ผวา! อาถรรพณ์นกแสกดับ100ศพ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย "น้ำหวาน", 14 กันยายน 2009.

1. ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

2. luxury เป็นที่รู้จักกันดี

ที่บ้านเคยมีนกแสกค่ะ อยู่มานานไม่เห็นเป็นอะไร ตอนกลางคืนยังเอาไฟฉายไปส่องหน้านกแสกค่ะ หน้าขาวน่ารักดี

3. ชายผู้เป็นที่รัก เป็นที่รู้จักกันดี

4. natspdo เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    คุยเรื่องนกแสกดีกว่า เรื่องอื่นไม่เกี่ยวกับนกฯ ผมเคยเห็นมันตัวใหญ่มาก ๆ หน้าเหมือนแมว นัยตาสีเข้ม พวกมันชอบอยู่กันเป็นสังคม 3-4 ตัว มันเห็นคนก็จะทำหน้าหลอกเราบ้าง นกหากินกลางคืนในช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นกันสักเท่าไร เพราะอาหารของมันพวกหนูถูกยาเบื่อ แล้วพวกมันก็ไม่กินกันพรอยตายไปด้วย ยังมีสัตว์อีกหลายชนิดในธรรมชาติที่มีประโยชน์ อย่าไปทำร้ายมันเลยผิดศีลด้วย

5. อัสติสะ เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2008
    ความตายเกิดมาพร้อมกับมนุษย์
    นกแสกไม่เกี่ยว

หากเรายังไม่ถึงที่ตาย
    ต่อให้มีนกแสกเป็นร้อยตัวมาเกาะรอบรั้วบ้าน
    มันก็ไม่ตาย

6. บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    นก ก็คือนกมั้งครับ

7. maxhallza สมาชิกใหม่

23 กันยายน 2009
    ขอให้นกแสรก ไปเกาะ บนหัว อดีตนายกเสื้อ แดง(ร้องดังๆ ด้วย )

ชาติจะได้สูงขึ้นเยอะ เลย

8. ประเสริฐ2522 เป็นที่รู้จักกันดี

มันก็แปลกดีครับบบ

9. gayraygayray Active Member

17 สิงหาคม 2009
    ด้วยความเคารพ ผมว่าไม่ควรอย่างยิ่งมันจะบาปเอานะครับ ผมยังชอบความคิดเร็ว คิดไกล คิดเจ๋งของท่านเลย เป็นคนที่มองอะไรได้กว้างขวางมาก ตั้งเเต่เกิดมาก็ท่านคนนี้แหละที่ผมชอบความคิด ส่วนเรื่องไม่ชอบก้มีครับมากอยู่ เเต่ก็อย่างว่านะครับ เห็นใคร ๆ มาก็เป็นเช่นนี้กันทั้งนั้น ความโลภมันเข้าตา เเต่ท่านนี้ก้ดีหน่อยประเทศเดินได้เรื่อย ๆ ไม่เหมือนกะคนอื่นบางคนบ้านเมืองเรานิ่งมาก

นี้ความคิดส่วนตัวนะครับ
    คนเรามีดีไม่ดีปะปนกันไป ดีเราก็โอเค ไม่ดีเราก็ติเตียน ไม่ชอบได้อันนี้ตามสมควรเถิด

ด้วยความเคารพนะครับ ไม่มีเจตนาอื่นแอบแฝงเเต่อย่างใด

10. gayraygayray Active Member

17 สิงหาคม 2009
    เห็นด้วยนะครับ สี่เท้ายังรู้พลาด

11. found_evidence เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องการเมืองต้องระวังน่าครับ อย่าโพสกันเลย รักใครชอบใคร อย่าเลยครับ แผ่นดินที่บรรพบุรุษต่อสู้ พระมหากษัตริย์ทรงถวายเป็นสมบัติของพระบวรพุทธศาสนา ขอให้รักกันครับ ถ้าถึงที่สุด พอทุกท่านถึงคราวเสียชีวิต ตายไปจะรู้ครับ ใครดีใครเลว ถ้าไม่รู้จริงๆนะ
    ไม่อยากเห็นเภทะซึ่งก็คือความแตกแยก เรื่องนี้ ผมรู้ว่าทุกคนรู้ดีว่าอะไรคือผิดชอบ ชั่วและดี รักกันมากๆครับ ใครเลวอย่างไรก็มองตามผิด อย่าใส่อารมณ์มาก เดี๋ยวไปอยู่ขุมเดียวกับเขาครับ เรื่องนี้ พระอริยะที่สืบอายุพระพุทธศาสนารูปหนึ่งบอกพวกเราไว้แล้วนี่ครับ
    เรื่องที่ผมเขียน ผมดูขี้ขลาด แต่ขี้ขลาดเพื่อไม่อยากให้ใครทะเลาะ มันก็คุ้มที่ผมจะโดนด่า เว็บนี้เป็นเว็บธรรมก็พยายามปรองดองครับ เว็บอื่นๆที่เป็นเฉพาะทางเยอะแยะครับ รักกันไว้ครับ อย่าพยาบาท อย่าผูกเวรโดยไม่รู้ตัวหรือรู้ตัวกันเลยครับ โลกรองรับทั้งคนดีและคนไม่ดีเหมือนชีวิตที่ให้โอกาสคนให้เลือกทำดีทำชั่ว และสวรรค์นรกไว้ตอบแทนผู้ยังไม่สิ้นกิเลส

ผมไม่เอาใจใคร เจอกันที่เว็บเฉพาะทางนั้นๆดีกว่าครับ ถึงที่สุด ความแค้นต้องมลาย ความใคร่ต้องสลาย ความรักต้องละทิ้ง เพื่อความสงบที่แท้จริง ขอให้ทุกคนรักกันมากๆครับ

ทหารไม่ได้ฆ่าข้าศึกตลอดยี่สิบสี่ชั่วโมง คนชั่วที่สุดก็ไม่ได้ทำชั่วตลอดทุกชั่ววินาที คนดีสุดท้ายก้ไม่ได้ยึดว่านั่นคือดี ดีโดยอัตโนมัติ ไม่ได้หลงดี รักกันไว้ครับ ดีชั่วจริงมันเป็นสมมติ แต่มันมีผล ผลยันแม้กระทั่งหมดกิเลสแล้วก็ตามมาให้เราได้ชดใช้

แต่เทคโนโลยีก้าวล้ำไปมาก คนเราสามารถทำบาปได้ยี่สิบสี่ชั่วโมง ยกตัวอย่าง เช่น เจ้าของเว็บพนันอะไรก็แล้วแต่ อย่างนี้เป็นต้น เขาไม่ได้เฝ้าตลอดไม่หลับไม่นอนหรอกครับ แต่ใครๆก็เข้าเว็บเขาได้ยี่สิบสี่ชั่วโมง เป็นต้น

12. wisutr สมาชิกใหม่

เสือสมิง

มีกรรมเป็นแดนเกิด

13. kitjapong เป็นที่รู้จักกันดี

ความเห็น

เป็นความเชื่อส่วนบุคคลน่ะครับ แต่ก็อย่าไปยึดติดอะไรมากเลยนะครับ