ฝันเห็นช้างตัวเล็กค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย rainbow17, 17 กุมภาพันธ์ 2018.

1. rainbow17

rainbow17 สมาชิกใหม่

17 กุมภาพันธ์ 2018
    สวัสดีค่ะ
    เมื่อเช้าตื่นนอนมา เสาร์ที่ 17 กุมภา
    นึกขึ้นได้ว่า ฝันว่าน้อง(ลูกพี่ลูกน้อง)
    ได้ออกไปขุดดินนอกบ้าน
    (ไม่ใช่บ้านตนเองและไม่ทราบบ้านใคร)
    ตัวดิฉันอยู่ในบ้าน สักพักน้องก็เรียกให้ออกไปดู
    เห็นเป็นลูกช้าง1ตัว สีชมพูๆ
    (ขนาดเท่าลูกช้างจริง)
    จากนั้นน้องตะโกนบอกว่ามีลูกช้างสองตัว
    ในฝันไม่ได้ตอบอะไรค่ะ
    เพียงแต่คิดในใจว่า ช้างขุดขึ้นมาจากดิน
    และสิ่งที่เห็นบนพื้นดินคือ
    ช้างตัวแรก (ขนาดประมาณลูกช้างจริง)
    และตัวเล็ก 3 ตัว (ตัวเเท่ากระปุกออมสิน)
    *โดยจะเป็นตัวสีชมพูๆ หายใจเบาๆ
    ยืนบ้าง นอนตะแคงบ้าง นึกใจใจว่าน่ารักดี
    แล้วก็สงสัยว่าขุดขึ้นมา ทำไมหายใจมีชีวิตได้
    แต่ในฝันตนเองก็ไม่ได้พูดอะไร จำได้แม่นเลยค่ะ

รบกวนช่วยทำนายฝันนะคร้า
    ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