ฝันว่ามีงูสีดำมาหาครับมีเห็บเกาะเต็มไปหมด

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นักขัต, 28 กุมภาพันธ์ 2014.

1. นักขัต

นักขัต เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันว่ามีงูมาหาครับ แนวงูเห่าหรือจงอาง สีดำสนิท แต่แถวๆหลังหัวของมันมีเห็บหมาเกาะดูดเลือดอยู่อ่ะ
    ตามเกล็ดไรงี้ เลยช่วยแกะเห็บออกให้มัน แล้วก็ฆ่าเห็บ
    แล้วก็ไปฝันอย่างอื่นๆ
    แล้วก็กลับมาฝันเห็นงูตัวเดิมกลับมาหาอีกรอบ
    ก็มีเห็บเกาะอีก ก็ช่วยแกะเห็บออกให้อีก
    งูก็ไม่กัดนะ ดูเหมือนมันเงียบๆ ขรึมแนวว่าช่วยหน่อยสิ มาจ้องหน้าไรงี้ (มันก็พูดไม่ได้นี่เนอะ) แต่ลักษณะมันเหมือนนิสัยคนยังไงไม่รู้

จะมีคำแปลมั้ยครับ

2. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    แปลว่า งวดนี้ ต้องมี 5 มาน่ะค่ะ รอฟังอาจารย์ท่านอื่นบอกด้วย
    5 อยู่ บนหัวด้วย

3. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

ชีวิตกำลังจะดีขึ้นจะสมบูรณ์พูนสุข หลังจากที่ต้องขัดสนมา

แนะนำให้รีบไปตักบาตรทำบุญปิดทองพระรับโชคด่วน catt14

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    เอาตามคุณป้านี่แหละ ตีหวยเก่ง

5. ชะมะนาด

แหม ไม่ใช่ตีเก่ง แต่ จำเอาตามที่หลายท่านฝันแล้ว มันออกน่ะค่ะ
    อย่าง ที่คุณ นักขัต ฝันเนี้ย มีทั้งงูเห่า มีทั้งเห็บ เอะ เห็บหมา ทำไม ไปเกาะงูเห่าได้ไงอ่ะ เอะ เลือดคนล่ะกรุ๊ปน่ะ หม่ำได้เหรอ งงมาก
    งูเห่า ก็ 5 หรือ 6
    เห็บ ก็ 5 แน่ๆๆ ถ้าคุณฝันแม่นน่ะ ถล่มได้เลย เอาแค่50*50พอน่ะ55555
    แต่งวดนี้ แปลกมากน่ะ มีหลายท่านฝันถึงแต่งูทั้งนั้น ซึ่ง ในความหมาย ก็มีทั้ง เป็นเลขและอาจจะเป็นเนื้อคู่ หรือศัตรูก็ได้ แต่เราขอเป็นเลขน่ะค่ะ ขอให้ถูกที่เถอะ สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. นักขัต

นักขัต เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปว่า 35 นะครับ ^^''

7. ชะมะนาด

ใช่เลย 35 เพราะ พี่มั่นใจในความฝันของน้องหญิงกาญ เลข3 ที่จริง เลขเห็บหมาก็5 แต่พอดี มีเพื่อนฝันถึงพ่อ แต่ไม่เห็นพ่อ เห็นแต่รองเท้าที่พื้น เสร็จโก๋เลย 35 ได้ค่าทำฟันเลย ขอบคุณทุกๆๆท่านที่ฝันดีฝันเด่น แล้วจะไปปล่อยปลาแล้วอุทิศบุญให้น่ะ ขอบคุณหลายๆๆ

8. mahling

mahling สมาชิก

10 พฤษภาคม 2011
    ฝันว่า แม่เอาศพมาฝังไว้ที่บ้านค่ะ

ฝันว่า แม่เอาศพมาฝังไว้ที่บ้านค่ะ มันเหมือนห้องแคบๆ ศพถูกฝังกลบดินไว้เต็มไปหมดเลย แล้วเราก็นอนกันใกล้ๆ ศพที่ถูกฝังด้วย

ความฝันนี้มีคำแปลไหมค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

9. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าจะได้ลาภง่ะ