ฝันเห็นคนตาย(โหง)บ่อย ทำไงดีค่ะ กลัวมากๆ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย siamgirl, 5 สิงหาคม 2008.

1. siamgirl

siamgirl เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    ถ้าฝันเห็นพวกคนตาย เเบบตายโหงบ่อยๆอ่ะค่ะ เเบบเป็นเรื่องเป็นราวเเล้วเห็นเเบบจะๆอ่ะค่ะ ย่อยมากๆ จะทำอย่างไรค่ะ เเล้วก็จะฝันเรื่องผีด้วยค่ะเเละโดนอำด้วยค่ะ บ่อยมากๆ ทำไงดีค่ะ เพราะว่าตอนนี้กลัวมากๆค่ะ เพราะมันสยองนะค่ะเเล้วยิ่งตื่นมาโดนอำอีก ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะค่ะ เเล้วจะเเก้อย่างไรดีค่ะ เเล้วเพราะอะไรถึงฝันเเบบนี้

ใครทราบช่วยบอกด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

2. กายในกาย

กายในกาย เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญ อุทิศส่วนกุศล สวดมนต์ก่อนนอน สวดคาถามงกุฎพระพุทธเจ้า ครับ

3. นักรบเเห่งสยาม

นักรบเเห่งสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2008
    ท่องคาถาชินะปัณชรทุกๆคืนก่อนนอนนครับ

4. ป.วิเศษ

ป.วิเศษ เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    แสดงว่ามี SIXTH SENSE ผีตายโหงเจอแล้วทำอะไรไม่ได้ค่ะ

เพราะมีบุญเก่า บุญใหม่ก็ยังไม่หมด จึงยังไม่เจ็บป่วยเป็นไข้

หรือถึงขั้นเสียชีวิตได้ ขอให้สวดมนต์ แผ่เมตตาเดี๋ยวเขาไปเกิดเอง

อาจารย์บอกว่า ผีตายโหงเห็นเราแล้วเหมือนผู้ชายเห็นผู้หญิง

เขาทำให้เราตายไม่ได้ เขาเลยทำแค่นี้ ส่วนการป้องกัน "ผีอำ"

ขอให้ท่อง พุท-โธ ตลอดจนหลับไป รับรอง ผีอำไม่ได้ ค่ะ

อนุโมทนา
    ขอขอบพระคุณอาจารย์เสริมศิลป์ ขอนวงค์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2008
  5. siamgirl

ขอบคุณค่ะ

6. lunasea

lunasea เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2007
    หมั่นสวดมนต์ แผ่เมตตาให้แก่สัพสัตว์และสัมพเวสี ต่างๆครับ น่าจะทำให้เค้ามีความสุขขึ้นมาได้ และจะไม่มารบกวนเราครับ ที่เค้ามาหาเราให้เราเห็นหรือรู้สึก เพราะเขาต่างต้องการความช่วยเหลือ นะครับ

7. siamgirl

ขอความช่วยเหลือเเบบรุนเเรง น่ากลัวนะเนี่ย

8. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    น้องเป็นคนมีบุญครับสาวสวย ลองนั่งสมาธิก่อนนอนซักสิบนาทีเเล้วเเผ่ไปให้เขาดู เขาคงรู้ว่า น้องคงมีบุญเพียงพอที่จะทําบุญให้เขาได้ครับ ไม่มีอะไรหรอก ทําให้เขาซะนะ เราจะได้มีบุญเพิ่มไปด้วย อ้อ ท่องชินบัญชรก่อนนอนหนึ่งจบด้วยก็ดีนะครับ จะได้มีเเต่เรื่องดีๆในชีวิตเรา เอาใจช่วยนะน้องสาวสุดสวย

9. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องกลัวครับกำหนดจิตถามเขาเลยนะว่าเขาต้องการให้เราช่วยอะไรที่เขามาหาเราบ่อยๆแสดงว่าเรากับเขาอาจมีกรรมที่เคยทำหรือสร้างร่วมกันมาก่อน หรืออีกอย่างนึงคุณอาจมีบุญที่ดีอยู่ในตัวก็ได้นะเขาก็เลยมาขอ ถามเขาแบบจะๆไปเลยดีกว่าครับ

10. foundman

foundman เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องกลัวหรอก ถ้าไม่เคยไม่ลบหลู่ไรไว้ ก็ไหว้พระสวดมนต์ ตามปกติ หารูปท้าวเวสสุวรรณ วางไว้หัวเตียง อธิฐานบอกท่านไป คงช่วยได้บ้าง หรือไปก็ไป ทำสังฆทาน อุทิศส่วนกุศล ให้ ถ้ายังไม่หายอีก ก็ ให้ถามคนในบ้าน ว่าได้ ไปทำอะไรเกี่ยวกับพวกกนี้มาบ้างรึป่าว และค่อยมา แก้ไขอีกที

11. siamgirl

ขอบคุณทุกๆท่านมากนะค่ะ