ฝันเห็นวิญญาณเด็ก มาขอความช่วยเหลือ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย tassumalee, 29 ธันวาคม 2015.

1. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    เมื่อ2อาทิตย์ที่ผ่านมา ซึ่งตรงกับวันพระพอดี ดิฉันฝันเห็นเด็กผู้หญิงผมสั้นมานั่ง

ร้องไห้เกาะแขน เด็กผู้หญิงคนนั้นบอกดิฉันว่าเค้าชื่อน้องแก้ม เค้าหิวมาก หนาวมากไม่มี

ใครให้เค้ากินเลย ในความฝันเค้าอยู่ตรงต้นไม้หลังบ้านดิฉันเองค่ะ ในฝันเด็กคนนี้น่าสง

สารมาก

ฝันประมาณตี1หรือตี2 นี่แหละค่ะ ทำให้ดิฉันนอนไม่หลับเลยในใจก็แอบกลัว

ปนกับความสงสัยว่าน้องคนนี้เป็นใคร ( ที่บ้านดิฉันมีน้องๆกุมารวัดสามง่าม อยู่5องค์ค่ะ ทุก

องค์เป็นเด็กผู้ชายไม่มีน้องกุมารผู้หญิง ) พอตอนเช้าดิฉันก็เลยไปถามพี่ข้างบ้านว่ามีใคร

เลี้ยงกุมารผู้หญิงรึเป่ลา น้องมาเข้าฝันหนูบอกว่าหิว ไม่มีใครให้เค้ากินเลยน้องเค้าบอกว่า

น้องเค้าอยู่ตรงต้นหว้า..หลังบ้านหนู เค้าบอกว่าเค้าชื่อน้องแก้ม พี่สาวข้างบ้านดิฉันตกใจ

ค่ะเค้าบอกว่าเค้าเองที่เป็นคนเอาน้องแก้มมาได้ปีกว่าๆแล้ว แต่ไม่รู้นึกยังไงเอาน้องเค้าไป

ทิ้งที่ต้นไม้ (พี่เค้าเล่าให้ฟังค่ะ ว่าน้องแก้มเนี่ย หมอแขกได้เป็นคนเชิญวิญญาณให้อยู่ใน

ชายผ้า คือไม่มีหุ่นเหมือนกุมารทั่วไป เป็นแค่เศษผ้าเล็กๆ )

ดิฉันไม่ทราบสาเหตุที่พี่ข้างบ้านเอาน้องไปทิ้งเพราะอะไร พี่เค้าไปพยามค้นหา

น้องยังไงก็หาไม่เจอ พอวันรุ่งขึ้นดิฉันก็เลยไปถวายสังฆทานให้น้อง (สงสารน้องเค้าค่ะ

โดนทิ้งไร้คนเหลียวแลมาเป็นปี เจ้าของที่เอามาก็ใจร้ายมากไม่อยากเลี้ยงก็เอาน้องไปไว้

ที่วัด รึให้ใครไปก็ได้ไม่น่าเอาน้องไปทิ้งแบบนั้นเลย ) น้องมาเข้าฝันดิฉันอีกค่ะบอกว่าหนู

หนาว เอาละซิคะทีนี้ดิฉันนอนไม่หลับอีกแล้วปลุกแฟนให้ไปใส่บาตรด้วยกัน ก่อนที่จะใส่

บาตรดิฉันก็เล่าความฝันให้หลวงพ่อฟัง ยังไม่ทันจะเล่าว่าน้องเป็นหญิงรึชาย หลวงพ่อท่าน

ก็ถามดิฉันค่ะ ว่าน้องเป็นผญ.ใช่มั้ย ดิฉันก็อึ้งซิคะ( หลวงพ่อรู้ได้งัย??? )

หลวงพ่อบอกว่าท่านเห็นมีเด็กตามดิฉันมาด้วย ดิฉันก็เลยถามท่านว่าแล้วจะ

ช่วยน้องเค้าได้ยังไง หลวงพ่อท่านบอกว่าช่วยไม่ได้เพราะเป็นกรรมของน้องเค้า ที่ทำมา

ดิฉันก็เลยไม่รู้จะช่วยน้องเค้ายังไงนอกจาก ใส่บาตรให้ติดกัน 3วัน เจาะจงให้เฉพาะน้องเค้า

คนเดียว ส่วนพี่เจ้าของคนที่เอามาดิฉันชวนไปทำบุญให้น้อง พี่เค้าก็ไม่ไป ชวนไปใส่บาต

รให้น้อง พี่เค้าก็ไม่ไป ดิฉันก็ไม่เข้าใจว่าทำไมพี่เค้าต้องเอาน้องไปทิ้งและไม่สนใจน้อง

เค้าเลย "ถึงแม้น้องจะเป็นแค่เศษผ้า ไม่มีหุ่นเหมือนกุมารทั่วไป แต่น้องเค้าสามารถมาเข้า

ฝันบอกดิฉันได้ ก็ถือว่าน้องเค้าเก่งนะคะ"

ในความฝันที่น้องมาครั้งแรก น้องแก้มเป็นเด็กผมบ๊อบสั้น ดิฉันไม่เห็นหน้าค่ะ

เห็นเป็นเงาดำๆ

มาครั้งที่2 หลังจากที่ทำบุญไปให้แล้ว คราวนี้เห็นหน้าตาชัดเจน

2. ธารทอง

ธารทอง เป็นที่รู้จักกันดี

ทำสังฆทานที่ประกอบด้วย
    1.พระพุทธรูปหน้าตัก 5นิ้วขึ้นไป
    2.ผ้าไตร
    3.อาหารแห้งและน้ำดื่ม
    อุทิศส่วนกุศลให้เขาคนเดียว

ปล.สังฆทานตามข้างต้นต้องใช้เงินมากพอประมาณหาก จขกท.ไม่สะดวกจัดหา ลองไปวัดที่จัดชุดสังฆทานลักษณะนี้ไว้แล้วเพื่อให้ญาติโยมทำบุญสะดวกและใช้เงินไม่มาก หรือเข้าเว็บวัดท่าซุง ที่วัดจัดชุดสังฆทานแบบนี้ไว้ในราคาขั้นต่ำเพียง 100 บาท โอนเงินเข้าวัดเลยแล้วพิมพ์แจ้งความประสงฆ์ว่า ถวายสังฆทานก็จะไม่เสียค่าใช้จ่ายมาก แล้วอุทิศส่วนกุศลให้น้องคนเดียว น้องรับได้แน่นอนค่ะ

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ดีแล้วครับที่คุณทำอย่างนี้ ถ้ามาเข้าฝันอีกดูหน่อยว่า
    ชุดสวยขึ้นไหม ผมเรียบร้อยขึ้นไหม หน้าดูกลมเล็กๆ
    เกลี้ยงเกลาขึ้นไหม ชุดทรงไทยๆเหมือนมีคอปก
    สวยสวยขึ้นไหมใส่กำไลที่ข้อมือ
    ข้อเท้าด้วยหรือเปล่านะครับ

ปล.ยกตัวอย่างเฉยๆ