((( ฝันร้าย บ่งบอกอาเภทบางอย่าง)))

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย หนูมาลี, 1 กันยายน 2006.

1. หนูมาลี

หนูมาลี เป็นที่รู้จักกันดี

((( ฝันร้าย บ่งบอกอาเภท บางอย่าง)))

เมื่อ วันพฤ ดิฉันฝันเห็น อาเภทร้ายของ บ้านเมืองนะคะ

ไม่ก็เป็นลางไม่ดี ของตัวดิฉันเอง

ดิฉันฝันว่า ตัวเอง ได้ไปอยู่อาศัย ในวัดขนาดใหญ่ เหมือนวัดพระแก้ว
    มีหลวงพ่อ ที่อาศัย อยู่ประจำ กุฏิที่ดิฉัน ไปหาบ่อยๆ ท่านแก่มากแล้ว

รอบๆวัด สวยงามมากเหมือน เมือง สวรรค์นะคะ
    มีพระอาศัยเยอะมาก

ในส่วนที่ดิฉันอยู่ จะอยู่แยกออกไป แล้ว ก็ จะมีทางเชื่อม ติดกับ
    ประตู ทางทิศตะวันตก ของวัด(verygood)

มีอยู่ คินดิฉันนอนดูดาว บนฟ้า เห็นดาวเปล่งประกาย รัศมีเจิดจ้า
    แล้ว ปรากฏ เป็นภาพ มหาปราสาท กับ เมืองกรุงเทพมหานคร
    สักพัก ก็มี ดาวตก พุ่ง ลงมาจากท้องฟ้านะคะ มีสีต่างๆมากมาย
    ดิฉัน นอนดู กับ น้องคนหนึ่ง นะคะ
    แล้ว เมื่อดาว ตก ลงมาถึง พื่น ก็จะกลายเป็น น้ำสี ต่างๆมากมาย
    ลงมาเละเทอะ สีแดง สีเขียว และ สีต่างๆ ตกลงมา กระทบตามร่างกายมากมาย ในฝันดิฉันมองดูดาวตก นับล้านๆดวง มีความสุขมาก
    เลอะตัวเต็มไปหมด สักพักก็มี ผู้ชาย หน้าตาดี ท่าทางกำยำ เดินมาถาม ว่าทำอะไรอยู่ ทำไม ไม่เข้า ไปนอนในห้องดึกแล้ว
    ดิฉันก็ตอบ กลับไปว่า ดูดวง คะ มันสวยมากเลย
    มีภาพ มหาปราสาท กับ ดาวตก ต่างๆพุ่งลงมาด้วย
    สักพักชายคนนั่นก็เดินไปนะคะ

ประตู ของ กุฎิหลังนั้นเปิดอ้าไว้ ดิฉันเลย จะเดินออกไป เปิด
    พอ ดี ชะโงกออกไป มองด้านนอก ดิฉัน

เห็น ประตู ทางทิสตะวันตก เปิดอยู่ ดิฉันเลยคิดจะเดินไปปิด
    แล้ว ก็เห็น สิ่งแปลกๆ มี คน ถูกหมีกัดตาย ด้านนอก

ดิฉันกลัวมาก เลย เดินถอยเข้ามา ปิดประตูกุฎิย่อย
    สักพัก สิ่งน่ากลัวก็ เกิดขึ้น หมีตัวนั้น เป็น หมีที่ดุร้าย แล้วมี อาการ คลั่งมาก

ในฝัน มันเข้าไปในวัด ฆ่าพระตายเยอะมากๆ
    ท่าทางน่ากลัว โมโห ดุร้าย แล้วก็ เกรี้ยวกราด มาก มาพยายามตามหาพระทุกองค์ ในวัดเพื่อที่จะ ฆ่าทิ้ง ดิฉัน ซ่อนตัวด้วยความกลัว ไม่รู้จะหนียังไง

สักพัก ก็มี พระภิกษุแก่ๆ 1 รูป พา หนีออกไป ทางด้านหลัง
    เพราะมันมี ทางลัด แต่เจ้าหมียักษ์ (มันก็ยังไม่เลิกทีจะ ทำร้าย คนในวัด)
    ก่อนท่านจะไป ปรากฏว่า ความจริงแล้ว???? ท่านมรณะไปแล้ว
    แต่ห่วงดิฉัน กับคนอื่นๆ มาก ว่าจะเป็น อันตราย เลยมาพาหนีไปก่อน

ที่เจ้าหมีร้าย จะมาทำอันตราย ดิฉันไม่สบายใจกับความฝัน นี้มาก
    ถ้าใคร พอจะทายได้ ช่วยดิฉันแปลความฝันอีกแรงนะคะ
    เพราะดิฉันกลัว ว่ามันจะ เกื่ยว กับ คนบ้า ที่ชอบ อาฆาต เหมือน หมียักษ์
    มีพลังดุร้าย น่ากลัว

มาทำลาย คุณงาม ความดี ที่ปกป้อง คุ้มครอง สิ่งดีงาม ในกรุงเทพอ่ะคะ
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________
    (bb-flower (bb-flower