ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    สาธุ ๆ ขออนุโมทนาบุญด้วยน่ะครับ ^^

2. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณ วาสุเทพ ด้วยนะครับ ที่ได้ร่วมทำบุญกับพี่น้ำใส นะครับ
    ขอให้พระทุกพระองค์ทรงประทานพรให้มีแต่ความคล่องตัวทุกประการ
    มีความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรม โดยฉับพลันทันใจทุกประการครับ สาธุ สาธุ

3. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    ขอให้สมหวังนะครับ เพียรไป ทำไปก็จะสำเร็จเองครับ
    ขอนำธรรมะของท่านพระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุนมาให้อ่านกันครับ พี่น้ำฝน

" ส่วนที่จำเป็นที่สุดเลยก็คือว่าต้องทำให้ต่อเนื่อง อย่าทิ้งช่วงให้ขาดลง
    การปฏิบัติเป็นการว่ายทวนน้ำ เราปล่อยเมื่อไหร่จะไหลตามน้ำไป
    พอเราว่ายใหม่อย่างเก่งก็ได้เท่าเดิม ถ้าวันไหนล้าก็ได้ไม่เท่าเดิม
    ก็แปลว่าเรามีแต่จะห่างฝั่งไปเรื่อย แล้วตอนที่ว่ายทวนน้ำนี่เป็นตอนที่ลำบากมาก
    ยิ่งระยะทางมันห่างมากทุกที ยิ่งต้องตะเกียกตะกายมาก
    ดังนั้นหลายท่านจะมีประสบการณ์ว่าเคยปฏิบัติได้ดี พอทิ้งไปแล้วจะเอาให้ดีเหมือนเดิมนี่แทบเลือดตากระเด็น
    ฉะนั้นอย่าเปิดโอกาสให้กิเลสกินใจเราได้ ต้องพยายามรักษาความดีให้ต่อเนื่องเข้าไว้ "

หลวงพ่อเล็ก สุธมฺมปญฺโญ
    วัดท่าขนุน

ขอถวายบุญกุศลแห่งธรรมทานนี้ เป็นพระราชกุศลแก่สมเด็จพระสังฆราช ขอจงทรงพระเจริญมีพระพลานามัยที่แข็งแรง
    ขอถวายเป็นการบูชาแก่หลวงปู่ปาน หลวงพ่อ และพระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุน
    เป็นการบูชาคุณครูบาอาจารย์ผู้มีพระคุณด้วยเถิด สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2013
  4. Phuya

Phuya เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาบุญกับคุณวาสุเทพค่ะ เดิมทีตั้งใจจะประมูลอุณาโลมสีแดง จะเอาไปล้อมเพ็รชแล้วจะนำไปถวายพระ แต่ทำไมถึงไปประมูลจักร ก็ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ ยังงง อยู่เลย คริ คริ

5. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    สาธุ สาธุ สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณวาสุเทพด้วยค่ะ สำหรับอุณาโลม และพลอยพญานาคจะไปถวายที่ใดนั้น จะเรียนให้ทราบอีกครั้งค่ะ

ขอให้เจริญยิ่งขึ้นทั้งทางโลก และทางธรรมค่ะ

Numsai

6. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณในธรรมทานที่นำมามอบให้เพื่อเป็นกำลังใจในการปฏิบัติต่อไปค่ะน้องธรรมวิวัฒน์ _/|\_

7. world999

world999 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    ขออนุโมทนาบุญ ขอแสดงความยินดีและดีใจกับคุณวาสุเทพ คุณ sun2555 คุณ am12 และคุณ mooom ด้วยครับ

8. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญและขอแสดงความยินดีกับคุณ phuya คุณวาสุเทพ คุณ sun2555

คุณ am12 และคุณ mooom ด้วยนะครับ ทีได้เป็นเจ้าของธาตุกายสิทธิ์ต่างๆ

9. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญกับคุณ sun2555 คุณ am12 คุณ phuya และคุณวาสุเทพด้วยครับ
    วันนี้ผมโอนเงิน4600บาทเพื่อบูชาจักรสีชมพูเรียบร้อยแล้วครับ

10. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ผมได้โอนเงินเข้าธนาคารไทยพาณิชย์ # 0802526472 แล้ววันที่ 4 ตุลาคม 2556 เวลา 14.31 น. สถานที่ K01349 จำนวนเงิน 4,850 บาท สำหรับการร่วมบุญประมูลจักรทศพิธมหิศร(ขาว)

