ผมเจอกับชีวิตรักที่ผิดหวังมาโดยตลอด

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ptteppawong, 23 กันยายน 2010.

1. xushukung

xushukung เป็นที่รู้จักกันดี

มีรักมันก็มีทุกข์ตามมาด้วยแบบนี้แหละ บางทีมันอาจเป็นบุญกรรมของคุณนะ ที่ทำให้ผิดหวังเรื่องความรัก ชาติก่อนอาจอธิฐานจิตให้ได้พบพระธรรมก็ได้ จะว่าไปการไม่มีคนรักอาจเป็นบุญของคุณก็ได้นะ เพราะเกิดตกลงปลงใจกับใครไปสักคน อาจทุกข์มากกว่านี้ก็ได้ ทุกข์ที่จะต้องห่วงเขา ทุกข์ที่จะต้องเลี้ยงดูครอบครัว และก็ยังมีทุกข์อื่น ๆ ตามมาอีกมากมาย สุขก้บทุกข์มันมักตามกันมาติด ๆ แต่คนส่วนใหญ่ก็ยังไฝ่หาความสุขแบบชั่วคราว(ทุกข์ถาวร) ก้นอยู่ ไม่รู้เพราะอะไร คงเป็นเพราะธรรมชาติในตัวมนุษย์นี่แหละเนอะ ถ้าปล่อยใจไปตามธรรมชาติชีวิตก็คงวิ่งหาความทุกข์ไม่สิ้นสักที

2. โอ๊ตศ์

โอ๊ตศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2008
    สาธุ...สาธุ
    ผูกบุญคู่แท้...จะลองดูขอรับ

3. yaka

yaka เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ของยาก็น้อยนิดจะแนะนำอะไรก็ไม่ค่อยเป็น เอาเป็นว่าถึงเวลาเค้าก็มาของเค้าเองแหละค่ะ อายุไม่ใช่ 40-50 ปีซะหน่อยแค่ 28 ปีเองเอาน่าบางคนเจอรักแท้เมื่อ 70 ปียังมีเลย สู้ๆแต่ถ้าไม่อยากรอก็หนีไปอยู่นิพพานโลดดดดดดด นั่นแหละความสุขที่แท้จริง

4. อิ๋วจ้า

อิ๋วจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2009
    ความรักมันแฝงมากับความทุกข์...แต่ทุกคนก็ตามหามัน..เพื่อที่จะได้ทุกข์...ตอนไม่มีก็ทุกข์เพราะไม่มีแฟน...แต่พอมีก็มีทุกข์เพราะมีแฟน.....น้อยคนที่มีแฟนแล้วไม่มีทุกข์...ไม่ทุกข์เพราะในตัวของแฟนก็ทุกข์ในเรื่องอื่นที่ประกอบกันในเรื่องของแฟน.....วนไปเหมือนเหรียญบาท.....ตัวคนเขียนก็มีทุกข์....ดีที่สุดคือไม่ต้องคิดจะมีแฟน...ถ้าตัดได้คือสุขของเรา

5. exzoxu

exzoxu Active Member

ของผมก็เหมือนคุณเลยครับ เคยเจอผู้หญิงคนนึงและรู้สึกดีต่อกันมาก แต่ผมก็ไปทำให้เค้าเสียใจ พอผมกลับไปหาเค้า ก็กลับกลายเป็นเค้าทำให้ผมเสียใจบ้าง กลับมาแบบที่เค้าไม่ได้ตั้งใจทำ และก็กลับมาเหมือนแทบจะทุกเหตุการณ์ที่ผมเคยทำไว้กับเค้าเลยครับ