ผีที่มาพร้อมกับเครื่องราง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย mummamman, 21 เมษายน 2014.

1. mummamman

mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    เคยไหมครับ การที่เราเช่าเครื่องรางต่างๆๆที่มีส่วนผสมของคนที่ตายไปแล้ว

กระดูกบ้าง น้ำมันพรายบ้าง เส้นผมบ้าง ซึ่งน่าจะมีหลอกบ้างจริงบ้าง

ถ้าเกิดบังเอิญมีโอกาสหรือเป็นคนสัมผัสได้ง่ายก็จะเจอพวกนี้ที่คนสร้าง

เสกผูกมัดเอากับวัตถุนั้นพื่อใช้งานหรือให้ผู้ที่บูชาไปใช้งานและ

ก็จะได้ส่วนบุญหรือเครื่องเซ่นเป็นการตอบแทน จนกว่าจะพ้นจากวาระกรรม

หรือได้รับผลบุญจนปรับภพภูมิได้ไปเกิดใหม่ในภพภูมิอื่นตามบุญกุศลที่ได้รับ

ผมก็เป็นคนอยากลอง สนใจอยากทดสอบซึ่งก็เช่ามาลองใช้ เจอจริงบ้าง

หลอกบ้างก็ว่ากันไป ส่วนมากพวกนี้จะมาในรูปแบบของเสน่ห์ซะมากกว่าครับ

สะสมมาเบื่อก็ขายต่อไป หมุนเวียนไปมา เพราะความที่ชอบประสบการณ์ที่

ใช้แล้วทำให้เราดูดีมีเสน่ห์ในสายตาเพศตรงข้าม ซึ่งมันค่อนข้างฝืนกับ

ความเป็นจริง แต่ส่วนตัวผมนั้นจะแค่มีประสบการณ์เท่านั้น คนที่สัมผัสได้

จะเป็นบุคคลรอบข้างซะมากกว่า จนวันนึงผมได้เจอเหตุการณ์ที่สัมผัส

ได้กับสิ่งพวกนี้จนได้ครับ

ที่รู้เพราะคืนนั้นนอนหลับแล้วเคลิ้มเหมือนฝันไปแต่ก็ไม่เชิงหลับ มันเคลิ้มๆๆ มี

บางอย่างมาหาครับ จิตมันรู้ว่าเป็นผู้หญิงตายท้องกลมแต่ยังไม่เห็นตัวนะครับ

ทำไมไม่เห็นก็ไม่รู้แต่สัมผัสได้ว่าเค้ามาหาใกล้ตัวเรา เอาแล้วไงทำไงดีหว่า

แต่ก็ยังไม่รู้นะว่าเค้ามาทำไม ก็เลยนึกถึงพระแค่คิดเท่านั้นเอง แต่ไม่ได้คิด

ว่าจะเป็นพระอะไร แค่คิดให้พระมาช่วย หลังจากนั้นก็ปรากฎภาพหลวงปู่ทวด

ในท่านั่งสมาธิขึ้นมา ลอยอยุ่กลางอากาศเลยครับ วิญญาณนั้นได้หายไปเลย

ผมก็งงๆๆว่าเจ้าผีตายท้องกลมมาได้ยังไง เลยมาดูที่เก็บพวกเครื่องราง เลยถึง

บางอ้อ มาจากอันนี้นี่เอง ไม่น่าเชื่อน้ำมันพรายราคา 289 บาทจะเฮี้ยนได้

ขนาดนี้ ซื้อมาเก็บไว้ยังไม่ได้ใช้เลย เก็บจนลืม ส่วนหลวงปู่ทวดมาจากที่ผม

ห้อยคอนอนในคืนนั้นครับ ธรรมดาผมไม่ได้ใส่นอนนะครับแต่ไม่รู้ทำไมคืนนั้นเอา

ใส่นอนทั้งๆๆที่เป็น พระนั้นร้อยประคำใหญ่น่าดู เป็นหลวงปู่ทวดของหลวงตาม้า

สร้างครับ เนื้อผงกลมๆๆ

2. pramaha

pramaha สมาชิก

10 กันยายน 2010
    น้ำมันพรายของที่ไหนครับโยมแบ่งมาถวายหลวงฟี่ได้ไหม

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

