ฝันถึงเจ้ากรรมนายเวร ไม่สบายใจเลยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Aungkana, 19 มกราคม 2016.

1. Aungkana

Aungkana สมาชิกใหม่

4 มิถุนายน 2013
    ดิฉันฝันเห็นมีพระมาตักบาตร และพระท่านก็ทักเราบอกว่ามีเจ้ากรรมนายเวร ชื่อเจ้าอะไรซักอย่างเนื่ยค่ะ เหมือนจะเป็นขุนนางของล้านนา
    และเหมือนเขามาทวงหนี้ที่เราติดไว้ ซึ่งพระท่านบอกว่าเขานิสัยดี และเราก็ตื่นเลย คืออยากทราบว่าเขาคือเจ้ากรรมนายเวรของเราหรือไม่ หรือว่าเป็นแค่ความฝัน ใครมีเห็นความคิดเห็นอย่างไร ช่วยตอบหน่อยนะคะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แค่ฝันหรือเกินฝันก็ใส่บาตรอุทิศไปเถอะ
    บุญไม่หายไปไหน

3. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

จากนิมิตกาลชะตา น้องมีการติดบนหรือติดกรรมบางอย่างเช่นกันนะครับ ถ้าไม่สบายใจ สิ่งที่ดีที่สุดคือการให้ทาน รักษาศีล และเจริญภาวนาครับ
    1. ไปใส่บาตรหรือทำบุญ เช่นถวายผ้าไตรจีวร
    2. ถือศีล รักษาศีลอยู่กับบ้าน หรือจะไปปฏิบัติธรรมที่วัด
    3. การเข้ากรรมฐาน เพื่อให้อานิสงส์นั้นมีผลมาก
    เมื่อมีบุญ มีกุศลมากพอสมควรแล้ว น้องก็จะมีเกราะคุ้มครองตนอย่างหนึ่ง หรือสามารถอุทิศบุญให้มีกำลังอีกอย่างหนึ่งครับ