กรุณาจัดส่งตามที่อยู่เดิมครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ

11. ธรรมวิวัฒน์

82
    อ่านประวัติดวงแก้วอนันตกาลฯ เสร็จแล้วรู้สึกว่าตัวเองยังอีกไกลจริงๆเลยนะครับ
    สำหรับการสร้างบารมี

ไม่ว่าจะเป็น ท่านพระเกษรีฤาษี ท่านวิทยา คุณsun2555 คุณam12 คุณmoom
    ก็สร้างบารมีมาเนิ่นนานจริงๆ สัมผัสได้ถึงเวลาอันนานมากๆจนน่าขนลุกจริงๆ
    นั่งพิมพ์ไปขนลุกไปครับ การเวียนว่ายตายเกิดนี่มันน่ากลัวจริงๆ ถ้าไม่มีพระพุทธเจ้าก็คงหาทางพ้นทุกข์ไม่ได้
    แถมเรื่องที่ถูกคนเอาเปรียบอีกมันบาดลึกเข้าไปในใจจริงๆเลย
    ผมก็มาบรรยายความรู้สึกให้ฟังครับ หลังจากอ่านเรื่องดวงแก้วอนันตกาลฯ

สุดท้ายก็อนุโมทนาในการบำเพ็ญพระโพธิญาณของทุกท่านที่กล่าวมาครับ สาธุ สาธุ

12. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    ขอโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมประมูลด้วยนะคะ มาช้ายังดีกว่าไม่มาน้า อิอิ
    ขอโมทนาธรรมทานของพี่น้ำใสเรื่องพญามุจลินทร์นาคราช
    และขอโมทนาบุญกับพี่น้ำฝนด้วยค่ะ

การฟังเรื่องเล่าหรือประวัติธาตุกายสิทธิ์ต่าง ๆ
    เป็นสิ่งที่ดีมากค่ะ เพราะเป็นหนทางและแบบอย่างในการสร้างบารมี
    เห็นความทุกข์ต่าง ๆ มากมาย เห็นความยากลำบากที่ไม่เคยถ่ายทอดที่ไหน...
    ได้เห็นอีกว่า ท่านทั้งหลายที่อยู่ในเรื่องเล่าเหล่านี้ แม้จะเข้าพระนิพพานไปแล้วหรือไม่ก็ตาม
    ต่างก็ประสบกับความทุกข์นานาประการ ...
    บางท่านก็แสนสาหัส และบางท่านตาลก็คิดนำมาเปรียบเทียบกับตัวเอง
    ว่า "ท่านยังลำบากกว่าเราตั้งเยอะ ทุกข์ที่เราเจอตอนนี้ถือว่าจิ๊บจ้อยมาก"
    และขอขอบคุณท่านทั้งหลายที่ทำให้รู้สึกว่า...ไม่ได้โดดเดี่ยวบนหนทางเส้นนี้

ความทุกข์เป็นสิ่งที่ใจไม่ต้องการ
    จิตตกอยู่ในอารมณ์กระสับกระส่ายร้อนรน
    ดิ้นทุรนทุรายหลีกหนีไปเพื่อให้พ้นจากทุกข์ที่ว่านี้
    ต้นเหตุของความทุกข์ทั้งหมด คงไม่สามารถโทษใครได้นอกจาก...
    การเกิดมามีร่างกายนี้เท่านั้น...

ขอโมทนาสาธุกับบารมีของทุก ๆ ท่านที่บำเพ็ญมาไว้ดีแล้วนะคะ

13. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ sun2555 อีกครั้งค่ะ วันนี้ได้ทำการจัดส่ง EMS ไปให้แล้วค่ะเลขที่ EK 3452 9292 5 TH ค่ะ

ขอให้สำเร็จตามความปรารถนาค่ะ

Numsai

14. Numsai

๗ ตค.๕๖ -ประมูลดวงแก้วเทวฤทธิ์อมรโภคะ ขนาด ๑๐ กก....

