ผมไม่ใช่เซียน

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย มันตรัย, 16 มีนาคม 2009.

1. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ

2. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    หลักการเช่าบูชาพระของผมก็คือ...อย่าเข้าข้างตนเองมากเกินไป.......

อย่าฟังนิยายมากเกินไป.........

อย่าไว้ใจคนเกินไป..........อย่าโลภ....

นั้นเหละทำให้ผมโดนไม่มากในช่วงหลัง.......

3. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ถึงแม้ไม่ใช่เซียน แต่ผมก็ยกระดับให้พี่เป็นผู้รู้ท่านหนึ่งด้านพระเครื่องครับ ผมเองเชื่อว่าถ้าได้คุยกับพี่เอกเป็นเรื่องเป็นราวจะมีความรู้เกี่ยวกับพระเครื่องและได้ข้อคิดในแง่มุมต่างๆอีกมากครับ

4. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเป็นหมูสนามครับ อาศัยว่าชอบอ่านเลยพอรู้บ้าง แต่มักพลาดบ่อยๆเพราะคำว่า ชอบ คำเดียว เลยหน้ามืดถูกเขาเชือดบ่อย 555+

ชอบแต่เรา (เซียน)เขาไม่ชอบด้วย หุๆๆ

5. ทอดาว

ทอดาว เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    เยี่ยมครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

6. luangbo

luangbo เป็นที่รู้จักกันดี

อืมๆ luangbo ขออนุโมทนากับข้อความดีๆ ด้วยแล้วกัน เอกวัดมารฯ กับมันตรัย
    คนเดียวกันปล่าว

7. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    ไม่ใช่เซียน แต่คุณเอก ก็มีความรู้น้อง ๆ เซียน นะครับ ตั้งแต่ที่ได้ติดตามผลงานมา ถ้าเป็นเซียนพระขอให้เป็นเซียน ทั้งตัว และจิตใจด้วยนะครับ ผมยังชอบใจป๋อง สุพรรณ ทุกวันนี้ว่า เคยซื้อพระเก๊ แต่ไม่ขายพระเก๊ ครับ ป๋องเคยซื้อพระเก๊จริง ๆ ครับ ที่นครปฐม (คนขายให้ป๋อง ปัจจุบันนี้เสียชีวิตแล้วครับ) ป๋องไม่ขายพระเก๊ คุณธรรมข้อนี้ ทำให้ ป๋อง สุพรรณ ก้าวมาเป็นเซียนพระในอันดับต้น ๆ ครับ ขอให้คุณเอก ประสบความก้าวหน้าในถนนสายนี้นะครับ จากใจจริง

8. นิลศิลป์

นิลศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    เห็นด้วยกับคุณ VISUTTO ผมเป็นหมูสนามเช่นกันคร้าบบบ

9. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    เป็นกำลังใจให้คุณมันตรัยครับ *-* thaiput007@hotmail.com

10. visutto

visutto เป็นที่รู้จักกันดี

น้องๆหลายคน สนใจและศึกษาพระเครื่องและเครื่องรางของขลัง
    ดีใจครับที่มีเพื่อนที่ร่วมเดินทางสายเดียวกัน
    แต่..ขอให้ใจเย็น.อย่ารีบร้อน
    ศึกษาให้เต็มที่..เก็บข้อมูลให้มากๆ...
    สิ่งสำคัญ..ย้ำอยู่เสมอ..ครับ
    อย่าเล่นคนเดียว..พยายามหาของแท้ดูให้มากที่สุด..ศึกษากับผู้รู้ที่จริงใจคิดดีกับเรา
    และข้อสุดท้าย...อย่าโลภ..ของแท้พระหลักไม่มีราคาถูก
    การเดินหาเช่าพระราคาถูกตามตลาดนัดพระ กับพวกแผงจร
    มีแต่โดนอย่างเดียว เช่ามามากเท่าไหร่ก็เก๊เท่านั้น
    ของแท้ของหลักราคาถูกๆ ไม่มีหรอกครับ
    พวกนี้เล่นหาแค่ชอบหมุนเวียนของ
    เปลี่ยนหน้าพระไม่ให้ซ้ำ เผื่อขายได้ ไม่ให้ทุนจม เท่านั้น
    พวกที่เล่นพระชอบจับตามตลาดนัดพระ
    เช่าหาราคาถูก ฟังนิยายน้ำเน่าจากคนขาย
    ยิ่งพวกจับพลังแล้วยิ่งไปกันใหญ่
    เลิกเถอะครับ...ก่อนจะหลงทาง..กู่ไม่กลับ
    เห็นแล้วสงสาร..
    เช่าจากพวกแผงจรมาแล้ว
    พวกมันต่อหน้า เรียกว่า อาจารย์
    ล้อมหน้าล้อมหลัง ส่งพระมาให้ดู
    ให้จับพลังพระ และชมว่าเก่งจัง
    ลับหลังนินทาว่า หมูสนาม

11. มือใหม่เจ้า

มือใหม่เจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    เป็นกำลังใจให้ครับๆๆ

12. Beer1469

Beer1469 เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องล่ะครับ คุณVisutto เห็นด้วยอย่างแรงครับ

13. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007

จากใจ // น้าหน่อง + น้าออยล์ + น้าเจ + น้าเอก + น้าตี๋ + น้ายะ

14. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ

ขออนุโมทนาด้วยครับ

15. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006

16. อินเดียร็อก

อินเดียร็อก เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    โมทนาครับ

17. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี