ฝันว่ามีคนตาย มาบอกให้ไปบอกแม่ว่าตัวเองตายแล้ว ฟุ้งซ่านเพราะฝันหรือมาจริงคะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย catsan, 19 มกราคม 2022.

1. catsan

catsan Active Member

15 ธันวาคม 2012
    ปกติช่างฝัน ทั้งฝันฟุ้งๆ กับฝันแล้วเป็นจริงก็มี ตามกระทู้ก่อนหน้าค่ะ

เมื่อคืน หรือก่อนตื่นเช้าค่ะ

ฝันแล้วลืมบันทึก จำชื่อไม่แม่นแล้วค่ะ ฝันถึงผีอีกแล้ว

เราเดินออกไปนอกบ้าน (บ้านไหนไม่รู้ ) นอกบ้านก็มีคนอยู่บ้าง นั่งบ้างเดินบ้าง
    แล้วก็มีหญิงคนหนึ่งผอมๆ เพรียวๆ หน่อย สูงน่าจะ 160 นิดๆ มาขอร้องเราให้ช่วยบอกแม่เขาหน่อยว่าเธอตายแล้ว

แม่เขารอไม่รู้ว่าเขาหายไปไหน คะยั้นคะยอให้ช่วยไปบอกแม่เธอหน่อยให้ได้
    เราก็เลยหยิบกระดาษมาจดชื่อ ให้บอกชื่อ ทวนชื่อในฝัน จดใส่กระดาษ
    แล้วสัญญาจะไปบอกแม่เขาให้

ชื่อจำไม่แม่น เพราะว่าตื่นมาไม่ได้จดบันทึกทันที ทำงานแล้วนอนต่อ

ชื่อประมาณ สมพร สีทาล่า หรือ สมพร สีล่าทา หรือ สมพร ล่าทา

คืองง ฝันอะไร ฝันไปได้ บอกชื่อ สกุล เสร็จสรรพเลย

ฝันแบบนี้คือต้องทำอย่างไร ต้องหาคนชื่อนี้ แล้วไปสอบถามหาแม่เขาไหมเนี่ย
    แล้วผีจริงไหมเนี่ย ต้องไปทำบุญใส่บาตรให้ไหมคะ

แล้วมาบอกแบบนี้ ก็ผีใช่ไหมละ คุยกับผีในฝันอีกละ 5555555555

การคุยกับผีในฝัน ไม่ใช่หนแรกค่ะ

การมาบอกในฝันว่า ตายแล้วแบบชัดเจนแบบนี้ คือ ครั้งที่ 3-4 แล้วค่ะ
    ก่อนหน้าก็จะมีไปไหนไม่รู้เหมือนเที่ยว แล้วเดินที่ดึกๆ ในฝัน ก็มีผีวัยรุ่นชาย 3 ตัว
    วิ่งตามมาแบบเหมือนจะแกล้ง ตามไม่ลดละ ไม่ได้ทำอะไรนะ วิ่งตามให้ตกใจ
    วิ่งตาม 3 รอบแล้ว เราก็เลยหยุด แล้วบอก ไม่ต้องแกล้งละ เดี๋ยวทำบุญไปให้
    เด็กๆ ก็หยุด ทำหน้าดีใจ ร้องถาม จริงเหรอ
    เราก็ว่าจริง ก็รีบวิ่งมาหาเราแล้วมาบอกชื่อกัน เราก็ท่องชื่อในฝัน
    แล้วเด็กๆ ก็วิ่งหนีหายกันไป
    เช้ามาลืมจดชื่อทันทีก็ลืม แต่ก็ไปทำบุญวันที่ว่างแล้วนึกถึงฝัน ถึงเหตุการณ์ในฝัน
    อุทิศให้ 3 คนนี้ค่ะ

ถ้าฝันเลอะเทอะก็จะปล่อยไป แต่ถ้าต้องใส่บาตร ก็จะได้ไปใส่ให้ค่ะ

มีใครเคยฝันแบบนี้ไหมคะ

2. catsan

catsan Active Member

15 ธันวาคม 2012
    งงกันหรือไม่หนอ