ฝันเห็นฤาษีค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย picko, 3 มิถุนายน 2018.

1. picko

picko เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    97
    รบกวนสอบถามค่ะ ฝันว่าเดินข้างทางที่มีต้นไม้ ทุ่งนาสองข้างยาวสุดตา เราเดินไปเรื่อยๆเห็นข้างหน้า(ฝั่งตรงข้าม)มีรูปฤาษีขนาดเท่าคนจริง ใส่ผ้าลายเสือพาดบนตัว ใต้เอวลงไปและหมวกยาวบนศรีษะก้อเป็นลายเสือ สะพายย่ามถือพัดปลายแหลมๆ อีกข้างเป็นไม้เท้าทำจากไม้คดๆไปมา ..เห็นแล้วสนใจเลยข้ามไปดู เห็นมีเพิงไม้ มีตู้ใส่วัตถุมงคลเป็นฤาษีเต็มตู้เลยค่ะ แต่ในฝันไม่ได้บูชามา.. พอตื่นขึ้นมา สงสัยว่ามีฤาษีถือพัดและไม้เท้าแบบนี้จริงมั้ย จึงหาในเน็ต เจอรูปแบบที่ฝัน คือ พระฤาษีเดินดง ..อยากทราบว่า ฝันนี้คืออะไรคะ แล้วก้ออยากทราบว่าพระฤาษีเดินดง กับพระฤาษีนารอด คือองค์เดียวกันมั้ยคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      68 KB
      เปิดดู:
      1,375
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2018
  2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันในครั้งนี้ เป็นแบบบุพกรรม คือ กรรมดีจะส่งผลทำให้ได้ลาภก้อนโต ในไม่ช้า แบบเลี่ยงไม่ได้เลยทีเดียว***

***ฤาษีนารอด นี่เป็นฤาษีเทพ อยู่ในหมู่ฤาษี 108 ตน ที่ท่านบำเพ็ญพรตอยู่ที่ป่าหิมพานต์ ปกติจะมีฤาษีหน้าเสือเป็นตัวแทนฤาษี ทั้ง 108 ตน***

***ปู่ฤาษีเดินดง ท่านเป็นฤาษีที่เป็นมนุษย์บำเพ็ญพรต จนสำเร็จฌานโลกีย์ชั้นสูง ที่ปุถุชนคนธรรมดาจะมีได้ แบบสูงสุด เป็นรูปลักษณ์ในอดีตของท่าน ปัจจุบันท่านเกิดแล้ว และก็สร้างบารมีอยู่เช่นกัน***

....อนุโมทนาบุญ....

3. picko

97
    สาธุๆๆค่ะ ...ขอบพระคุณคุณสมิงมากนะคะ :):)

4. อนธการ

อนธการ Active Member

55-56-556-559-569 อิอิ

5. picko

97
    สงสัยงวดเมื่อวันที่ 1 แน่เลยค่ะ ที่ออก 95 เพราะฝันปลายเดือนที่แล้วเลยค่าา ขอบคุณมากๆนะคะ