ผมรบกวนขอแผนที่ บ้านสายลมหน่อยน่ะครับ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย KittiWit.C, 28 พฤศจิกายน 2004.

1. KittiWit.C

KittiWit.C เป็นที่รู้จักกันดี

คือว่าผมอยากไปบ้านสายลมกับวัดท่าซุงน่ะครับ รบกวนท่านพี่ๆ ทั้งหลายช่วยบอกแผนที่ และวิธีการเดินทางหน่อย แบบละเอียดสักหน่อยเพราะผมน่ะเด็กบ้านนอก เดี๋ยวจะหลง (one-eye)(smile)

2. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
  3. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    บ้านสายลม นี้แบ่งพื้นที่การทำกิจกรรมเป็น 2ที่ คือ ถ้าปฏิบัติธรรมการนั่งสมาธิจะปฏิบัติที่อาคารปฏิบัติด้านหน้าทางเข้าซึ่งเป็นอาคารใหม่ แต่ถ้าจะถวายสังฆทานต้องเข้าที่บ้านสายลมด้านในครับ
    และหากต้องการสั่งซื้อหนังสือและเทปของหลวงพ่อวัดท่าซุง ก็หาที่อาคารปฏิบัติธรรม
    - การปฏิบัติธรรมสอนนั่งสมาธิ จะมีการฝึกมโนมยิทธิและ_าณ 8 วันละรอบเดียว เวลา 12.30 น.
    - ส่วนการถวายสังฆทาน จะมีทุกสัปดาห์แรกของเดือนเหมือนกัน แต่เป็นวันเสาร์-วันจันทร์ ตั้งแต่เช้า
    วิธีการไปบ้านสายลม
    ท่านที่ไปโดยรถเมล์ ถ้ามาจากสวนจตุจักร ให้ลงที่ป้ายรถเมล์ที่หน้าธนาคารเอเชีย ซึ่งจะมีป้ายรถเมล์อยู่
    ถ้ามาจากสะพานควาย ให้ลงป้ายตรงข้ามสถานีรถไฟฟ้า ซอยอารีย์ แล้วเดินมาที่ซอยสายลม
    ท่านที่มาโดยรถไฟฟ้า ให้ลงสถานี ซ.อารีย์ แล้วเดินมาที่ซอยสายลม สังเกตได้จากธนาคารเอเชีย เมื่อถึงซอยสายลมแนะนำให้ขึ้นมอเตอร์รับจ้างหน้าปากซอย บอกเขาว่าไปบ้านสายลม ราคาค่าโดยสาร 5บาทครับ (ไม่แนะนำให้เดินครับค่อนข้างไกลมาก)
    (kiss)

4. chai8383

chai8383 เป็นที่รู้จักกันดี