ฝันแปลกๆครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ณัฏฐนิต, 1 มกราคม 2015.

1. ณัฏฐนิต

ณัฏฐนิต เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2011
    ผมฝันเมื่อวันเกิดตัวเองนะครับฝันว่าผมเดินไปที่ไหนสักแห่งที่มืดๆทึมๆ รอบกายมีแต่คนที่ตายไปแล้วผมงงมากก แต่ก็ต้องเดินต่อไประหว่างนั้นก็มีมีดจากไหนก็ไม่ทราบพุ่ง เข้ามาตัดหัวผมกระเด็น ลงไปกลิ้งที่พื้น ผมเห็นว่าหัวตัวเองกระเด็นแต่กลับไม่กลัว หยิบขึ้นมาตอใหม่อีก แล้วก็มีผู้ชายคนนึงร่างกายกำยำนุ่งโจงกระเบน พาผมแยกออกไป แล้วก็ให้ดูสมุดเล่มหนึ่งที่มีรายชื่อคนอยู่เยอะมากแล้วถามผมว่ามีชื่อผมหรือเปล่า ผมก็บอกว่ามี นี่ไงแต่ไม่ใช่นามสกุลผมลุงแกก็เหมือนจะงง อ่ะครับ แล้วแกก็บอกว่า สิบวันค่อยมาใหม่ จากนั้นผมก็รู้สึกว่าตัวเองเหมือนโดนแม่เหล็กขนาดใหญ่ดูดจนตัวลอยพุ่งถอยหลังเร็วมาก มารู้สึกตัวอีกทีก็นอนอยู่บนเตียงแล้วก็สูดหายใจเข้าเฮือกใหญ่เหมือนตัวเอง หยุดหายใจ รอบคอยังเสียวแปลบเหมือนโดนฟันเลยครับ หลังจากนั้นผมก็รอดูว่า อีกสิบวันนี่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ก็เลยสงสัยว่า สิบวันที่ลุงแกว่านี่คืออะไรกันแน่ หรือเวลาบนโลกไม่ตรงกันอ่ะครับ ใครที่พอรู้ก็ช่วยตอบผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ให้ไปรับหวยแล้วไม่ได้ไปมั้ง