ผู้ชายสมัยนี้ทำไมเป็นเกย์ เยอะจัง ? พวกหน้าตาดีๆ นี่เป็นกันเกือบหมด...คุณผู้ชายตอบที

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย แพรว, 6 กุมภาพันธ์ 2005.

1. แพรว

แพรว เป็นที่รู้จักกันดี

จากคุณแอนดริว ศรีประเสริฐ
    ผมก็ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกันทำไมเป็นอย่างงี้ แต่ผมก็เก็บอาการเอาไว้นะครับ เมื่อก่อนผมก็เคยมีแฟนเป็นผู้หญิงมีอะไรกันแล้วด้วย แต่ตอนนี้ผมทำไมถึงชอบผู้ชายก็ไม่รู้ ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกันหรืออาจเป็นเพราะหน้าตาดีก็เลยเหลิง พอเปิดเนตทีไรก็ชอบเปิดเวบ xxx แล้วก็ประทับใจไม่รู้เป็นไงนะ หรือว่าเราอยากลองก็ไม่รู้นะครับ

จากคุณNathan แต่ผม ผู้ชาย 100% นะครับ
    ผู้ชายย่อมเข้าใจผู้ชายได้ดีกว่าผู้หญิง ผู้ชายไม่เรื่องมาก ไม่ต้องมาค่อยเอาใจ มันสบายกว่ากันนะ ผู้หญิงเอาแต่ใจ ไม่มีเหตุผล เรื่องมาก งองแง ไร้สาระ อีกเรื่องที่สำคัญมาก ๆ คือ ผู้ชายย่อมรู้ว่าเวลาอยู่บนเตียงต้องทำอะไรให้อีกฝ่ายหนึ่งบ้าง ซึ่งผู้หญิงส่วนใหญ่ไม่รู้ อิอิ

จากคุณนิพล (น้องเปิ้ล)
    อยู่ที่สภาพแวดล้อมของเขาครับผมว่านะ อย่างผมก็เป็นเหมือนกันเพราะครอบครัวผมมีแต่ผู้หญิงทั้งบ้าน เลยติดเป็นนิสัย หายสงสัยกันหรือยังครับ

จากคุณพล
    ผมก็เป็นแมนมาตลอดนะครับ มีแฟนเป็นผู้หญิงครับ แต่มาพักหลัง เห็นวัยรุ่นชายหน้าตาดี ขาว ๆ มันก็ดูน่ารักดีนะครับ โดยเฉพาะพวกนายแบบ ผมคิดวง่าคงเป้นเพราะสื่อด้วยนะครับ ภาพลักษณ์ที่ออกมาดูดีมันก็น่าดูนะครับ แล้วยิ่งสมัยนี้เปิดใจกับเพศที่สามมากขึ้น ก็เลยดูเหมือนผู้ชายเป็นเกย์มากขึ้น มันคงเป็นความชอบส่วนตัวเล็ก ๆ น้อย ๆน่ะครับ แต่สำหรับผม ผมก็ยังรักแฟนที่เป็นผู้หญิงนะครับ ความรักกับความชอบมันต่างกันนะครับ

จากคุณหมิง กิ๊บก๊าบ
    เพราะว่า ผู้ชาย จะติดคำว่าเพื่อน รู้สึกว่า อยู่ก่ะเพือนแล้วสบายใจกว่า สนุกกว่า ผุ้ชายเวลาอยู่ก่ะผุ้ชายด้วยกัน จะไม่มีอาการคิดเล็กคิดน้อย ถึงไหนถึงกัน เทแคร์กันดี สนุก เฮฮา ไม่เจ้าอารมเกินไป ระบายได้หมด อยู่ด้วยกันแล้วมีความรู้สึกว่า ข้าเป็นอารายเอ็งก้อเดือดรอ้นไปด้วย อาจจะเป็นแบบนี้นะ เพราะเคยได้ยินมา

