ฝันเห็นพระสีวลีค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย somethingwrong, 12 มีนาคม 2012.

1. somethingwrong

somethingwrong Active Member

ช่วยทำนายให้ด้วยค่ะ ฝันว่าได้เดินทางไปที่ไหนไม่ทราบค่ะ แล้วก้เจอกับสถานที่แห่งนึง มีรูปปั้นหรือเรียกอะไรไม่ทราบค่ะ เป็นพระสีวลีองค์ที่ถือกลดและองค์ที่อุ้มบาตรอ่ะคะ แล้วก้พระอะไรไม่ทราบอีกหลายองค์เลยค่ะ ในฝันก้ได้ยกมือไหว้แล้วก้พูดเบิกบุญไปให้ท่านด้วยน่ะค่ะ ขอผู้รู้ช่วยแปลความหมายให้ทีค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

2. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

เอามาจากในเว็บhttp://thaidreamdict.com

ฝันเกี่ยวกับ พระสิวลี ทายว่าจะมีเคราะห์อย่างหนัก หรือถึงการเจ็บป่วย หรือถูกโยกย้าย แต่เมื่อมีเคราะห์แล้วจะได้ลาภพอสมน้ำสมเนื้อกันเข้าทำนองทุกข์ลาภ

เลขนำโชค คือ 522

เขาว่าจะเจ็บตัวก่อนได้ลาภว่างั้นเถอะแต่ถ้าสมน้ำสมเนื้อแบบเขาว่า...พี่ว่าก็น่าลองนะ - -"

3. pagorn

pagorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2010

เลขนำโชคจริง 225 ^_^
    อนุโมทนาด้วยจ๊ะ.. คุณmoopanda_kae

4. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

คุณภพตะวันคะ เก๋เห็นตอนแรกก็อึ้งค่ะ o_O"

มีคนเขาบอกเก๋มาว่าหวยออกวันศุกร์มันจะออกเลขเบิ้ลอ่ะค่ะ แต่เก๋ไม่รู้ว่าจริงไหมนะคะแต่พี่คนที่บอกเขาถูกหวยติดกัน 4 งวดแล้วค่ะ ลองเอาไปตัดเลขแล้วซื้อติดไว้สักนิดก็ดีนะคะ เช่น 22 77 อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ...ขอให้โชคดีนะคะ

5. นักขัต

นักขัต เป็นที่รู้จักกันดี

6. somethingwrong

somethingwrong Active Member

ขอบพระคุณค่า ปกติหนูไม่เคยเล่นหวยเลยค่ะ
    เดี๋ยวงวดนี้จะลองซื้อลอตเตอร์รี่ซักใบ เผื่อมีลาภ (kiss)

7. sunthon_s

sunthon_s สมาชิกใหม่

13 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมว่าฝันดีนะ ผมบูชาคุณพระสีวลีอยู่ทุกวัน ถวายและใส่บาตรด้วยน้ำผึ้งบ่อยๆ ถ้าหามาบูชาไว้ที่บ้านจะเป็นมงคลยิ่ง สรุปว่าดีคุณจะได้ลาภสักการะ ถ้าฝันว่าได้ใส่บาตรท่านแล้วยิ่งดีใหญ่จ๊ะ