สมมุติว่าถ้าเห็นหลวงปู่ท่านที่คุณกล่าวถึงค่อยๆลอยมาจากทางด้านขวา
    ในลักษณะมุมสูงค่อยๆเฉียงลงมาตรงหน้าเรา..
    หรือปรากฏตรงหน้าเลยแบบแว๊ปขึ้นมาทันที..พอจะบอกได้ว่าตัวเราพอจะมี
    บุญที่จะสามารถปรับภพภูมิให้นามธรรมที่พบเห็นได้ครับ..
    สำหรับส่วนตัวนะครับ..การปรากฏให้เราเห็นได้.ไม่ว่าจะเห็นได้แบบ
    ตั้งใจเห็นและไม่ตั้งใจเห็นได้..หรือทางภพภูมิปรากฏให้เราเห็น.
    อาจจะต้องดูกิริยาตรงนั้นร่วมด้วยครับ..ว่ากิริยาเค้าสื่อออกมาในทางด้านไหน..
    ถ้าประเภทเข้าใกล้ตัวเราได้แบบเทพเทวดาท่านไม่ขวางและขนาดแขวนพระ
    แล้วนอนด้วยแถมผู้สร้างยังมาสายบุญฤิทธิ์อีกด้วย.และแม้ว่าเราจะเป็น
    คนนำวัตถุนั้นเข้ามาเอง..โดยมากมักจะปรากฏ
    เพื่อให้เราสร้างบารมีจากการอุทิศส่วนกุศลมากกว่าครับ.
    .
    และลักษณะภพภูมิที่มีเจตนาไม่ดีเข้ามา.และปกติก่อนจะหายไปจะปรากฏเป็น
    แสงสว่างกระจายคลอบคุลมไปโดนภพภูมิก่อนแล้วค่อยหายไปด้วยครับ
    อุปมาเหมือนโจรทั่วไปที่ไม่มีอาวุธ.และแม้ว่าจะรู้ว่าบ้านเรามีอาวุธปืน
    .ก็จะยังเข้ามาปล้นชิงทรัพย์เข้ามาทำร้ายหากพบคนในบ้าน.
    หากเราไม่ใช้เพื่อเตือนให้เกิดเสียงดังเพื่อให้รู้ว่ามีอาวุธป้องกันตน
    เพื่อให้โจรรู้..โจรก็จะยังไม่เกรงกลัว แต่ทางนามธรรมจะเป็นอีกแบบคือ..

ปกติบารมีหลวงปู่ที่คุณกล่าวถึง.ท่านคลอบคลุมและกว้างเป็นปกติอยู่แล้วด้วย.
    การที่ภพภูมิเจตนาไม่ดีจะปรากฏได้ขนาดนั้นเป็นเรื่องที่เป็นไปได้ยากมาก.
    นอกจากจะเป็นเจ้ากรรมนายเวรแต่มักจะไม่ปรากฏให้เห็นอย่างนั้น
    ถ้าเจ้ากรรมการมาเราจะรู้สึกคุ้นๆแต่ไม่รู้จักแต่เค้าเหมือนจะรู้จักเราดี..
    ส่วนหญิงตายท้องกลม.เป็นต้นกำเนิดพลังงาน.หรือระดับกำลังที่มีในวัตถุนั้น
    และถ้าเราส่งบารมีเราได้มากพอหรือทำการอุทิศจน.ดวงวิญญานนั้นสามารถ
    มีกำลังจิตสูงขึ้น.ระดับภพภูมิสูงขึ้นได้.เค้าก็จะออกและพ้นการควบคุมด้วย
    อานาจการควบคุมต่างๆจากผู้ปลุกเสกได้.และจะไปตามลำดับของเค้าเองได้
    หากว่าวาระของเค้ามาถึงและพ้นเรื่องวิบากกรรมของเค้าครับ.เป็นกิริยาทาง
    นามธรรมรูปแบบหนึ่งสำหรับการเปลี่ยนภพภูมิ.
    สิ่งที่เราได้ก็คือ บารมีทางด้านนี้ที่จะเป็นฐานสำหรับ
    ปัญญาทางธรรมในอนาคตต่อไป
    และเวลาเราไปไหนก็ตาม.
    จะได้รับความเป็นมิตรจากฝ่ายนามธรรมต่างๆโดยอัตโนมัติครับ.

