this.... 555

7. putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    ขอโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยครับ

วันนี้ผมไปกราบทำบุญกับหลวงปู่อั๊บมาครับ ขอเอาบุญมาฝากทุกท่านด้วยครับ

วันนี้หลวงปู่ท่านดูเหนื่อยและค่อนข้างจะซึมกว่าทุกครั้งที่ผ่านมาครับ ขอแรงใจทุกท่านส่งไปให้กำลังใจหลวงปู่อั๊บ ขอให้ท่านปรับธาตุขันธ์ให้แข็งแรงขึ้นในเร็ววันด้วยนะครับ

8. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

Could you borrow to me a few day?

9. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

โมทนาครับ

ท่านเป็นคนแข็งแรง และ จิตใจเข้มแข็ง สติดีมากครับ

10. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แหะๆ.....

ตั้งแต่ เปิดกระทู้ประมูลมาตั้งแต่น้ำท่วม ผมเองเิกดอาการหนาวๆหลายครั้ง

แต่มาคิดว่า เพราะครูบาอาจารย์ของเรามีบารมีมากล้น พระเครื่องรางของขลังของพวกท่านถึงมีคนเชื่อถือ และต้องการ

ของที่ไม่ต้องรอการพิสูจน์เพราะมั่นใจมาก เช่นสีผึ้ง ปลัด พระเครื่องของหลวงปู่บุญศรี ว่าเมตตาค้าขาย โชคลาภ นำหน้า เหล่านี้คนในวงกว้างยังไม่ค่อยทราบดี ยกเว้นคนที่ทัน และ วงใน

ส่วนของหลวงพ่อทรง ติดลมบนมานานหลายปี ตั้งแต่ท่านยังมีสังขาร

11. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ของหลวงพ่อทรง ที่เอามาประมูล เช่น ตะกรุด มหาจักร เบี้ยแก้ ตะกรุด เทพรัญจวน มีประสพการณ์มาแล้วทั้งสิ้น และจะมีต่อไป

ใครที่มองหา หายาก ไปเก็บพระเครื่องเอาน่ะครับ เพราะหลวงพ่อท่านก็เสกมา ใช้อธิษฐานเอาได้

ส่วนของหลวงปุ่ เล็ก มีน้อย หายาก ในแง่ประสพการณ์เลยไม่ค่อยดัง

ส่วของหลวงพ่ออั้บ แม่พิม มีชื่อเสียงมานาน ส่วนตะกรุดโพธิ์กลับ ของมี ยิ่งกว่าน้อย ไม่เช่นนั้น ของชิ้นนี้ จะมีประสบการณ์เพียบ แบบไม่ต้องมาคุยเชียร์ในเน็ต คนมึถึงรู้ว่าดีอย่างไร

ผมพยายามเอาของมาประมูล ที่แน่ใจว่า ปลุกเสกมาอย่างดี และ เป็นของที่ไม่มีเจตนาการตลาด เข้ามา เรียกว่า ทำไว้ใช้ ( บูชา ) จริงๆ และ เป็นของที่ได้มาฟรีๆ ส่วนใหญ่ครับ

โอกาสข้างหน้า จะเป็นของๆหลวงปู่บุญศรี ที่ผมจะเปิดเผยมาขึ้น นำมาให้ประมูล เอาเงินทุกบาทไปสร้าง ถาวรวัตถุ ท่านที่ได้ของไป จะได้นำไปบูชาและจะทราบว่าของดี ต้องเป็นแบบนี้ครับ

12. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เคยมีคนแซวผม เปิดกระทู้มาด่า พอผมจะแจ้งความ เพราะผิดกฏหมาย เพราะละเมิดสิทธิตามกฏหมายของผม ก็ปิดกระทู้ หนีหายไป ได้ข่าวว่าไปขายพระเหรียญบินในเน็ตกิน ผมมาทราบทีหลัง ไม่งั้นจะตามไปซื้อมาเก็บไว้ แต่มีคำหนึ่งที่ผมจำได้ไม่มีลืม คำพูดนี้คือ วิจารณ์ผมในแง่การตลาดว่า

