ฝันว่าโดนตามฆ่า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kavisara, 12 มิถุนายน 2011.

1. kavisara

kavisara เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นผู้ชายตัวใหญ่มาก เขาตามฆ่าเรา เขาบอกว่าอดีตชาติ เราเคยไปฆ่าเขาไว้ แต่ก็หนีได้ทัน พอดีเห็นศาลเจ้า ซึ่งมีเจ้าแม่กวนอิมอยู่ก็เลยเข้าไปขอความช่วยเหลือ แต่ก่อนจะฝันนั้น ได้นั่งสมาธิ แล้วอุทิศบุญไปยัง จิตดวงเดิมตั้งแต่อดีตชาติ ให้ได้รับบุญ แต่ตัวเองก็มีปฏิกิริยา เหมือนทำท่าทางและเสียงเหมือนโกรธ ออกเสียงมาเป็น ฮึ่ม ๆ ช่วยแนะหน่อยค่ะ ตอนเช้าก่อนนั่งสมาธิก็ได้ใส่บาตรก่อน

2. angelwing_p

angelwing_p เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2010
    เป็นปกติค่ะ เพราะจิตเราคงจะเริ่มสัมผัสถึง พลังงานของเจ้ากรรมได้บ้างแล้ว เมื่อรู้แล้วก็ต้องหมั่นเพียรภาวนาขออโหสิกรรมให้บ่อยๆค่ะ ชวนเจ้ากรรมนายเวรใดๆที่กำลังติดตามอยู่นี้ ให้ได้ไปทำบุญด้วย และรับผลบุญอยู่เสมอ ก่อนที่จะสวดมนต์ และนั่งสมาธิต่อนั้น ให้ตั้งจิตภาวนาถึงพระสัมมาพุทธเจ้า พระรัตนตรัย และสิ่งศักดิสิทธใดๆก็ตามที่คุณนับถืออยู่ ให้มาปกปักษ์รักษา ดูแลเราในขณะสวดมนต์ และนั่งสมาธิ ไม่ให้ได้มีมารใดๆเข้ามาแฝง หรือทำให้เราจิตไม่อยู่กับตัว แล้วก็เริ่มสวดได้เลยค่ะ ก็จากในหนังสือสวดมนต์ทั่วๆไปค่ะ
    การทำกรรมฐาน คือบุญที่ยิ่งใหญ่ค่ะ เจ้ากรรมได้รับเต็มๆ เป็นการบรรเทากรรมหนักที่ดีค่ะ หรือการทำบุญถวายผ้าไตร เป็นเจ้าภาพงานบวชที่จะบวชแบบหนึ่งพรรษา การสร้างถนนทางเข้าวัด ถวายไฟฟ้า ค่ะ ขออนุโมทนาค่ะ ขอให้โชคดีค่ะได้พบหนทางแสงสว่างค่ะ (หมั่นเพียรภาวนาขออโหสิกรรมไปเรื่อยๆ และสังเกตุไปด้วยค่ะ ว่ารู้สึกเช่นไร และชีวิตเป็นอย่างไรบ้าง คงต้องใช้เวลาค่ะ )

3. เติ้ด

เติ้ด สมาชิก

ผมก็เคย ฝันว่า โดนฆ่าครับ

ฝันว่ามีคนจะมาทำร้ายครับ