ฝันว่า เจอยักษ์ 2 ตน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Happy_Me, 27 มีนาคม 2018.

1. Happy_Me

Happy_Me เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    ฝันว่า เจอยักษ์ 2 ตน ตนหนึ่งผิวกายสีเขียวนอนอยู่บนเตียง
    ตนหนึ่งผิวกายสีขาวอมเทาอมม่วงยืนอยู่ข้างเตียง

ยักษ์ 2 ตนนี้รูปงามเหมือนเทวดา มีเขี้ยว มีรอยวาดรอบๆ ปากเหมือนยักษ์ที่เราเห็นกันตามรูปปั้นหรือในละคร แต่ใบหน้าอ่อนโยน ไม่ดุ พูดจาสุภาพ แต่งตัวตามแบบกษัตริย์ ไม่ใส่เสื้อ แต่มีสังวาล เครื่องประดับตามตัว ทรงผมเกล้าขึ้นแบบกษัตริย์ในละครไทย พาดผ้าคลุมไว้ที่แขนแบบกษัติย์อินเดีย
    ยักษ์ 2 ตนนี้สนทนากันอยู่ ตื่นมาจำไม่ได้แล้วค่ะ
    แต่ในฝันเหมือนเขาไม่เห็นเราอะค่ะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันในครั้งนี้ เป็นเทพนิมิต สิ่งศักดิ์สิทธิ์ต้องการจะบอกว่า มาถูกทางแล้วนะ เดี๋ยวจะได้สิ่งที่หวังและต้องการ***

...อนุโมทนาบุญ...

3. Happy_Me

เพิ่งสวดบทมหาจักรพรรดิ์ตามที่ท่านสมิงเคยแนะนำเรื่องขอลูกอะค่ะ สวดมาประมาณ 1-2 อาทิตย์แล้ว แต่ไม่ได้เน้นขอลูกจริงจังหรอก เน้นขออย่างอื่นด้วย 555

ยังไงก็ขอขอบพระคุณท่านสมิงที่มาตอบให้หายสงสัยทุกครั้งเลยค่ะ

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ :)

4. Happy_Me

จริงๆ บทสวดมหาจักรพรรดิ์นี้คิดจะสวดมาตั้งนานแล้ว แฟนก็สวดอยู่แล้วก็เคยแนะนำให้เราสวดด้วย แต่เรายังไม่สนใจจะสวดสักที รู้งี้น่าจะสวดนานแล้วนะคะเนี่ย :D

ตอนที่แฟนสวดบทมหาจักรพรรดิ์แรกๆ โดยไม่บอกเรา เรากลับฝันถึงหลวงปู่ท่านนึงมาหาเราในฝันและบอกกับเราว่า "ให้เราช่วยนำทางแฟนเราไปก่อนนะ"

พอเราเล่าให้แฟนฟังว่าฝันแบบนี้นะ เขาก็ตกใจแล้วเล่าว่าเพิ่งสวดบทมหาจักรพรรดิ์ไม่กี่วันนี้เอง ทำไมหลวงปู่ถึงมาเข้าฝันเราแทน แต่ไม่ไปเข้าฝันเขาก็ไม่รู้ค่ะ

5. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...สิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านเมตตาแล้ว....

...อนุโมทนาบุญ...