ฝันถึงพระพิฆเณศแปลว่าอะไร

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย อืม, 20 กุมภาพันธ์ 2005.

1. อืม

อืม Active Member

19 กุมภาพันธ์ 2005
    เมื่อคืนผมฝันว่า รถผมถูกเพื่อนขโมยขับไป ผมวิ่งตาม เข้าไปในจุฬา แถวๆคณะแพทย์หรืออักษรนี่แหละ แต่สภาพรั้วมหาวิทยาลัยพังและอาคารพังไปบางส่วน เห็นเป็นกองอิฐ ผมเห็นรูปปั้นพระพิฆเณศและพระศิวะมั้ง องค์สีทองขนาดใหญ่เท่าคนตั้งอยู่ ที่องค์พระพิฆเณศที่หน้าท่านมีสีแดงๆเปื้อนอยู่ ผมวิ่งอยู่พอเห็นก็ยกมือไหว้ แล้วก็ไปตามรถต่อ สุดท้ายจำไม่ได้ว่าได้รถคืนหรือไม่..... แต่มานึกได้ว่าคงเป็นความฝัน และเหมือนกับมีฝันซ้อนฝันอีกทีนึง....... ฝันแบบนี้เกี่ยวกับอะไรครับ อ้อ...คือช่วงนี้ผมไม่ค่อยฝันเท่าไหร่ แต่เมื่อวานไม่ค่อยสบาย เลยฝันมั้งครับ และก่อนหน้านี้นานเหมือนกัน ผมมักจะฝันว่ารถหาย หรือรถตกน้ำ รถพังอะไรประมาณนี้ แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น แปลได้ว่าอะไรครับ

2. เจ้าแห่งฝัน

เจ้าแห่งฝัน บุคคลทั่วไป

อยากฝันอะไร

คิดมาก กินมาก ฝันมาก