ปล.เป็นอีกมุมมองนะครับ.ประมาณนี้.

4. รพินทร์นาถ

รพินทร์นาถ เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้เป็นข้อสงสัย มิได้เป็นการก้าวล่วง นะครับคุณนพจักร เพราะผมก็เป็นคนหนึ่งที่คุณ นพจักร อธิบายเรื่องภพภูมิ และเตือนให้คอยระวัง การมาของภพภูมิ เจ้ากรรมนายเวร และได้หมั่นทำบุญ อุทิศส่วนกุศล เป็นประจำถึงเจ้ากรรมนายเวร
    เพียงแต่ผมสงสัยว่า ทำไหมคุณนพจักร ถึงไม่เรียกหลวงปู่ทวด แต่ใช้คำว่าหลวงปู่องค์นะนที่คุณกล่าวถึง
    ผมจะไม่ผิดถามอยู่แล้วครับ แต่ว่า บ้างอย่างทำให้อยากรู้

5. mummamman

ผมไม่อยากสร้างกรรมต่อนะครับหลวงพี่ ขอให้มันจบลงที่ตัวผมแล้วกัน

6. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่ถามครับ..ส่วนตัวถือว่าเป็นคำถามที่ดีมากครับ.มีคนสงสัย
    และถามมาเยอะเหมือนกันครับ.แต่ไม่สามารถพูดตรงๆได้.
    .เพราะเรื่องนามธรรมแบบนี้เป็นสิ่งที่พิสูจน์ได้ยากครับ
    แต่เราปฏิบัติด้วยตัวเราเองเราจะเข้าใจและเห็น
    การเปลี่ยนแปลงได้ด้วยตัวเอง.ซึ่งเป็นเรื่องที่ดี..แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น
    ยังถือว่าเป็นการรู้เฉพาะตน.ถ้าสไตล์ส่วนตัวจริงๆ ต้องเป็นรูปธรรม
    และเป็นวิทยาศาสตร์ทางจิตครับ.อยู่เหนือภาพอยู่เหนือความเชื่อต่างๆ
    ถ้าเราอธิบายเป็นเชิงวิทยาศาสตร์ได้.แบบมีหลักการ.ความน่าจะเป็น
    เชื่อว่าทุกๆเรื่องมันจะต้องพิสูจน์ได้ด้วยตัวเองด้วยการปฏิบัติ.
    ในทีนี้ก็คล้ายคลึงกัน...เหมือนคำสอนของผู้เป็นเลิศทั้ง ๓ ภพนั้นหละครับ.
    และเราไม่ควรลืมอย่างหนึ่งว่า.เราก็ต้องอยู่ร่วมกับสมมุติให้ดีด้วยอย่างหลีก
    เหลี่ยงและแยกขาดหรือจะขาดส่วนใดส่วนหนึ่งก็ไม่ได้..

ต้องพิสูจน์ได้ด้วยตัวเอง.เรารูร้บรู้ได้.สัมผัสได้.คนอื่นๆก็ควรจะต้อง
    รับรู้และสัมผัสได้เช่นกัน..ซึ่งก็มีจุดเริ่มต้นจากหลักสังเกตุในนิมิตร
    หรือสัมผัสเป็นพื้นฐานก่อน.อย่างที่แยกขาดกันหรือขาดส่วนใดส่วนหนึ่งไม่ได้
    .สมมุตินะครับคือถ้าต้องการจะสัมผัสนามธรรมไม่ว่าจะเรื่องสิ่งที่
    เห็นได้ยาก.พลังงานในรูปแบบต่างๆไม่ว่า กสิณกองต่างๆ
    พลังงานธาตุต่างๆ หรือจะพลังงานในวัตถุอะไรก็ตาม.
    ต้องสามารถทำให้อีกคนรับรู้ได้
    หรือจะหลายคนในเวลาเดียวกันก็ได้ด้วยตัวของเค้าเองครับ.
    แต่นั้นต้องถึงวาระของบุคคลนั้นด้วย.
    แต่หากว่าบุคคลนั้นในเวลาปกติจะทำได้หรือนำไปใช้ได้
    หรือไม่เป็นอีกเรื่อง..แต่หากว่าวาระมายังไม่ถึงก็ต้องแนะนำ
    ในรูปแบบเพื่อให้เกิดหลักการสังเกตและแนวทางที่จะไปให้
    ถึงในรูปแบบที่เป็นรูปธรรมแบบจับต้องได้ สัมผัสได้เช่นกันในอนาคต
    และส่วนตัว ณ เวลานี้ก็ยังถือว่า
    เป็นแค่บุคคลที่ยังต้องศึกษาอีกมากมายอยู่เหมือนกันครับ..

