ผีไม่รับ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย lady9, 20 สิงหาคม 2018.

1. lady9

lady9 สมาชิกใหม่

20 สิงหาคม 2018
    เรามีแฟนค่ะแต่ตั้งแต่คบกับแฟนเราก็ค่อยๆป่วยหนักขึ้นทีละนิดจนตอนนี้แย่มากค่ะทำมาค้าขายก็ไม่ขึ้นมีอุปสรรคทุกอย่างอยู่ๆก็จะทะเลาะกันเรื่องไม่เป็นเรื่องทั้งๆที่ก็รักกันมากจนตัดสินใจไปหาคนทรงเค้าบอกว่าแฟนมีผีที่คอยดูแลอยู่เป็นผีที่บรรพบุรุษเลี้ยงมาแล้วเค้าไม่รับเราไม่เอาเราเวลาที่เราอยู่กับเค้าเราก็จะป่วยหนักขึ้นๆและถ้าเราไม่เลิกกับแฟนเราอาจจะต้องตายได้แฟนเราเค้าเป็นคนขอนแก่นค่ะจะมีวิธีไหนช่วยให้เราอยู่กับเค้าได้บ้างคะ

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ไปหา พระครูปลัดสุริยัญ
    วัดป่า ฉรรพพรรณรังษี
    อ. จุตรัส จ.ชัยภูมิ
    หรือพระครูปลัดจิตไว ที่ทั่วไปเรียกกัน

กรณีแบบนี้ ร่างทรงแม้ช่วยได้
    แต่ก็ไม่คลอบคลุมพอครับ

สมมุติต่อให้คุณเลิกกับแฟนไปแล้วนะ
    อาการคุณดีขึ้นตามลำดับ
    แล้วถ้าเกิดวันหนึ่งผีบรรพบุรุษเค้าเกิดอยาก
    หาคนสืบทอดแล้วเลือกแฟนคุณ
    แต่แฟนคุณนึกเกิดไม่อยากรับขึ้นมา
    ผีบรรพบุรุษ
    เค้ามีความสามารถ
    ทำให้แฟนคุณป่วยรักษาไม่หายได้
    และทำให้ตายได้เลยนะครับ
    เรียกว่า อนาคตเราจะยิ่งเจ็บปวดใจกว่า

และเรื่องแบบนี้ โดยเฉพาะทางด้าน
    พวกที่ใช้งานทางจิตได้จริง
    หรือแม้แต่พระสงฆ์
    ที่มีความสามารถทางจิตพอ
    ปกติทั่วไปท่านจะไม่มายุ่ง
    กับกรณีผีบรรพบุรุษแบบนี้
    ถ้าไปยุ่ง ผีบรรพบุรุษมีความสามารถ
    หักคอคนที่เค้าเลือกแต่ปฏิเสธเค้าได้เลย

เพราะเค้าจะฟังแต่ร่างทรงหรือกลุ่ม
    ที่สืบๆกันมาเท่านั้นด้วยเหตุเพราะ
    เรื่องแบบนี้
    จะถือว่าเป็นวิบากเฉพาะครับ

ท่านที่แนะนำให้
    ท่านอยู่ในช่วงสร้างบารมีอยู่
    สามารถช่วยคุณได้ ให้คำแนะนำได้
    ถามตรงๆได้เลยครับ

ถามว่าแฟนเชื่อและรู้ไหม
    ไม่ว่าจะอย่างไร ชวนแฟนไปด้วยกันเลย
    เผื่อท่านจะได้เตือนๆ และมีวิธีที่คลอบคลุม
    ซึ่งจะส่งผลดีต่อทุกฝ่ายครับ
    ถ้าไม่ได้หาอุบายไปซะ

จะได้หาวิธีรักษาทั้งตัวเรา
    เผลอๆจะช่วยแฟนได้ด้วยครับ

3. Than_2012

Than_2012 เป็นที่รู้จักกันดี

** ช่วยยังไงดีล่ะครับ **
    ก็ต้องคุยกับแฟนก่อนว่า จะเลือกอะไร ระหว่าง อนาคต กับ อดีต
    ฤๅ จะเชื่อร่างทรงว่าเป็นผีที่บรรพบุรุษ แน่ใจแค่ไหน?
    ถ้าเป็นผีที่บรรพบุรุษจริง... ก็ต้องดูแลสิ ปกป้อง รักษา ส่งเสริมในทางที่ดี
    ไม่ใช่มาทำลายครอบครัว ถ้าจะมาทำลายกัน ก็ทิ้งไป...

4. รัศมีสุริยา

รัศมีสุริยา สมาชิก

ไปหาเข็มทองฝัง ฝังเข็มเป็นนะ อยู่ กทม.ก็ อาจารย์ประคอง หรือลองไปวัดบางแวกดู
    อยู่อีสานหาแถวอีสายใต้ 3 จังหวัด พวกนี้เป็นปฏิปักษ์กับวิญญาณโดยตรงมาทำอะไรเราไม่หรอก

5. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ถ้าคนทรงเขารู้ขนาดนั้นทำไมไม่ลองให้เขาเจรจาดูก่อนล่ะครับ จะมาบังคับให้รับเลี้ยงกันมันไม่ได้นะคนเอามาก็ตายไปแล้ว และอีกอย่างบอกว่าพี่ดูแลคือผีทำไรให้บ้างครับ(ไม่ได้กวนนะครับ)ถามไปตามความเป็นจริงแบบไม่งมงาย ถ้าแถวอีสานบ้านผมเขาจะมีพิธี ซำฮะ ก็คือล้างทุกอย่างออกจากตัวเราไม่ว่าจะเป็นคาถารอยสักต่างๆที่อยู่ในตัวเรารวมไปถึงภูติผีวิญญาณที่ยังคอยติดตามไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไร ถ้ากรณีของแฟนคุณเมื่อทำพิธีเสร็จเขาก็จะส่งวิญญาณก็จะไม่เจอกัน ผมก็เคยผ่านพิธีนี้มาเหมือนกันโดนมาเยอะเพราะไม่ค่อยเชื่อชอบลองของปากดีด้วย 555 ทุกวันนี้ก็แนวใครแนวมันไม่ยุ่งไม่พูดอยู่เป็นคนธรรมดาดีที่สุดแล้ว :D