ฝันเห็นงูใหญ่มากเหมือนอนาคอนด้า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ta_e55, 18 พฤศจิกายน 2010.

1. ta_e55

ta_e55 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2008
    รุ่งเช้าวันนี้ฝันว่ากำลังยืนอยู่บนสะพานของแม่น้ำ แล้วมองไปที่แม่น้ำเห็นงูขนาดใหญ่มากและยาวขนาดคน 7 คนต่อกันกำลังเลื้อยไปมาเหมือนว่ายน้ำในแม่น้ำอย่างรวดเร็ว

เรายืนอยู่ที่สะพานก็ตกใจร้องแล้วชี้บอกคนอื่นว่า งูใหญ่มากเหมือนอนาคอนด้ากำลังเลื้อยว่ายน้ำในแม่น้ำ ความยาวเหมือนคน 7 คนต่อกัน
    เลย

ฝันนี้แปลว่าอะไรครับ?

แล้วก็ฝันต่อว่า ยืนอยู่ในบ้านมีจระเข้พยายามจะไล่กัดเรา เราก็ปีนหนีขึ้นที่สูงยืนบนเก้าอี้ แต่จรเข้ก็กัดไม่ได้ แล้วก็ตื่นขึ้นครับ

ฝันนี้แปลว่าอะไรครับ?

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

2. konngaam

konngaam เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวผมเวลาฝันเจองูผมเชื่อว่าจะมีโชคลาภทางการเงิน หรือเงินที่สมควรจะได้แต่ก็ยังไม่ได้ซักที ก็จะได้เงินนั้นมาหลังจากฝันเห็นงูทุกครั้งไป
    เห็นงูตัวใหญ่อาจได้เงินก้อนใหญ่ก็เป็นไปได้ครับ ส่วนระยะเวลาผมไม่เคยเกิน4วันเลยนะ

3. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    เคยไปบนที่ไหนหรือเปล่าคะ แล้วลืมแก้น่ะค่ะ

4. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ฝันซะ......................

5. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันแบบนี้ก็แปลว่าในฝันคุณอยู่ทวีปอเมริกาใต้น่ะสิครับ ไม่เห็นต้องเสียเวลาตั้งกระทู้ถามเลย[​IMG]

6. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ฝันแบบนี้...หมายถึง ตัวคุณมีเสด็จพ่อพญานาคดูแลปกปักรักษาอยู่...คิดทำสิ่งอันใดให้อยู่ในศีลในธรรม...แต่ตัวคุณเองไม่เคยแม้จะทำบุญถึงทำก็นับครั้งได้...ถึงเวลาที่คุณต้องปฏิธรรมนั่งสมาธิแล้ว...จระเข้ก็คือการเตือนเราแล้วนะว่า...มีสิ่งดีๆอยู่กับตัวไม่เคยปฏิบัติธรรมเลย...แต่เวลาเดือดร้อน...มีแต่จะขอให้ช่วยเสมอ...

7. ta_e55

ta_e55 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2008

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