ฝันว่ามีคนตะโกนบอกว่ายมทูตถามหาเธอน่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย WhanKa, 7 ตุลาคม 2019.

1. WhanKa

WhanKa สมาชิกใหม่

เมื่อเช้าวันเสาร์ (ประมาณตี 3) ฝันว่าตนเองเดินอยู่ที่ไหนไม่รู้ รู้แต่ว่าทางมันมืดมาก เห็นแต่เงาคนดำๆ เดินไปมา แต่ไม่พูดไม่คุยกันเลย สักพักก็เดินไปเจอทางข้ามรางรถไฟ ชะงักสักแป็บนึง ก็เดินข้ามไปค่ะ พอเดินไปได้สักหน่อย ก็ไปเจอทางลงบันไดเลื่อน ภาพสว่างขึ้น เห็นคนเดินไปมาชัดเจนขึ้น ช่วงจังหวะกำลังเดินลงบันไดเลื่อน เจอผู้ชายคนนึง ตะโกนบอกว่าท่านยมบาลเค้าถามหาเธอน่ะ ในฝันเราก็กลัวและคิดว่าเราตายแล้วหรอ เรากำลังไปนรกใช่ไหม สักพักนึงก็มีผู้ชายผิวขาว หน้าตาออกตี๋ๆ หน่อย แต่สวมเสื้อผ้าเชย (ไม่โบราณนะค่ะ แต่ก็ไม่ทันสมัย) เดินสวนทางขึ้นทางบันไดทางเดียวกับที่เราจะลง (ไม่รู้เดินขึ้นมาได้ไง) เดินมาจับมือเราแล้วก็ลากเราขึ้นมาจากบันได เค้าไม่พูดอะไรเลยนะค่ะ แต่จับมือเราแน่นมากดึงเราขึ้นมาจนพ้นทางขึ้นบันได (เป็นมุมอับ) ในใจเราก็คิดว่าเค้าคงรีบดึงเพื่อให้เราพ้นสายตาของยมบาล พอพ้นหัวมุมบันไดมาได้นิดหน่อย เค้าก็ปล่อยมือเราค่ะ พอเราหันไปอีกทีก็ไม่เห็นทางลงบันไดแล้ว ฝันแบบนี้ดีหรือร้ายค่ะ แต่ในฝันเราก็กลัวมาก กลัวตายค่ะ พอตื่นเรามารู้สึกว่าอยากเป็นคนดีขึ้นมาอีกเท่าตัว เราต้องรีบทำความดีให้มากๆ แล้ว กตัญญูต่อบิดามารดาให้มากๆ แล้ว คิดว่าท่านให้โอกาสเราได้อยู่ต่อ เราควรเร่งสร้างกรรมดีค่ะ มีใครพอจะแนะนำได้บ้างไหมค่ะ