ถ้ามีคนมาตั้งคำถามถ้าส่วนไหนเห็นว่ามีประโยชน์จริงๆก็จะเน้นตอบ
    ประเด็นที่มีประโยชน์มากกว่า ไม่งั้นก็เน้นฟังหูไว้หูไป.
    สังเกตุวิธีการและลักษณะการถ่ายทอดดู
    .คิดว่าพอคาดคะเนอะไรๆและลักษณะนิสัยกันได้นะครับ.
    จริงๆไม่มีอะไรมากครับ.เพื่อการอยู่ร่วมกันกับสมมุติอย่างแยบยลครับ...
    รบกวนอ่าน Link ข้างล่างใน rep#41 จะทำให้คลายข้อสงสัยได้ครับ..

วิธียกจิต..ขึ้นสู่ตติยฌาน..และเข้าถึงฌาน 4ได้เร็วดุจสายฟ้าฟาด - Page 3 - PaLungJit.org
    http://palungjit.org/threads/วิธียก...เข้าถึงฌาน-4ได้เร็วดุจสายฟ้าฟาด.528766/page-3

7. น้ำเกลี้ยง

น้ำเกลี้ยง เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2014
    กระทู้นี้ ทำให้นึกถึง ตำนานผงพรายกุมาร ของ ลป ทิม และ ลป ดู่ที่ทราบกันดีในวงการว่า ลูกศิษย์หลวงปู่ทิม แขวนพระผงพรายกุมารไปหากราบหลวงปู่ดู่ครับ ตอนไปถึงท่านว่าเลยว่าไอ้พวกนี้เอาผีมาด้วย พวกลูกศิษย์เลยถามว่าดีไหม ท่านบอกว่าหลวงปู่ทิมท่านทำมาดีไม่บาป ท่านเชิญมาปกปักรักษา...

อ่านเพิ่มเติมเพื่อเติมความหลอนด้านล่างครับ อิอิ :boo:

:'(

ส่วนที่ จขกท สงสัยว่า อะไรอยู่ในพระบ้าง ผมว่า อย่าซีครับ เจริญจิตเมตตาไป (แต่อย่าเอามาให้ผมเลยครับ ให้ฟรีก็มะอาวว กัว 555) ผมว่าไอ้ตัวเราที่สิงอยู่ในกายเราเองนี่น่ากัว สุด วันไหนไม่ร้เสร็จมัน เวลากิเลสโผล่ 555

ที่มาครับ
    ��дҹ���� www.g-pra.com : �ʴ���������´㹡�з��

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2014
  8. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

น่ากลัวจัง เจอแต่กุมารที่เลี้ยงไว้มาวิ่งเล่นด้วย

9. mummamman

Tue 22, Apr 2014 11:32:25 [ Thanks : Images Hosting > www.ThaiHostWeb.com ]

Tue 22, Apr 2014 11:33:14 [ Thanks : Images Hosting > www.ThaiHostWeb.com ]

รูปพระที่แขวนนอนคืนนั้น หลวงตาม้าเป็นคนสร้างครับ ไม่แปลกใจเลยนะครับ

ว่าหลวงปู่ทวดกับหลวงปู่ดู่จะมีความเกี่ยวเนื่องกัน

10. บุรุษไร้เงา

เอาว่าเล่าให้ฟังเฉยๆนะครับสำหรับคุณ mummamman
    ๑.สมมุติว่าเชื่อมกระแสท่านได้.จะเข้าใจคำนี้ ''เร็ว แรง แน่น ตึง และหลากหลาย''

๒.สมมุติว่าตาดีหน่อย..จะเห็นฝ่ายความดีอนาคตกำลังจะมากกว่าเพื่อน.
    และตอนนี้ที่เยอะเรียงตามลำดับคือฝ่ายป้องกัน ฝ่ายกำลังจิตสัมผัสพิเศษ.
    และที่ดีกว่าปกติมีฝ่ายเกี่ยวกับสมบัติหรือฝ่ายที่จะเปลี่ยนแปลงอะไรก็ตาม
    ให้มาเป็นทรัพย์สินเราในชาตินี้...

