ปีใหม่นี้ มอบ โคตรเหล็กไหล 7 สี...อัญมณีเครื่องราง ให้ตนเองนะครับ เพียง 1,000 และ 600 เท่านั้น

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ประเสริฐ, 25 ตุลาคม 2008.

1. ประเสริฐ เป็นที่รู้จักกันดี

K setsan2110 ครับ ส่งพรุ่งนี้ครับผม
    ..............................
    K chattrg ครับ ชุดเล็กครับผม

2. เทวดาขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    ขอจองชุดเล็ก ด้วยครับ สำหรับชุดนี้ผมจะโอนให้ก่อนพญาเหล็ก(ไม่เกิน31 ครับ) ที่จองไว้ก่อนหน้านี้นะครับ ส่วนพญาเหล็กที่จองไว้ก่อนนี้จะโอนประมาณวันที่ 12 พ.ย. นะครับ

3. คนกรุงศรี เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ชุดเล็กก็อยากได้นะครับ แต่อดใจไว้จองชุดใหญ่ดีกว่าครับ พอดีเดือนนี้ทำบุญไว้หลายงานทั้งกฐิน ผ้าป่า นั้นขอจองชุดใหญ่ 1 ชุดแล้วกันนะครับ คุณพี่ประเสริฐ

4. แสงเทียนทอง เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2008
    จองทั้งชุดเล็ก (ก่อน 31 ต.ค. 51) และชุดใหญ่ (กลางธันวาคม 2551)

5. คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    ไม่รู้ว่าโพสท์นี้จะรบกวนกระทู้พี่หรือเปล่า

ผมเคยบูชาเหล็กไหล 7 สี ที่แกะเป็นพระพิฆเนศองค์เท่าฝ่ามือ แล้วผมก็เอาไปถวายเป็นของที่ระลึกให้กับอาจารย์ที่สอนกรรมฐานของผมที่วัดป่าโนนจ่าหอม ที่อุบล (คือชอบเอาของที่ตัวเองรักมากๆไปถวายกับพระ)
    ตอนถวายท่านเป็นตอนกลางคืน ท่านคิดว่าเป็นก้อนหินธรรมดา เพราะตอนนั้นไม่ได้เปิดไฟ แมลงเยอะน่ะครับ แต่ท่านกลับพูดออกมาว่า (ท่านที่สอนกรรมฐานผมที่วัดเป็นฆารวาสไม่ใช่พระนะครับ เพราะท่านจะดูจริต และสอน จิตสู่จิต แบบละเอียด บางอย่างที่วินัยของพระท่านพูดไม่ได้) ท่านพูดมาว่า

"ทำไมหินก้อนนี้มีประกายสีรุ้งออกมา"

ผมก็อมยิ้ม แล้วบอกว่าเป็นสิ่งที่เขาเรียกว่าเหล็กไหล7สีขอรับ

"มีความเย็น กับ พลังโชคลาภ นะ ขอบใจมากๆ"

คราวนี้ไม่อมยิ้มแล้วครับ ยิ้มแก้มปริเลย ดีใจที่ได้ถวายของดีให้กับอริยะบุคคล ดีใจที่ได้รู้จักกับพี่ประเสริฐพรมากเลยครับ

6. คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    เอ่อ ขอรบกวนกระทู้พี่อีกทีครับ

ลืมถามไปว่า พี่มีพระบูชา ที่แกะจากเหล็กไหล 7 สีมั๊ยครับ
    ผมอยากบูชาไปถวายพระอาจารย์ น่ะครับ 2 องค์

หากมีมีกี่ขนาดครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

เดือนธันวาผมอาจขึ้นไปเอาที่กรุงเทพ อยากรบกวนให้เก็บให้หากพี่มีครับ...ขอบคุณมากครับผม

7. tititi เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2007
    .

มีชิ้นใหญ่ ๆ บ้างไหมครับ ?

8. w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    พี่ครับขอจองชุดใหญ่ 1 ชุดครับโอนเรียบร้อยจะแจ้งให้ทราบ
    ขอบคุณครับ

9. ประเสริฐ เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อน ๆ ครับ ผมขอตอบรวมทั้งหมดเลยนะครับ...
    ขอบคุณทุก ๆ กำลังใจครับ....
    ทุกท่านที่ถามมามีทั้งหมด ที่จองก็ยินดีทุกท่านนะครับ...
    พระบูชาขนาดหน้าตัก 2-3 นิ้ว แกะด้านเนื้อใน อีกด้านธรรมชาติ มี 7 สี และสีอื่นที่ไม่ใช่สีดำสีเดียวครับ ราคาบูชา ที่ 1,000-1,200 บาทครับผม...
    ............................
    ขอบคุณทุก ๆ ท่านครับผม
    ...........................
    ท่านที่โอนแล้ว ส่งให้วันนี้ครับ เมื่อได้รับแล้วกรุณาแจ้งให้เพื่อน ๆ ทราบด้วยนะครับว่า งดงาม ไม่งดงาม ถูกใจ ไม่ถูกใจ นะครับ เพื่อน ๆ ท่านที่ยังไม่ได้เห็นของจริงจะได้ทราบ...ครับผม ขอบคุณครับ

