ฝันเห็นงูเหลือมเผือกเกล็ดสะท้อนแสงสีทองระยับ คืออะไร เป็นเจ้าที่หรือเปล่าคะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Ploypilyn, 7 ตุลาคม 2018.

1. Ploypilyn

Ploypilyn Ploypailyn

สวัสดีค่ะ หนูอยากจะสอบถามเกี่ยวกับความฝันค่ะ หนูเคยฝันเห็นงูเหลือมใหญ่สีขาวออกเหลืองนวลๆ ตาสีแดงทับทิม มา 2 ครั้ง ซึ่งแน่นอนว่าเป็นตัวเดียวกัน

ครั้งแรกในฝันเป็นช่วงค่ำๆ สลัวๆ หนูเดินๆไปเจอพงหญ้า เป็นโพรงอยู่ จึงเกิดความสงสัยเลยเข้าไปดูใกล้ๆ ก็เจองูตัวนี้นอนขดอยูในโพรงหญ้านั่น งูใหญ่มากๆ แบบอนาคอนด้าเลย แต่เป็นสีขาวนวลๆ ออกทองๆ เหลืองๆ นวลๆ ขดกันเป็นชั้นๆ แล้วมันก็มองหนูนะ แบบจ้องมอง แต่ไม่ทำอะไร หนูก็ตกใจตื่น ดูนาฬิกาประมาณตี 5กว่าๆ ก็คิดว่าคงดูทีวีมากไปเอามาฝันมั่วๆ แต่ผ่านไปไม่กี่เดือนก็ฝันอีก

ครั้งที่ 2 ในฝันเห็นเป็นกลางวันหนูจะไปข้างนอก เห็นงูนอนพาดถนนตัวใหญ่ ไปดูใกล้ๆ อ้าวตัวนี้อีกแล้ว มันนอนยาวนิ่งๆก็มองหนูอีกเหมือนเดิม จำได้ติดตา ตอนนั้นก็พยายามเดินผ่านหน้ามันไปแบบเงียบที่สุด กลัวมันจะฉก แต่ผิดคาดมันนอนนิ่งๆ หนูก็หันไปดูว่ามันยังอยู่ป่าว ก็เห็นเกร็ดงูสะท้อนแสงระยับสีทองๆ สวยมากๆ เหมือนแสงพระอาทิตย์ตอนโดนน้ำเลย แบบสวยมากๆ แล้วก็ตกใจตื่น เวลาประมาณรุ่งเช้า

อันนี้ในฝันหนูพยายามหาคำตอบมากมาย ว่าเกิดอะไรขึ้นทำไมฝันเห็นงูแบบนี้ เป็นเจ้าที่เจ้าทางหรือเปล่าคะ หรือ มีใครจะสื่ออะไรรึเปล่า ??? ขอบคุณค่ะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันในครั้งนี้เป็นแบบเทพสังหรณ์ทั้งสิ้น ที่เห็น งู ซึ่งท่านเป็นงูแปลงกาย จริง ๆ แล้ว เป็นเทพที่ดูแลเราอยู่นั่นเอง มาเข้าฝันเพื่อบอกให้รู้เท่านั้น ว่าคุ้มครองอยู่****

....อนุโมทนาบุญ...

3. Ploypilyn

สาธุ ขอบคุณค่ะ ตอนแรกปรึกษาแม่ และเพื่อนๆ เขาก็คิดว่านอนมากฝันมากรึเปล่า ก็เลยไม่คิดอะไรมาดจนฝันรอบ 2 เลยสงสัย แล้วท่านเป็นเทพอะไรหรอคะ หนูต้องทำยังไงบ้างคะ เพราะมีคนทักว่ามีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองอยู่ ถ้ามีอะไรที่แก้ปัญหาไม่ได้จริงๆ ให้จุดธูปขอพรจากท่าน ซึ่งก็หนู50-50 เพราะคิดว่าจิตของตัวเองมโนปรุงแต่งไปเอง ที่ท่านมาให้ฝันคือมาเตือนเรื่องอะไร? หรือท่านมาเพื่อเตือนว่าจะมีคนไม่ดีเข้ามาใช่รึเปล่าคะ เพราะ เจอคนๆนึง เข้ามา ชีวิตหนูแย่มากๆ เจอแต่เรื่องแย่ๆ ซวยๆ หนูต้องทำยังไงบ้างคะ

4. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...ไม่มีอะไร ครับ ท่านแสดงตัวว่าคุ้มครองเรา...

...อนุโมทนาบุญ...

5. Ploypilyn

ขอบคุณค่ะ

6. Ploypilyn

ขออนุญาต สอบถามเพิ่มนิดนึงนะคะ แล้วท่านเป็นเทพ อะไรหรอคะ จะได้ทราบว่าท่านเป็นใครค่ะ