ฝันเห็นจระเข้แล้วกลายร่างเป็นมนุษย์

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย igaan, 19 พฤษภาคม 2019.

1. igaan

igaan สมาชิกใหม่

19 พฤษภาคม 2019
    เมื่อคืนที่ผ่านมา(คืนวันวิสาขบูชา) ผมนอนฝันว่า ผมเดินไปตามสะพานไม้ พอมองไปข้างล่าง เห็นมีแต่จระเข้ เต็มไปหมด มีอยู่ตอนหนึ่งที่ในฝันว่าเดินอยู่ดีๆก็กระโดดลงไปในน้ำ แต่ก็พยายามว่ายขึ้นฝั่งสุดฤทธิ์ แต่สังเกตุได้ว่า จระเข้เหล่านั้นแค่ว่ายน้ำวนไปวนมา เหมือนไม่เห็นผม พอผมขึ้นมาบนฝั่ง จู่ๆก็มีจระเข้ตัวหนึ่ง เดินมาจากไหนไม่ทราบมาอยู่ตรงหน้า แล้วก็กลายร่างเป็นมนุษย์ผู้ชาย น่าจะอายุราวๆ20ต้นๆครับ ลักษณะแต่งตัวเปลือยท่อนบน ใส่สร้อยใหญ่ๆที่คอ นุ่งผ้าเหมือนโจงกระเบน ซึ่งเค้าคุยกับผม แต่ผมจำไม่ได้เลยว่าคุยอะไรกัน เหมือนไม่ใช่ภาษามนุษย์ จับใจความอะไรไม่ได้เลย
    ปล.เมื่อก่อนเคยฝันเห็นจระเข้ว่ายน้ำเฉยๆครับ ถามแม่ แม่บอกว่าเคยบนอะไรไว้ไหม ถ้าจำไม่ได้ก็ให้จุดธูปไหว้กลางแจ้ง ซึ่งผมก็ไหว้แล้วนะครับ มาคราวนี้ แม่ก็งงตรงที่กลายร่างเป็นคนนี่แหล่ะครับ ผมก็งง

2. ฟ้าฝนดาว

ฟ้าฝนดาว สมาชิกใหม่

12 พฤษภาคม 2018