ผมมีคาถาไล่ผีครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย hisogakung2511, 6 กรกฎาคม 2011.

1. hisogakung2511

hisogakung2511 สมาชิก

21 ธันวาคม 2010
    แต่ก่อนผมชอบถูกผีอำบ่อยๆ ก็จะใช้บทโน้นบทนี้สวดไล่ ไล่กันอยู่นาน ตอนหลังสวดไล่เท่าไหร่ก็ไม่ไป ผมเลยชุมนุมเทวดาไปแหน่บเลย เดี๊ยวนี้พอรู้สึกไม่ดีผมจะชุมนุมเทวดาก่อนเลยได้ผลครับ

2. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็มีครับ สั้นๆด้วย
    ..."ไปให้พ้นเจ้าผีร้าย!!!"...เวลาเจอก็ลองใช้ดู

3. fon73

fon73 Active Member

แล้วถ้าเกิดตั้งสติได้ แล้วแผ่เมตตาหล่ะจะช่วยได้ไหม

4. itsun

itsun เป็นที่รู้จักกันดี

สิ่งใดไม่สำคัญเท่าจิตที่มีศรัทธาต่อพระศาสดาเพียงแค่ระลึกถึงพระองค์ด้วยคำว่าพุทโธ และจินตนาการว่าพระองค์อยู่ตรงหน้าเราอย่าว่าแต่ผีเลย แม้แต่มหาภูต ราชทูต ในจำพวกผีนั้นก็ไม่กล้าทำร้ายเรา ใช้คาถาไล่ไม่ดีเดี๋ยวเราจะกลับสร้างกรรมทำให้เขาโกรธ แผ่เมตตาก็มีจุดบกพร่องคือ เราแผ่ไปถ้าเขาไม่รับก็ไร้ผล เพราะผีก็คือคนที่ตายแล้ว และคนก็มีทั้งคนดีและคนไม่ดีมากมาย

5. คุณไสย

คุณไสย สมาชิกใหม่

16 กันยายน 2011
    คาถาไล่ผี

ถ้าเราเจอผีหรือวิญญาณอะไรเราอย่าไปไล่ถ้าเกิดคนที่กลัวนั้นก็ให้บอกเขาไปว่า
    เดี๋ยวจะอุทิศบุญกุศลไปให้แต่ถ้าเป็นเจ้ากรรมนายเวรนั้นเราควรไปทำบุญให้เขาแล้วบอกว่า"ขอบุญกุศลที่ทำนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรของ...ขอให้เขาไปสู่สุขติด้วยเทิด"จะเป็นผลดีมาก:cool::'(

6. คุณไสย

คุณไสย สมาชิกใหม่

16 กันยายน 2011
    ถ้าใช้คำว่า"ไปให้พ้นเจ้าผีร้าย"ควรจะตั้งจิตให้มั่นแล้วสวดบทแผ่เมตตาจะดีกว่านะครับ

7. nichaojung

nichaojung เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2011
    ตามนั้นครับ ถ้าเวลานั้นเกิดความกลัวขึ้น ทำอะไรไม่ถูกนี่เลยครับ พุทธัง สะระณัง คัชฉามิ ไม่มีผีตนไหนกล้าอยู่หรอกครับ