๓.สมมุติว่าเริ่มพอมีสัมผัสเล็กน้อย..จะเข้าใจคำว่า..''ขยับ.วืบๆแบบแน่นๆแล้วดึงกลับ''

๔.สมมุติว่าสมาธิดีพอหน่อยและสัมผัสจะรู้สึกและเข้าใจคำว่า.''แผ่ ขยายๆ เส้นๆ''
    ยังมีพิเศษ ๔.๑ สมมุติถ้ามีความสามารถทางจิตและสัมผัสดีหน่อย
    และเคยมีสัมพันธ์มาก่อน.จับปุ๊บจะปรากฏภาพคล้ายสไลด์ลอยบนอากาศได้
    หรือปรากฏภาพขึ้นตรงๆหน้าได้..หรืออีกอารมย์ในระดับอุปจารสมาธิ
    จะเห็นลอยมาทางขวาในมุมสูงๆค่อยต่ำลงมาตรง
    กลางได้..หรือกลุ่มสายวิชาพิเศษจะปรากฏภาพที่สร้างออกมาจากจิตระหว่าง
    ตำแหน่งตรงกลางหน้าอกปรากฏขึ้นมาได้..
    ๕.สมมุติไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับหลวงปู่ท่านนี้และไม่ต้องบอกว่าผู้สร้างเป็นใคร
    หลายๆคนน่าจะเดาได้ว่ากระแสหรือพุทธคุณท่านระดับไหนจากการรับรู้มาช่อง
    ทางใดทางหนึ่งทางอายตนะทั้ง ๖ .และยิ่งมีผู้สร้าง
    ที่มาทางสายบุญฤิทธิ์.ซึ่งแล้วแต่ว่าใครจะพิจารณาอย่างไร....

๖.สมมุติว่าเชื่อในข้อ ๒ หรือข้ออื่นๆที่ สมมุติมา..
    ให้สร้างและขยายวงสมาธิเพื่อขยายฐานบารมีให้ตนเองให้กับ
    ส่วนภพภูมิให้มากๆด้วยการอุทิศส่วนกุศลแบบขยายวงกว้างตามแนวสาย
    บารมีให้มากๆ..จะได้บารมีตรงนี้.จะได้กำลังความดีตรงนี้มาหนุ่นฝ่ายความดีแล้ว
    ฝ่ายอื่นๆที่เหลือจะเด่นชัดขึ้นมาได้เองอัตโนมัติ
    และจะส่งผลทำให้ตนเองเข้าสู่สายบุญฤิทธิ์ได้ง่ายขึ้น..

ข้อสุดท้าย ข้อ ๗.ไม่ว่าคุณจะรู้ ทำได้ เข้าถึงได้ สัมผัสได้
    และเข้าใจได้ตั้งแต่ข้อที่ ๑ ถึงข้อที่ ๖
    ผลที่ได้รับ.จะสู้ผู้ที่ปฏิบัติตามคำสอนและผู้มีศรัทธาจริงๆไม่ได้
    .แม้ว่าบุคคลนั้นจะไม่รู้ไม่เข้าใจอะไรเลยในเรื่องสมมุติ
    ที่เล่าให้ฟังตั้งแต่ข้อที่ ๑ ถึง ๖ ครับ..

ปล.แค่เพียงแต่เล่าให้ฟัง...ขอบคุณครับ..