10. ประเสริฐ เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งแต่พรุ่งนี้ คงจะมีเพื่อนที่ได้รับโคตรเหล็กไหล 7 สีชุดเล็กแล้ว และคงจะได้บอกกล่าวกันนะครับว่าสีสันต์เป็นอย่างไร...นะครับผม

11. lovebird เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    ผมโอนเงินไปให้แล้วครับ
    รบกวนพี่ประเสริฐพรตรวจสอบอีกครั้งครับ
    ขอบคุณครับ

12. ประเสริฐ เป็นที่รู้จักกันดี

K lovebird ครับ เรียบร้อยครับ ส่งให้แล้วครับ EG 5061 4064 5 TH ครับผม

13. แสงเทียนทอง เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2008
    โอนเงินทั้งสองชุด แล้วครับ

14. ประเสริฐ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมส่งให้พรุ่งนี้นะครับ เพราะชุดใหญ่อยู่ที่บ้านครับ พรุ่งนี้ผมส่งให้ทั้งชุดใหญ่และชุดเล็ก ตามที่คุยกันนะครับผม

15. ประเสริฐ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ K GUYTHUM ครับผม
    ...................................................
    เพื่อน ๆ ครับ หลายท่านถามผมว่า ตกลงตอนนี้จอง/บูชาชุดเล็กอย่างเดียวแล้วหรือเปล่า ก็ขอตอบให้ทราบนะครับว่า ผมพร้อมทั้ง 2 ชุดแล้ว ทั้งชุดใหญ่และชุดเล็ก ท่านใดสนใจจองชุดเล็กก็จอง/บูชาได้ภายในวันศุกร์นี้ หากหมดก่อน(เพราะมีไม่กี่ชุด)ก็คงจอง/บูชาได้ที่ชุดใหญ่ชุดเดียวครับ ส่วนท่านใดจะบูชาชุดใหญ่ตั้งแต่เดี๋ยวนี้เลยก็ยินดีครับ แต่หากท่านที่ยังไม่สะดวกจะบูชาตอนนี้ก็จองไว้แล้วรับในช่วงกลางเดือนธันวาคมก็ได้เหมือนเดิมครับ รับรองและยืนยันว่าได้ครบทุกท่าน...ครับผม

16. ประเสริฐ เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อน ๆ ที่ได้รับโคตรเหล็กไหล 7 สี ทั้งชุดเล็ก และชุดใหญ่ แล้ว บอกกล่าวให้เพื่อน ๆ ท่านอื่นทราบด้วยนะครับว่าถูกใจหรือไม่อย่างไรครับผม

17. ประเสริฐ เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดเล็กให้จองและโอนก่อนสิบโมงวันศุกร์นี้นะครับ ส่วนชุดใหญ่ ไปจนถึงกลางเดือนธันวาคมครับผม

18. setsan2110 สมาชิก

24 กรกฎาคม 2008
    ผมได้รับชุดเล็กเรียบร้อยแล้วครับสวยงามถูกใจกว่าที่เห็นในรูปจริงๆครับผมนั่งจับนั่งมองด้วยความดีใจอยู่นานรู้สึกถึงความมหัศจรรย์ของวัตถุเหนือธรรมชาติที่ทรงความงดงามและมีความเข้มขลังอยู่ในตัวโดยเฉพาะประกายสีรุ้งที่ปรากฏชัดเจนมาก ต้องขอขอบคุณพี่ประเสริฐมากที่ได้ให้โอกาสผมได้บูชามงคลวัตถุชุดนี้ครับ

19. ประเสริฐ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ K setsan2110 ที่แจ้งให้ทราบ ครับผม

20. samatorn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2007
    พี่ประเสริฐครับ ผมโอนเงิน 1,650 บาท วันนี้ 29/10/51 510345 009S81000-3D81003 ครับ เมื่อ14:10 น. ขอรับชุดเล็ก 1 ชุด และชุดใหญ่ 1 ชุดนะครับ ที่อยู่ผมPM ให้ครับ ผิดตกยกเว้นสิ่งใดแจ้งมาได้ครับ