จากคุณ Man ชาติตระกูลดี
    เป็นธรรมชาติเหมือนพวกผู้ชายที่เป็นกระเทย หรือผู้หญิงที่เป็นทอม และเป็นดี้
    เรื่องนี้เป็นเรื่องของธรรมชาติที่สร้างมาไม่สามารถเลือกหรือเลี่ยงได้ ( ผมไม่อยู่ในกลุ่มนี้น่ะครับ )

จากคุณ apideth keawthong
    ผู้ชายไม่เรื่องมาก ไม่ต้องมาค่อยเอาใจ มันสบายกว่ากันนะ ผู้หญิงเอาแต่ใจเรื่องมาก งองแง ไร้สาระ ไม่มีเหตุผล
    (อาจมีบ้างแต่เล็กน้อย) ไม่ค่อยเข้าใจผู้ชาย

จากคุณ สันติ อารีย์วัฒนพงษ์
    เพราะผู้หญิงไม่ค่อยเข้าใจผู้ชายชอบเอาแต่ใจตัวเอง เวลลาที่ผู้ชายมีปัญหาก็ไม่สามารถที่จะระบายความในใจได้
    ความเชื่อมั่นในตัวเอฃสูง ความขี้อ้อน ความอ่อนหวานก็ไม่ค่อยมี

จากคุณ จ๋า นิติ
    ไม่รู้สิว่าทำไม อาจเป็นเพราะสังคมและครอบครัวก็เป็นไปได้ และอีกอย่างคือความเข้าใจกันมากกว่าว่าผู้ชายจริงๆแล้วต้องการอะไร เหมือนที่ผู้หญิงเข้าใจผู้หญิงเหมือนกันนะแหละ ตอนนี้สังคมยอมรับถือว่าโอเคแล้ว

จากคุณ ศิรสิทธิ์ แจ่มสน
    เพราะผู้ชายคบกับผู้ชายได้ง่ายกว่าผู้หญิง ไม่ต้องระวังตัวมาก เลยมีช่องว่างที่ผู้ชายบางคนใช้เป็นโอกาศที่จะแสวงหาโลกส่วนตัว

จากคุณ เอก ทิพย์แก้ว
    ไม่รู้เหมือนกันแต่พอรู้ตัวก็ชอบเพศเดียวกันเสียแล้วจะว่าเป็นการเลี้ยงดูก็ไม่ใช่เพราะว่าที่บ้านก็เลี้ยงแบบเด็กผู้ชายทั่ว ๆไป

2. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ผู้ชายสมัยนี้ทำไมเป็นเกย์ เยอะจัง ? พวกหน้าตาดีๆ นี่เป็นกันเกือบหมด...คุณผู้ชายตอบที
    --------------------------------------------------------------

สาเหตุหลักๆเป็นกรรมเก่าของตัวเขาเองส่งผลมาที่ปัจจุบัน
    กรรมที่ทำให้เกิดมาเป็นเกย์ คือ การผิดศิลกาเมจากอดีตชาติส่งผล
    ดูอย่างเกย์บางคน เกิดมาตั้งวัยเด็กก็มีความรู้สึกว่าตัวเองเป็นผู้หญิง ทั้งที่การเลี้ยงดูและสภาพแวดล้อมไม่ได้ส่งเสริมให้เป็นเกย์

สาเหตุรองลงมาอื่นๆเช่นการเลี้ยงดูและสภาพแวดล้อมต่างๆ

ที่หน้าตาดีๆเพราะว่าเขาเคยได้สร้างกุศล
    เช่นอดีตเคยสร้างพระ แต่ไปผิดศิลกาเม
    เกิดมาชาตินี้เลยหน้าตาดีแต่เป็นเกย์

เกย์ก็คือคนมีชีวิตจิตใจและดำรงค์อยู่ในสังคมร่วมกับเรา
    เราไม่ควรไปรังเกียจอะไรเขา