ดวงแก้วดวงแก้วเทวฤทธิ์อมรโภคะ มีขนาดน้ำหนักไม่ต่ำกว่า ๑๐ กก. อัญเชิญจากถ้ำแห่งหนึ่งในเทือกเขาภูพาน อธิษฐานโดยพระสันติราชดาบส เกิดก่อนสมัยสมเด็จพระพุทธสิขีทศพลที่ ๑(สมเด็จองค์ปฐม)

ดวงแก้วดวงแก้วเทวฤทธิ์อมรโภคะ มีกายสิทธิ์ ๔๑,๐๘๒,๐๐๐ องค์ มีพระศิวตรัตนโพธิสัตว์ และพระนางนิจศิรมหาเทวี เป็นหัวหน้ากายสิทธิ์ ปัจจุบันอยู่สวรรค์ดุสิต

เริ่มประมูลที่ ๑๙,๙๙๙ บาท

กติกาในการประมูล​

๑. เริ่มวันที่ ๕-๗ ตุลาคม ๒๕๕๖ ภายใน ๑๓.๔๐ น. ตามมหัทธโณฤกษ์ ตรงกับวันขึ้น ๓ ค่ำเดือน ๑๑ ปีมะเส็ง

๒. รายการประมูลจะมอบแด่ท่านที่ประมูลราคาสูงสุดภายในเวลาที่กำหนด (ตามเวลาเว็บพลังจิต.org)

๓. หากที่มีผู้ประมูลราคาสูงสุด และเวลาเท่ากัน ๒ ท่าน จะตัดสินด้วยผู้ที่ทำการโพสต์ก่อนเป็นอันดับแรก

๔. หลังจากปิดการประมูล โอนปัจจัยภายใน ๒ วันหลังจากโอนปัจจัยแล้ว หากเลย ๒ วันจะมอบสิทธิ์แก่ผู้ที่ประมูลรายต่อไป

๕. หลังจากโอนปัจจัย กรุณาแจ้งชื่อ-ที่อยู่ใน PM-Numsai แล้วจะทำการส่งมอบดวงแก้วให้แก่ผู้เป็นเจ้าของต่อไปค่ะ

กรุณาโอนปัจจัยไปที่......

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 080-252647-2
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา)
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

ปัจจัยหลังหักค่าใช้จ่าย เพื่อนำไปร่วมบุญดังนี้

๑. ๑๐ % เข้ากองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร เพื่อกฐิน ๙ วัด

๒. ๑๐% ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสังฆทานถวายพระภิกษุสงฆ์ ๒ วัด และเครื่องเหล็กไมโครเวฟ เพื่อเป็นบริวารค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2013
  15. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ขอร่วมบุญประมูลดวงแก้วเทวฤทธิ์อมรโภคะ 20,500 บาท
    ขออนุโมทนาบุญครับ

16. Numsai

ดวงแก้วนี้เกิดหลังจากได้พบกับพระสรรพญาณฤาษีแล้ว พระสันติราชดาบสได้เรียนวิชาเป่าแก้ว หรืออธิษฐานดวงแก้วจากพระสรรพญาณฤาษี

ด้วยเหตุได้ฝึกจนได้สมาบัติ ๘ มักจะชอบขึ้นไปท่องเที่ยวบนสวรรค์ชั้นดาวดึงส์ได้พบดวงแก้วมณีอนันตจักรวาล อันเป็น ๑ ใน ดวงแก้วมณีของท้าวสักกเทวราช จึงได้เข้าสมาบัติเป็นเวลา ๓๐,๐๐๐ ปี แล้วอธิษฐานดวงแก้วเทวฤทธิ์อมรโภคะขึ้นมา

จากนั้นได้นำไปขอพรจากท้าวสักกเทวราชแล้วนำกลับมายังที่พำนักของตน ต่อมาพระเจ้าสุทธิมาตย์ (พระอนุชาองค์ที่ ๓) ได้มานมัสการพระสันติราช ดวงแก้วมณีเกิดเปล่งแสงสว่างไสวขึ้นมาอย่างอัศจรรย์ ท่านจึงพิจารณามอบดวงแก้วแด่พระเจ้าสุทธิมาตย์ในที่สุด

พระสันติราชดาบสนั้น ภายหลังสำเร็จเป็นสมเด็จพระสิขีทศพลที่ ๓

ส่วนพระเจ้าสุทธิมาตย์ ภายหลังสำเร็จเป็นสมเด็จพระพุทธวิปัสสีพุทธเจ้า

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยคะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2013
  17. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    มาช่วยกันลุ้นน่ะครับ ขออนุโมทนาบุญกับคุณ sun 2555 ด้วยครับ^^

18. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขอร่วมบุญประมูลดวงแก้วเทวฤทธิ์อมรโภคะ 21448ครับ

19. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขอร่วมบุญประมูลดวงแก้วเทวฤทธิ์อมรโภคะ 22,000 บาท

20. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอร่วมบุญประมูลดวงแก้วเทวฤทธิ์อมรโภคะ 22,100 บาทครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้