11. mummamman

ขอบคุณครับที่แนะแนวทางให้กระจ่างครับ

12. mummamman

หลังจากวันที่เล่า ยังมีคำถามในใจตลอดเวลาแต่ก็ไม่อยากคิดไปเอง

แต่ไม่ทราบว่าจะไปถามกับใครที่ไหน สิ่งที่ปรากฎนั้นในฝันทั้งๆๆที่ไม่ได้นึกถึง

อยากทราบว่ามีบุญวาสนาสัมพันธ์กันหรือไม่

ได้ไปพบหลวงปู่ท่านหนึ่ง เลยสอบถามถึงเรื่องนี้เพื่อหาคำตอบที่อยากทราบ

ว่าสิ่งที่เราคิดนั้น ไม่ได้คิดไปเอง แต่หลวงปู่ท่านนั้นไม่ได้ตอบอะไร

เพียงแต่มอบสิ่งนี้ให้แทนเท่านั้น รับมาดูถึงกับตกใจเพราะมูลค่าทางโลก

มันหลายเงินนักแล้วทำไมมามอบให้กับเราซะเนี่ยทั้งๆที่ลุกท่านและลูกศิษย์

ของท่านมีเยอะแยะมากมาย เรามาทีหลังเค้าซะอีกหลวงปู่กับมอบให้

แต่เกรงใจท่านเพราะมูลค่าสิ่งนี้ทางโลกตีเป็นเงิน 5 หลัก แต่หลวงปู่ท่าน

บอกว่าท่านไม่เคยคิดถึงเรื่องเงินทอง เป็นเพียงวัตถุธาตุเท่านั้นและสิ่งนี้

ก็มีพระท่านอื่นมอบให้ท่านมา ไม่ได้ไปเช่าหาหรือนำเงินไปแลกมา

สุดท้ายคำตอบก็ยังไม่ได้อยู่ดีแต่ได้พระหลวงปู่ทวดมาแทนคำตอบ

คราวต่อไปผมจะไม่ถามแล้วนะครับ สาธุ

พระที่ผมได้มาครับ ลองชมกัน

Fri 25, Apr 2014 16:13:42 [ Thanks : Images Hosting > www.ThaiHostWeb.com ]

Fri 25, Apr 2014 16:14:13 [ Thanks : Images Hosting > www.ThaiHostWeb.com ]

สุดท้ายนี้ผมมีพระหลวงปู่มาให้ร่วมทำบุญครับ สนใจก็สอบถามทาง PM นะครับ

มีสองพิมพ์ครับ หลวงปู่บอกว่าเชิญจิตท่านมาปลุกเสกเองเลย

พิมพ์หลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดรตอนนี้มี 8 องค์
    http://pic.free.in.th/id/b56073a5ac2aead7ed9a912bab5d7984

http://pic.free.in.th/id/204854c51ee91fa51337f1cdaca892c5

พิมพ์หลวงปู่ทวดตอนนี้มี 10 องค์
    http://pic.free.in.th/id/d0760627ae5874c68feedbec1df40ba1

http://pic.free.in.th/id/0cfb4af7adaa8f552e6e959979973a77

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2014
  13. บุรุษไร้เงา

ภาพลำดับที่ ๓ ,๔, ๕ และ ๖ ไม่ขึ้นครับ..

14. mummamman

แก้ไขให้แล้วครับ ลองดูใหม่อีกที

15. mummamman

พระท่านไม่ธรรมดานะครับ เชิญจิตหลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดรและหลวงปู่ทวดมาเสกเลยครับ

ลองเอาไปจับพลังดูครับ พลังงานจะไม่เหมือนกันครับแต่ละพิมพ์

หลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดร จะออกเย็นยะเยือกเหมือนจับน้ำแข็งดีดีนี่เอง

เป็นเมตตามหานิยม ค้าขาย โชคลาภ ใช้กำนั่งสมาธิจะดีมาก

เป็นพระแนวเย็นสบาย ภาวนาไปด้วยจะได้สมาธิไว

ส่วนหลวงปู่ทวดจะมีอาการดิ้นในมือ บ่งบอกถึงเด่นด้าน

แคล้วคลาดและเป็นฤทธิ์ของท่านที่เพิ่มขึ้นมา แต่ก็มีเมตตาโชคลาภด้วยเหมือนกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2014
  16. mummamman

มีผู้ร่วมบุญอย่างละ 2 องค์แล้วนะครับ

เหลือพิมพ์หลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดรตอนนี้มี 6 องค์
    พิมพ์หลวงปู่ทวดตอนนี้มี 8 องค์

17. mummamman

มีผู้ร่วมบุญอย่างละ 1 องค์แล้วนะครับ

เหลือพิมพ์หลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดรตอนนี้มี 5 องค์
    พิมพ์หลวงปู่ทวดตอนนี้มี 7 องค์