3. khunsri1972

khunsri1972 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    เรื่องนี้ websnow รู้ดีค่ะ รับรอง

4. R2D2

R2D2 เป็นที่รู้จักกันดี

บางส่วนเป็นเพราะเจ้า กามราคะ คงปฏิเสธได้ยากว่า เกย์ให้ความสุขสมทางเพศได้ดีกว่าผู้หญิงส่วนมาก เค้าว่าห้ามลองเด็ดขาด เพราะจะติดใจครับ บางคนได้ลอง ถึงใจจะรักผุ้หญิง แต่ก็อดแวะมาชิมไม่ได้ ก็ต้องเป็นไบเซ็กส์ชวล

อีกส่วนหนึ่งก็เพราะผู้หญิงพอเป้นแฟนแล้ว จะชอบให้เอาใจ ตามติด จุกจิกจู้จี้ ขี้งอน เอาแต่ใจ แรกๆก้ดูน่ารัก บ่อยๆก็น่ารำคาญ เกย์ไม่ค่อยมีอาการแบบนี้อะ

5. ploy

ploy เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ค่ะกรรมเก่า

6. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    แหมตัวเองก็ มาว่าเค้าทำไมละยะหล่อน
    อุ๊ยตายกรี๊ด หวี๊ด หว๊ายยยยยย

7. khunsri1972

khunsri1972 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    น่านนนนนนนไง คุณ websnow รู้ดีจริงๆ ด้วย

8. WebSnow

129
    ที่ว่ามานั้นจริงรึ อ๊ะทำไมรู้ได้ละ 55555555555

ขอเขียนลึกๆหน่อยไม่รู้ว่าลามกเกินไปไหม ถ้าไม่ดีก็แจ้งลบได้

ผมสำหรับมุมมองจากผู้ชายแล้ว
    ผมว่าการนอนกับเกย์มีทางเลือก ให้เพียงเดียวเองนะ
    สำหรับการนอนกับผู้หญิง มีทางเลือกตั้ง2ทางนะ ถ้าเขายอม (ส่วนมากไม่ค่อยยอม)

9. ploy

ploy เป็นที่รู้จักกันดี

อุ้ย!!!!!!!!

10. คาเมน หลายเดอ ยังเข้าไม่ได้ งง

คาเมน หลายเดอ ยังเข้าไม่ได้ งง บุคคลทั่วไป

11. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เอ๊ะ!นี่มันกระทู้อารายยกันเนี่ย ????? ต๊ายยตาย...พาลใจแตก

12. buddy

buddy สมาชิก

5 กุมภาพันธ์ 2005
    แว้ก คุณเว้บตอบอะไรยังงั้น แต่ว่านะเพื่อนส่วนมากที่เป็นเกย์เค้าก็จะดูดีนะ ประมาณหล่อล่ำแต่งตัวแมนไม่ได้เป็นแต๋วแตกอะไร อาจเป็นได้นะถ้าผู้ชายจะเผลอปิ๊งพวกเดียวกันเอง อิอิ ระวังด้วยล่ะ
    (b-smile)

13. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    อีกหน่อยเกย์กระเทยทอมเลสเบี้ยนจะล้นโลก เพราะอะไร....

เพราะสมัยนี้ฮิตมีกิ๊กกัน หารู้ไม่ ฝากธนาคารกรรมไว้บาน ต้องเกิดมาใช้หนี้หลายชาติ

14. PalmPlamnaraks

PalmPlamnaraks เป็นที่รู้จักกันดี

อ่าแบบว่าเป็นผู้ชายธรรมดาแล้วมันเชยมั้ง 555+

คงเป็นกรรมเก่าของเค้าอะครับ(||)

15. ไวไว ควิก รสต้มโคล้ง

ไวไว ควิก รสต้มโคล้ง สมาชิกใหม่

21 กุมภาพันธ์ 2005
    ตุ๊ด เกย์ ทอม เบี้ยน... ที่เป็นกันไปเพราะเกิดมาด้วยฮอร์โมนเพศหญิงหรือชายในตัวที่มีมากสลับกับเพศจริง... แม้มีกรรมแล้วอย่างไร...ถ้าไม่ทำให้ใครเดือดร้อน...อย่ากระหน่ำซ้ำเติม...เป็นบาปเห็นๆ...