มาเชียร์ของ เอามาขาย แต่ในคอผมน่ะพระกรุของเก่าๆทั้งนั้น

คือเจตนาว่า เขียนขาย ของที่ขายเหมือนกับที่เขาทำขายทั่วไป คือ ทำมา เอามาเสก เอามาขาย เอาเงิน แม้เงินจะไปวัดๆ แต่เจตนาของของนั้นคือ เอามาขาย และมาเทียบว่าขนาดผมเองยังไม่แขวน แต่มาเชียร์ขายประมาณนั้น

ส่วนในคอ ห้อยแต่พระดีๆ แพงๆ

พระในคอผม น้อยคนที่จะเห็นเพราะไม่ใช่ของโชว์ อันนี้ เป็นการพูดของคนที่มีมาตราฐานแบบหนึ่ง จึงพูดตามมาตรฐานของเขา แต่ไม่คิดว่า อีกคน ที่เขาพูด เติบโตมาอีกมาตราฐานหนึ่ง พ่อแม่เลี้ยงมาอีกมาตรฐานหนึ่ง ว่ามีแนวคิด แนวปฏิบัติ เรื่อง ครูบาอาจารย์ เครื่องรางของขลังและ เงินทำบุญ แตกต่างจากที่เขาคิดวิจารณ์มาก

พรกรุผมมีในคอจริง และเปิดเผยหลายครั้ง คือ พระถ้ำเสือ เป็นของที่น้าให้มา เป็นของเก่าของปู่ผมที่เป็นท่านขุน พระถ้ำเสือเป็นพระที่ทิ้งไว้ตามถ้ำ เจตนาสืบพระศาสนา คนสร้างต้องเก่ามาก ย้อนไป อู่ทอง และ ต้องเป็นพระฤาษี หรือ พระแบบพระป่า ทีมีบารมี ของนี้ไม่ใช่ไปขุดกรุ แบบของสงฆ์มา ประสบการณ์สูงมาก ผมมีครับและติดตัวจนวันตาย เคยเอาให้หลวงปู่ของผมพิจารณา ท่านบอกของเก่านี่ ผมถามว่าดีไมครับ หลวงปุู่ท่านพยักหน้า บอกว่า ดีๆ ของดี

แต่พระกรุ นอกนั้น ไม่มีในคอครับ กลัวของสงฆ์ครับ เพราะไปขโมยขุดมา แทบทุกกรุ ที่เอามาขายกันตอนนี้ครับ ลองสืบดู ว่าจริงหรือไม่ครับ

และของที่ผมมี ที่มีๆ ก็เอาแนวที่เอามาประมูลนี่แหละครับ เน้นของฟรี ของไม่ได้เจตนาทำมาขายเอาเงิน เน้นคนทำว่าใจบริสุทธิ์ ตอนสร้างว่าไม่ต้องการอะไร ไม่อยากเด่น หรือ ดัง หวังอามิสต่างๆ คนเสกก็บริสุทธฺ์ และ เอามาให้ ฟรีๆ เมื่อคนอยากได้ก็บริสุทธิ์ เพราะได้ฟรีๆ ไม่ได้เอาเงินทองไปแลกมา ของจึงขลังครับสูตรเริ่มต้น ต้องแบบนี้ครับ

ส่วนทีหลังไปห้ามกันอยาก คนอยากได้ ของมี มีคนเอามาขาย จะเอาอะไรไปห้ามเขา

ในด้านพวกผม ของมีน้อย มาเจตนาสร้างถาวรวัตถุกัน ของเหล่านี้ถึงออกมา และ ตามหาความจริง ตามเจ้าของตัวจริง ที่มีคู่ DNA ตรงกัน มารับคืนไปครับ

การประมูลผมจะมีต่อไป จนกว่า สิ่งที่ตั้งใจถวาย หลวงปู่ หลวงพ่อของพวกผมจะแล้วเสร็จ หรือ จนหมดความนิยมครับ

กราบขอบคุณครับ

13. พราหมณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2011
    รายการที่ 3 1699 บาท
    รายการที่ 7 1699 บาท

14. พราหมณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2011
    อัพเดตให้หน่อย ผิดพลาดประการใดรอท่านมด...เอ๊กอีกที
    รายการที่ 1 สีผึ้ง หลวงปู่บุญศรี + รูปภาพหลวงปู่ขนาดห้อยคอ พราหมณ์ 3,999 บาท + แถมพระพรหมฉัตรพรรณรังสีสี่เหลียม(หลวงปู่บุญศรี)1องค์
    รายการที่ 2 พระปิดตา หลวงปู่บุญศรี แสงแข 2,511 บาท + สมเด็จองค์ปฐม หลวงปู่เสงี่ยม โอภาสี ประดับพลอย พิมพ์ใหญ่ +พิมพ์เล็ก + แถมพระพรหมฉัตรพรรณรังสี(หลวงปู่บุญศรี)1องค์
    รายการที่ 3 เหรียญนั่งพาน หลวงปู่บุญศรี พราหมณ์ 1,699 บาท + ของแถมพิเศษ จาก พี่หมู 2492
    รายการที่ 4 เหรียญพระเจ้าตากสิน วัดพระธาตุผาฮาว upavana 1,699 บาท
    รายการที่ 5 เหรียญรุ่นศิษย์สร้างถวาย ปี ๒๕๓๘ nopsena 1,599 บาท
    รายการที่ 6 ปลัดไม้พยุงมีกริ่ง หลวงปู่บุญศรี chatbu88 9,999 บาท + แถมพระปิดตาปืนแตก 1องค์
    และรูปถ่ายสมเด็จองค์ปฐม
    รายการที่ 7 เหรียญหลวงพ่อคูณ สร้างศาลาเอนกประสงค์วัดหนองสองห้อง พราหมณ์ 1,699 บาท + สมเด็จองค์ปฐม หลวงปู่เสงี่ยม โอภาสี ประดับพลอย พิมพ์ใหญ่ +พิมพ์เล็ก
    รายการที่ 8 ล็อกเก็ตหลวงปู่เล็ก วัดทำนบ+แถมรูปถ่ายพิมพ์พิเศษ พราหมณ์ 6,000 บาท
    รายการที่ 9 ตระกรุดโพธิ์กลับ หลวงพ่ออั้บ Krishs 49,000 บาท

15. Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    รายการที่4 1777 ครับ. ไม่ชักดาบแน่นอนครับเป็นลูกหนี้ชั้นดี 555

16. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อ้อ เดี๋ยวเข้าใจผิดไปครับ ผมหมายถึงรูปเหรียญ ไม่ได้หมายถึงท่าน

รูปพระเจ้าตาก ท่านกำลังทรงชูดาบ เด็กๆรุ่นผมใช้เป็นคำพูดตอนจะเบี้ยวหนี้กันว่า

พระเจ้าตาก

เหรียญนี้ มีรูปพระเจ้าตากทรงม้า ที่ผมนับถือมากครับ เพราะหลายสาเหตุ ท่านน่าสงสารกว่า พระนเรศ มากตอนกู้ชาติ ทั้ง ชาติตระกูลและ กำลังไพร่พล เงินทอง แต่อาศัย ฝีมือ ความสามารถในการบริหาร และ กำลังใจ จึงกู้ชาติมาได้

เหรียญนี้ดีน่ะครับ หลวงปู่ผมเสก ผมรับรอง ถึงครับ

17. Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ไม่เป็นไรครับพี่พี ผมก็ขำขำตามไปครับ
    ตอนแรกว่าจะขอเหรียญเบาๆสัก2 เหรียญกับหลวงพ่อคูณ แต่คงต้องเลือกสักเหรียญ
    ผมชอบตั้งแต่พี่ได้เอามาลงเป็นตัวอย่างก่อนหน้านี้แล้ว

ชอบรูปชูดาบทั้งพระเจ้าตากและพระนเรศวร คิดเองว่า เราจะต้องสู้มุ่งหน้าต่อไปและสูงขึ้นไป ตามลักษณะการชูดาบ คิดเองเออเองนะครับ 5555:cool:

18. upavana เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 3 เหรียญนั่งพาน หลวงปู่บุญศรี 1,999 บาท

19. upavana เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 7 เหรียญหลวงพ่อคูณ 1999
    รายการที่ 8 ล็อกเก็ตหลวงปู่เล็ก 6999
    รายการที่ 9 ตระกรุดโพธิ์กลับ หลวงพ่ออั้บ 49,999

20. upavana เป็นที่รู้จักกันดี

good photo to share with you all!
    this photo shows how beautiful of the Thai Buddhists's hearts.