เพื่อการกุศล ผ้ายันต์หลวงปู่ศุขเข้าพิธีมหาพุทธาภิเษก19ธ.ค.59 หลวงพ่อวิชา หลวงพ่อพร้า หลวงพ่อหวั่น อธิษฐานจิต!!!

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ปิดตาโสฬส, 25 กรกฎาคม 2016.

1. ปิดตาโสฬส

ปิดตาโสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2013
    รายการที่8

ผ้ายันต์หลวงปู่ศุข เกสโร (สีแดง) ปี2559 รุ่นซื้อที่ดินสร้างสถานปฏิบัติธรรมพุทไธสวรรย์ จ.ชัยนาท

ผ้ายันต์นี้มีขนาด4.5x6.5นิ้ว...จัดสร้างโดยสถานปฏิบัติธรรมพุทไธสวรรย์ จ.ชัยนาท
    เข้าพิธีบวงสรวงขอบารมีจากองค์หลวงปู่ศุขและพิธีมหาพุทธาภิเษกเหรียญหลวงปู่ศุข "รุ่นหลวงปู่ศุข เกสโร ๕๙"
    ภายในพระอุโบสถ วัดศรีวิชัยวัฒนาราม อ.เมือง จ.ชัยนาท โดยได้รับอนุญาตจากเจ้าหน้าที่รับฝากวัตถุมงคลให้นำเข้าพิธีมหาพุทธาภิเษกนี้ได้
    เมื่อวันจันทร์ที่ 19 ธันวาคม 2559 เวลา 10.09 น. พิธีบวงสรวงขอบารมีจากองค์หลวงปู่ศุข เกสโร วัดปากคลองมะขามเฒ่า จ.ชัยนาท

เวลา 16.09-17.39 น. พิธีมหาพุทธาภิเษกและมีการสวดพระคาถาพิเศษของหลวงปู่ศุขซึ่งถ่ายทอดให้กับพระลูกศิษย์ผู้สืบวิชาเท่านั้น
    โดยมีรายนามพระคณาจารย์ผู้ทรงวิทยาคมนั่งปรกอธิษฐานจิตปลุกเสกวัตถุมงคลดังต่อไปนี้
    1.หลวงพ่อวิชา วัดศรีมณีวรรณ จ.ชัยนาท (สหธรรมิกของหลวงพ่อฤๅษี วัดท่าซุง)
    2.หลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้ จ.ชัยนาท (ศิษย์เอกหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม)
    3.หลวงพ่อหวั่น วัดคลองคูณ จ.พิจิตร
    4.หลวงพ่อประทวน วัดปากคลองมะขามเฒ่า จ.ชัยนาท
    5.หลวงพ่อกำจัด วัดป่าสัก จ.ชัยนาท
    6.หลวงพ่อนงค์ วัดสว่างวงษ์ จ.นครสวรรค์
    7.หลวงพ่อเดช วัดสังฆมงคล จ.นครสวรรค์
    8.หลวงพ่อสมบุญ วัดลำพันบอง จ.สุพรรณบุรี
    9.หลวงพ่อนะดี วัดเนินสาธารณ์ จ.อุทัยธานี
    10.หลวงพ่อปัญญา วัดบำเพ็ญบุญ จ.ชัยนาท
    11.หลวงปู่ฤๅษีตาไฟ วัดเทพหิรัณย์ จ.ชัยนาท
    12.หลวงพ่อสงวน วัดโพธิ์ศรีศรัทธาธรรม จ.ชัยนาท
    13.หลวงพ่อสุทธิ์ วัดศรีวิชัยวัฒนาราม จ.ชัยนาท

หมายเหตุ 1.ปัจจัยทั้งหมดสมทบทุนซื้อที่ดินสร้างสถานปฏิบัติธรรมพุทไธสวรรย์ จ.ชัยนาท
    2.มีภาพบรรยากาศในพิธีมหาพุทธาภิเษกเหรียญหลวงปู่ศุขครั้งนี้มาให้ชมกันด้วยครับ

ให้บูชาผืนละ 30 บาท (มีจำนวน 500 ผืน)
    ผู้จอง

คุณseaown จำนวน3ผืน..จ่ายแล้ว ส่งแล้ว
    คุณต่อสายไมค์ จำนวน1ผืน..จ่ายแล้ว ส่งแล้ว
    คุณพยงค์ จำนวน6ผืน..จ่ายแล้ว ส่งแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2017
  2. seaown

seaown เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญซื้อที่ดิน
    1.ผ้ายันต์หลวงพ่อโสธร 3 ผืน
    2.ผ้ายันต์หลวงพ่อชินราช 3 ผืน (สีเหลือง)
    3.ผ้ายันต์หลวงปู่ศุข 3 ผืน
    รวมเป็นเงิน 320 บาทพร้อมค่าจัดส่งขออนุโมทนาสาธุในบุญและกุศลครั้งนี้ด้วยครับผม

3. seaown

seaown เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับผม ที่อยู่แจ้งทางข้อความครับ และขออนุโมทนาในบุญและกุศลครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2016
  4. ปิดตาโสฬส

จัดส่งไปรษณีย์ลงทะเบียนพรุ่งนี้นะครับ
    โมทนาสาธุ ขอบคุณครับ:cool:

5. ปิดตาโสฬส

ผ้ายันต์ต่างๆ เข้าพิธีพุทธาภิเษกแล้ว
    ยังมีให้ร่วมบุญกันนะครับ

6. พยงค์

พยงค์ สมาชิก

ผมได้โอนเงิน 850 บาทเพื่อขอบูชาผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณบ่ายวันนี้เรียบร้อยครับ ได้ส่งรายละเอียดไปทางพีเอ็มแล้วครับ

7. ปิดตาโสฬส

รับทราบครับผม
    หากส่งแล้วจะแจ้งเลขพัสดุให้ทราบนะครับ
    ขอบคุณมากครับ:)

8. พยงค์

ผมได้โอนเงินขอร่วมทำบุญบูชาผ้ายันต์เพิ่มเช้านี้ 800 บาทเรียบร้อยแล้วครับ และได้ส่งรายละเอียดไปให้ทางพีเอ็มแล้วครับ

9. ปิดตาโสฬส

รับทราบครับผม จัดส่งพรุ่งนี้นะครับ จะแจ้งเลขทางPM
    โมทนาสาธุ ขอบคุณมากครับ
    :)

10. พยงค์

ผมได้รับผ้ายันต์พร้อมพระที่ส่งมาให้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ
    :):D

11. ปิดตาโสฬส

โมทนาสาธุครับ ขอบคุณมากครับ:)

12. ปิดตาโสฬส

999