16. PalmPlamnaraks

PalmPlamnaraks เป็นที่รู้จักกันดี

Palm return volume 1

17. พฤติจิต

พฤติจิต เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2004
    ถ้าทราบว่าเป็นกรรม กาเมแล้วก็จงหยุดซะเพราะว่า จะได้เกิดมาเป็นมนุษย์ปกติอย่างคนอื่นๆเค้าบ้างครับไม่ได้ว่าเกย์ไม่ดีเพราะ เกย์เก่งๆ ฉลาดๆ และก็มีคุณธรรมมีมากมายไป มากเสียยิ่งกว่าผู้ชายหรือผู้หญิงปกติเสียอีก แต่อยากให้ทุกคนใช้ความฉลาดความเก่ง ทั้งหมดมาใช้ในทางที่ดีจรรโลงโลกและสังคม อาทิ คุณ เจินเจิน แห่ง DMC ไงครับลองดูได้ จะได้ทราบอะไรอีกตั้งมากมายแหนะครับ
    อ้อ....ความเป็นเกย์(หมายถึงทั้ง ชายชอบชายและหญิงชอบหยิง ) ถ้าจะให้ผมเปรียบเทียบก็คงคล้ายๆกับ อาการสายตาสั้น อาการพิการที่ไม่ได้หนักหนาไร แก่ไขได้ด้วยบุญ

18. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไม?...

...มันคงมีหลายเหตุ ไหลมาบรรจบกันพอดี หรือไม่ก็เพียงเหตุใดเหตุหนึ่งก็เป็นได้..
    1.บุพกรรม
    2.ฮอร์โมนเพศ
    3.ประสบการณ์ หรือพฤติกรรมทางเพศในครั้งแรกๆ

ข้อ 1 - 2 มีหลายๆ ท่านเขียนไว้ชัดเจน แจ่มแจ้ง...

ส่วนข้อ 3 นั้น ขอยกเหตุการณ์..(เรท R นิดๆ ) บางคนที่เป็นชาย... ก็รูปร่างหน้าตาจัดว่าดีล่ะ ไปเที่ยวป่ากัน 1 ในกลุ่มนั้นก็มีคนชอบเขาอยู่ (ก็ไม่รู้ว่าไอ้คนนั้นนะเป็นเกย์อ่ะป่าวนะ ) ตกกลางคืนก็มันหนาว...และเมาหน่อยๆ เพื่อนก็เลย โดนเพื่อนกอด แล้วอะไรๆ มันก็เกิดขึ้นได้ ... ในที่สุดเขาก็รู้สึกว่ากับผู้ชายน่ะ มันรู้สึกดีกว่ากะผู้หญิงซะอีก....
    นี่ก็เป็นสาเหตุหนึ่งได้นะครับ เขาเรียกว่าความประทับใจในการมีเซ็กครั้งแรก

ทำไมคนเป็นเกย์หน้าตาดี?
    ..ส่วนใหญ่ พวกนี้จะดูแลตัวเองดี และมีศิลปในการแต่งตัว และดูและเรื่องบุคคลิกภาพ

สำหรับผม มองว่าคนที่ชอบผู้ชายด้วยกัน
    ...ก็เหมือนกับความชอบของใครของมัน ไม่ใช่เรื่องผิดปกติแต่อย่างใด ที่พูดถึงนี่ผมไม่ได้หมายรวมถึงคนที่เป็นกะเทยนะครับ

(ping-love